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UTANGULIZI 
Kitabu hiki ni moja ya chapisho linalotoa taarifa za utekelezaji wa 
Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ndani ya Jimbo la 
Musoma Vijijini kuanzia Mwaka 2020 hadi 2025 
 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo, ameweka utaratibu wa kuchapisha vitabu vinavyoelezea 
mafanikio ya utekelezaji wa Ilani za Uchaguzi za CCM ndani ya 
Jimbo lao kama ifuatavyo: 
 
Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2015-2020: 
     Vitabu viwili (2) vilichapishwa: 
     (i) Julai 7, 2019 (Volume I) 
     (ii) June 30, 2020 (Volume II) 
 
Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020-2025: 
Machapisho ya utekelezaji wa Ilani hii ya Uchaguzi yameanza 
kutolewa kwenye vitabu kama ifuatavyo: 
      (iii) Juni 30, 2021 (Volume III) 
      (iv) Juni 30, 2022 (Volume IV) 
 
Jimbo la Musoma Vijijini lina jumla ya Kata 21 zenye Vijiji 68 na 
Vitongoji 374. Jimbo letu limechagua vipaumbele vitano kutoka 
ndani ya Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020-2025. 
Vipaumbele hivyo ni: (i) Elimu, (ii) Afya, (iii) Kilimo, Uvuvi na 
Ufugaji, (iv) Tabianchi na Mazingira, na (v) Michezo na Utamaduni. 
 
Maji, umeme, barabara, vyombo vya usafirishaji na mawasiliano, 
raslimali watu, na taasisi za fedha na uchumi ni nyenzo muhimu 
zinazohitajika kufanikisha utekelezaji wa miradi inayoibuliwa kutoka 
kwenye vipaumbele vyetu vitano. 
 
Wanavijiji kwa kushirikiana na viongozi wao wa ngazi mbalimbali 
hupendekeza miradi ya maendeleo inayokidhi mahitaji yao, na 
huchangia nguvukazi na mali zao kwenye utekelezaji wa miradi ya 
chaguo lao. Uanzishwaji na utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya 
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wanavijiji unafuata taratibu na sheria zilizowekwa na Serikali yetu ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.  
 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Awamu ya Sita, 
chini ya uongozi wa Mhe Rais Dkt Samia Suluhu Hassan 
inapongezwa sana na wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini kwa 
kuendelea kutoa fedha nyingi kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo inayoendelea kuboresha na kuimarisha uchumi na ustawi 
wa wananchi wa Jimbo hili. 
 
Kitabu hiki (Volume IV) ni chapisho linaloelezea utekelezaji wa Ilani 
ya Uchaguzi ya CCM (2020-2025) ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini 
kwa kipindi cha mwaka mmoja wa fedha (1 Julai 2021-30 Juni 2022). 
Vilevile, taarifa hii inaonesha michango mingi na mikubwa 
iliyotolewa na Serikali Kuu, Mbunge wa Jimbo, Wanavijiji, baadhi ya 
Wazaliwa wa Jimboni mwetu, na Wadau wengine wa maendeleo ya 
Musoma Vijijini. 
 
Kitabu hiki, kama vilivyo vingine vyote vya taarifa za maendeleo ya 
Jimbo la Musoma Vijijini hugawiwa bure. Haviuzwi! 
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
WA 

MIRADI  
YA 

ELIMU 
 

(30 Juni 2022 – 1 Julai 2021) 
 

Tarehe 30 Juni 2022: Idadi ya shule Jimboni mwetu ni:  
*Shule Shikizi: 13 zinatumika na upanuzi wake unaendelea 
*Shule za Msingi: 111 Serikali & 3 Binafsi 

Maktaba 3 zimejengwa na zinatumika & 2 nyingine 
zinajengwa 

*Shule za Sekondari: 22 Kata/Serikali, 2 Binafsi & 10 zinajengwa (Kata) 
4 zina Maabara 3 (fizikia, kemia na bailojia) 
18 zinaendelea kujenga Maabara hizo 
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TAIFA LINAHITAJI WANASAYANSI WENGI NA MAHIRI – 
MUSOMA VIJIJINI KUANZA KUWA NA HIGH SCHOOLS 

ZA SAYANSI 
 Posted on April 20, 2022 

 
Tumepanga tuwe na High Schools angalau 5 za masomo ya sayansi 

ifikapo 2025. 

Jimbo la Musoma Vijijini linayo HIGH SCHOOL moja tu, nayo ni ya 
masomo ya ARTS (HKL, HGK na HGL). Hii ni Kasoma High School 
iliyoanza Mwaka 2014, na ni sehemu ya Sekondari ya Kasoma 
iliyofunguliwa Mwaka 1995. 

Jimbo letu lina jumla ya: 
*Sekondari 22 za Kata/Serikali 
*Sekondari 2 za Binafsi (Madhehebu: Sabato & Katoliki) 

Wananchi ndani ya Kata 21 za Jimbo letu wamepanga na wengine 
wameanza ujenzi wa Sekondari Mpya 10 – moja (Ifulifu Sekondari) 
ikiwa imepokea kutoka Serikalini Tsh MILIONI 470 za ujenzi wa 
Sekondari ya Kata hiyo itakayofunguliwa Juni 2022. 

UJENZI NA UBORESHAJI WA MAABARA 
WANAVIJIJI, kwa kushirikiana na SERIKALI yetu, wameamua 
kujenga na kuboresha MAABARA zote za Sekondari zetu. 
MAABARA hizo ni za masomo ya Fizikia, Kemia na Baiolojia. 

Mbali ya kuboresha uelewa na ufundishaji wa masomo hayo kwa 
WANAFUNZI wa KIDATO cha I hadi IV, lengo jingine ni kuanzisha 
HIGH SCHOOLS za MASOMO ya SAYANSI (k.m., PCM & PCB) 
Jimboni mwetu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/04/20/taifa-linahitaji-wanasayansi-wengi-na-mahiri-musoma-vijijini-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-sayansi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/04/20/taifa-linahitaji-wanasayansi-wengi-na-mahiri-musoma-vijijini-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-sayansi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/04/20/taifa-linahitaji-wanasayansi-wengi-na-mahiri-musoma-vijijini-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-sayansi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/04/20/taifa-linahitaji-wanasayansi-wengi-na-mahiri-musoma-vijijini-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-sayansi/
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Tumepanga tuwe na High Schools angalau 5 za masomo ya sayansi 
ifikapo 2025. 

WANAVIJIJI wa Kata ya Kiriba yenye Vijiji 3 wameamua kujenga 
MIUNDOMBINU ya HIGH SCHOOL ya masomo ya SAYANSI. 
 
SHUKRANI zinatolewa kwa: 

*Serikali yetu chini ya uongozi wa Rais wetu, Mhe Dkt Samia  
    Suluhu Hassan 

*Benki za NBC, NMB, CRDB na TPB 
*Baadhi ya Wazaliwa wa Kata ya Kiriba 

Usisahau kutembelea TOVUTI ya Jimbo letu: 
www.musomavijijini.or.tz 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
http://www.musomavijijini.or.tz/
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KATA ISIYOKUWA NA SEKONDARI YAKE YAPOKEA 
SHILINGI MILIONI 470 KWA AJILI WA UJENZI WA 

SEKONDARI YA KATA HIYO 
Posted on January 25, 2022 

 
Kikao cha Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter 

Muhongo, na VIONGOZI wa ujenzi wa Ifulifu Sekondari ya Kata ya 
Ifulifu. Kikao kilifanyika Kijijini Kabegi, kwenye eneo la ujenzi wa 

Sekondari ya Kata. 

Kata ya IFULIFU ya Jimbo la Musoma Vijijini ndiyo KATA PEKEE 
isiyokuwa na Sekondari yake. 
 
Wanafunzi wa Sekondari wa Kata hii wanasoma Sekondari za Kata 
jirani za Nyakatende na Mugango. 
 

Kata hii ina VIJIJI 3 vya Kabegi, Kiemba na Nyasaungu. 
 

Kijiji cha Nyasaungu kiko mbali na vijiji vingine na wakazi wake 
wengi ni wafugaji. Taarifa za ujenzi wa Sekondari ya Kijiji hiki cha 
Wafugaji ilitolewa, Ijumaa, 22.1.2022 (www.musomavijijini.or.tz) 
 
UJENZI WA IFULIFU SEKONDARI 
*Vijiji vya Kabegi na Kiemba vilianza ujenzi wa Sekondari yao JUNI 
2017 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/kata-isiyokuwa-na-sekondari-yake-yapokea-shilingi-470-milioni-kwa-ajili-wa-ujenzi-wa-sekondari-ya-kata-hiyo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/kata-isiyokuwa-na-sekondari-yake-yapokea-shilingi-470-milioni-kwa-ajili-wa-ujenzi-wa-sekondari-ya-kata-hiyo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/kata-isiyokuwa-na-sekondari-yake-yapokea-shilingi-470-milioni-kwa-ajili-wa-ujenzi-wa-sekondari-ya-kata-hiyo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/kata-isiyokuwa-na-sekondari-yake-yapokea-shilingi-470-milioni-kwa-ajili-wa-ujenzi-wa-sekondari-ya-kata-hiyo/
http://www.musomavijijini.or.tz/
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*MICHANGO ya ujenzi wa Sekondari hii inatolewa na: 
(i) Wanavijiji – fedha taslimu na nguvukazi 
(ii) Mbunge wa Jimbo – fedha zake binafsi 
*MAJENGO yaliyokamilishwa kwa nguvu za WANAVIJIJI na  
MBUNGE wao: 

(i) Vyumba viwili vya Madarasa 
(ii) Msingi wa Jengo la Utawala umekamilika 
(iii) Matofali 1,200 yametengenezwa 
 
FEDHA ZA UVIKO-19/IMF ZIMEPOKELEWA 
Kata ya IFULIFU inayojenga Sekondari yake ya Kata tokea JUNI 
2017, imepokea kwa shukrani nyingi mno SHILINGI MILIONI 470 
kutoka Serikali Kuu. 
 

*Wanavijiji na Viongozi wa Kata ya Ifulifu wanatoa shukrani nyingi 
sana kwa Mhe Rais wao, Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan kwa 
kuimbuka Kata yao ambayo haina Sekondari yake, na ujenzi 
waliouanza unasuasua kwa ukosefu wa fedha. Fedha zimepatikana – 
KAZI IENDELEE!  
 
Juzi, Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo, 
alienda Kijijini Kabegi kufuatilia ujenzi wa Ifulifu Sekondari na 
kujadili na Viongozi wa Kata hiyo kuhusu matumizi bora ya TSH 
MILIONI 470 walizozipokea kwa ajili ya ujenzi wa Sekondari ya 
Kata yao. 
 
USHAURI ULITOLEWA NA MBUNGE WA JIMBO 
*Vijiji 2 vya Kabegi na Kiemba vifanye VIKAO vya WANAVIJIJI 
kuwaeleza juu ya malengo ya fedha hizo (Tsh 470m) walizozipokea 
Katani 
*Matumizi ya fedha hizo yawekwe wazi sana kwa wanavijiji 
*Wanavijiji waendelee kuchangia nguvukazi ili miundombinu 
muhimu ya elimu ipatikane kutokana na fedha hizo. 
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*Ujenzi uende kwa kasi kubwa na kwa ubora unaokubalika 
*Ifulifu Sekondari ifunguliwe Julai 2022 na Wanafunzi wa Kidato cha 
Kwanza na kutoka Vijiji vya Kabegi na Kiemba waendelee na 
masomo yao kwenye Sekondari yao ya Kata. 

 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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JAMII YA WAFUGAJI YAENDELEA KUJENGA 
SEKONDARI YAKE KIJIJINI MWAO 

  Posted on January 25, 2022 

 
Ziara ya Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter 

Muhongo, Kijijini Nyasaungu, Kata ya Ifulifu. Mbunge wa Jimbo na 
Mwenyekiti wa Kamati ya ujenzi, Ndugu Joseph Chome (mwenye T-
shirt ya rangi ya njano) wakiwa kwenye eneo la ujenzi wa Sekondari 

ya Kijiji cha Nyasaungu. 

Kijiji cha NYASAUNGU ni kimoja kati ya VIJIJI 3 vya Kata ya 
IFULIFU iliyo ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. Ni hii Kata pekee 
isiyokuwa na Sekondari yake ndani ya Jimbo letu! 
 
JIOGRAPHIA ya Kata hii imewalazimu WANAVIJIJI wa VIJIJI hivi 
vitatu kujenga SEKONDARI 2 kwa wakati mmoja. 
 
Kijiji cha WAFUGAJI cha NYASAUNGU kimezungukwa na MITO 
na kiko mbali (kati ya kilomita 10 na 15) kutoka vijiji vingine viwili 
(Kabegi na Kiemba). 
 
N.B. Juzi, Ndugu Chacha alimueleza Mbunge wa Jimbo kwamba 
amelazimika kumpeleka mwanae akasome Sekondari ya Musoma 
Mjini baada ya mwanae kushindwa kwenda shuleni kwa siku 3 za 
mvua zilizonyeesha Kijijini mwao. Njia hazipitiki! 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/jamii-ya-wafugaji-yaendelea-kujenga-sekondari-yake-kijijini-mwao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/jamii-ya-wafugaji-yaendelea-kujenga-sekondari-yake-kijijini-mwao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/jamii-ya-wafugaji-yaendelea-kujenga-sekondari-yake-kijijini-mwao/
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Kwa hiyo, SEKONDARI 2 zinajengwa kwa mpangilio ufuatao: 
*Nyasaungu Sekondari: 
Inajengwa na Wanakijiji wa Nyasaungu (WAFUGAJI) 
 

*Ifulifu Sekondari: 
Inajengwa na Wanavijiji wa Kabegi na Kiemba. Taarifa zaidi za 
ujenzi wa Sekondari hii utatolewa baadae. 

 
UJENZI WA NYASAUNGU SEKONDARI 
Juzi, Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
alitembelea Kijiji cha Nyasaungu kufuatilia ujenzi wa Sekondari ya 
Kijiji hicho ulioanza AGOSTI 2019. 
 
Taarifa za ujenzi wa Sekondari hii ya WAFUGAJI wa Kijiji cha 
Nyasaungu imetolewa mara kadhaa. 

 
WACHANGIAJI WA UJENZI WAKE ni: 
*Wanakijiji wenyewe kwa vigezo vya wingi wa MIFUGO yao. Kwa 
mfano wenye ng’ombe zaidi ya 100 wanachangia Tsh LAKI 2 
(200,000). 

*Wanakijiji wanachangia NGUVUKAZI 
*Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo – fedha zake binafsi 
*Mfuko wa Jimbo la Musoma Vijijini – fedha za Serikali. 
Halmashauri yetu inaombwa nayo ianze kuchangia ujenzi huu. 
 
MIUNDOMBINU ILOYOKAMILISHWA: 
*Vyumba 3 vya Madarasa 
*Choo chenye matundu sita (6) 
*Jengo la Utawala: msingi umekamilishwa. 
 
MALENGO MAPYA YA NYASAUNGU SEKONDARI 
Wanakijiji wa Nyasaungu na Mbunge wao wamejiwekea MALENGO 
MAPYA ambayo ni: 
*Jengo la Utawala likamilishwe kabla ya tarehe 30 Machi 2022 
*Serikali iombwe kufungua Nyasaungu Sekondari JULAI 2022 iwapo 
miundombinu ya awali itakuwa imekamilika. 
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*SERIKALI ikisaidie Kijiji cha WAFUGAJI cha Nyasaungu kama 
ambavyo inasaidia JAMII ya WAFUGAJI sehemu nyingine za nchi 
yetu. Mbunge ameishawasilisha ombi hili kwa wahusika 
TAMISEMI. 

 
TUCHANGIE UJENZI WA NYASAUNGU SEKONDARI – 

Karibuni sana! 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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PROF MUHONGO ATEMBELEA WANAFUNZI WA KIDATO 
CHA KWANZA 

 Posted on January 25, 2022 

 
Ugeni wa Prof Sospeter Muhongo, Mbunge wa Jimbo la Musoma 

Vijijini, kwenye Tegeruka Sekondari ya Kata ya Tegeruka. 

  
Jumatano, 19.1.2022, Prof Sospeter Muhongo, Mbunge wa Jimbo la 
Musoma Vijijini alitembelea TEGERUKA SEKONDARI akifuatilia: 
  
*Wanafunzi waliokwishafika shuleni hapo kuanza Masomo ya Kidato 

cha kwanza (2022) 
  
Wanafunzi 54 kati ya 184 tayari wameanza masomo ya Kidato cha 
Kwanza. Leo ni siku ya tatu toka shule ifunguliwe.  
 
Prof Muhongo amepiga PICHA na Wanafunzi hao wa Kidato cha 
Kwanza – baadhi ya Wazazi na Walimu wako kwenye picha hiyo 
hapo juu. 
  
*Ujenzi wa Miundombinu kwenye Sekondari hiyo: 
(i) Tegeruka Sekondari ilikuwa ya kwanza, ndani ya Jimbo letu, 

kukamilisha ujenzi wa VYUMBA VIPYA 3 vya MADARASA 
kwa kutumia fedha za UVIKO 19/IMF zilizopatikana kwa juhudi 
za Mhe Dkt Rais Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania. SHUKRANI NYINGI SANA kwa Mhe 
Rais wetu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/prof-muhongo-atembelea-wanafunzi-wa-kidato-cha-kwanza/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/prof-muhongo-atembelea-wanafunzi-wa-kidato-cha-kwanza/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/25/prof-muhongo-atembelea-wanafunzi-wa-kidato-cha-kwanza/
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 (ii) Sekondari haina MAABARA na MAKTABA. Mbunge wa Jimbo 
amekubali kutoa MICHANGO kwa kushirikiana na WANAVIJIJI wa 
KATA ya TEGERUKA kuanza mara moja ujenzi wa MAABARA 3 
za masomo ya SAYANSI (Physics, Chemistry & Biology). 
  
TEGERUKA SEKONDARI inahudumia VIJIJI 3 vya Kataryo, 
Mayani na Tegeruka. Ina jumla ya WANAFUNZI 509, na WALIMU 
12, wakiwemo 5 wa Masomo ya Sayansi. 
  
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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KIJIJI CHA PEMBEZONI CHA WAFUGAJI CHA 
NYASAUNGU KIMEAMUA KUJENGA SEKONDARI YAKE 

Posted on December 13, 2021 

 
Wana-Nyasaungu wanapenda WATOTO wao 70 wa Kidato cha 

kwanza (2022) waanze masomo kwenye Sekondari yao waliyoanza 
kuijenga tokea Juni 2019. 

Kijiji cha NYASAUNGU ni moja ya Vijiji 3 (Kabegi, Kiemba & 
Nyasaungu) vya Kata ya IFULIFU. Hii ndiyo Kata pekee ndani ya 
Jimbo la Musoma Vijijini ambayo haina Sekondari yake – ujenzi wa 
Sekondari 2 ulishaanza vijijini Kabegi (Ifulifu Sekondari) na 
Nyasaungu (Nyasaungu Sekondari) 
 
Kijiji cha Nyasaungu kiko pembezoni na umbali kutoka vijiji vingine 
viwili vya Kata hiyo haupungui kilomita 10.  Wakazi wake wengi ni 
WAFUGAJI. 
 
WANAFUNZI wa Sekondari wa kutoka Kijiji hiki wanaenda kusoma 
Sekondari za Kata za jirani ambazo ni Mugango na Nyakatende. 
UMBALI wa kwenda na kurudi kwenye Sekondari hizo za Kata jirani 
ni takribani KILOMITA 20. 
 
SERIKALI imetoa Tsh Milioni 470 kujenga Sekondari ya Kata ya 
IFULIFU ambayo itajengwa kwenye Kijiji cha KABEGI ambacho 
kiko takribani KILOMITA 10 kutoka Kijijini NYASAUNGU. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/12/13/kijiji-cha-pembezoni-cha-wafugaji-cha-nyasaungu-kimeamua-kujenga-sekondari-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/12/13/kijiji-cha-pembezoni-cha-wafugaji-cha-nyasaungu-kimeamua-kujenga-sekondari-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/12/13/kijiji-cha-pembezoni-cha-wafugaji-cha-nyasaungu-kimeamua-kujenga-sekondari-yake/
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Kwa hiyo, Kijiji cha NYASAUNGU kinaendelea na ujenzi wa 
Sekondari yake ili kutatua TATIZO la UMBALI (na madhara yake) 
linalowakabili watoto wao. 
 
UJENZI wa Sekondari ya Kijiji hicho ulianza JUNI 2019 na 
MICHANGO ya UJENZI inatoka kwa: 
 
Wanakijiji: 
Wanachangia nguvukazi na fedha taslimu (Tsh Milioni 19.7) kwa 
kuuza mifugo yao.  
 
