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UTANGULIZI 
Kitabu hiki ni moja ya chapisho linalotoa taarifa za utekelezaji wa 
Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ndani ya Jimbo la 
Musoma Vijijini kuanzia Mwaka 2020 hadi 2025 
 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo, ameweka utaratibu wa kuchapisha vitabu vinavyoelezea 
mafanikio ya utekelezaji wa Ilani za Uchaguzi za CCM ndani ya 
Jimbo lao kama ifuatavyo: 
 
Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2015-2020: 
     Vitabu viwili (2) vilichapishwa: 
     (i) Julai 7, 2019 (Volume I) 
     (ii) June 30, 2020 (Volume II) 
 
Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020-2025: 
Mashapisho ya utekelezaji wa Ilani hii ya Uchaguzi yameanza 
kutolewa kwenye vitabu kama ifuatavyo: 
      (iii) Juni 30, 2021 (Volume III) 
      (iv) June 30, 2022 (Volume IV) 
 
Jimbo la Musoma Vijijini lina jumla ya Kata 21 zenye Vijiji 68 na 
Vitongoji 374. Jimbo letu limechagua vipaumbele vitano kutoka 
ndani ya Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020-2025. 
Vipaumbele hivyo ni: (i) Elimu, (ii) Afya, (iii) Kilimo, Uvuvi na 
Ufugaji, (iv) Tabianchi na Mazingira, na (v) Michezo na Utamaduni. 
 
Maji, umeme, barabara, vyombo vya usafirishaji na mawasiliano, 
raslimali watu na taasisi za fedha na uchumi ni nyenzo muhimu 
zinazohitajika kufanikisha utekelezaji wa miradi inayoibuliwa kutoka 
kwenye vipaumbele vyetu vitano. 
 
Wanavijiji kwa kushirikiana na viongozi wao wa ngazi mbalimbali 
hupendekeza miradi ya maendeleo inayokidhi mahitaji yao, na 
huchangia nguvukazi na mali zao kwenye utekelezaji wa miradi ya 
chaguo lao. Uanzishwaji na utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya 
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wanavijiji unafuata taratibu na sheria zilizowekwa na Serikali yetu ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.  
 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Awamu ya Tano, 
chini ya uongozi mzuri wa Hayati Rais Dkt John Joseph Pombe 
Magufuli, na Serikali ya Awamu ya Sita chini ya uongozi mzuri wa 
Mheshimiwa Rais Dkt Samia Suluhu Hassan zinapongezwa sana na 
wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini kwa kuendelea kutoa fedha 
nyingi kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo inayoendelea 
kuboresha na kuimarisha uchumi na ustawi wa wananchi wa Jimbo 
hili. 
 
Kitabu hiki (Volume III) ni chapisho linaloelezea utekelezaji wa Ilani 
ya Uchaguzi ya CCM (2020-2025) ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini 
kwa kipindi cha mwaka mmoja wa fedha (1 Julai 2020-30 Juni 2021). 
Vilevile, taarifa hii inaonesha michango mingi na mikubwa 
iliyotolewa na Serikali Kuu, Mbunge wa Jimbo, Wanavijiji, baadhi ya 
Wazaliwa wa Jimboni mwetu, na Wadau wengine wa maendeleo ya 
Musoma Vijijini. 
 
Kitabu hiki, kama vilivyo vingine vyote vya taarifa za maendeleo ya 
Jimbo la Musoma Vijijini hugawiwa bure. Haviuzwi! 
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
WA  

MIRADI  
YA  

ELIMU 
 

(30 Juni 2021 – 1 Julai 2020) 
 

Tarehe 30 Juni 2021: Idadi ya shule Jimboni mwetu ni: 
*Shule Shikizi: 12 zinatumika na upanuzi wake unaendelea 
*Shule za Msingi: 111 Serikali & 3 Binafsi 

Maktaba 2 zimejengwa na zinatumika & 2 nyingine 
zinajengwa 

*Shule za Sekondari: 21 Kata/Serikali, 2 Binafsi & 4 zinajengwa (Kata) 
       3 zina Maabara 3 (fizikia, kemia na baiolojia) 
      18 zinaendelea kujenga Maabara hizo 
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WANANCHI NA SERIKALI WASHIRIKIANA KUBORESHA 
MIUNDOMBINU YA RUSOLI SEKONDARI 

Posted on May 16, 2021 

 
WANAVIJIJI na VIONGOZI wao (akiwemo Diwani wao                         

Mhe Boaz Nyeura) washiriki kwenye ujenzi wa Chumba kimoja cha 
Darasa cha RUSOLI SEKONDARI 

RUSOLI SEKONDARI ni Shule ya Kata ya Rusoli iliyofunguliwa 
Mwaka 2010. Kata hii ina Vijiji 3 ambavyo ni: Buanga, Kwikerege na 
Rusoli. 
 
IDADI YA VYUMBA VYA MADARASA 
MWALIMU MKUU wa Sekondari hii, Mwalimu Tausi Juma 
amesema kuwa Shule ina jumla ya WANAFUNZI 444. Mahitaji ya 
Vyumba vya Madarasa ni 12 vilivyopo ni 10. 
 

