Sasa miongoni mwa mambo mengi yaliyotokea mwaka huu wa 2025 tukiwa tunaendelea kuzihesabu siku za kumaliza mwaka huu mm, ni pamoja na lile swala la mvua kubwa ambayo ilipelekea maafa kule Musoma vijijini mm, na hii ikampelekea mbunge wa Musoma vijijini Profesa Sospita Muhongo kulitaka bunge ama kuliomba bunge wa uweze kuangalia upya sera ya maafa. Okay. Ehe, sasa tutaendelea kudonoa kidogo kidogo, kidogo kidogo, yaani, tunaanza chini kabisa kwenda juu. Tutaongelea sera ya maafa ambayo inahitaji marekebisho makubwa, lakini kabla sijaenda mbali, naomba niendelee kutoa pole nyingi sana kwa ndugu zangu wa Msoma vijijini ambao tumepatwa maafa, nyumba 84 zimebomoka na wale jirani zetu wa Msoma mjini vile vile walipata maafa makubwa sana, na tunashukuru serikali imeanza kusaidia. Sera ya maafa inapaswa kuboreshwa kwa sababu zifuatazo. Sababu ya kwanza, sera yetu ambayo tuliyo nayo haiendani na hali halisi, kwa sababu maafa yamekuwa ni mengi na ya aina tofauti tofauti. Kwa mfano, sasa tuna maafa yanayotokana na madhara ya tabia nchi Hayo ndiyo kama ukame, moto, mafuriko, dhoruba huko ziwani na baharini, lakini tuna madhara mengine, maafa mengine hayakupangwa hayo ni natural, kama tetemeko la ardhi au milipuko ya vulcano. Kuna maafa ambayo yanasababishwa na vyombo vya usafiri na usafirishaji. Kwa hiyo sera yetu lazima tuipitie upya, na sababu ya pili ni kwamba watanzania wameongezeka, wamekuwa wengi. Kwa hiyo maafa yakitokea hayaendani na hali halisi ya kukabiliana nayo. Mwaka 1961 tunapata uhuru tulikuwa watanzania karibu milioni kumi. Sasa hivi mwaka huu tukifika mwishoni tutakuwa tumevuka milioni sabini, na dira ya maendeleo yetu ya mwaka elfu mbili na hamsini tukifika mwaka elfu mbili na hamsini tutakuwa watanzania milioni 137 kwa hiyo inabidi tuboreshe hii sera ya maafa na uboreshaji wake. Mwenyekiti, cha muhimu ni lazima iendane na upatikanaji wa fedha, vyanzo vya fedha ya kukabiliana na maafa haya. Antena, antena. Basi huyo ni Profesa Sospita Muhongo. Tutaendelea kuhesabu kidogo kidogo na kukumbuka matukio yote makubwa kwa mwaka huu wa ishirini ishirini na tano.