Mbunge wa Jimbo: 
ameishachangia Mabati 108, Saruji Mifuko 30 na Nondo 20 
 
Mfuko wa Jimbo: 
umeishachangia Mabati 54 na Saruji Mifuko 80 
 
OMBI KUTOKA KIJIJI CHA NYASAUNGU 
*WANAKIJIJI/WAFUGAJI wanatuomba sana tuchangie sekondari 
yao.  
 
*Wana-Nyasaungu wanapenda WATOTO wao 70 wa Kidato cha 
kwanza (2022) waanze masomo kwenye Sekondari yao waliyoanza 
kuijenga tokea Juni 2019. 
 
NB: Kijiji cha Nyasaungu – kimesimamisha ujenzi wa Zahanati 
ya Kijiji chao ili wakamilishe ujenzi wa Sekondari hiyo. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 
 
 
 

https://youtu.be/qfeZcCogEpI
https://youtu.be/qfeZcCogEpI
http://www.musomavijijini.or.tz/
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JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI LAANZA UJENZI WA “HIGH 
SCHOOLS” ZA MASOMO YA SAYANSI 

Posted on November 27, 2021 

Maabara za Kiriba Sekondari 
ELIMU: Jimbo la Musoma Vijijini (Kata 22 zenye Vijiji 68) lina 
idadi ifuatayo: 
*Shule za Msingi za Serikali 111. 
*Shule za Msingi za Binafsi 3 
*Shule za Msingi mpya zinazojengwa (Shule Shikizi) 13 
*Sekondari za Kata 22 
*Sekondari za Binafsi 2 
*Sekondari mpya zinazojengwa au zilizopangwa kujengwa 10 
*High School 1 (iko Kasoma Sekondari) ya masomo ya “arts” 
 
MAABARA ZINAJENGWA KWENYE SEKONDARI ZOTE 
Sekondari zote 22 (na mpya zinazojengwa) zinajenga na kuboresha 
MAABARA 3 kwenye shule zao ambazo ni za Fizikia, Kemia na 
Biolojia. 
 
Wananchi wa Kata ya Kiriba WAMEAMUA kuchangia ujenzi wa 
“HIGH SCHOOL” ya masomo ya SAYANSI (PCM & PCB) kwa 
kuanza ujenzi wa MIUNDOMBINU inayohitajika: 
*Maabara 3 za Fizikia, Kemia na Biolojia: tayari zimekamilika na 
zinatumika. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/11/27/jimbo-la-musoma-vijijini-laanza-ujenzi-wa-high-schools-za-masomo-ya-sayansi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/11/27/jimbo-la-musoma-vijijini-laanza-ujenzi-wa-high-schools-za-masomo-ya-sayansi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/11/27/jimbo-la-musoma-vijijini-laanza-ujenzi-wa-high-schools-za-masomo-ya-sayansi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/11/sciencelab.png
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*Jengo la Utawala limekamilika na linatumika. 
 
*Ujenzi wa Mabweni umeanza, ambao utafuatiwa na ujenzi wa 
Bwalo la Chakula na Jiko. 

 
Unakaribishwa sana kuchangia ujenzi na uboreshaji wa 

MIUNDOMBINU ya ELIMU ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MUSOMA VIJIJINI IMEDHAMIRIA KUANZA KUWA NA 
“HIGH SCHOOLS” ZA MASOMO YA SAYANSI KUANZIA 

MWAKANI (Julai 2022) 
Posted on August 23, 2021 

 
Wanafunzi na Walimu wakiwa kwenye MAABARA wakifanya 

“experiments” kwenye Maabara ya MUGANGO SEKONDARI. 

SEKONDARI zote 22 za KATA za Jimbo la Musoma Vijijini zina 
Miradi ya aina mbalimbali ya ujenzi na uboreshaji wa Miundombinu 
ya kujifunzia na kufundishia. 
 
MIRADI hiyo ni pamoja na ujenzi na uboreshaji wa MAABARA za 
masomo ya Sayansi (Physics, Chemistry & Biology). 
 
MIRADI mingine ni ya ujenzi wa Vyumba vipya vya Madarasa, 
Maktaba, Mabweni, Vyoo na Nyumba za Walimu. 
 
SHULE 2 za Sekondari za Binafsi, zinazomilikiwa na Kanisa Katoliki 
(RC) na Kanisa la Waadventista Wasabato (SDA), nazo zinaboresha 
Miundombinu yake ya Elimu. 
 
SEKONDARI mpya 10 zinazojengwa au zilizopangwa kujengwa 
zitakuwa na Miundombinu kama hiyo ya Elimu. 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/23/musoma-vijijini-imedhamiria-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-julai-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/23/musoma-vijijini-imedhamiria-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-julai-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/23/musoma-vijijini-imedhamiria-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-julai-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/23/musoma-vijijini-imedhamiria-kuanza-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-julai-2022/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/08/labhighschool.png
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UKAMILISHWAJI WA MAABARA 3 ZA MASOMO YA 
SAYANSI 
Baadhi ya Sekondari zetu tayari zimekamilisha na kuanza kutumia 
Maabara za Fizikia, Kemia na Biolojia. 
SEKONDARI hizo ni: 
*Kiriba 
*Mugango 
*Rusoli 
*Bugwema (zinakamilika Sept 2021) 
 
Kwa hiyo, MIPANGO ya ujenzi wa “HIGH SCHOOLS” za Masomo 
ya Sayansi utaanza kwenye SEKONDARI 4 zilizotajwa hapo juu kwa 
kuanza kujenga: 
*Vyumba vipya vya Madarasa ya “High School” 
*Bweni la Wanafunzi wa “High School” 
*Bwalo la Chakula & Jiko lake 
 
MUHIMU: 
Michango ya awali kabisa inatolewa na WANANCHI WENYEWE 
ambao ni Wanavijiji na Viongozi wao, na Wazaliwa wa Vijiji vyenye 
MIRADI ya ujenzi – “KUJITOLEA” 
 
UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU YA ELIMU YA 
MUGANGO SEKONDARI  
 
Ofisi ya Mbunge wa Jimbo imeishatoa taarifa za MAABARA 3 ya 
Sekondari za Kiriba na Rusoli. Leo inatoa taarifa za MAABARA za 
Mugango Sekondari 
 
MKUU wa Mugango Sekondari, Mwl Chacha Ragita ameeleza 
yafuatayo: 
*Sekondari ilifunguliwa Mwaka 1999 
*Ina Wanafunzi 800 
*Mahitaji ya Walimu ni 25, waliopo ni 18 
*Mahitaji ya Vyumba vya Madarasa ni 20, vilivyopo ni 16 
*Mahitaji ya Matundu ya Vyoo ni 34, yaliyopo 24 
*Nyumba 18 za Walimu zinahitajika, zilizopo ni 4 
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MIUNDOMBINU iliyokamilika: 
*Maabara za Fizikia, Kemia na Biolojia zote zipo zinatumika 
*Maktaba ipo 
*Matundu 2 ya Vyoo vya Walimu yapo. 
 
MICHANGO ya Miradi ya ujenzi na uboreshaji wa Miundombinu ya 
Sekondari hii inatolewa na: 
*Serikali Kuu 
*Wanavijiji 
*Mbunge wa Jimbo 
*Wadau wa Maendeleo 
 
WANAVIJIJI: 
 na Viongozi wao wa Kata na Vijijini wanachangia fedha taslimu na 
NGUVUKAZI za kusomba mawe, mchanga, kokoto na maji ya 
ujenzi. 

 
SERIKALI KUU: 

imetoa michango mingi tokea Mwaka 1999, na hivi karibuni: 
(i)TAMISEMI imetoa vifaa vyote vya Maabara zote tatu. 
(ii)TAMISEMI imetoa Shilingi Milioni 75 kwa ajili ya ujenzi wa 

Bweni la Wasichana – ujenzi umeanza 
 
MBUNGE wa JIMBO, Profesa Sospeter Muhongo amechangia: 
(i)Saruji Mifuko 130 
(ii)Vitabu zaidi ya 2,000 vya Maktaba 
 
*MRADI wa MAJI (BADEA) umeunganisha Bomba la Maji kwenye 
Sekondari hii. 
 
*SHIRIKA la Water Aid Tanzania limetoa Matenki 2 ya Maji yenye 
ujazo wa lita 5,000 kwa kila moja. 

 
UFAULU WA MITIHANI YA KIDATO CHA IV (2020) 
*Watahiniwa: 83 
Div I – 4,    Div II – 5,  Div III-14, Div IV – 39 na Div 0 – 21 
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MATOKEO YA KIDATO CHA II (2020) 
*Watahiniwa: 175 
Div I – 8,    Div II – 11, Div III-19, Div IV – 121 na Div 0-16 

 
OMBI: WADAU wa MAENDELEO tujitokeze kutoa 

MICHANGO ya ujenzi wa “HIGH SCHOOLS” za Masomo ya 
Sayansi Jimboni mwetu. 

 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 

 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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KATA ISIYOKUWA NA SEKONDARI YAKE YAAMUA 
KUJENGA SEKONDARI MBILI KWA WAKATI MMOJA 

 Posted on August 14, 2021 

 
Wananchi wa KIJIJI cha NYASAUNGU wakichimba Msingi kwa ajili 
ya kuanza ujenzi wa Jengo la Utawala la Nyasaungu Sekondari, Kata 

ya Ifulifu. 

KATA ya IFULIFU ni moja ya Kata 21 za Jimbo la Musoma Vijijini. 
Ni hii Kata pekee ambayo haina Shule yake ya Sekondari. 
 
KATA hii inaundwa na Vijiji 3, ambavyo ni Kabegi, Kiemba na 
Nyasaungu. 
 
Wanafunzi wa Sekondari wanaotoka kwenye Kata hii wanalazamika 
kutembea umbali mrefu kwenda masomoni kwenye Sekondari za 
Kata za jirani ambazo ni Kata ya Mugango (Mugango Sekondari) na 
Kata ya Nyakatende (Nyakatende Sekondari). 
 
WANAVIJIJI wa Kata hii wameamua kujenga Sekondari Mbili (2) 
kwa utaratibu huu: 
*Kijiji cha Nyasaungu, kinajenga Sekondari yake kwa kushirikiana na 
Mbunge wao wa Jimbo, Profesa Sospeter Muhongo 

*Vijiji vya Kabegi na Kiemba, nao wanajenga Sekondari yao kwa 
kushirikiana na Mbunge wao wa Jimbo, Profesa Sospeter Muhongo 

 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/14/kata-isiyokuwa-na-sekondari-yake-yaamua-kujenga-sekondari-mbili-kwa-wakati-mmoja/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/14/kata-isiyokuwa-na-sekondari-yake-yaamua-kujenga-sekondari-mbili-kwa-wakati-mmoja/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/14/kata-isiyokuwa-na-sekondari-yake-yaamua-kujenga-sekondari-mbili-kwa-wakati-mmoja/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/08/shulembili.png
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NYASAUNGU SEKONDARI YA KIJIJI CHA NYASAUNGU 
MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Nyasaungu, Ndugu Magesa 
Chacha ameeleza kuwa, ujenzi wa Sekondari yao ulianza JULAI 2019 
na malengo yao ni NYASAUNGU SEKONDARI ifunguliwe 
mwakani (Januari 2022). 
 
Mbali ya umbali mrefu wa kilomita 24 za watoto wao kutembea 
kwenda masomoni Mugango Sekondari, WANAFUNZI wa KIKE 
wanapambana na vishawishi vingi na baadhi kupata mimba na 
kukatisha masomo yao. 
 
MIUNDOMBINU INAYOJENGWA 
*Vyumba 2 vya Madarasa na Ofisi 1 tayari vimeishaezekwa 
*Choo chenye Matundu 6, tayari kimeishaezekwa. 
*Jengo la Utawala (msingi unachimbwa, na ujenzi utaanza hivi 
karibuni) 
*Maabara 3 zitajengwa 
*Maktaba itajengwa 
*Nyumba za Walimu zitajengwa 
 
MAKUNDI YANAYOCHANGIA UJENZI WA NYASAUNGU 
SEKONDARI 
*Michango ya Kijiji cha Nyasaungu ni endelevu kulingana na 
mahitaji ya MIRADI ya MAENDELEO ya Kijiji hicho. 

(i) Kaya zenye ng’ombe zaidi ya 100, michango yao ni Tshs 
200,000   (Laki mbili) 

(ii) Kaya zenye ng’ombe 99-50, michango yao ni Tshs 100,000 
(Laki moja) 

(iii) Kaya zenye ng’ombe chini ya 50, michango yao ni Tsh. 40,000 
(elfu arobaini) 

(iv) NGUVUKAZI za Wanakijiji za kusomba mawe, kokoto, 
mchanga na maji ya ujenzi. 

(v) Michango ya MBUNGE wa JIMBO Profesa Sospeter Muhongo: 
*Mabati 108 
*Saruji Mifuko 35 
*Nondo 20 
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MFUKO wa JIMBO umechangia 
*Mabati 54 
*Saruji Mifuko 80 
 
WANAKIJIJI na VIONGOZI wao kwa kipekee kabisa, wanatoa 
shukrani nyingi sana kwa MBUNGE wao wa JIMBO, Mhe Prof 
Sospeter Muhongo kwa jitihada kubwa anazoziweka kwenye 
UTEKELEZAJI wa MIRADI ya MAENDELEO ya Kijiji chao – 
amechangia madawati na vitabu kwenye Shule yao ya Msingi. 
AMEFUFUA na kuchangia ujenzi wa Zahanati ya Kijiji chao. 
 
OMBI KUTOKA KIJIJI CHA NYASAUNGU 
WAZALIWA wa Kijiji cha Nyasaungu, na Kata nzima ya Ifulifu 
wanaombwa kutoa MICHANGO kwenye ujenzi wa Nyasaungu 
Sekondari ambayo itapokea Wanafunzi kutoka Kata yao na Kata za 
jirani. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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UJENZI NA UBORESHAJI WA MAABARA ZA MASOMO YA 
SAYANSI VYAHAMASISHA WANAFUNZI KUPENDA 

MASOMO HAYO 
 Posted on August 7, 2021 

 
Mkuu wa Shule & Diwani wakiwa ndani ya Maabara ya Biolojia 

MALENGO YETU: 
(i) SEKONDARI zote 22 za Kata/Serikali za Jimbo la Musoma 

Vijijini ziko kwenye UJENZI & UBORESHAJI wa MAABARA 3 
za Masomo ya FIZIKIA, KEMIA na BIOLOJIA. 
Kazi hiyo imepangwa ikamilike kabla ya Disemba 2022. 
 

(ii) SEKONDARI 2 za Binafsi (Kanisa Katoliki & SDA) nazo 
zimeshawishiwa kufanya hivyo 
 

(iii) SEKONDARI 10 mpya zinazojengwa au zitakazoanza kujengwa  
hivi karibuni zitakuwa na MAABARA hizo 3 & MAKTABA 

 

(iv)  SEKONDARI zilizokamilisha ujenzi na uboreshaji wa 
MAABARA hizo 4 zianze matayarisho ya kuwa na “HIGH 
SCHOOLS” za Masomo ya SAYANSI 

 

(v) KAMPENI maalumu zianzishwe za kushawishi na kuvutia 
WANAFUNZI kupenda kusoma MASOMO ya SAYANSI 
 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/07/ujenzi-na-uboreshaji-wa-maabara-za-masomo-ya-sayansi-vyahamasisha-wanafunzi-kupenda-masomo-hayo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/07/ujenzi-na-uboreshaji-wa-maabara-za-masomo-ya-sayansi-vyahamasisha-wanafunzi-kupenda-masomo-hayo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/07/ujenzi-na-uboreshaji-wa-maabara-za-masomo-ya-sayansi-vyahamasisha-wanafunzi-kupenda-masomo-hayo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/07/ujenzi-na-uboreshaji-wa-maabara-za-masomo-ya-sayansi-vyahamasisha-wanafunzi-kupenda-masomo-hayo/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/08/maabara2.png
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RUSOLI SEKONDARI 
Sekondari hii ni ya Kata ya Rusoli. Ilifunguliwa Mwaka 2010 
kuhudumia Wanafunzi wa kutoka Vijiji 3 (Buanga, Kwikerege na 
Rusoli) vya Kata hii. 
MKUU wa Sekondari ya Rusoli, Mwl Tausi Juma ameeleza 
yafuatayo kuhusu Shule hii: 

(i)  Ina Wanafunzi 444  
(ii) Mahitaji ya Walimu ni 15, waliopo ni 13 na kati ya hao 6 ni wa      
      Masomo ya Sayansi  
(iii) Ina MAABARA 3 za Fizikia, Kemia na Biolojia  
(iv) Mahitaji ya Vyumba vya Madarasa ni 12, vilivyopo ni 10 

 

UJENZI & UBORESHAJI WA MAABARA ZA RUSOLI 
SEKONDARI 
Ujenzi na uboreshaji wa MAABARA hizi unashirikisha: 
*Serikali 
*Wanavijiji (NGUVUKAZI) 
*Wazaliwa wa Kata ya Rusoli 
*Mbunge wa Jimbo 
 

MATUMIZI YA FEDHA ZA SERIKALI 
MKUU wa Rusoli Sekondari, Mwl. Tausi Juma ameeleza kuwa 
Serikali kupitia Mradi wake wa EP4R imetoa: 
 

(i) SHILINGI MILIONI 30 kwa ajili ya: 
*Ukamilishaji wa Maabara ya FIZIKIA na samani zake 
*Ujenzi wa TENKI la kuvunia maji ya mvua ya kutumia kwenye 
Maabara 

*Kukamilisha uwekaji wa mfumo wa gesi na umeme kwenye 
Maabara. 

 

(ii) SHILINGI MILIONI 25 kwa ajili ya ukamilishaji wa Maabara ya 
KEMIA 

 

(iii) VIFAA vya Maabara vilitolewa na TAMISEMI 
*Inakadiriwa kwamba Asilimia 75 (75%) ya Wanafunzi wa Kidato 
cha I & II wa RUSOLI SEKONDARI wamehamasika na kuvutiwa 
sana na MASOMO ya SAYANSI ya VITENDO (practicals) 
kwenye MAABARA zao. 
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MICHANGO MINGINE ILIYOKWISHATOLEWA RUSOLI 
SEKONDARI 
(i) WAZALIWA wa Kata ya Rusoli kupitia Kikundi chao kiitwacho, 
“YEBHE CHIKOMESHE” kimetoa MICHANGO MINGI kwenye 
Sekondari hii ikiwemo ya VIFAA vya MAABARA, COMPUTER, 
PRINTER & PHOTOCOPY 
 

Kikundi hiki kinaongozwa kwa umahiri mkubwa na Ndugu JEFF 
MAKONGO. 
 

Vilevile, “Yebhe Chikomeshe” kimejenga NYUMBA (two in one) ya 
WALIMU wa Sekondari hii. 
 

Kimechimba KISIMA cha MAJI kwa matumzi ya Kijiji cha Rusoli – 
AHSANTE SANA SANA “YEBHE CHIKOMESHE” – Kikundi cha 
Maendeleo yanayoonekana! 
 

(ii) MBUNGE wa JIMBO, Profesa Sospeter Muhongo amechangia: 
*Saruji Mifuko 70 
*Posho ya Mwalimu wa Kujitolea wa Masomo ya Sayansi 
*Vitabu zaidi ya 2,000 vya Maktaba 

 

DIWANI wa Kata ya Rusoli, Mhe Boaz Nyeura na Viongozi wengine 
wa Kata na Vijiji wanaendelea kutoa SHUKRANI NYINGI SANA 
kwa MICHANGO & MISAADA wanayopokea kutoka SERIKALINI 
na kutoka kwa WADAU wengine wa MAENDELEO ya Kata yao, 
hasa kutoka kwa Mbunge wao wa Jimbo, na Kikundi cha, “Yebhe 
Chikomeshe.” 
 

UFAULU WA MITIHANI WA RUSOLI SEKONDARI 
*MATOKEO YA KIDATO CHA II (2020) 
Watahiniwa: 107 
Div I= 6,  Div II= 9,  Div III=26  na  Div IV =66 

 

*MATOKEO YA KIDATO CHA IV (2020) 
Watahiniwa: 64 
Div I= 1,   Div II= 6,  Div III= 7,   Div IV= 44 na Div 0= 6 

 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SEKONDARI YA ISHIRINI NA MBILI (22) YAFUNGULIWA 
MUSOMA VIJIJINI 

 Posted on July 25, 2021 

 
WANAFUNZI wa KIDATO cha KWANZA wa Seka 

Sekondari wakijisomea Madarasani mwao, SEKA SEKONDARI 
ambayo ni MPYA na imefunguliwa tarehe 5.7.2021. Hii ni Sekondari 

ya pili ya Kata ya Nyamrandirira. 
JIMBO la Musoma Vijijini lenye Kata 21, Vijiji 68 na Vitongoji 374, 
linaendelea na utaratibu wake wa kutatua MATATIZO ya 
MIRUNDIKANO ya Wanafunzi madarasani kwenye Shule za Msingi 
na Sekondari. 
 