Kutokana na Ufaulu wa Wanafunzi wengi wa Darasa la VII 
kuongezeka, kuna MIRUNDIKANO mikubwa ya WANAFUNZI 
madarasani. Kwa mfano, KIDATO cha KWANZA chumba kimoja 
cha Darasa kina WANAFUNZI 54 badala ya 40! 
 

MAABARA 3 (Fizikia, Kemia & Bailojia) 
SEKONDARI hii inazo MAABARA zote tatu ambazo vyumba vyake 
vimo ndani ya JENGO moja. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/16/wananchi-na-serikali-washirikiana-kuboresha-miundombinu-ya-rusoli-sekondari/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/16/wananchi-na-serikali-washirikiana-kuboresha-miundombinu-ya-rusoli-sekondari/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/16/wananchi-na-serikali-washirikiana-kuboresha-miundombinu-ya-rusoli-sekondari/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/05/rusori.png
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SERIKALI ilitoa Tsh MILIONI 20 kuboresha na kukamilisha 
Maabara ya Kemia, na hivi karibuni SERIKALI imetoa tena Tsh 
MILIONI 30 kuboresha na kukamilisha Maabara ya Fizikia. 
 
UJENZI WA VYUMBA VIPYA VYA DARASA 
MTENDAJI KATA ya Rusoli, Ndugu Goodluck Mazige amesema 
WANANCHI WAMEAMUA kujenga VYUMBA VIPYA 3 VYA 
MADARASA ili kuondoa MIRUNDIKANO ya WANAFUNZI 
madarasani. 
 

KIONGOZI huyo, na DIWANI wa Kata hiyo, Mhe Boaz Nyeura 
wamesema wanaanza na ujenzi wa chumba kimoja cha Darasa 
ambacho kitakamilika kabla ya tarehe 30.5.2021 
 
MICHANGO YA WANAVIJIJI 
*NGUVUKAZI ya kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji. 
*Tsh 5,000 kuchangwa na kila KAYA ndani ya KATA hiyo ya 
Rusoli. 
 
DIWANI Mhe Boaz Nyeura anaomba WADAU wa MAENDELEO 
wakiwemo WAZALIWA na Kata hiyo wajitokeze na kuchangia 
ujenzi wa Vyumba Vipya 3 vya Madarasa ya Sekondari yao. 
 

DIWANI huyo anatoa SHUKRANI nyingi sana kwa wanaochangia 
UBORESHAJI wa MIUNDOMBINU ya RUSOLI SEKONDARI 
ambao ni: 
*WANAVIJIJI wa Kata yao 
*SERIKALI yetu 
*WAZALIWA wa Kata hiyo ambao ni: Profesa Lawrence Mseru, 

William Makunja, Berias Mkama, Jeff Makongo, Laiton Samamba, 
Robert Masige, Majura Maingu, Feada Manyiri na Stephan Kaema. 

 
*YEBHE CHIKOMESHE ni Kikundi cha WAZALIWA wa Kijiji cha 
Rusoli ambacho KINACHANGIA MAENDELEO ya nyumbani 
kwao yakiwemo ya Rusoli Sekondari. Kikundi hiki kimechimba 
KISIMA cha MAJI ya Kijijini kwao. Vilevile, Kikundi hiki kilinunua 
VIFAA vya MAABARA vya Rusoli Sekondari na hivi karibuni 
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kimenunua Computer na Photocopy ya Sekondari hiyo –
 HONGERENI SANA SANA! 

 
MICHANGO YA MBUNGE WA JIMBO 
*Saruji Mifuko 70 
*Kuchangia kulipa POSHO ya Mwalimu wa Kujitolea wa Masomo ya 
Sayansi kwa mwaka mmoja. 

*Vitabu vingi vya Maktaba 
 
MATOKEO YA KIDATO CHA II (2020) 
Jumla ya Watahiniwa: 107 
Div I = 6     Div II= 9   Div III = 26   Div IV= 66 

 
MATOKEO YA KIDATO CHA IV (2020) 
Jumla ya Watahiniwa: 64 
Div = 1      Div II = 6   Div III = 7  Div IV = 44   Div O = 6 

 
KARIBUNI TUCHANGIE MAENDELEO YA RUSOLI 
SEKONDARI 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SEKONDARI MPYA ILIYOFUNGULIWA MWAKA HUU 
(2021) YAANZA UJENZI WA MADARASA MAPYA 

YATAKAYOHITAJIKA MWAKANI (2022) 
Posted on April 25, 2021 

 
Ujenzi unaoendelea wa Vyumba vipya vya Madarasa 

vitakavyohitajika Mwakani (Januari 2022) kwenye SEKONDARI 
MPYA iliyofunguliwa Mwaka huu. 

KIGERA SEKONDARI ni Shule mpya iliyoanza ujenzi wake Mwaka 
2019 kwa NGUVU za WANANCHI wa Vijiji 2 wakishirikiana na 
WADAU wa MAENDELEO (Wazaliwa wa Vijiji hivyo viwili) na 
VIONGOZI wao (Madiwani 2 kwa nyakati tofauti, na Mbunge wa 
Jimbo). 
 