Vilevile, Jimbo hili linaendelea kutatua tatizo la UMBALI MREFU 
wanaotembea Wanafunzi kwenda masomoni mbali na wanakoishi. 
 

IDADI YA SEKONDARI ZA MUSOMA VIJIJINI 
*22 za Kata/Serikali, ikiwemo MPYA (Seka Sekondari)   
  iliyofunguliwa tarehe 5.7.2021 
*2 za Binafsi 
*10 zinazojengwa au nyingine ujenzi utaanza hivi karibuni 
 

KATA ISIYOKUWA NA SEKONDARI 
Kata ya IFULIFU ndiyo Kata pekee isiyokuwa na Sekondari yake. 
Kata hiyo imeamua kujenga SEKONDARI 2 kwa wakati mmoja kwa 
utaratibu huu: 
(i)Kijiji cha Nyasaungu kimeamua kujenga SEKONDARI ya Kijiji 

chake. 
(ii)Vijiji vya Kabegi na Kiemba navyo vinajengwa SEKONDARI ya 

Vijiji vyao viwili. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/25/sekondari-ya-ishirini-na-mbili-22-yafunguliwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/25/sekondari-ya-ishirini-na-mbili-22-yafunguliwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/25/sekondari-ya-ishirini-na-mbili-22-yafunguliwa-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/ishirinina1.png
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SEKONDARI YA 22 YAFUNGULIWA JIMBONI MWETU 
Kata ya NYAMRANDIRIRA yenye Vijiji 5 (Chumwi, Kaboni, 
Kasoma, Mikuyu na Seka) ilikuwa na SEKONDARI MOJA tu 
(Kasoma Sekondari) kwa Wanafunzi wa kutoka Vijiji vyote vitano. 
 
SEKONDARI ya PILI ya Kata hiyo (Seka Sekondari) imefunguliwa 
tarehe 5.7.2021 ikiwa na WANAFUNZI 113 wa Kidato cha Kwanza 
na Walimu 7. 
 
SEKONDARI MPYA YA KATA 
(Seka Sekondari) 
WANAFUNZI wa Kidato cha Kwanza wa Kata ya Nyamrandirira 
kwa sasa wako kwenye SEKONDARI MBILI za Kata yao, yaani, 
wapo wanaosoma Kasoma Sekondari na wengine wanasoma Seka 
Sekondari. 
 
Kwa hiyo, MATATIZO ya MIRUNDIKANO ya Wanafunzi 
madarasani yaliyoko Kasoma Sekondari yameanza kutatuliwa. 
 
Vilevile, WANAFUNZI wa Kidato cha Kwanza wa kutoka Vijiji vya 
Chumwi, Mikuyu na Seka wamepunguza UMBALI wa kutembea 
kwenda masomoni. 
 
MICHANGO YA UJENZI WA SEKONDARI MPYA YA SEKA 
(i) WANAVIJIJI: 
Wanachangia FEDHA TASLIMU kwa mpangilio huu: 
*Kijiji cha Kaboni – kila Kaya inachangia Tsh 10,000/= 
*Kijiji cha Seka – kila Kaya inachangia kati ya Tsh 15,000/= na   
  20,000/= 
*Kijiji cha Kasoma – kila Kaya inachangia Tsh 10,000/= 
*Kijiji cha Chumwi – kila Kaya inachangia Tsh 6,500/= 
*Kijiji cha Mikuyu – kila Kaya inachangia Tsh 20,000/= 
*NGUVUKAZI za Wanavijiji wa Vijiji vyote 5 – kusomba mawe, 
kokoto, mchanga na maji. 
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(ii)MADIWANI 2 wa Kata: Mhe Mwl Nyeoja Wanjara na Mhe Mwl 
Nyachiro Makweba (Viti Maalum) wamechangia jumla ya Tsh 
515,000/= 
 

(iii) MGODI wa MMG uliopo Kijijini Seka umechangia: 
*Tsh Milioni 8 
*Mawe tripu 20 
*Molamu tripu 50 
*Mchanga tripu 10 
*Utengenezaji wa barabara iendayo Seka Sekondari 

 

(iv) WAZALIWA 22 wa Kata ya Nyamrandirira wamechangia jumla 
ya Tsh 1,930,000/= 

 

(v) MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo amechangia: 
Saruji mifuko 250 
 

*MFUKO wa JIMBO umechangia: 
Saruji mifuko 450 

 

(vi) HALMASHAURI yetu imechangia: 
*Saruji Mifuko 50 
*Tsh Milioni 5 

 

(vi) DEO Sekondari, Mwl Majidu Kalugendo amechangia              
Tsh 60,000/= 

 

SEKA SEKONDARI imefunguliwa ikiwa na miundombinu ifuatayo: 
*Vyumba 3 – Vyumba 2 ni vya Madarasa na Ofisi 1 ya Walimu. 
*Matundu 12 ya Vyoo vya Wanafunzi 
*Matundu 2 ya Choo cha Walimu 
 

MKUU wa SEKA SEKONDARI, Mwl Isaac Jonathan na VIONGOZI 
wa Kata na Vijiji vyake vitano, WANAWAOMBA sana 
WAZALIWA wa VIJIJI vyote 5 vya Kata yao ya 
NYAMRANDIRIRA, na WADAU wengine wa Maendeleo, 
waendelee KUJITOKEZA KUCHANGIA UJENZI wa Sekondari hii 
mpya. 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MUSOMA VIJIJINI IMEAMUA KUWA NA “HIGH 
SCHOOLS” ZA MASOMO YA SAYANSI – KIRIBA 

SEKONDARI YAKAMILISHA UJENZI WA MAABARA TATU 
 Posted on July 14, 2021 

 
MAABARA 3 za Physics, Chemistry na Biology za KIRIBA 

SEKONDARI iliyoko Kijijini Bwai Kwitururu, Kata ya Kiriba 
zimekamilika. 

SEKONDARI zetu zote (22) za Kata, na za Binafsi (2) zitakamilisha 
ujenzi wa MAABARA 3 (Physics, Chemistry and Biology) mwakani 
(2022). 

SEKONDARI mpya (10) zinazojengwa Jimboni mwetu lazima nazo 
zitajenga MAABARA hizo tatu. 
 

UAMUZI WA KUWA NA “HIGH SCHOOLS” JIMBONI 
MWETU 
WANANCHI wa Musoma Vijijini wameamua kuwa na “High 
Schools” za Masomo ya Sayansi ili kupandisha kiwango cha ELIMU 
kitolewacho Jimboni mwetu. 
 

Vilevile, maombi ya kujenga CHUO cha UFUNDI (VETA) tayari 
yameishawasilishwa kwenye Wizara ya Elimu. 
 

VIJANA wanaomaliza Darasa la Saba, na Kidato cha Nne wanazidi 
KUONGEZEKA Jimboni mwetu. Kwa hiyo, FURSA za 
KUJIENDELEZA kwa VIJANA hao zinapaswa kuwepo ndani na nje 
ya Jimbo letu. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/14/musoma-vijijini-imeamua-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kiriba-sekondari-yakamilisha-ujenzi-wa-maabara-tatu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/14/musoma-vijijini-imeamua-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kiriba-sekondari-yakamilisha-ujenzi-wa-maabara-tatu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/14/musoma-vijijini-imeamua-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kiriba-sekondari-yakamilisha-ujenzi-wa-maabara-tatu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/14/musoma-vijijini-imeamua-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kiriba-sekondari-yakamilisha-ujenzi-wa-maabara-tatu/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/labscience.png
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KIRIBA SEKONDARI IMEKAMILISHA UJENZI WA 
MAABARA TATU ZA SAYANSI 
KIRIBA SEKONDARI ya Kata ya Kiriba yenye Vijiji 3 (Bwai 
Kumsoma, Bwai Kwitururu na Kiriba) tayari imekamilisha ujenzi wa 
MAABARA 3 za Physics, Chemistry na Biology. 
 
 

SEKONDARI hii ilifunguliwa Mwaka 2006 na ina jumla ya 
Wanafunzi 731 (Form I – IV). Kata ya Kiriba imeanza ujenzi wa 
Sekondari yake ya pili. 
 

MATAYARISHO ya kuwa na “High School” ya michepuo 
(combinations) za PCM na PCB yanaendelea kwa kuanza ujenzi wa: 
*Bweni la Wanafunzi 70 
*Bwalo la Chakula 
*Jiko 
*Maktaba yenye Kompyuta 
 

MICHANGO YA UJENZI WA MAABARA HIZO 
*MTENDAJI KATA, Ndugu Pendo Isaac Mwita, MRATIBU ELIMU 
KATA, Ndugu Beatrice Ndosi, MKUU WA SEKONDARI, Mwl 
Mtani Paul na VIONGOZI wengine wa Kata na Vijiji vyote 3 
wamefanikiwa kuhamasisha na kushawishi WANAVIJIJI kuchangia 
ujenzi huu. 

 

WANAVIJIJI 
Wamechangia NGUVUKAZI zao kwa kusomba mawe, kokoto, 
mchanga na maji ya kujengea. 
 

*MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo, mbali ya 
MICHANGO yake yeye mwenyewe, amefanikiwa kushawishi baadhi 
ya WAZALIWA wa Kata ya Kiriba kuchangia ujenzi huu. 

 

*BENKI ya CRDB imechangia Tsh MILIONI 20 – Ahsante sana 
CRDB! 
 

MICHANGO inaombwa ya kuchangia ujenzi ulioelezwa hapo juu 
kwa lengo la kuwa na “HIGH SCHOOL” ya michepuo ya   PCM na 
PCB mwakani (Julai 2022). MICHANGO ipelekwe kwa Mkuu wa 
Shule au Mtendaji Kata. 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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ELIMU MUSOMA VIJIJINI: LENGO JIPYA NI KUWA NA 
“HIGH SCHOOLS” ZA MASOMO YA SAYANSI KUANZIA 

MWAKANI (2022) 
Posted on July 12, 2021 

 
MAABARA ya Chumba kimoja (Kemia) inayokamilishwa hapo 

MAKOJO SEKONDARI ya Kata ya Makojo. 

JIMBO la Musoma Vijijini lina VIPAUMBELE 5 ambavyo 
vinatokana na ILANI za UCHAGUZI za CCM (2020-2025, 2015-
2020 & 2010-2015) 
 

VIPAUMBELE hivyo vitano (5) ni: 
*Elimu 
*Afya 
*Kilimo, Uvuvi na Ufugaji 
*Tabianchi na Mazingira 
*Michezo na Utamaduni 
 

KIPAUMBELE CHA ELIMU 
JIMBO linaendelea kujenga na kuboresha MIUNDOMBIMU ya 
ELIMU kwenye Shule za Msingi na Sekondari. 
 

Tunazo Kata 21 zenye jumla ya Vijiji 68 na Vitongoji 374. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/12/elimu-musoma-vijijini-lengo-jipya-ni-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/12/elimu-musoma-vijijini-lengo-jipya-ni-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/12/elimu-musoma-vijijini-lengo-jipya-ni-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/12/elimu-musoma-vijijini-lengo-jipya-ni-kuwa-na-high-schools-za-masomo-ya-sayansi-kuanzia-mwakani-2022/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/lab.png
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IDADI YA SHULE ZA SEKONDARI 
“SECONDARY SCHOOLS (Form I – IV)” 
*Sekondari za Kata/Serikali: 22 
*Sekondari za Binafsi: 2 
*Sekondari Mpya zinazojengwa: 10 
 
“HIGH SCHOOLS (Form V – VI)” 
*Tunayo moja tu, Kasoma High School, yenye michepuo 

(combinations) za HGK, HGL na HKL. 
 
UJENZI NA UBORESHAJI WA MAABARA KWENYE 
SEKONDARI ZETU 
SEKONDARI 22 za Kata za Jimboni mwetu zinaendelea na ujenzi na 
uboreshaji wa MAABARA zinazohitajika kwenye Masomo ya 
Sayansi. MAABARA hizo ni za masomo ya Fizikia, Kemia na 
Biolojia. 
 

Vilevile, MAABARA za Masomo ya Sayansi zinajengwa kwenye 
Sekondari zetu mpya. 
 
KUANZISHWA “HIGH SCHOOLS” ZA MASOMO YA 
SAYANSI 
LENGO letu jipya ni mwakani (2022) kuwa na “High Schools” za 
Masomo ya Sayansi yenye michepuo (combinations) iliyowekwa na 
Serikali. 
 

Kwa hiyo, WANAVIJIJI kwa kushirikiana na SERIKALI, na 
WADAU wengine wa MAENDELEO, wanaendelea KUJITOLEA 
kujenga MAABARA za SAYANSI za KISASA kwenye Sekondari 
zao za Kata. 
 

MFANO WA MAABARA ZINAZOJENGWA MUSOMA 
VIJIJINI 
*MAKOJO SEKONDARI 
SEKONDARI hii ni ya Kata ya Makojo. Ilifunguliwa Mwaka 2006 
na ina Wanafunzi 423. Kata ya Makojo ina Vijiji 3, ambavyo ni 
Chimati, Chitare na Makojo 
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*WANAKIJIJI wamechangia Matofali 1,300; na wamesomba mawe, 
kokoto, mchanga na maji ya ujenzi (NGUVUKAZI) 

 
DIWANI VITI MAALUM, Mhe Tabu Machumu anafanya kazi nzuri 
ya kuchangia na kuhamasisha ujenzi huu akishirikiana na Mtendaji 
Kata, Ndugu Peresi Mgaya. 
 
MKUU wa Makojo Sekondari, Mwl Emmanuel Daghau, amesimamia 
vizuri matumizi ya Tsh MILIONI 30 zilizotolewa na SERIKALI kwa 
ajili ya ukamilishaji wa CHUMBA 1 cha MAABARA ya Kemia. 
 
MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo ameahidi kuchangia 
MABATI 53 yatakapohitajika kuezeka Chumba cha Maabara ya pili. 
 
VITABU vya Masomo ya SAYANSI: Mbunge wa Jimbo ataendelea 
kuleta VITABU vingi vya masomo ya SAYANSI kutoka USA na 
UK, na kuvigawa bure mashuleni mwetu. 
 
KARIBUNI tuchangie ujenzi na uboreshaji wa MAABARA za 
Sekondari zetu ikiwa ni MAANDALIZI ya kuwa na “HIGH 
SCHOOLS” za masomo ya SAYANSI Jimboni mwetu. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAKTABA NA MAABARA ZAENDELEA KUJENGWA 
 Posted on January 5, 2022 

 
MAKTABA ya Shule ya Msingi Karubugu, Kijijini Kurwaki 

IMEKAMILIKA 

MAKTABA ya Shule ya Msingi Karubugu, Kijijini Kurwaki 
IMEKAMILIKA 
 
MICHANGO YA UJENZI WA MAKTABA HIYO 
*Wanakijiji wamechangia nguvukazi na fedha taslimu. Daftari 

linaloonyesha MICHANGO iliyotolewa liko kwenye Serikali ya 
Kijiji cha Kurwaki. 

 
*WANAFUNZI na WAKAZI wengine wa Vijiji vya Kurwaki na 

Kiriba, na Viongozi wa Kata zao WANAISHUKURU sana PCI 
TANZANIA na MBUNGE wao wa Jimbo Prof Muhongo kwa 
KUTOA MICHANGO MIKUBWA kukamilisha UJENZI wa 
MAKTABA ya Shule yao ya Msingi. 

 
Wanafunzi wa S/M Karubugu wanatoka Vijiji vya Kurwaki (Kata ya 
Mugango) na Kiriba (Kata ya Kiriba) 
 

VITABU vya MAKTABA hiyo vimetolewa na PCI TANZANIA na 
MBUNGE wao Prof Sospeter Muhongo. 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/05/maktaba-na-maabara-zaendelea-kujengwa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/05/maktaba-na-maabara-zaendelea-kujengwa/
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Mbunge huyo ataongenezea VITABU kwenye Maktaba hiyo. 
 
MATUMIZI ya MAKTABA ILIYOJENGWA & KUKAMILIKA 
*Wanafunzi wa Shule za Msingi na Sekondari wanakaribishwa 
*Walimu wa shule za Msingi na Sekondari wanakaribishwa. 
*Wakazi wa Vijiji na Kata za jirani wanakaribishwa. 
 
UJENZI WA MAKTABA NA MAABARA ZA SAYANSI 
KWENYE SHULE ZA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 
UNAENDELEA. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAFUNZI WENYE MAHITAJI MAALUM WAJENGEWA 
VYUMBA VIPYA 2 VYA MADARASA NA OFISI 1 YA 

WALIMU 
 Posted on August 4, 2021 

 
Hatua iliyofikiwa kwenye ujenzi wa VYUMBA VIPYA vya Madarasa 
na OFISI ya Walimu kwenye S/M NYAMBONO B yenye Wanafunzi 

wenye MAHITAJI MAALUM 

WANAFUNZI wenye Mahitaji Maalumu wanajengewa Vyumba 
viwili (2) vya Madarasa na Ofisi moja (1) ya Walimu kwenye Shule 
wanayosoma, S/M NYAMBONO B, Kijijini Saragana. 
 
Kijiji cha Saragana kina Shule 2 za Msingi, ambazo ni S/M 
Nyambono na S/M Nyambono B. Kijiji hiki ni kimoja kati ya Vijiji 2 
(Nyambono & Saragana) vya Kata ya Nyambono. 
 
KAIMU MWALIMU MKUU wa S/M Nyambono B, Mwl Salum 
Abdalah ameelezea yafuatayo kuhusu Shule hiyo: 
*Ilifunguliwa Mwaka 2010 na ina jumla ya Wanafunzi 809. 
*Wanafunzi 22 ni wale wenye Mahitaji Maalum (wenye matatizo 

mbalimbali ya kiafya). 
*Shule hii ina Walimu 9, kati ya hao, Walimu wawili (2) 
wanafundisha Wanafunzi 22 wenye Mahitaji Maalum. 

*Vyumba vya Madarasa vinavyohitajika ni 12, vilivyopo 4 
*Matundu 32 ya Vyoo yanahitajika, yaliyopo ni 8 
*Choo cha Walimu chenye Matundu 2 kipo. 
*Zinahitajika nyumba 9 za Walimu, ipo 1 tu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/04/wanafunzi-wenye-mahitaji-maalum-wajengewa-vyumba-vipya-2-vya-madarasa-na-ofisi-1-ya-walimu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/04/wanafunzi-wenye-mahitaji-maalum-wajengewa-vyumba-vipya-2-vya-madarasa-na-ofisi-1-ya-walimu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/04/wanafunzi-wenye-mahitaji-maalum-wajengewa-vyumba-vipya-2-vya-madarasa-na-ofisi-1-ya-walimu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/04/wanafunzi-wenye-mahitaji-maalum-wajengewa-vyumba-vipya-2-vya-madarasa-na-ofisi-1-ya-walimu/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/08/uhitaji.png
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UFAULU WA MITIHANI WA S/M NYAMBONO B 
*DARASA la IV (2020) 
Watahiniwa: 89 
Waliofaulu: 89 
 

*DARASA la VII (2020) 
Watahiniwa: 58 
Waliofaulu: 48 

 
WANAFUNZI WENYE MAHITAJI MAALUM WAJENGEWA 
MADARASA 
MWALIMU KIONGOZI wa Kitengo cha Wanafunzi wenye Mahitaji 
Maalum, MWL ABEID PAUL ameelezea YAFUATAYO kuhusu 
hali za Wanafunzi hao: 
 
*Wanafunzi wenye ulemavu kwenye ubongo (intellectual 
impairment) ni 16 

 
*Wanafunzi wenye ulemavu wa kusikia (hearing impairment) ni 6 
 
MICHANGO KWA WANAFUNZI WENYE MAHITAJI 
MAALUM 
SHIRIKA la BMZ la UJERUMANI linatoa MISAADA mingi kwa 
Wanafunzi hao ikiwemo: 
 
*Vifaa vya Shule mbalimbali, k.m. mabegi, madaftari na kalamu 
 
*Matibabu ya bure, yakiwemo ya upasuaji (operations) kwenye 
Hospitali Teule ya Shirati. 

 
*Ofisi ya Miradi ya SHIRIKA la BMZ ipo Hospitali Teule ya Shirati 
 

*Vifaa Maalum vya (kimatibabu) vinavyohitajika, k.m. baiskeli 
maalum, miwani, vifaa vya kuongeza usikivu, fimbo maalum za 
kutembelea na miguu bandia 

 
AHSANTE SANA SANA BMZ (Ujerumani) 
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WACHANGIAJI WA UJENZI WA MIUNDOMBINU YA 
ELIMU YA S/M NYAMBONO B 
(i) WANAKIJIJI: 
Wanachangia NGUVUKAZI za kusomba mawe, kokoto, mchanga na 
maji ya ujenzi. 
 
(ii)SERIKALI YA KIJIJI: 

Mapato ya ndani (20%) ya Serikali ya Kijiji cha Saragana 
yanachangia ujenzi huu. 

 
(iii)TASAF: 
*Ujenzi wa Vyumba 2 vya Madarasa na Madawati 32 
*Vifaa vya Shule (mabegi, madaftari na kalamu) 
kwa Wanafunzi wenye Mahitaji Maalum. 

 
(iv)MBUNGE wa JIMBO: 
Prof Sospeter Muhongo amechangia kama ifuatavyo: 
*Madawati 75 
*Vitabu zaidi ya 1,000 vya Maktaba 

 
OMBI KUTOKA KIJIJI CHA SARAGANA 
MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Saragana, Ndugu Ernest 
Jama Kamori anawaomba WAZALIWA wa Kijiji cha Saragana, na 
WADAU wengine wa MAENDELEO wajitokeze KUCHANGIA 
ujenzi na ukamilishaji wa MIUNDOMBINU ya ELIMU kwenye 
Shule zao za Msingi na Sekondari zilizopo Kijijini hapo. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijiji 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SHULE YA MSINGI KAMBARAGE YAENDELEA KUJENGA 
NA KUBORESHA MIUNDOMBINU YAKE YA ELIMU 

Posted on July 31, 2021 

 
Ujenzi wa Vyumba vipya viwili vya Madarasa na Ofisi moja ya 

Walimu unaoendelea kwenye S/M KAMBARAGE ya Kijijini 
Kakisheri, Kata ya Nyakatende. 

SHULE ya MSINGI KAMBARAGE iko Kijijini Kakisheri, Kata ya 
Nyakatende. 
 
KIJIJI cha Kakisheri kina jumla ya KAYA 542 na Wakazi wake ni 
1,047. Kijiji hiki kina shule moja tu ya Msingi (S/M Kambarage) 
iliyofunguliwa Mwaka 2001. 
 
MWALIMU MKUU wa S/M Kambarage, Mwl Gerlad Wanyaka 
ameelezea yafuatayo kuhusu Shule hii: 
*Jumla ya Wanafunzi ni 710. 
*Idadi ya Walimu wanaohitajika ni 15, waliopo ni 7 
*Vyumba vya Madarasa vinavyohitajika ni 16, vilivyopo ni 8 
*Idadi ya matundu ya CHOO yanayohitajika ni 22, yaliyopo ni 15 
*Nyumba za Walimu zinazohitajika ni 15, zilizopo ni 3. 
*Mirundikano ya Wanafunzi Madarasani ni mikubwa, mifano: 
 

(i) Wanafunzi 121 wa Darasa la Awali wanatumia chumba kimoja cha 
darasa. 

(ii) Wanafunzi 112 wa Darasa la VI wanatumia chumba kimoja cha 
darasa. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/31/shule-ya-msingi-kambarage-yaendelea-kujenga-na-kuboresha-miundombinu-yake-ya-elimu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/31/shule-ya-msingi-kambarage-yaendelea-kujenga-na-kuboresha-miundombinu-yake-ya-elimu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/31/shule-ya-msingi-kambarage-yaendelea-kujenga-na-kuboresha-miundombinu-yake-ya-elimu/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/nyongeza2.png
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MICHANGO YA WANAKIJIJI KWENYE UJENZI WA 
VYUMBA VIPYA 2 VYA MADARASA NA OFISI 1 YA 
WALIMU 
MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Kakisheri, Ndugu Maridadi 
Magafu ameeleza yafuatayo kuhusu ushiriki wa WANAKIJIJI 
kwenye ujenzi huo: 
 
*WANAKIJIJI: 

(i) Kuchimba Msingi wa Vyumba vipya 2 vya Madarasa na Ofisi 1   
ya Walimu 

(ii) Kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji ya ujenzi 
(iii) Michango ya FEDHA taslimu SHILINGI 4,200/= kutoka kwa  

kila MKAZI wa Kijiji hicho mwenye umri wa zaidi ya miaka 18. 
 
MICHANGO MINGINE ILIYOKWISHATOLEWA KWENYE 
S/M KAMBARAGE 
*MBUNGE wa Jimbo, Profesa Sospeter Muhongo ameshachangia: 

(i) Madawati 100 
(ii) Saruji Mifuko 60 
(iii)  Mabati 54 
(iv)  Vitabu zaidi ya 1,000 vya Maktaba 

 
*MFUKO WA JIMBO umechangia 

(v) Saruji Mifuko 100 
 

*MDAU wa MAENDELEO, Ndugu Mauza Nyakirang’anyi, 
alichangia MBAO za KUPAUA Chumba 1 cha Darasa. 

 
UFAULU WA MITIHANI WA S/M KAMBARAGE 
*MATOKEO Darasa la IV (2020) 
Watahiniwa: 86 
Waliofaulu: 82 
 

*MATOKEO Darasa la VII (2020) 
Watahiniwa: 50 
Waliofaulu: 49  
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OMBI KUTOKA KIJIJI CHA KAKISHERI 
*UONGOZI na WANAKIJIJI wanatoa wito kwa WAZALIWA wa 
Kijiji cha Kakisheri na Kata ya Nyakatende kwa ujumla wake, na 
WADAU wengine wa MAENDELEO kujitokeza kuchangia ujenzi 
na uboreshaji wa MIUNDOMBINU ya ELIMU kwenye S/M 
KAMBARAGE – karibuni tuendelee kumuenzi BABA wa TAIFA 
kwa pamoja. 

 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SHULE YA MSINGI ILIYOFUNGULIWA MWAKA 1942 
YAPATA MCHANGO WA SERIKALI WA KUTATUA 

TATIZO LA UKOSEFU WA VYUMBA VYA MADARASA 
 Posted on July 31, 2021 

 
Ujenzi wa Vyumba Vipya viwili vya Madarasa na Ofisi moja ya 

Walimu unaoendelea kwenye S/M BULINGA ya Kijijini Bugunda, 
Kata ya Bwasi.  

KIJIJI cha BUGUNDA kilichoko Kata ya Bwasi kina SHULE MBILI 
za MSINGI – S/M Bulinga na S/M Bulinga B 
 

MWALIMU MKUU wa S/M Bulinga, Mwl Alexander Materu 
ameeleza yafuatayo kuhusu Shule hiyo: 
*Ilifunguliwa Mwaka 1942 na kwa sasa ina jumla ya Wanafunzi 662 
*Idadi ya Walimu wanaohitajika ni 15, waliopo ni 7 
*Vyumba vya Madarasa vinavyohitajika ni 14, vilivyopo ni 6 
*Mirundikano ya Wanafunzi madarasani ni mikubwa sana, kwa 
mfano, Wanafunzi 147 wa Darasa la III wanatumia chumba kimoja 
cha darasa. 

*Jumla ya WANAFUNZI 214 wanasomea nje, chini ya miti. 
 

MCHANGO WA SERIKALI WA KUTATUA TATIZO LA 
UKOSEFU WA VYUMBA VYA MADARASA 
*SERIKALI kupitia Mradi wake wa EP4R imetoa SHILINGI 
MILIONI 40 kwa ajili ya kukamilisha Vyumba vipya viwili vya 
Madarasa, Ofisi 1 ya Walimu na ununuzi wa Madawati. 

 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/31/shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1942-yapata-mchango-wa-serikali-wa-kutatua-tatizo-la-ukosefu-wa-vyumba-vya-madarasa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/31/shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1942-yapata-mchango-wa-serikali-wa-kutatua-tatizo-la-ukosefu-wa-vyumba-vya-madarasa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/31/shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1942-yapata-mchango-wa-serikali-wa-kutatua-tatizo-la-ukosefu-wa-vyumba-vya-madarasa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/31/shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1942-yapata-mchango-wa-serikali-wa-kutatua-tatizo-la-ukosefu-wa-vyumba-vya-madarasa/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/shuleya42.png
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MICHANGO YA WANAKIJIJI KWENYE UJENZI WA 
VYUMBA VYA MADARASA YA SHULE YAO 
*MTENDAJI KATA, Ndugu Mashaka Kagere amesema 
WANAKIJIJI wanashiriki katika ujenzi huo kwa kufanya yafuatayo: 
(i) Kuchimba Msingi wa Vyumba vipya 2 vya Madarasa na Ofisi 1 ya 

Walimu  
(ii) Kusomba mawe, mchanga na maji ya ujenzi 

 

MICHANGO MINGINE ILIYOKWISHATOLEWA KWENYE 
S/M BULINGA 
*PCI Tanzania ilijenga Matundu 8 ya Choo cha Wanafunzi 
*MBUNGE wa Jimbo, Profesa Sospeter Muhongo ameshachangia: 
(i) Madawati 46 
(ii) Vitabu zaidi ya 1,000 vya Maktaba 
 

*MFUKO wa JIMBO umechangia 
(iii) Mabati 54 
 

*Halmashauri yetu ilishachangia Shilingi Milioni 5. 
 

UFAULU WA MITIHANI WA S/M BULINGA 
*MATOKEO Darasa la IV (2020) 
Watahiniwa 85 
Waliofaulu 85 
 

*MATOKEO Darasa la VII (2020) 
Watahiniwa 32 
Waliofaulu 31 

 

SHUKRANI KUTOKA KIJIJI CHA BUGUNDA 
*Wanakijiji na Viongozi wao wanaishukuru sana SERIKALI kwa 
MCHANGO wake wa SHILINGI MILIONI 40. 

 

OMBI KUTOKA KIJIJI CHA BUGUNDA 
*WAZALIWA wa Kijiji cha Bugunda na Kata ya Bwasi kwa ujumla 
wake, na WADAU wengine wa MAENDELEO wanaombwa 
wachangie ujenzi wa MIUNDOMBINU ya ELIMU ya SHULE 
KONGWE (S/M Bulinga) iliyofunguliwa Mwaka 1942. 

 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAVIJIJI WASHIRIKIANA NA SERIKALI KUTATUA 
TATIZO LA UPUNGUFU WA VYUMBA VYA MADARASA 

MASHULENI 
 Posted on July 10, 2021 

Ukamilishaji wa ujenzi wa Vyumba vipya vya Madarasa vya S/M 
NYASAUNGU iliyoko Kijijini Nyasaungu, Kata ya Ifulifu. 

 
JIMBO la Musoma Vijijini laendelea kuongoza kwenye 
UTEKELEZAJI wa ILANI za UCHAGUZI za CCM (2020-2025 & 
2015-2020) 
 
MATATIZO YA UPUNGUFU WA VYUMBA VYA 
MADARASA 
SHULE ZA MSINGI 
*Vyumba vipya 380 vimejengwa na kukamilika 
*Maboma 50 ya Vyumba vipya vya Madarasa yanakamilishwa ujenzi 
 
SHULE ZA SEKONDARI 
*Vyumba vipya 78 vya Madarasa vimejengwa na kukamilika 
*Maboma 25 ya Vyumba vipya vya Madarasa yanakamilishwa ujenzi 
 
SHULE ya MSINGI NYASAUNGU 
KIJIJI cha Nyasaungu ni kimoja kati ya Vijiji 3 (Kabegi, Kiemba na 
Nyasaungu) vya Kata ya IFULIFU 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/10/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa-mashuleni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/10/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa-mashuleni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/10/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa-mashuleni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/10/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa-mashuleni/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/secsec.png
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KIJIJI cha Nyausungu chenye VITONGOJI vitano (5) kina WAKAZI 
wapatao 315, na kina Shule moja ya Msingi ijulikanayo kwa jina la 
SHULE ya MSINGI NYASAUNGU 
 
KAIMU MWALIMU MKUU wa Shule hii, Mwl Stephen Musibha 
ameeleza yafuatayo kuhusu Shule hiyo: 
*Ilianzishwa Mwaka 1999 na kwa sasa inao Wanafunzi 788 
*Mahitaji ya vyumba vya Madarasa ni 14, vilivyopo ni 8 
*Darasa la Tatu ndilo lenye MRUNDIKANO mkubwa wa 
WANAFUNZI darasani, Wanafunzi 131 wanasomea kwenye 
chumba kimoja cha Darasa. 

*Matundu ya Vyoo yanayohitajika ni 39, yapo 8 tu. 
*Mahitaji ya Walimu ni 15, waliopo ni 5 tu 
*Nyumba 15 za Walimu zinahitajika, zipo 5 za Walimu watano (5) 
waliopo 

 
MICHANGO YA UJENZI WA VYUMBA VIPYA VYA 
MADARASA VYA S/M NYASAUNGU 
MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Nyasaungu, Ndugu Magesa 
Chacha Marera amebainisha MICHANGO inayoendelea kutolewa 
kama ifuatavyo: 
 
*WANAKIJIJI 

(i) NGUVUKAZI za kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji ya 
kujengea 

(ii) Kila Kitongoji kinachangia Tsh 107,000 au Matofali 40 kwa kila 
awamu ya ujenzi 
 

*SERIKALI, kupitia Mradi wake wa EP4R, imechangia SHILINGI 
MILIONI 12 kupaua Chumba kimoja cha Darasa na Ofisi moja ya 
Walimu. Shukrani nyingi kwa SERIKALI yetu. 

 
MICHANGO MINGINE ILIYOTOLEWA KWENYE S/M 
NYASAUNGU 
*PCI Tanzania 
imejenga Matundu 8 ya Vyoo vya Wanafunzi. Shukrani nyingi sana 
kwa PCI Tanzania. 
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*PCI Tanzania inachimba Kisima cha Maji cha S/M Nyasaungu. 
Ahsanteni sana PCI Tanzania. 

 
*MBUNGE WA JIMBO 
Prof Sospeter Muhongo amechangia: 

(i) Saruji Mifuko 50  
(ii) Madawati 130  
(iii) Vitabu zaidi ya 1,000 vya Maktaba 
 

*MFUKO WA JIMBO umechangia 
 (i) Mabati 108 
 
MATOKEO YA MITIHANI YA TAIFA YA S/M NYASAUNGU 
DARASA LA IV (2020) 
*Watahiniwa: 92 
*Waliofaulu: 92 
 
DARASA LA VII (2020) 
*Watahiniwa: 40 
*Waliofaulu: 31 
 
OMBI KUTOKA KIJIJINI NYASAUNGU 
*KIJIJI hiki kinayo MIRADI mikuu mitatu (3) inayotekelezwa kwa 
sasa. MIRADI hiyo ni ya ujenzi wa SEKONDARI ya Kijiji, 
ZAHANATI ya Kijiji na VYUMBA VIPYA vya Madarasa kwenye 
Shule yao ya Msingi. 

 
*WAZALIWA wa Kijiji cha Nyasaungu wanaombwa kujitokeza 
kuchangia MAENDELEO ya Kijijini KWAO. WADAU wa 
MAENDELEO nao wanakaribishwa. 

 
Karibuni sana tuchangie MAENDELEO ya Kijiji cha 

NYASAUNGU 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI LAFURAHISHWA KUWEPO 
KWA FEDHA ZA IMF KWA AJILI YA KUKAMILISHA 

UJENZI WA SHULE SHIKIZI 
 Posted on October 12, 2021 

 
Baadhi ya majengo yaliyokamilika katika SHULE Shikizi 

NYASAENGE, Kijijini Kataryo, Kata ya Tegeruka 

SHULE SHIKIZI zinazojengwa na baadae kupanuliwa kuwa SHULE 
za MSINGI kamili zitakazojitegemea ni kumi na mbili (12). SHULE 
hizo ni: 
1. Shule shikizi Binyago: Kijiji cha Kabegi, Kata ya Ifulifu 
2. Shule shikizi Buanga: Kijiji cha Buanga, Kata ya Rusoli 
3. Shule shikizi Buraga: Kijiji cha Buraga, Kata ya Bukumi 
4. Shule shikizi Egenge: Kijiji cha Busamba, Kata ya Etaro 
5. Shule shikizi Gomora: Kijiji cha Musanja, Kata ya Musanja 
6. Shule shikizi Kaguru: Kijiji cha Bugwema, Kata ya Bugwema 
7. Shule shikizi Karusenyi: Kijiji cha Mikuyu, Kata ya Nyamrandirira 
8. Shule shikizi Kiunda: Kijiji cha Kamguruki, Kata ya Nyakatende 
9. Shule shikizi Mwikoko: Kijiji cha Chitare, Kata ya Makojo 

10. Shule shikizi Nyasaenge: Kijiji cha Kataryo, Kata ya Tegeruka 
11. Shule shikizi Rwanga: Kijiji cha Kasoma, Kata ya Nyamrandirira 
12. Shule shikizi Ziwa: Kijiji cha Mwiringo, Kata ya Busambara 

 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/jimbo-la-musoma-vijijini-lafurahishwa-kuwepo-kwa-fedha-za-imf-kwa-ajili-ya-kukamilisha-ujenzi-wa-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/jimbo-la-musoma-vijijini-lafurahishwa-kuwepo-kwa-fedha-za-imf-kwa-ajili-ya-kukamilisha-ujenzi-wa-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/jimbo-la-musoma-vijijini-lafurahishwa-kuwepo-kwa-fedha-za-imf-kwa-ajili-ya-kukamilisha-ujenzi-wa-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/jimbo-la-musoma-vijijini-lafurahishwa-kuwepo-kwa-fedha-za-imf-kwa-ajili-ya-kukamilisha-ujenzi-wa-shule-shikizi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/10/Nyasaengeoct21.png
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*WACHANGIAJI WA UJENZI WA SHULE SHIKIZI NDANI 
YA JIMBO LETU 
 
SERIKALI KUU 
*Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanashukuru sana kwa 
kupokea MICHANGO MINGI kutoka SERIKALI KUU (k.m. 
TAMISEMI) kwa ajili ya UJENZI na UBORESHAJI WA 
MIUNDOMBINU ya ELIMU kwenye shule zetu zote za Jimboni 
mwetu. 

 
WANANCHI 
*Huchangia NGUVUKAZI za kusomba mawe, kokoto, mchanga na 
maji  ya ujenzi 

*Huchangia fedha taslimu kutoka kila kaya 
 
MADIWANI 
*Madiwani wanashirikiana na Wanavijiji kuchangia miradi ya ujenzi 
iliyoko kwenye Kata zao. 

 
MBUNGE WA JIMBO 
 Prof Sospeter Muhongo, Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini ni 
mchangiaji mkubwa wa UJENZI na UBORESHAJi wa 
Miundombinu ya Elimu kwenye SHULE zote SHIKIZI, MSINGI na 
SEKONDARI za Jimboni mwetu. 

 
MFUKO WA JIMBO 
*Iliamuliwa kwamba Fedha za Mfuko wa Jimbo, chini ya Mwenyekiti 
wake, Mbunge wa Jimbo, zitumike kwenye Miradi ya ujenzi na 
uboreshaji wa Miundombinu ya Elimu ya shule zetu. Hayupo 
anayepewa fedha mkononi. Halmashauri hununua vifaa vya ujenzi na 
kuvigawa kama ilivyopangwa. 

 
WAZALIWA WA MUSOMA VIJIJINI 
Baadhi yao huchangia miradi ya ujenzi ya Vijijini kwao. Majina yao 
hutajwa kwenye Ripoti za Ofisi ya Mbunge. 
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WADAU WENGINE WA MAENDELEO 
Jimbo letu linashukuru sana kupata WADAU wa MAENDELEO 
(k.m. Benki za nchini mwetu, PCI Tanzania, BMZ Ujerumani) ambao 
wanachangia ujenzi na uboreshaji wa Miundombinu ya Elimu ya 
shule zetu. Na wao pia majina yao hutajwa kwenye Ripoti za Ofisi ya 
Mbunge 
 
HALMASHAURI YETU 
Ushauri umetolewa kwa Halmashauri yetu ICHANGIE IPASAVYO, 
na kwa UWAZI, kwenye Miradi ya Maendeleo ya Wanavijiji wa 
Jimboni mwetu. 
 
 JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI LIKO TAYARI KUANZA 
KUTUMIA FEDHA ZA IMF 

 MAKUSUDIO ya matumizi ya FEDHA za IMF yanaoana vizuri sana 
na MIRADI inayotekelezwa kwa sasa Jimboni mwetu. 

 
TUNAJENGA SHULE SHIKIZI 12, ambazo zimetajwa hapo juu 
na tunatoa hapa MIFANO MIWILI kushawishi FEDHA za IMF 
zichangie Miradi yetu ya ujenzi wa SHULE SHIKIZI za Jimboni 
mwetu 
 
SHULE SHIKIZI NYASAENGE, KIJIJINI KATARYO, KATA 
YA TEGERUKA 
 
 Hapo awali, Wanafunzi wa Kitongoji cha Nyasaenge walilazimika 
kutembea umbali wa zaidi ya Kilometa 10 kwenda masomoni 
kwenye Shule za Msingi za KATARYO na KATARYO B. 

 
SHULE SHIKIZI hii imekamilisha Vyumba vipya 2 vya Madarasa na 
Ofisi 1 ya Walimu. Darasa la Awali lina Wanafunzi 106. Ujenzi 
unaendelea. 
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SHULE SHIKIZI GOMORA, KIJIJINI MUSANJA, KATA YA 
MUSANJA 
 
Wanafunzi wa Kitongoji cha GOMORA wanalazimika kwenda 
masomoni kwenye Shule za Msingi jirani za Lyasembe (Kata ya 
Murangi), na Bwenda (Kata ya Rusoli). Ujenzi wa SHULE SHIKIZI 
GOMORA unaendelea. 

 
UPATIKANAJI WA FEDHA ZA IMF: PONGEZI NYINGI 
SANA ZINATOLEWA KWENYE SERIKALI YETU CHINI YA 
UONGOZI MZURI WA MHE DKT RAIS SAMIA SULUHU 
HASSAN 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WAKAZI WA KITONGOJI CHA GOMORA WAJENGA 
SHULE MPYA KUONDOKANA NA ADHA WANAYOPATA 

WATOTO WAO YA KWENDA MBALI MASOMONI 
 Posted on September 29, 2021 

 
Ujenzi unaoendelea wa vyumba vipya 2 vya Madarasa na Ofisi 1 ya 
Walimu ya Shule Shikizi ya Kitongoji cha Gomora, Kijijini Musanja 

Kata ya Musanja 

Jimbo la Musoma Vijijini kwa sasa linajenga SHULE MPYA ZA 
MSINGI 12 (Shule Shikizi 12) ili kutatua matatizo sugu mawili 
ambayo ni: 
*Umbali mrefu wanaotembea Wanafunzi kwenda masomoni (umbali 

wa zaidi ya kilomita 4) 
*Mirundikano ya Wanafunzi kwenye vyumba vya madarasa 
(Wanafunzi zaidi ya 45) 

 
SHULE SHIKIZI 12 zinazojengwa ni: Binyago, Buanga, Buraga, 
Egenge, Gomora, Kaguru, Karusenyi, Kiunda, Mwikoko, Nyasaenge, 
Rwanga na Ziwa. 
 
SHULE ZA MSINGI zilizopo ni: 
*111 za Serikali 
*3 za Binafsi 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/29/wanakijiji-wa-kitongoji-cha-gomora-wajenga-shule-mpya-kuondokana-na-adha-wanayopata-watoto-wao-ya-kwenda-mbali-masomoni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/29/wanakijiji-wa-kitongoji-cha-gomora-wajenga-shule-mpya-kuondokana-na-adha-wanayopata-watoto-wao-ya-kwenda-mbali-masomoni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/29/wanakijiji-wa-kitongoji-cha-gomora-wajenga-shule-mpya-kuondokana-na-adha-wanayopata-watoto-wao-ya-kwenda-mbali-masomoni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/29/wanakijiji-wa-kitongoji-cha-gomora-wajenga-shule-mpya-kuondokana-na-adha-wanayopata-watoto-wao-ya-kwenda-mbali-masomoni/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/09/ngomora.png


56 
 

KITONGOJI CHA GOMORA 
Kata ya Musanja ina Vijiji vitatu ambavyo ni Musanja, Nyabaengere 
na Mabui Merafuru. 
 
Wakazi wa Kitongoji cha Gomora kilichopo Kijiji cha Musanja 
wameanza ujenzi wa shule mpya ili kuondokana na adha ya watoto 
wao kutembea umbali mrefu kwenda masomoni kwenye S/M 
MUSANJA. 
 
MWALIMU MKUU, Mwl Ngasa Msabi ameeleza kuwa Kijiji cha 
Musanja kina Shule moja ya Msingi ambayo ni S/M MUSANJA 
iliyofunguliwa Mwaka 1956, kwa sasa ina: 
*Wanafunzi 815 
*Walimu 8, Pungufu 10 
*Vyumba 7 vya Madarasa, Pungufu 12 
 
WANAFUNZI wa KITONGOJI cha GOMORA wanalazimika 
kutembea umbali wa zaidi ya KILOMITA 4 kwenda masomoni 
kwenye S/M Musanja. 
 
Wengine wanatembea umbali mrefu zaidi kwenda masomoni kwenye 
Shule za Msingi jirani za Lyasembe (Kata ya Murangi), na 
Bwenda (Kata ya Rusoli). 
 
MWENYEKITI wa Kitongoji cha Gomora, Ndugu Sospeter Mjarifu 
ameeleza kuwa WANAKIJIJI wa Kitongoji hicho wameamua kujenga 
shule yao kwa kutumia MICHANGO ya WANAKIJIJI, DIWANI wa 
KATA, MBUNGE wa JIMBO na WADAU wengine wa 
MAENDELEO. 
 
HADI SASA MICHANGO imetolewa na: 
*WANAKIJIJI: 
(i) kuchimba msingi wa Vyumba vipya 2 vya Madarasa na Ofisi 1 ya 

Walimu 
(ii) kusomba mawe, mchanga na maji ya ujenzi 
(iii) kuchangia fedha taslimu, Tsh 15,000/= kutoka kila Kaya 
 



57 
 

*DIWANI WA KATA: 
Ndugu Ernest Mwira alitayarisha HARAMBEE ambayo yeye na 
WADAU wa MAENDELEO wamechangia: 
(i) Fedha Taslimu Tshs1.3 Milioni 
(ii) Mifuko ya Saruji 63 na Nondo 8 
 
*MBUNGE WA JIMBO: 
Prof Sospeter Muhongo ameanza kuchangia ujenzi huu kwa kutoa 
SARUJI MIFUKO 50. 

 
LENGO KUU LA WANAKIJIJI: 
“Shule Shikizi Gomora ifunguliwe Januari 2022 
 
OMBI kutoka Kitongoji cha Gomora ni kupata MICHANGO kutoka 
Halmashauri yetu na kutoka kwa Wadau wengine wa Maendeleo 
kukamilisha ujenzi wa SHULE SHIKIZI GOMORA. 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 

 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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ELIMU NI KIPAUMBELE MUHIMU SANA CHA JIMBO LA 
MUSOMA VIJIJINI – VITONGOJI VYAAMUA KUJENGA 

SHULE SHIKIZI 
 Posted on September 1, 2021 

 
Ujenzi wa SHULE SHIKIZI ya KITONGOJI cha BURAGA 

MWALONI, Kijijini Buraga, Kata ya Bukumi. 

TAKWIMU MUHIMU: 
Jimbo la Musoma Vijijiji lina: 
*Kata 21 zenye Vijiji 68 na Vitongoji 374 
*Shule za Msingi 111 za Serikali 
*Shule za Msingi 3 za Binafsi 
*Sekondari 22 za Kata/Serikali 
*Sekondari 2 za Binafsi 
*High School 1 ya Serikali ya Masomo ya “Arts” 
 
MATATIZO YANAYOTATULIWA KWENYE SEKTA YA 
ELIMU 
WANAVIJIJI wakishirikiana na SERIKALI, na WADAU mbalimbali 
wa MAENDELEO wanaendelea kutatua matatizo yafuatayo: 
*Umbali mrefu wa Wanafunzi kutembea waendapo masomoni. 
*Mirundikano ya Wanafunzi kwenye Vyumba vya Madarasa 
 
UJENZI NA UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU YA ELIMU 
MIRADI inayoendelea Jimboni mwetu: 
*Ujenzi wa Maabara 3 za Fizikia, Kemia na Biolojia kwenye 
Sekondari zote 22 za Kata/Serikali 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/01/elimu-ni-kipaumbele-muhimu-sana-cha-jimbo-la-musoma-vijijini-vitongoji-vyaamua-kujenga-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/01/elimu-ni-kipaumbele-muhimu-sana-cha-jimbo-la-musoma-vijijini-vitongoji-vyaamua-kujenga-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/01/elimu-ni-kipaumbele-muhimu-sana-cha-jimbo-la-musoma-vijijini-vitongoji-vyaamua-kujenga-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/01/elimu-ni-kipaumbele-muhimu-sana-cha-jimbo-la-musoma-vijijini-vitongoji-vyaamua-kujenga-shule-shikizi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/09/shuleshikizi.png
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*Ujenzi wa Vyumba vipya vya Madarasa, Maktaba, Ofisi za Walimu,  
Vyoo na Nyumba za Walimu kwenye shule zetu. 

*Ujenzi wa Sekondari mpya 10. Hatua mbalimbali zimefikiwa 
*Ujenzi wa Shule Shikizi 12, ambazo zitapanuliwa na kuwa Shule za 
Msingi zinazojitegemea. 
 
KITONGOJI CHA BURAGA MWALONI CHAANZA UJENZI 
WA SHULE SHIKIZI 
KITONGOJI cha Buraga Mwaloni kipo Kijiji cha Buraga, Kata ya 
Bukumi. Kata hii inavyo Vijiji vingine vitatu (Bukumi, Buira na 
Busekera) 
 
KIJIJI cha Buraga kina Shule moja ya Msingi (S/M Buraga) ambayo 
ina: 
*Wanafunzi 690 
*Walimu 10 
*Vyumba 8 vya Madarasa 
*Ilifunguliwa Mwaka 1978 
 

Hayo yameelezwa na Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo, Mwl Joseph 
Paul 
 
WANAFUNZI wa Kitongoji cha Buraga Mwaloni 
WANALAZIMIKA kutembea zaidi ya KILOMITA 5 kwenda 
masomoni kwenye S/M BURAGA. Vichaka vyenye wanyama wakali 
ni hatari kubwa kwa Wanafunzi hao! 
 

Wengine wanatembea umbali mrefu kwenda masomoni kwenye S/M 
CHITARE ya Kijiji cha jirani cha Chitare cha Kata jirani ya Makojo. 
 
MWENYEKITI wa Kitongoji cha Buraga Mwaloni, Ndugu Steven 
Wanjara ameeleza kuwa KITONGOJI KIMEAMUA kujenga SHULE 
SHIKIZI yake na MICHANGO ya ujenzi inatolewa kama ifuatavyo: 
 
WANA-KITONGOJI: 
*Nguvukazi za kuchimba msingi wa Vyumba 2 vya Madarasa na 
Ofisi 1 ya Walimu 

*Nguvukazi za kusomba mawe, mchanga na maji 
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*Fedha taslimu, Tsh 19,300/= kutoka kila Kaya 
 
DIWANI WA KATA: 
Mhe Munubi Musa ameanza kutoa MICHANGO yake kwa kuchangia 
Tsh 100,000/= (laki moja) 
 
MBUNGE WA JIMBO: 
Prof Sospeter Muhongo ameanza kwa kuchangia: 
*Saruji Mifuko 55 
*MFUKO wa JIMBO umechangia Saruji Mifuko 50. 
 
OMBI LA MICHANGO linatolewa na Kitongoji cha Buraga 
Mwaloni kisaidiwe VIFAA vya UJENZI kukamilisha SHULE 
SHIKIZI yake – Wanafunzi 40 wa Darasa la Awali wanasomea chini 
ya miti. HALMASHAURI yetu nayo inapaswa kuchangia ujenzi huu. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 

 

 
 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 

WA 
MIRADI 

YA 
AFYA 

(30 Juni 2022 – 1 Julai 2021) 
 

Tarehe 30 Juni 2022: Huduma za Afya Jimboni mwetu:  
*Hospitali ya Wilaya 1: ujenzi unaendelea 
*Vituo vya Afya: 3 vinatoa huduma & 3 vinajengwa 
*Zahanati: 23 Serikali & 4 Binafsi zinatoa huduma. 15 zinajengwa 
*Magari ya Wagonjwa (Ambulances): 5 yanatoa huduma 
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SERIKALI YAENDELEA KUSHIRIKIANA NA WANAVIJIJI 
KWENYE UJENZI WA VITUO VIPYA VYA AFYA VYA 

MUSOMA VIJIJINI 
Posted on June 14, 2022 

 
Ujenzi unaoendelea wa Kituo kipya cha Afya cha Kata ya Makojo 

kinachojengwa Kijijini Makojo. 

Jimbo la Musoma Vijijini lenye Kata 21 zenye jumla ya Vijiji 68, lina 
Kata 3 zenye Vituo vya Afya vinavyofanya kazi. Vituo hivyo ni vya: 
*Murangi 
*Mugango 
*Bugwema 
 
Serikali inaendelea kutoa fedha kwenye ujenzi wa Vituo vipya vya 
Afya, ambavyo ni: 

*Kisiwa cha Rukuba 
*Makojo 
*Kiriba 

Kwenye ujenzi huo, Serikali ilitoa Tsh milioni 250 kwa kila Kituo cha 
Afya kipya kuanza ujenzi wake. 

Serikali imetoa tena Tsh milioni 250 kuendeleza ujenzi wa Vituo 
hivyo vipya. Fedha hizo za awamu ya pili zitapelekwa kwenye Kata 
husika siku chache zijazo. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/06/14/serikali-yaendelea-kushirikiana-na-wanavijiji-kwenye-ujenzi-wa-vituo-vipya-vya-afya-vya-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/06/14/serikali-yaendelea-kushirikiana-na-wanavijiji-kwenye-ujenzi-wa-vituo-vipya-vya-afya-vya-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/06/14/serikali-yaendelea-kushirikiana-na-wanavijiji-kwenye-ujenzi-wa-vituo-vipya-vya-afya-vya-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/06/14/serikali-yaendelea-kushirikiana-na-wanavijiji-kwenye-ujenzi-wa-vituo-vipya-vya-afya-vya-musoma-vijijini/
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Mchango wa Tsh milioni 500 kwa kila Kituo Kipya kinachojengwa 
Jimboni mwetu ni mchango mkubwa. Tunaishukuru sana Serikali 
yetu na kipikee kabisa tunamshukuru sana Rais wetu, Mhe Dkt. 
Samia Suluhu Hassan kwa kuhakikisha fedha za utekelezaji wa miradi 
hii na mingine zinapatakina – Ahsante sana! 

Jumla ya ZAHANATI zinazotoa huduma za Afya Jimboni mwetu ni: 

*23 za Serikali 
*4 za Binafsi 

Jumla ya ZAHANATI mpya zinazojengwa ni: 

*15 zinajengwa na WANAVIJIJI na baadhi zimepokea michango ya 
fedha kutoka Serikalini. 

MICHANGO ya NGUVUKAZI za WANAVIJIJI inaombwa iendelee 
kutolewa hadi kukamilika kwa ujenzi wa VITUO VIPYA VYA 
AFYA na ZAHANATI zinazojengwa. 

Usisahau kutembelea TOVUTI ya Jimbo letu ambayo ni: 
www.musomavijijini.or.tz 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
http://www.musomavijijini.or.tz/
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KITUO CHA AFYA MAKOJO – WANAVIJIJI WAAMUA 
KUONGEZA KASI YA UJENZI 

 Posted on February 11, 2022 

 
Maboma ya OPD na MAABARA ya KITUO cha AFYA cha Kata ya 

Makojo kinachojengwa Kijijini Makojo. 

Kwa Mwaka huu wa Fedha, 2021/2022, Jimbo la Musoma Vijijini 
linajenga VITUO 3 vya AFYA: 
*Makojo: chanzo cha fedha – RUZUKU ya Serikali 
*Rukuba (Kisiwa): chanzo cha fedha – TOZO 
*Kiriba: chanzo cha fedha- TOZO 
 
*VITUO vilivyokwishajengwa na vinavyotoa HUDUMA za AFYA ni: 
*Murangi 
*Mugango 
*Bugwema 
 
KITUO KIPYA CHA AFYA CHA MAKOJO 
Kata ya MAKOJO yenye Vijiji 3 (Chimati, Chitare na Makojo) 
IMEAMUA kuongeza KASI ya ujenzi wa Kituo cha Afya ili 
kukikamilisha haraka iwezekanavyo. 
 
Kata hii imepewa SHILINGI MILIONI 250 (Tsh 250m) kwa ajili ya 
ujenzi wa KITUO cha AFYA cha Kata yao. Fedha hizi ni RUZUKA 
ya SERIKALI yetu. 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/11/kituo-cha-afya-makojo-wanavijiji-waamua-kuongeza-kasi-ya-ujenzi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/11/kituo-cha-afya-makojo-wanavijiji-waamua-kuongeza-kasi-ya-ujenzi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/11/kituo-cha-afya-makojo-wanavijiji-waamua-kuongeza-kasi-ya-ujenzi/
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WANAVIJIJI wanachangia NGUVUKAZI zao kwa kuchimba 
misingi ya majengo, kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji ya 
ujenzi. 
 
WANANCHI na VIONGOZI wa Kata ya Makojo wanatoa shukrani 
nyingi sana kwa SERIKALI yetu inayoongozwa kwa umahiri 
mkubwa na RAIS wetu, Mhe Dkt. SAMIA SULUHU HASSAN. 
 
VIONGOZI wa Vitongoji wanahamasisha ushiriki wa Vitongoji vyao 
kwenye utekelezaji wa Mradi huu. 
 
DIWANI wa Viti Maalum, Mhe Tabu Maregesi Machumu 
anasimamia ujenzi huu kwa ufanisi na mafanikio makubwa – 
tunampongeza sana! 
 
MABOMA 2 tayari yanakaribia kuezekwa: 
*OPD 
*MAABARA 
 
Ujenzi wa miundombinu mingine ya Kituo hiki, k.m. WODI ya 
Mama & Mtoto, unaendelea kwa kasi na ari mpya. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 

 
 
 
 
 

 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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FEDHA ZA TOZO KISIWANI RUKUBA 
 Posted on March 8, 2022 

 
Msingi wa Wodi ya Mama & Mtoto (Fedha za Tozo) 

WAKAZI na VIONGOZI wa Kisiwa cha Rukuba, Jimbo la Musoma 
Vijijini wanaendelea kuishukuru SERIKALI na RAIS wetu,                            
Mhe Dkt. SAMIA SULUHU HASSAN kwa kuwapatia SHILINGI 
MILIONI 250 za ujenzi wa KITUO cha AFYA cha Kisiwani humo. 

FEDHA hizi ni za TOZO ya miamala ya simu. 

MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo anafuatilia kwa karibu 
sana ujenzi unaoendelea Kisiwani humo na kwingineko Jimboni, na 
hadi kufikia leo (Jumamosi, 5.3.2022) maendeleo ya ujenzi Kisiwani 
Rukuba ni kama ifuatavyo: 

*MAABARA – Msingi wa Jengo lake umekamilishwa leo. 

*WODI YA MAMA & MTOTO – Msingi wa Jengo unajengwa na 
utakamilishwa wiki ijayo. Picha hiyo hapo juu ya ukurasa huu. 

JENGO LILOJENGWA KWA NGUVU ZA WANA-RUKUBA & 
MBUNGE WA JIMBO 

Hapo awali, Wakazi wa Kisiwani Rukuba (Wana-Rukuba) walianza 
ujenzi wa MIUNDOMBINU mipya ya kuboresha na kupanua 
Huduma za Afya zitolewazo na Zahanati ya Kisiwa hicho. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/03/08/fedha-za-tozo-kisiwani-rukuba/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/03/08/fedha-za-tozo-kisiwani-rukuba/
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JENGO lilofikishwa kwenye renta litakamilishwa na matumizi yake 
yataelekezwa na Wataalamu wa Afya 

 
Boma linalojengwa kwa nguvu za Wana-Rukuba na Mbunge wa 

Jimbo, Prof Sospeter Muhongo 

PICHA hapa chini inaonesha Jengo la Zahanati ya Kisiwa cha 
Rukuba (bati za rangi za bluu na kijani) – hii Zahanati inapanuliwa 
iwe Kituo cha Afya cha Kisiwa cha Rukuba. 

 
                     Jengo la Zahanati ya Kisiwa cha Rukuba 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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FEDHA ZA UVIKO 19 (IMF): KISIWA CHA RUKUBA 
CHAKUBALI KUCHANGIA NGUVUKAZI KWENYE UJENZI 

WA KITUO CHAO CHA AFYA 
 Posted on January 9, 2022 

 
WAKAZI wa KISIWA cha RUKUBA wakisomba MCHANGA kwa ajili 
ya ujenzi wa MIUNDOMBINU ya KITUO chao cha AFYA. 

KISIWA cha RUKUBA kimepokea SHILINGI MILIONI 250 kwa 
ajili ya ujenzi wa KITUO cha AFYA Kisiwani humo. 
 
Mwenyekiti wa Serikali ya Kijiji/Kisiwa hicho, Ndugu Japhari 
Ibrahim Kibasa, kwa niaba ya WANA-RUKUBA, anatoa 
SHUKRANI nyingi sana kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa KUKIKUMBUKA 
KISIWA CHAO ambacho sasa kitakuwa na HUDUMA nzuri za 
Afya. 
 

“Safari za MITUMBWI za mchana na usiku za kupeleka wagonjwa 
mahututi na wajawazito Musoma Mjini, sasa hazitakuwepo tena,” 
amesema Kiongozi huyo. 

 

Kisiwa cha Rukuba ni moja kati ya Vijiji 68 vya Jimbo la Musoma 
Vijijini. Kisiwa hiki kiko Kata ya Etaro. 
 
Leo, Ijumaa, tarehe 7.1.2022, WAKAZI wa Kisiwani humo 
wameanza kusomba mchanga wa ujenzi wa: 
*Jengo la Maabara 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/09/fedha-za-uviko-19-imf-kisiwa-cha-rukuba-chakubali-kuchangia-nguvukazi-kwenye-ujenzi-wa-kituo-chao-cha-afya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/09/fedha-za-uviko-19-imf-kisiwa-cha-rukuba-chakubali-kuchangia-nguvukazi-kwenye-ujenzi-wa-kituo-chao-cha-afya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/09/fedha-za-uviko-19-imf-kisiwa-cha-rukuba-chakubali-kuchangia-nguvukazi-kwenye-ujenzi-wa-kituo-chao-cha-afya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/09/fedha-za-uviko-19-imf-kisiwa-cha-rukuba-chakubali-kuchangia-nguvukazi-kwenye-ujenzi-wa-kituo-chao-cha-afya/


69 
 

*Wodi ya Mama&Mtoto 
*Kichomea Taka (incinerator) 
 
KISIWA cha RUKUBA kinang’ara sana kimaendeleo. Ndani ya 
MIAKA 6, Kisiwa cha Rukuba kimekamilisha yafuatayo: 
 
(1) SHULE YA MSINGI: 
    *Vyumba vya Madarasa vipo vya kutosha na ziada ya chumba 
kimoja 
 
(2) MAKTABA YA SHULE YA MSINGI: 

*Wakazi wa Kisiwani humo walishirikiana na PCI Tanzania na    
Mbunge wao Prof Sospeter Muhongo kujenga MAKTABA na 
kuweka VITABU vya kutosha. 

 
(3) NYUMBA ZA WALIMU: 

*Mdau wa Maendeleo Kisiwani humo alishirikiana na Wakazi wa  
Kisiwa hicho kujenga nyumba za Walimu. Kila Mwalimu amepewa 
nyumba ya shule, na ipo moja ya ziada. 

 
(4) UMEME JUA (solar): 

*Mradi umeanza kutekelezwa wa utumiaji wa “solar”. Zahanati 
inatumia “solar” 

 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAVIJIJI WANAJENGA ZAHANATI MPYA 15 KWA 
AJILI YA UBORESHAJI WA HUDUMA ZA AFYA NDANI YA 

JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 
Posted on October 12, 2021 

 
UJENZI unaondelea kwenye baadhi ya ZAHANATI, VITUO vya 

AFYA vya Musoma Vijijini. 

WANAVIJIJI wa JIMBO la MUSOMA VIJIJINI wamekuwa na 
mwamuko mkubwa wa KUJITOLEA kuanzisha na KUTEKELEZA 
MIRADI ya MAENDELEO yao kwenye Sekta za Afya, Elimu, 
Kilimo, Uvuvi, Ufugaji, Utamaduni na Michezo. 
 
SERIKALI inatoa MICHANGO ya FEDHA kwenye utekelezaji wa 
baadhi ya Miradi hiyo ya Maendeleo. 
 
CHANJO DHIDI YA UVIKO-19 
Kesho, JUMATATU, tarehe 9.8.2021 kuna uzinduzi wa CHANJO ya 
COVID-19 kwenye Viwanja vya S/M KWIBARA, karibu na Makao 
Makuu ya Muda ya Halmashauri yetu. 
 
MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo ameishachanjwa (J&J 
jab) na Wasaidizi wake wote 5 watachanjwa. 
 
CHANJO HII NI SALAMA, SISI SOTE TWENDE 
TUKACHANJWE  
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/wanavijiji-wanajenga-zahanati-mpya-15-kwa-ajili-ya-uboreshaji-wa-huduma-za-afya-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/wanavijiji-wanajenga-zahanati-mpya-15-kwa-ajili-ya-uboreshaji-wa-huduma-za-afya-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/wanavijiji-wanajenga-zahanati-mpya-15-kwa-ajili-ya-uboreshaji-wa-huduma-za-afya-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/12/wanavijiji-wanajenga-zahanati-mpya-15-kwa-ajili-ya-uboreshaji-wa-huduma-za-afya-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/10/bugwemaoct21.png
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JIMBO hili lina KATA 21 zenye VIJIJI 68 na VITONGOJI 374 
VITUO 28 VYA CHANJO YA UVIKO MUSOMA VIJIJINI viko 
vijijini: 

1. Bugoji   2. Bugunda  3. Bwasi        
4. Kiemba  5. Kiriba        6. Kome 
7. Kurugee  8. Mugango   9. Murangi 
10. Mwiringo  11. Nyakatende  12. Nyambono 
13. Rukuba (Kisiwa)14. Seka   15. Suguti  
16. Tegeruka  17. Wanyere  18. Bwai Kwitururu 
19. Rusoli      20. Bukima  21. Busungu    
22. Chitare  23. Etaro      24. Kigera Etuma 
25. Kwikuba     26. Masinono  27. Nyegina 
28. Musoma dc hosp (kitongoji cha Kwikonero) 

 
Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanaendelea KUJITOKEZA 
kupata CHANJO ya UVIKO. Mbunge wao wa Jimbo, Prof Sospeter 
Muhongo alishachanjwa. 
 
UTEKELEZAJI WA MIRADI MIPYA KWENYE SEKTA YA 
AFYA NDANI YA JIMBO LETU 
UJENZI wa: 
*Zahanati 15 
*Wodi 3 za Mama & Mtoto (Zahanati za Kisiwani Rukuba, Bukima 
& Nyegina) 

*Vituo 2 vya Afya (Bugwema & Makojo: kwa mchango mkubwa 
Serikali) 

*Hospital ya Wilaya inayojengwa na Serikali (haijakamilika: kila 
Kijiji kinachangia Tsh milioni 2) 

 
HUDUMA ZA AFYA ZILIZOPO 
*Zahanati 23 za Serikali 
*Zahanati 4 za Binafsi 
*Vituo vya Afya 3 (Murangi, Mugango & Bugwema) 
*Magari 5 ya Wagonjwa (Ambulances 5: zilitolewa na Mbunge wa 
Jimbo) 

 
 



72 
 

ZAHANATI MPYA 15 ZINAZOJENGWA NA WANAVIJIJI 
1. Buira, Kijiji cha Buira, Kata ya Bukumi 
2. Busekera, Kijiji cha Busekera, Kata ya Bukumi 
3. Burungu, Kijiji cha Bukumi Kata, Bukumi 
4. Butata, Kijiji cha Butata Kata, Bukima 
5. Bwai Kwitururu, Kijiji cha Bwai Kwitururu, Kata ya Kiriba 
6. Chimati, Kijiji cha Chimati, Kata ya Makojo 
7. Chirorwe, Kijiji cha Chirorwe, Kata ya Suguti 
8. Kakisheri, Kijiji cha Kakisheri, Kata ya Nyakatende 
9. Kurukerege, Kijiji cha Kurukerege, Kata ya Nyegina 

10. Kurwaki, Kijiji cha Kurwaki, Kata ya Mugango 
11. Maneke, Kijiji cha Maneke, Kata ya Busambara 
12. Mkirira, Kijiji cha Mkirira, Kata ya Nyegina 
13. Mmahare, Kijiji cha Mmahare, Kata ya Etaro 
14. Nyabaengere, Kijiji cha Nyabaengere, Kata ya Musanja 
15. Nyasaungu, Kijiji cha Nyasaungu, Kata ya Ifulifu 

 

*Baadhi ya Zahanati hizo zimepokea MICHANGO ya FEDHA 
kutoka SERIKALI KUU 

 

*Wanavijiji na Viongozi wao (Mbunge wa Jimbo & Madiwani), na 
baadhi ya Wazaliwa wa Musoma Vijijini) ndio WACHANGIAJI 
WAKUU wa ujenzi huo. 

 

*Halmashauri yetu (Musoma DC) inashauriwa nayo ianze kuchangia 
ujenzi wa Zahanati hizo. 

 

AMBULACE 5 ZA MUSOMA VIJIJINI 
Katika kuboresha Huduma za Afya Jimboni mwao, Mbunge wa 
Jimbo, Profesa Sospeter Muhongo, alitoa magari matano ya 
wagonjwa ambayo kwa sasa yamechoka baada ya kutumika kwa 
muda mrefu, Ambulance hizo zilipelekwa: 
• Kituo cha Afya Murangi, Kata ya Murangi 
• Kituo cha Afya Mugango, Kata ya Mugango 
• Zahanati ya Kurugee, Kijiji cha Bukumi, Kata ya Bukumi 
• Zahanati ya Masinono, Kijiji cha Masinono, Kata ya Bugwema 
• Zahanati ya Nyakatende, Kijiji cha Kabegi, Kata ya Ifulifu 
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OMBI KUTOKA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 
Wananchi na Viongozi wa Jimbo hili wanaomba MICHANGO ya 
FEDHA (zikiwemo Fedha za IMF) wakamilishe UJENZI wa 
MIUNDOMBINU ya AFYA ya Jimboni mwao. 
 
Vilevile, WANAVIJIJI wanaomba MAGARI 2 ya WAGONJWA (2 
Ambulances) kwa kuzingatia ukubwa wa Jimbo hili. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SERIKALI YATOA TSH MILIONI 50 KUUNGA MKONO 
JUHUDI ZA WANAKIJIJI KWENYE UJENZI WA ZAHANATI 

YA KIJIJI CHAO 
 Posted on September 19, 2021 

 
Hatua zilizofikiwa kwenye ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Mkirira, 

Kata ya Nyegina 

Jimbo la Musoma Vijijini lenye Kata 21 zenye jumla ya Vijiji 68 lina 
Huduma za Afya zifuatazo: 
*Hospitali ya Wilaya ya Serikali, ujenzi unaendelea kwenye Kitongoji 
cha Kwikonero, Kijijini Suguti. 

*Vituo Vya Afya 3 vya Serikali vinatoa Huduma za Afya. Vituo hivi 
ni: 
• Murangi 
• Mugango 
• Bugwema (Ujenzi wa upanuzi wa Zahanati ya Masinono kuwa 

Kituo cha Afya unakamilishwa) 
 

Zahanati ya Makojo imepewa fedha (Tsh 250m) na Serikali 
kupanuliwa iwe Kituo cha Afya, hivyo kitakuwa Kituo cha Afya cha 
nne (4) Jimboni mwetu. 
 
*Zahanati 23 za Serikali zinatoa Huduma za Afya 
*Zahanati za Binafsi zipo 4, nazo pia zinatoa Huduma za Afya. 
*Zahanati Mpya 15 zinajengwa na Wanavijiji. Serikali imeanza 
kuchangia ujenzi wa baadhi ya Zahanati hizi. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/19/serikali-yatoa-tsh-milioni-50-kuunga-mkono-juhudi-za-wanakijiji-kwenye-ujenzi-wa-zahanati-ya-kijiji-chao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/19/serikali-yatoa-tsh-milioni-50-kuunga-mkono-juhudi-za-wanakijiji-kwenye-ujenzi-wa-zahanati-ya-kijiji-chao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/19/serikali-yatoa-tsh-milioni-50-kuunga-mkono-juhudi-za-wanakijiji-kwenye-ujenzi-wa-zahanati-ya-kijiji-chao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/09/19/serikali-yatoa-tsh-milioni-50-kuunga-mkono-juhudi-za-wanakijiji-kwenye-ujenzi-wa-zahanati-ya-kijiji-chao/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/09/ezeka.png
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UJENZI WA ZAHANATI YA KIJIJI CHA MKIRIRA 
Kijiji cha Mkirira kiko Kata ya Nyegina, inayoundwa na Vijiji 3 
(Kurukerege, Mkirira na Nyegina). Kijiji hiki kina jumla ya Wakazi 
5,696. 
 
Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Mkirira ulianza Mwaka 2016. Ujenzi 
huu unaendeshwa kwa kutumia MICHANGO ya WANAKIJIJI, 
SERIKALI KUU (TAMISEMI), MBUNGE WA JIMBO, na 
WADAU WENGINE wa MAENDELEO. 
 

WACHANGIAJI WA UJENZI: 
WANAKIJIJI: 
Afisa Mtendaji wa Kijiji cha Mkirira, Ndugu Sabina Chacha amesema 
kuwa hadi hapo ujenzi ulipofikia nguvu za WANANCHI ni za 
thamani ya Tsh. Milioni 16. Hii inajumuisha nguvukazi za kusomba 
maji, mchanga, mawe, kokoto na michango ya fedha taslimu. 
 
Wanakijiji walikubaliana kuchangia Tsh. 15,850/= kwa kila mkazi wa 
Kijijini hapo na mwenye umri wa kuanzia miaka 18. 
 
SERIKALI KUU: 
Serikali Kuu (TAMISEMI) imechangia Tsh. Milioni 50. Hii ni kwa 
ajili ya ukamilishaji (finishing) wa Zahanati hii ya Mkirira. 
SHUKRANI NYINGI SANA kwa SERIKALI yetu. 
 

MBUNGE WA JIMBO: 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
amechangia SARUJI MIFUKO 200 kwenye ujenzi wa Zahanati hii. 
 
MICHANGO YA WADAU WENGINE WA MAENDELEO 
*Mhe Amina Makilagi 
  Saruji Mifuko 180 
 
*Benki ya NMB 
  Mabati 180 
 
*Nyanza Road Works Ltd 
   (i) Kokoto tripu 6 
   (ii) Saruji Mifuko 50 
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*Mhe Majira Mchele (Diwani wa Kata ya Nyegina) amechangia    
Tsh 700,000/= 
 
*Kikundi cha WAZALIWA wa Kijiji cha Mkirira wamechangia: 
    (i) Kokoto tripu 3 
    (ii) Saruji Mifuko 30 
    (iii) Nondo 4 
 
MIUNDOMBINU inayojengwa kwenye Zahanati ya Kijiji cha 
Mkirira ni: 

* Opd 
* Chumba cha Daktari 
* Maabara 
* Wodi la Mama & Mtoto 
* Wodi la Wagonjwa wengine 
* Chumba cha Wajawazito 
* Chumba cha Uzazi wa Mpango 
* Chumba cha dawa 
* Chumba cha chanjo 

 
LENGO WALIOJIWEKEA WANAKIJIJI: 
Kwa kuwa wakazi wa Kijiji cha Mkirira wamekuwa wakitembea 
umbali mrefu wa kilomita 8-10 kwenda kupata Huduma za Afya 
kwenye Zahanati ya Kijiji jirani cha Nyegina, WANAKIJIJI hao 
wameamua kukamilisha ujenzi wa Zahanati yao ifikapo Novemba 
2021. Hayo yameelezwa na Ndugu Paschal Maerere, Mwenyekiti wa 
Kamati ya Ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Mkirira. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 

 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
WA 

MIRADI 
YA 

KILIMO, UVUVI 
NA 

UFUGAJI 
 

(30 Juni 2022 – 1 Julai 2021) 
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KAMPENI KABAMBE YA UPANDAJI MICHE YA MITI NA 
MATUNDA WAANZA MUSOMA VIJIJINI 

 Posted on May 21, 2022 

 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo akigawa MICHE 10,000 

kwa Wanafunzi na Wanavijiji wa Jimboni mwetu 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
ANASHIRIKIANA na VI Agroforestry Project ya AIC (African 
Inland Church) kupanda miche ya MITI na MATUNDA vijijini 
mwetu, zikiwemo shule zetu zote na Madhehebu ya Dini zote. 
Wakulima binafsi nao wanapewa miche ya miti na matunda. 

Miche ya miti na matunda inatolewa bure na iwapo inapaswa 
kununuliwa (k.m. miche ya mivule), Mbunge huyo anainunua na 
kuigawa bure. 

Jumatano, tarehe 18.5.2022, Mbunge huyo aliambatana na Mtaalamu 
wa Misitu, Ndugu Jacob Malima wa VI Agroforestry Project 
KUGAWA MICHE 10,000 (miche elfu kumi) kwenye vijiji vya 
kando kando mwa Ziwa Victoria (Vijiji vya Kurwaki, Kiriba, Bwai 
Kumsoma), kikiwepo Kisiwa cha Rukuba (miche 4,500) 

MVUA ZA VULI ZA MWEZI OKTOBA 
Mipango inawekwa na DC (Dr Khalifany Haule) na DED (Ndugu 
Msongela Palela) wetu kwenye UPANDAJI mkubwa wa MITI na 
MATUNDA ndani ya vijiji vyetu 68 ikiwemo Milima yetu (k.m. 
Nyabherango na Mtiro) ambayo kwa sasa ni vipara vitupu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/05/21/kampeni-kabambe-ya-upandaji-miche-ya-miti-na-matunda-waanza-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/05/21/kampeni-kabambe-ya-upandaji-miche-ya-miti-na-matunda-waanza-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/05/21/kampeni-kabambe-ya-upandaji-miche-ya-miti-na-matunda-waanza-musoma-vijijini/
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Malengo yetu ni kupanda MICHE 100,000 (miche laki moja) wakati 
wa mvua za vuli za Oktoba 2022. 

Usisahau kutembelea TOVUTI ya Jimbo letu ambayo ni: 
www.musomavijijini.or.tz 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
http://www.musomavijijini.or.tz/
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KILIMO CHA UMWAGILIAJI NA UTUMIAJI WA JEMBE LA 
KUKOKOTWA NA NG’OMBE (PLAU) VYAONGEZA 

MAVUNO YA KILIMO MUSOMA VIJIJINI 
Posted on August 10, 2021 

 
Wanachama wa KIKUNDI cha ANGAZA wakiandaa Shamba lao la 

matikiti Kijijini Bukumi 

SALAMU ZA HERI ZA NANE NANE KWA WAKULIMA WA 
MUSOMA VIJIJINI 
 
SHEREHE za NANE NANE hazikufanyika Mwaka huu kuepuka 
MADHARA ya KORONA. Tarehe nyingine itapangwa kwa ajili ya 
Mashindano yetu ya kila Mwaka ya Nane Nane – Ngoma za Asili & 
Kwaya. 
 
UBORESHAJI WA KILIMO JIMBONI MWETU 
JIMBO la Musoma Vijijini linafanya yafuatayo kuboresha KILIMO 
cha WAKULIMA wake: 
*WAKULIMA wanashawishiwa waunde VIKUNDI vya KILIMO ili 

kurahisisha upatikanaji ya MAHITAJI yao ya Kilimo 
 
*KILIMO cha UMWAGILIAJI kinawekewa mkazo sana, kwani 

hatuko mbali na Ziwa Victoria. 
 
*ZAO JIPYA la ALIZETI linastawi vizuri kwenye udongo wetu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/10/kilimo-cha-umwagiliaji-na-utumiaji-wa-jembe-la-kukokotwa-na-ngombe-plau-vyaongeza-mavuno-ya-kilimo-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/10/kilimo-cha-umwagiliaji-na-utumiaji-wa-jembe-la-kukokotwa-na-ngombe-plau-vyaongeza-mavuno-ya-kilimo-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/10/kilimo-cha-umwagiliaji-na-utumiaji-wa-jembe-la-kukokotwa-na-ngombe-plau-vyaongeza-mavuno-ya-kilimo-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/10/kilimo-cha-umwagiliaji-na-utumiaji-wa-jembe-la-kukokotwa-na-ngombe-plau-vyaongeza-mavuno-ya-kilimo-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/08/plau2021.png
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*PLAU, Jembe la kukokotwa na ng’ombe linagawiwa bure kwenye 
Vikundi vya Kilimo. Hizi ni jitihada za kupunguza utumiaji wa 
JEMBE la MKONO. 

 
KIKUNDI CHA ANGAZA CHA KIJIJI CHA BURAGA 
KIJIJI cha BURAGA ni kimoja kati ya Vijiji 4 vya KATA ya 
BUKUMI. Vijiji vingine ni Buira, Bukumi na Busekera. 
 
KIKUNDI cha ANGAZA chenye Makazi yake Kijijini Buraga, 
kilianzishwa Mwaka 2015 na kinafanya shughuli zake za KILIMO 
kwenye Kijiji cha BUKUMI. 
 
MWENYEKITI wa Kikundi hiki, Ndugu Pius Bwire ameeleza 
kwamba KIKUNDI chao: 
*Kina Wanachama 11 
*Wanajishughulisha na kilimo cha BUSTANI za matikiti, matango, 
nyanya na maboga aina ya batanati 

*Baada ya kupata nyenzo bora za kilimo, watapanua mashamba yao 
ili kupanua KILIMO cha MAZAO ya BIASHARA yakiwemo ya 
alizeti, mahindi na mihogo. 

 
AFISA KILIMO wa Kata ya Bukumi, Ndugu Alex Mihambo 
amekuwa akitembelea KIKUNDI hicho na vingine kwa ajili ya kutoa 
mafunzo, ushauri na maelekezo ya kitaalamu. 
 
AFISA huyo wa Kilimo amesema MAFANIKIO ya KIKUNDI cha 
ANGAZA yamehamasisha na kutoa mvuto mkubwa kwa 
WAKULIMA wa KATA hiyo kujiunga kwenye VIKUNDI vya 
KILIMO na kuanza KILIMO cha BUSTANI chenye kutumia MAJI 
ya Ziwa Victoria kwa UMWAGILIAJI. 
 
Wakulima wameanza kuongeza mavuno ya mahindi kutoka magunia 
4-5 kwa ekari hadi 8-10 kwa ekari. 
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MCHANGO WA MBUNGE WA JIMBO KWENYE 
UBORESHAJI WA KILIMO VIJIJINI MWAO 
MBUNGE wa Jimbo akishirikiana na SERIKALI anafanya/amefanya 
yafuatayo: 
*Kugawa bure MBEGU za ALIZETI. Mbunge aligawa bure TANI 
9.85 za mbegu za Alizeti, na WIZARA ya KILIMO ilichangia TANI 
10 za mbegu hiyo. 

*MBUNGE aligawa bure mbegu za mihogo, mtama na ufuta 
*MBUNGE anayo Programu yake ya kugawa bure PLAU kwenye 
Vikundi vya Kilimo vya Vijiji vyote 68 vya Jimbo hili. 

 
MICHANGO YA MBUNGE WA JIMBO KWENYE KATA YA 
BUKUMI 
*Kugawa MBEGU za alizeti, mihogo na mtama kwenye Vijiji vyote 4 
vya Kata hii 

 
*Kugawa PLAU 5 kwenye Vikundi vya Kilimo vya Kata ya Bukumi 
ambavyo ni: Amani Group, Mshikamano, Umoja ni Nguvu, 
Nyabigoma na Majita Group 

 
*Kutoa MASHINE ya UMWAGILIAJI kwa Kikundi cha Angaza 
kutoka kwenye FEDHA za MFUKO wa JIMBO 

 
KARIBUNI TUBORESHE KILIMO VIJIJINI MWETU – Tununulie 
ndugu zetu PLAU waachane na Jembe la Mkono. VIKUNDI vingi 
vinaomba MASHINE za UMWAGILIAJI 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 

 

 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/


83 
 

KILIMO CHA MIHOGO CHAENDELEA KUBORESHWA 
MUSOMA VIJIJINI 

Posted on July 5, 2021 

 
WANACHAMA wa Kikundi cha KILIMO cha TUMEJITAMBUA 

wakiwa kwenye kazi za UOTESHAJI wa MITI na kwenye mashamba 
yao ya MIHOGO. Hapo ni Kijijini Bwenda, Kata ya Rusoli 

MAZAO MAKUU ya CHAKULA yalimwayo Jimboni mwetu ni: 
mihogo, mahindi, viazi vitamu, mtama, mpunga, maharage na kunde. 
 
MBOGAMBOGA (k.m., mchicha, kabechi, nyanya, vitunguu) na 
MATUNDA (matikiti, maembe na machungwa) navyo vinalimwa 
Vijijini mwetu. 
 
KIKUNDI cha KILIMO kiitwacho TUMEJITAMBUA cha Kijijini 
Bwenda, Kata ya Rusoli kinajishughulisha na UBORESHAJI wa 
KILIMO cha MIHOGO. 
 
KIKUNDI hiki kilianzishwa Mwaka 2018 na kina WANACHAMA 
31. 
Mbali ya kilimo cha MIHOGO, KIKUNDI hiki nacho kiko kwenye 
Kilimo cha mahindi, maharage, viazi lishe, uoteshaji wa miti, na 
WANACHAMA wake wanakopeshana fedha. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/05/kilimo-cha-mihogo-chaendelea-kuboreshwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/05/kilimo-cha-mihogo-chaendelea-kuboreshwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/05/kilimo-cha-mihogo-chaendelea-kuboreshwa-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/mihogo2.png
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UBORESHAJI WA KILIMO CHA MIHOGO 
KIKUNDI cha TUMEJITAMBUA kimeanzisha SHAMBA DARASA 
la   kilimo cha MIHOGO ambalo limekuwa kivutio kikubwa kwa 
wakulima wa eneo hilo na vijiji vingine. 
 
LENGO KUU la KIKUNDI hiki cha KILIMO ni: 
*Kufanya biashara ya mazao ya chakula, ikiwemo biashara ya VIJITI 
vya MIHOGO 

*Kuanzisha KIWANDA kitakachozalisha bidhaa zitokanzo na ZAO 
LA la MIHOGO kama vile, unga, wanga na biskuti. 

 
KATIBU wa KIKUNDI hicho, Ndugu Festo Obed ameeleza jinsi 
KIKUNDI hicho kilivyopata mafunzo ya uzalishaji wa MBEGU za 
MIHOGO kutoka Shirika la MEDA (Mennonite Economic 
Development Associates) 
 
KIKUNDI hicho kimelima aina mbili za mbegu za mihogo, yaani 
wamepanda Vijiti 4,000 vya mbegu ya TARICAS 4 (Tz 130) na 
wanategemea kuvuna Vijiti 48,000 ya aina hii ya mbegu. 
 
Vilevile, kwa mbegu ya pili ya MKURANGA 1, wamepanda Vijiti 
7,000 na wanategemea kuvuna Vijiti 42,000. 
 
MBEGU zote hizi zinachukua muda wa MIEZI 9 kupata mavuno 
mazuri ya MIHOGO. 
 
Baada ya Mbegu mbili hizo kutoa MAFANIKIO mazuri, Mtaalam wa 
MEDA, Ndugu Isaack Musa ameshawishi KIKUNDI hicho kuchukua 
MBEGU nyingine ambazo nazo zinastahimili magonjwa ya mimea na 
athari za tabianchi. 
 
MBEGU nyingine za MIHOGO zilizotolewa na MEDA ni aina ya 
Mkuranga, Mkumba, Kizimbani, Taricas 2 (F10) na Kiroba. 
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MIKOPO NA MISAADA ILIYOTOLEWA KWA KIKUNDI 
CHA KILIMO CHA TUMEJITAMBUA 
Kikundi cha KILIMO cha TUMEJITAMBUA kinatoa shukrani 
nyingi kwa wafuatao: 
*MEDA kwa kuwapatia MBEGU mbalimbali za MIHOGO. 
 
*JAMII IMPACT kwa kuwapatia Mkopo wa SHILINGI MILIONI 5 
(awamu ya kwanza) na SHILINGI MILIONI 10 (awamu ya pili), 
na hivi karibuni watapokea mkopo mwingine. 

 
*PCI Tanzania kwa kuwapatia mbegu za mahindi, maharage, alizeti 
na magunia ya kuhifadhia chakula 

 
*SHIMAKIUMU kwa kuwapatia mbegu za mahindi, dawa za mimea 
na miroba vya kupandia miche 

 
*MBUNGE wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
kwa kuwapatia mbegu za mihogo, mtama na alizeti 

 
MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo alishagawa bure mbegu 
(Vijiti) aina ya Mkombozi kwa wakulima wa Jimboni mwetu kama 
ifuatavyo: 
*MSIMU wa Kilimo wa Mwaka 2016/2017: 
Magunia 446  
 

*MSIMU wa Kilimo wa Mwaka 2017/2018: 
Magunia 350 

 
KARIBUNI KIJIJINI BWENDA (Kata ya Rusoli) MNUNUE 
VIJITI VYA MBEGU ZA MIHOGO 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
WA 

MIRADI 
YA 

MAJI 
(30 Juni 2022 – 1 Julai 2021) 

 
Tarehe 6.2.2022 

• Mradi wa thamani ya Tsh. Bilioni 70.5 ulizinduliwa Kijijini Kwibara, 
Kata ya Mugano na Mhe Rais Dkt Samia Suluhu Hassan  

• Huu ni Mradi wa Bomba la Maji la Mugango-Kiabakari-Butiama 
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MRADI WA MAJI WA TSH. BILIONI 70.5 – UWEKAJI WA 
JIWE LA MSINGI 

Posted on February 11, 2022 

 
Mhe RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, MHE DKT 

SAMIA SULUHU HASSAN aliweka JIWE la MSINGI kwenye Mradi 
wa ujenzi wa BOMBA la MAJI la Mugango-Kiabakari-Butiama 

utakaogarimu Tsh BILIONI 70.5  

Jumapili, tarehe 6.2.2022, RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan aliweka JIWE la MSINGI 
kwenye Mradi wa ujenzi wa BOMBA la MAJI la Mugango-
Kiabakari-Butiama utakaogharimu Tsh BILIONI 70.5 – haya ni MAJI 
ya kutoka Ziwa Victoria. 

TUKIO hilo lilifanyika ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini, Kijijini 
KWIBARA, MUGANGO 

VIKUNDI vya KWAYA na NGOMA za ASILI vya Jimboni mwetu 
vilitoa burudani wakati wa sherehe hizo muhimu sana zilizofanyika 
Jimboni mwetu. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/11/mradi-wa-maji-wa-tsh-bilioni-70-5-uwekaji-wa-jiwe-la-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/11/mradi-wa-maji-wa-tsh-bilioni-70-5-uwekaji-wa-jiwe-la-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/11/mradi-wa-maji-wa-tsh-bilioni-70-5-uwekaji-wa-jiwe-la-msingi/
http://www.musomavijijini.or.tz/


89 
 

MAJI YA ZIWA VICTORIA: VIJIJI VINGINE VITATU 
VYAPATA MAJI YA BOMBA 

Posted on January 2, 2022 

 
Vijiji vya Bukumi, Buraga na Busekera vimeanza kutumia Maji SAFI 

& SALAMA 

MWAKA MPYA na CHANZO KIPYA CHA MAJI – Vijiji vya 
Bukumi, Buraga na Busekera vimeanza kutumia Maji SAFI & 
SALAMA baada ya Mradi wao wa Maji kukamilika. 
 
RUWASA inaendelea kutekeleza kwa mafanikio makubwa MIRADI 
ya USAMBAZAJI MAJI vijijini mwetu. 
 
WANAVIJIJI na VIONGOZI wao wanatoa SHUKRANI zao za dhati 
kwa SERIKALI yao. 
 
MAJI NI UHAI 
MAJI NI UCHUMI 
MAJI NI MAENDELEO 
 
Taarifa kutoka: 
*Ofisi ya RUWASA, Musoma DC 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/02/maji-ya-ziwa-victoria-vijiji-vingine-vitatu-vyapata-maji-ya-bomba/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/02/maji-ya-ziwa-victoria-vijiji-vingine-vitatu-vyapata-maji-ya-bomba/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/01/02/maji-ya-ziwa-victoria-vijiji-vingine-vitatu-vyapata-maji-ya-bomba/
http://www.musomavijijini.or.tz/
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RUWASA YAENDELEA KUSIFIWA MUSOMA VIJIJINI 
Posted on December 28, 2021 

 
Wanavijiji wa KASTAMU, BUANGA na BUTATA sasa wanao 
uhakika wa kupata MAJI SAFI na SALAMA majumbani mwao 

Maji safi na salama ya BOMBA kutoka Ziwa Victoria yaanza 
kutumika ndani ya VIJIJI 3 vya KASTAMU, BUANGA na BUTATA 
 
SHUKRANI nyingi sana zimetolewa kwa Serikali yetu kwa kutoa 
fedha za utekelezaji wa mradi huu.  
 
Taarifa kutoka: 
*Ofisi ya RUWASA, Musoma DC 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/12/28/ruwasa-yaendelea-kusifiwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/12/28/ruwasa-yaendelea-kusifiwa-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/
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FEDHA ZA COVID-19 KUPELEKA MAJI KWENYE VIJIJI 
VINGINE VIWILI VYA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 

 Posted on November 7, 2021 

 
Ujenzi na uwekaji wa baadhi ya MIUNDOMBINU ya Bomba la Maji 

la Mugango-Kiabakari-Mugango 

WANANCHI na VIONGOZI wa Jimbo la Musoma Vijijini 
wanaendelea kutoa SHUKRANI NYINGI kwa SERIKALI yao 
inayoongozwa na MHE DKT. SAMIA SULUHU HASSAN, Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa KUWAPATIA FEDHA ZA 
COVID-19 kwa ajili ya usambazaji maji ya bomba vijijini mwao. 
 
*Tsh MILIONI 500 zimetolewa kwa ajili ya kusambaza maji ya 
bomba kwenye Vijiji 3 vya: KANDEREMA, BUGOJI na 
KABURABURA. Mradi huu wa maji kutoka Ziwa Victoria tayari 
unatekelezwa, na chanzo cha maji kiko Kijijini Suguti, Kata ya 
Suguti. Mradi huu unatekelezwa wa RUWASA, Musoma Vijijini 
 
*Tsh MILIONI 300 zitatumika kusambaza maji kwenye Vijiji 2 vya:  
KURWAKI (Kata ya Mugango) na NYASAUNGU (Kata ya Ifulifu). 
Huu nao ni Mradi wa maji ya Ziwa Victoria na chanzo chake kiko 
Kijijini Kwibara, Kata ya Mugango 
 
Mradi huu wa Vijiji 2 utakuwa sehemu ya Mradi Mkuu wa Bomba la 
Maji la Mugango-Kiabakari-Butiama. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/11/07/fedha-za-covid-19-kupeleka-maji-kwenye-vijiji-vingine-viwili-vya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/11/07/fedha-za-covid-19-kupeleka-maji-kwenye-vijiji-vingine-viwili-vya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/11/07/fedha-za-covid-19-kupeleka-maji-kwenye-vijiji-vingine-viwili-vya-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/11/bomba2.png
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TAARIFA ya utekelezaji wa Mradi wa Bomba la Maji la Mugango-
Kiabakari- Butiama, utakaogharimu Tsh BILIONI 70, itatolewa hivi 
karibuni. 
 
Taarifa kutoka: 
*Ofisi ya RUWASA, Musoma DC 
*Ofisi ya Mradi wa Mugango-Kiabakari-Butiama 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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FEDHA ZA COVID-19 KUPELEKA MAJI YA BOMBA 
KWENYE VIJIJI VITATU (3) 

Posted on October 24, 2021 

 
Tenki la Maji (Lita 200,000 – lenye ngazi pichani) ya Vijiji vya 

Saragana, Nyambono na Mikuyu lililojengwa Mlimani Nyabherango, 
Kijijini Nyambono 

JIMBO la Musoma Vijijini limepata Tsh MILIONI 500 za COVID-19 
kwa ajili ya kusambaza maji vijijini mwetu. 
 
MATUMIZI YA FEDHA hizo za COVID-19 ni kama ifuatavyo: 
 
*Ujenzi wa TENKI la MAJI la mita za ujazo 200 (lita 200,000) 
Mlimani Nyabherango, Kijijini Nyambono. 

 
*Usambazaji wa MABOMBA ya Maji kutoka kwenye TENKI hilo 
kwenda Vijiji vya KANDEREMA, BUGOJI na KABURABURA. 

 
*Mlimani Nyabherango (Kijijini Nyambono) tayari lipo TENKI la 
MAJI (200 cu.m./lita 200,000) kwa ajili ya MAJI ya Vijiji vya 
SARAGANA, NYAMBONO na MIKUYU. Tenki hili limejengwa 
kwa kutumia Fedha za Bajeti za Mwaka 2019/2020 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/24/fedha-za-covid-19-kupeleka-maji-ya-bomba-kwenye-vijiji-vitatu-3/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/24/fedha-za-covid-19-kupeleka-maji-ya-bomba-kwenye-vijiji-vitatu-3/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/24/fedha-za-covid-19-kupeleka-maji-ya-bomba-kwenye-vijiji-vitatu-3/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/10/covid1.png
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CHANZO CHA MAJI YA BOMBA YA VIJIJI HIVI SITA (6) 
*Fedha za Bajeti ya Mwaka 2019/2020 na Mwaka 2020/2021 
zimewezesha ujenzi wa MIUNDOMBINU ya kutumia Maji ya Ziwa 
Victoria kutoka kwenye chanzo kilichopo Kijijini Suguti. 

 

*Maji ya kutoka Kijijini SUGUTI yanapelekwa hadi Kijijini 
CHIRORWE ambapo mabomba yametandazwa kupeleka maji 
Kijijini WANYERE na mengine kupeleka maji, kupitia Mlima 
Nyabherango, kwenda Vijijini SARAGANA, NYAMBONO na 
MIKIYU. 

 

OMBI KWA WANAVIJIJI 
*Wakazi wa vijiji vyote 6 wanaombwa kurahisisha upatikanaji wa 
maeneo ya kutandaza mabomba ya kusafirisha maji yatakayokuwa 
kwenye MATENKI 2 Mlimani Nyabherango. 

 
*Wanavijiji wanaombwa kuchangia NGUVUKAZI kuchimba mitaro 
ya kutandaza mabomba ya maji – tujitolee na tuchangie upatikanaji 
wa MAJI ya BOMBA Vijijini mwetu. 

 

KUKAMILIKA KWA MRADI HUU 
*Imepangwa kwamba, ifikapo tarehe 30 Disemba 2021, MAJI ya 
BOMBA yaanze kutumika ndani ya VIJIJI 6 vya: MIKUYU, 
NYAMBONO, SARAGANA, KANDEREMA, BUGOJI na 
KABURABURA 
 

SHUKRANI: 
*Shukrani za dhati zinatolewa na Wananchi wa Jimbo la Musoma 
Vijijini kwenda kwa SERIKALI YETU, na haswa kwa MHE RAIS 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, MHE DKT. SAMIA 
SULUHU HASSAN, kwa kufanikisha upatikanaji wa FEDHA za 
COVID-19 na nyingine kwa manufaa ya TAIFA LETU. 

 

Taarifa kutoka: 
*Ofisi ya RUWASA, Musoma DC 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
WA 

MIRADI 
YA 

UJENZI WA BARABARA 
 

(30 Juni 2022 – 1 Julai 2021) 
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BARABARA ZINAZOJENGWA NDANI YA JIMBO LA 
MUSOMA VIJIJINI 

 Posted on February 23, 2022 

 

A – FEDHA ZA BAJETI YA MAENDELEO                                      
(ROAD FUND DEVELOPMENT BUDGET) 2021/2022 

1. Mkirira – Kwangwa Hospital (Gharama: Tsh Milioni 350). 
Limekamilika kwa 90% 
 

2. Bukima-Bulinga- Bwasi (Gharama: Tsh Milioni 300). Ujenzi 
umekamilika 

B – FEDHA ZA JIMBO 
Masinono – Kinyang’erere (Gharama: Tsh Milioni 500). Likiwemo 
Daraja la Jitirola na mengine mawili. Hatua za kumpata Mkandarasi 
zinakamilishwa 
 
C – FEDHA ZA TOZO 
(Jumla: Tsh bilioni 2) 
 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/23/barabara-zinazojengwa-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/23/barabara-zinazojengwa-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/23/barabara-zinazojengwa-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
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Barabara zinazojengwa na utekelezaji umeanza: 
(1) Mmahare-Etaro-Nyasaungu 
(2) Mugango-Bwai Kwitururu- Kwikuba 
(3) Bwai Kwitururu- Bwai Kumsoma 
(4) Maneke-Mayani- Kyawazaru 
(5) Nyaminya-Kataryo- Kyawazaru 
(6) Rwanga-Seka-Mikuyu 
(7) Saragana- Nyambono- Chumwi 
(8) Kaburabura-Masinono-Bugwema 
(9) Bukima-Bulinga- Bwasi 
(10)  Busekera-Burungu 
(11)  Chitare-Kurugee-Buraga (Kivukoni) 
(12)  Kome – Buira 
(13)  Kigera Etuma-Ekungu 
(14)  Nyakatende-Kamguruki- Kigera Etuma 
(15)  Mkirira-Nyegina-Esira 
(16)  Kurukerege-Nyegina 

 
TAARIFA kutoka: 
*Ofisi ya TARURA (W), Musoma DC 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 
 
 
 
 
 
 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SERIKALI YAENDELEA KUBORESHA MIUNDOMBINU YA 
BARABARA ZA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on August 13, 2021 

 
Kazi inaendelea Kijijini Bugunda kwenye ujenzi wa DARAJA la MTO 

NYAMWIFA. 

DARAJA la Mto Nyamwifa ni muhimu sana kwenye barabara 
inayounganisha Vijiji vya Bukima, Bulinga na Bwasi – yaani 
barabara hii inaunganisha KATA 3 zenye BIASHARA za mazao ya 
UVUVI na KILIMO. 
 

MTENDAJI wa KATA ya Bwasi, Ndugu Mashaka Kagere ameeleza 
kuwa Daraja hilo liliharibika Mwaka 2018 na kupelekea shughuli za 
kijamii kuzorota sana. Magari ya kusafirisha SAMAKI kutoka Kome 
Beach yalishindwa kusafirisha bidhaa hiyo. Hata magari ya abiria 
yalisimama kufanya kazi huko. 
 
MENEJA wa TARURA (W), Injinia Hussein Abbas ameeleza kuwa 
wamepata SHILINGI MILIONI 300 kutoka MFUKO wa 
BARABARA (ROAD FUND) kwa ajili ya MRADI wa DARAJA la 
Mto Nyamwifa na barabara za eneo hilo. FEDHA hizo zitatumika 
kwenye: 
*ujenzi wa daraja 
*ujenzi wa barabara ya km 5.0 
*ujenzi wa kalavati 3 
*uchimbaji wa mitaro na uwekaji wa kifusi sehemu korofi 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/13/serikali-yaendelea-kuboresha-miundombinu-ya-barabara-za-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/13/serikali-yaendelea-kuboresha-miundombinu-ya-barabara-za-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/08/13/serikali-yaendelea-kuboresha-miundombinu-ya-barabara-za-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/08/barabaraaug21.png
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MKANDARASI M/s Flow Services and Supplies Ltd ndiye 
anayetekeleza MRADI huu unaopaswa kukamilika kabla ya mvua za 
vuli kuanza kunyeesha (Oktoba 2021). 
 
WANAVIJIJI wa Kata 3 (Bukima, Bulinga na Bwasi), WAFANYA 
BIASHARA na VIONGOZI mbalimbali wanaishukuru sana 
SERIKALI kwa kutoa FEDHA za kutatua TATIZO hili lilowasumbua 
tokea Mwaka 2018. 
 
MBUNGE wa JIMBO, Profesa Sospeter Muhongo amekuwa 
akifuatilia kwa ukaribu sana MIRADI ya BARABARA zote za 
Musoma Vijijini. 
 
MBUNGE huyo anaishukuru sana SERIKALI kwa kupitisha BAJETI 
ya SHILINGI BILIONI 2.85 kwa ajili ya ujenzi na uboreshaji wa 
barabara za Musoma Vijijini kwa Mwaka huu wa Fedha (2021/2022). 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/


100 
 

TARURA WILAYA YA MUSOMA YAENDELEA 
KUKAMILISHA MIRADI YA MWAKA WA FEDHA 2020/2021 
Posted on July 16, 2021 

 
Daraja la Chuma lililojengwa juu ya Mto Suguti kwenye Barabara ya 

Wanyere-Suguti. 

BARABARA YA WANYERE – KATARYO 

DARAJA LA CHUMA 

Uwekaji wa Daraja la Chuma kwenye MTO SUGUTI utaboresha 
utumiaji wa BARABARA ya WANYERE – KATARYO. 
 
Barabara hii ni muhimu sana kwa UCHUMI na HUDUMA za JAMII 
wa Kata za Tegeruka na Suguti, na kwa Jimbo letu kwa ujumla wake. 
Baada ya ujenzi wa kuta imara (abutment walls) kukamilika, Daraja la 
Chuma tayari limekwa na barabara imeanza kutumika. 
 
BAJETI YA MWAKA 2021/2022 
Bajeti ya SHILINGI BILIONI 2.85 itatumika kujenga na kukarabati 
barabara nyingi za Jimboni mwetu 
 

  

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/16/tarura-wilaya-ya-musoma-yaendelea-kukamilisha-miradi-ya-mwaka-wa-fedha-2020-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/16/tarura-wilaya-ya-musoma-yaendelea-kukamilisha-miradi-ya-mwaka-wa-fedha-2020-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/07/16/tarura-wilaya-ya-musoma-yaendelea-kukamilisha-miradi-ya-mwaka-wa-fedha-2020-2021/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/07/chuma.png
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SHUKRANI: 
Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanatoa SHUKRANI nyingi 
sana kwa SERIKALI yetu kwa kutoa FEDHA za kujenga na 
kukarabati miundombinu ya BARABARA zetu za Vijijini – 
AHSANTE SANA! 
 
Taarifa kutoka: 
*Ofisi ya TARURA (W), Musoma DC 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 

 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MICHEZO NA UTAMADUNI 
(30 Juni 2022 – 1 Julai 2021) 
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UIMARISHAJI WA UTAMADUNI NA MICHEZO NDANI YA 
JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 
 Posted on October 19, 2021 

 
JIMBO la Musoma Vijijini lenye KATA 21 zenye VIJIJI 68 na 
VITONGOJI 374 limeamua kufufua na kuimarisha NGOMA za 
ASILI, KWAYA na MICHEZO ya aina mbalimbali chini ya ufadhili 
wa Mbunge wao wa Jimbo, Profesa Sospeter Muhongo. 
 
USHAURI unaotolewa ni wa KILA KATA kuunda VIKUNDI au 
TIMU za kushindanishwa na KATA nyingine. 
 
MASHINDANO YA NGOMA ZA ASILI & KWAYA 
Sherehe za kila mwaka za NANE NANE zinatumika kumpata 
MSHINDI wa KWANZA hadi wa TATU kwenye mashindano ya 
Ngoma za Asili na Kwaya. Mbunge wa Jimbo ndiye mfadhili wa 
mashindano haya. 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/19/uimarishaji-wa-utamaduni-na-michezo-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/19/uimarishaji-wa-utamaduni-na-michezo-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/10/19/uimarishaji-wa-utamaduni-na-michezo-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/10/makasia.png
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MASHINDANO YA KUPIGA KASIA 
*Jimbo lina jumla ya Vikundi/Timu 18 za kupiga kasia 
 
*Mashindano haya hufanyika kila mwisho wa mwaka kwa WAPIGA 
KASIA kushindana umbali wa kati ya mita 1,000 na 1,500 ndani ya 
Ziwa Victoria. Mfadhili wa mashindano haya ni Mbunge wetu wa 
Jimbo. 
 
MPIRA WA MIGUU JIMBONI MWETU 
*Jimbo lina TIMU 78 za Mpira wa Miguu. Mashindano ya Mchezo 
wa Mpira wa Miguu yanafanyika kwa nyakati tofauti Jimboni mwetu. 
 
*Utaratibu unatengenezwa wa kupata TIMU ya MPIRA ya Jimbo letu 

ambayo itashiriki mashindano mbalimbali kwenye ngazi za Wilaya 
na Mkoa. Mbunge wa Jimbo alishagawa jezi na mipira kwa kila 
Kata, na hivi karibuni ataanza kugawa tena vifaa hivyo. 

 
*Mbunge wa Jimbo alitoa mchango mkubwa kuipandisha TIMU ya 
BIASHARA ya Musoma Mjini kuingia LIGI KUU ya TAIFA. 
 
*Vilevile, Mbunge wa Jimbo letu alikuwa mfadhili mkuu wa TIMU 
ya WASAGA (Kijiji cha Kasoma) iliyofanikiwa kuingia FAINALI 
YA LIGI DARAJA LA PILI ya Mkoa wa Mara. 
 
ORODHA NA IDADI YA VIKUNDI VYA NGOMA ZA ASILI ni 
kama ifuatavyo: 
*Jimbo lina Vikundi 27 vilivyogawanyika katika Makundi 5 kama 
ifuatavyo 

(i) DOGOLI: Vikundi 4 
(ii) GITAA:   Kikundi 1  
(iii) LIRANDI / LITUNGU: Vikundi 2  
(iv) MBEGETE: Vikundi 3  
(v) ZEZE: Vikundi 2 
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IDADI YA KWAYA JIMBO MWETU 
*UIMBAJI ni kipaji cha pekee kwa Wana-Musoma Vijijini. 
 

*Karibu kila Kijiji kina kwaya moja au zaidi. KWAYA kuu 
zinazotambulika ni 15. 

 

KARIBU UFURAHIE UTAMADUNI WA MUSOMA VIJIJINI – ILANI 
YA UCHAGUZI YA CCM INATEKELEZWA KWA VITENDO 

KWENYE MAENEO YOTE 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MENGINEYO 

 
(30 Juni 2022 – 1 Julai 2021) 
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KISIWA CHA RUKUBA KUSHIRIKI SHEREHE ZA 
CCM 

Posted on February 5, 2022 

 
WAKAZI wa KISIWA cha RUKUBA wakishiriki katika kusomba 

SARUJI iliyonunuliwa Musoma Mjini na kusafirishwa hadi Kisiwani 
humo. 

Kesho, tarehe 5.2.2022 BOTI KUBWA 2 za kuchukua ABIRIA 80 
zitaondoka Kisiwani Rukuba saa 10 alfajiri kupeleka 
WAWAKILISHI wao kwenye sherehe za CCM zitakazofanyika 
Musoma Mjini. 

Kisiwa cha Rukuba ni moja ya vijiji 4 vya Kata ya Etaro ya Jimbo la 
Musoma Vijijini. 

WAKAZI wa Kisiwa cha Rukuba wanaendelea kutoa SHUKRANI 
nyingi sana kwa RAIS wao, Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan kwa 
kuwapatia SHILINGI MILIONI 250 kujenga Kituo cha Afya kisiwani 
humo. 

UJENZI umeanza na WAKAZI wa Kisiwani humo wamechangia 
ifuatavyo: 

(i) NGUVUKAZI: 
*wanasomba mawe, kokoto na maji ya ujenzi. Vilevile, wanachimba   
  misingi ya majengo yote. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/05/kisiwa-cha-rukuba-kushiriki-sherehe-za-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/05/kisiwa-cha-rukuba-kushiriki-sherehe-za-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2022/02/05/kisiwa-cha-rukuba-kushiriki-sherehe-za-ccm/
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(ii) SERIKALI YA KIJIJI/KISIWA 
*Imetumia mapato yake kununua vifaa vya kutumiwa kwenye ujenzi 
– pump 2 za kuvutia maji kutoka Ziwani na mipira yake, mapipa ya    
  kutunzia maji ya ujenzi. 

FEDHA za UVIKO/IMF: 
Fedha ziko kwenye Akaunti ya Zahanati yao na tayari zimeanza 
kutumika kununua: 

*Saruji Mifuko 599 
*Nondo 210 
*Mbao 32 za 1×8, 20 za 2×2 
*Dawa ya kuua mchwa 

TAARIFA hiyo hapo juu imetolewa na Mwenyekiti wa Serikali ya 
Kijiji/Kisiwa, Ndugu Japhari Ibrahim Kabasa 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/


110 
 

HITIMISHO 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020-2025 
unaenda vizuri Jimboni mwetu, na mafanikio yake yanaonekana na 
kuthaminiwa sana na wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini. 
Wanavijiji wanashirikiana na Serikali yao ya ngazi mbalimbali kuibua 
na kutekeleza miradi ya maendeleo inayokidhi mahitaji ya jamii zao. 
 
Taarifa hii ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo ndani ya Jimbo letu 
ni ya mwaka mmoja wa fedha, yaani 1 Julai 2021 hadi 30 Juni 2022. 
Miradi ya maendeleo iliyotekelezwa Jimboni mwetu kwa kipindi hiki 
iliibuliwa kutoka kwenye Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2020-2025), 
ambamo ndimo tulitoa vipaumbele vyetu vitano vya maendeleo. 
 
Miradi yetu ya maendeleo ni endelevu, kwani inaibuliwa kutoka 
kwenye vipaumbele vyetu vitano ambavyo navyo ni endelevu, na 
nyenzo kuu za utekelezaji wake nazo zinaendelea kuhitajika kwa 
ustawi wa jamii yetu. 
 
Vipaumbele vyetu ni: (i) elimu, (ii) afya, (iii) kilimo, uvuvi na 
ufugaji, (iv) tabianchi na mazingira, na (v) michezo na utamaduni. 
Nyezo kuu zinazohitajika kwenye utekelezaji wa miradi ya 
vipaumbele vyetu ni maji, umeme, barabara, vyombo vya usafirishaji 
na mawasiliano, raslimali watu na taasisi za fedha na uchumi. 
 
Ahadi zilizotolewa Jimboni mwetu na Chama cha Mapinduzi (CCM) 
na Serikali yake, chini ya uongozi mzuri wa Mheshimiwa Rais Dkt 
Samia Suluhu Hassan ziliendelea kutekelezwa ikiwemo ahadi ya 
ujenzi wa barabara la Musoma-Makojo-Busekera (km 92) kwa 
kiwango cha lami. 
 
Ahadi za Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo, zimetekelezwa na kuvuka malengo 
yaliyowekwa kwa mwaka huu mmoja (1 Julai 2021-30 Juni 2022). 
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Michango ya Mbunge huyu ni mingi na mikubwa kama 
inavyoainishwa ndani ya kitabu hiki. 
 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, anaendelea kushirikiana kwa 
ukaribu sana na wananchi, viongozi wa Chama (CCM) na wa Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwenye utekelezaji wenye 
mafanikio makubwa wa Ilani ya Uchaguzi (2020-2025) Jimboni 
mwao. 
 
Vilevile, Mbunge huyu anaendelea kuchangia kwa kiasi kikubwa 
shughuli za Chama chetu (CCM) kwa ngazi zote, yaani, kuanzia 
Matawi, Kata, Wilaya (Musoma Vijijini), Mkoa (Mara) hadi Taifa 
(Tanzania). 
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SHUKRANI 
Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini na viongozi wao wa ngazi za 
Vitongoji (374), Vijiji (68) na Kata (21), na Mbunge wao wa Jimbo, 
Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo, wanatoa shukrani nyingi za dhati 
kwa Mwenyekiti wa CCM Taifa na Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan kwa uwezeshaji na 
uongozi wake mzuri kwenye utekelezaji wa miradi ya Ilani ya 
Uchaguzi ya CCM kwa kipindi hiki cha mwaka mmoja wa fedha (1 
Julai 2021 - 30 Juni 2022). 
 
Rais wa Serikali ya Mapinduizi ya Zanzibar na Mjumbe wa Kamati 
Kuu ya CCM Taifa, Mhe Dkt Hussein Ali Mwinyi anapewa shukrani 
nyingi kwa ushauri wake mzuri anaoutoa kwenye utekelezaji wa 
miradi ya Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya kipindi hiki cha mwaka 
mmoja wa fedha (1 Julai 2021-30 Juni 2022). 

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe Dkt 
Philip Isdor Mpango anapewa shukrani nyingi kwa ushauri na 
ufuatiliaji mzuri anaoufanya kwenye miradi ya maendeleo ya Jimboni 
mwetu. 

Makamu Mwenyekiti wa CCM Zanzibar, Mhe Dkt Ali Mohamed 
Shein, Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Bara, Mhe Philipo 
Mangula, na Katibu Mkuu wa CCM Taifa, Ndg Daniel Chongolo nao 
wanapewa shukrani nyingi za dhati kwa usimamizi wao mzuri wa 
utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama chetu (CCM) kwa kipindi 
hiki cha mwaka mmoja (1Julai 2021-30Juni 2022). 
 
Waziri Mkuu, Mhe Kassim Majaliwa Majaliwa, na viongozi wengine 
wote wa ngazi mbalimbali za Serikali yetu wanapewa shukrani nyingi 
za uwezeshaji na ushirikiano wao kwenye utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. 
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Kwa kipindi hiki cha mwaka mmoja wa fedha (1 Julai 2021-30Julai 
2022), utekelezaji wa miradi ya maendeleo (Jimboni mwetu) ya Ilani 
ya Uchaguzi ya CCM ulisimamiwa vizuri ki-Serikali na Wakuu 
wawili wa Mkoa wa Mara wa wakati huo ambao ni Mhe Ally Hapi na 
Mhe Meja Jenerali Suleiman Mzee. 
 
Mkuu wa Wilaya yetu ya Musoma, Mhe Dkt Khalfany Boniface 
Haule anapongezwa na kupewa shukrani nyingi za dhati kwa uchapaji 
kazi wake mzuri wenye ufuatialiji na usimamiaji makini wa miradi 
yote ya maendeleo inayotekelezwa Jimboni mwetu. 
 
Shukrani nyingi pia zinatolewa kwa viongozi mbalimbali wa Chama 
cha Mapinduzi na Jumuiya zake kuanzia ngazi za Tawi, Kata, Wilaya 
hadi Mkoa (Mara). Baadhi yao ni Mlezi wa Mkoa ki-Chama, Ndugu 
Kheri James, M-NEC Mkoa, Ndugu Christopher Gachuma, 
Mwenyekiti wa Mkoa, Ndugu Samwel Kiboye, Katibu wa Mkoa, 
Ndugu Langaeli Akyoo. Wengine ni Mweyekiti wa CCM Wilaya ya 
Musoma Vijijini, Ndugu Nyabukika Bwire Nyabukika na Katibu wa 
Chama Wilaya, Ndugu Naboth Maiga Manyonyi na baadae Ndugu 
Noverty Bathromeo Kibaji. 
 
Waheshimiwa Madiwani wote 28 wakiwemo wa Viti Maalumu, na 
wafanyakazi wote wa Halmashauri ya Wilaya ya Musoma (Musoma 
DC) wanapewa shukrani za dhati kwa utimizaji wa wajibu wao 
kwenye utekelezaji wa Ilani ya Chama chetu (CCM) ndani ya mwaka 
huu mmoja. 
 
Shukrani nyingi inapewa RUWASA kwa kufufua miradi iliyokwama 
kwa miaka kadhaa, na kuanza utekelezaji wa miradi mipya ya 
usambazaji wa maji ya bomba kutoka Ziwa Victoria, na uchimbaji wa 
visima virefu vya maji vijijini mwetu.  
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TARURA na TANROADS wanaendelea kuboresha barabara zetu 
ambazo zinapitika kwa urahisi kwa majira yote ya mwaka. 

Vyanzo vya fedha na vifaa vya utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
vijijini mwetu iliyobuniwa kutoka kwenye Ilani ya Uchaguzi ya CCM 
(2020-2025) ndani ya mwaka huu mmoja wa fedha (1 Julai 2021 - 30 
Juni 2022) ni vingi vikiwemo: Serikali Kuu na miradi yake kama vile 
EQUIP, EP4R, Wadau wa Maendeleo (PCI Tanzania na BMZ 
Germany), Benki za NBC, NMB na CRDB. 
 
Mbunge wa Jimbo ametoa michango mingi na mikubwa kuchangia 
utekelezaji wa miradi inayoelezwa ndani ya kitabu hiki. Wanavijiji 
wamechangia nguvukazi na fedha taslimu. Baadhi ya Wazaliwa wa 
Musoma Vijijini wametoa michango yao na majina yao yametajwa 
ndani ya kitabu hiki. Michango kutoka kwa Wadau wengine wa 
Maendeleo ya Jimboni mwetu imeainishwa ndani ya kitabu hiki. 
 
Mbunge wa Jimbo anapenda kuwashukuru watu mbalimbali wenye 
fani mbalimbali anaofanya nao kazi za Jimbo la Musoma Vijijini. 
Orodha ni ndefu na kwa uwakilishi wao anamshukuru Mtendaji Mkuu 
(Webmaster) wa Tovuti ya Jimbo letu (www.musomavijijini.or.tz), 
Dkt Isack Kambira. 
 
Wengine wanaopewa shukrani ni Waandishi wa Habari 
wakiwakilishwa na Ndugu Sadick Hunga, John Makali na Shomari 
Binda. Wafanyakazi wa Ofisi ya Mbunge wanapewa shukrani nyingi 
kwa kazi zao nzuri - hao ni Vaileth Peter, Fedson Masawa, Verediana 
Mgoma na Hamisa Gamba. 
 
Shukrani za kipekee na za muhimu sana zinapewa WANANCHI wa 
Jimbo la Musoma Vijijini ambao kwa utashi wao wenyewe 
wameamua kutekeleza Ilani ya Uchaguzi wa Chama cha Mapinduzi 
(CCM) ya Mwaka 2020-2025. Miradi ya maendeleo inayotekelezwa 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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vijijini mwao inabuniwa, inachangiwa (nguvukazi na fedha taslimu), 
inatekelezwa na inatunzwa na wao wenyewe.  
 

Vilevile, wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanashirikana vizuri 
sana na Chama cha Mapinduzi (CCM) na Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania kwa manufaa makubwa ya ukuaji, uimarikaji 
wa uchumi na ustawi wa Jimbo letu la Musoma Vijijini. 
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