SEKONDARI hii ni ya Vijiji 2 vya Kakisheri na Kigera vyote vya 
Kata ya Nyakatende. Hii ni SEKONDARI ya PILI ya Kata hii. 
Sekondari yake ya KWANZA (Nyakatende Sekondari) iko Kijijini 
Nyakatende. 
 
MIUNDOMBINU ILIYOKWISHAKAMILISHWA 
*Vyumba Vipya 2 vya Madarasa vinavyotumiwa na Kidato cha 
Kwanza 
*Choo chenye Matundu 11 
*Jengo la Utawala lenye Ofisi 9 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/25/sekondari-mpya-iliyofunguliwa-mwaka-huu-2021-yaanza-ujenzi-wa-madarasa-mapya-yatakayohitajika-mwakani-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/25/sekondari-mpya-iliyofunguliwa-mwaka-huu-2021-yaanza-ujenzi-wa-madarasa-mapya-yatakayohitajika-mwakani-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/25/sekondari-mpya-iliyofunguliwa-mwaka-huu-2021-yaanza-ujenzi-wa-madarasa-mapya-yatakayohitajika-mwakani-2022/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/25/sekondari-mpya-iliyofunguliwa-mwaka-huu-2021-yaanza-ujenzi-wa-madarasa-mapya-yatakayohitajika-mwakani-2022/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/04/kigera3.png
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SHULE KUFUNGULIWA 
KIGERA Sekondari ilifunguliwa rasmi tarehe 22.2.2021 na tayari 
WANAFUNZI 122 wa KIDATO cha KWANZA wameanza masomo 
shuleni hapo. 
 
IDADI YA WALIMU 
*SEKONDARI hii mpya ina WALIMU 5 wa kuajiriwa na 
MWALIMU 1 wa kujitolea. 

 

UJENZI UNAOENDELEA 
*Nyumba ya Mwalimu (inakamilishwa) 
*Maabara 3 (zinakamilishwa) 
 
WACHANGIAJI WA AWAMU YA KWANZA YA UJENZI 
(2019-2021): 
*WANAVIJIJI – Nguvukazi (kusomba mawe, kokoto, mchanga na 
maji) 
*WANAVIJIJI – Fedha taslimu Shilingi 2,000 kwa kila Mkazi (ndani 
ya Vijiji hivyo viwili) mwenye umri wa zaidi ya Miaka 18 

*WAZALIWA wa Vijiji 2 – kulipa gharama za Mafundi 
*MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo 

• Saruji Mifuko 150 
• Mabati 108 

*MBUNGE huyo wa JIMBO amelipia PANGO la miezi 6 (Februari – 
Julai 2021) ili WALIMU 2 wapate makazi Kijijini Kigera karibu na 
Sekondari hiyo. 

 

MFUKO WA JIMBO UMECHANGIA 
*Saruji Mifuko 300 
*Mabati 216 
*HALMASHAURI (Musoma DC) Tsh Milioni 5 
 
MADAWATI NA SAMANI ZA OFISI ZA WALIMU 
*WAZAZI wa WANAFUNZI 122 wa Kidato cha kwanza 
wamechangia 

• Madawati 
*DIWANI wa Kata ya Nyakatende, Mhe Marere John Kisha 
amechangia 

• Samani za Ofisi za Walimu (Viti 8 na Meza 4) 
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MAJI YA BOMBA 
RUWASA WILAYA inakamilisha ujenzi wa Miundombinu ya MAJI 
ya BOMBA (kutoka Ziwa Victoria) ya Sekondari hii. 
 
UJENZI WA VYUMBA VIPYA 3 VYA MADARASA YA 
MWAKANI (2022) 
MAOTEO ya WANAFUNZI wa KIDATO cha KWANZA wa 
Mwakani (2022) ni kupokea WANAFUNZI kati ya 132 na 150 
kwenye Sekondari hii. 
 
Kwa hiyo, vinahitajika VYUMBA (vingine) VIPYA 3 vya Madarasa. 
 
UJENZI WA AWAMU YA PILI (kuanzia April 2021 na 
kuendelea) 
WANAVIJIJI wenye Sekondari hii (Vijiji 2 – Kakisheri & Kigera) 
WAMEANZA ujenzi wa VYUMBA hivyo 3 vitakavyohitajika 
mwakani (Januari 2022) na BOMA la CHUMBA kipya cha kwanza 
litakamilika kabla ya tarehe 30.4.2021. Ujenzi utaendelea na 
kuhakikisha ifikapo Septemba 2021, MABOMA mengine mawili (2) 
yatakuwa yamekamilishwa. 
 
WACHANGIAJI WA UJENZI WA AWAMU YA PILI 
*WANAVIJIJI wa Vijiji 2 wanaendelea kujitolea (NGUVUKAZI) 
kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji. 

 
*WANAVIJIJI hao wanachangia fedha taslimu Shilingi 1,000 kwa 
kila mwenye umri wa zaidi ya miaka 18. 

 
*MZALIWA wa Kijiji cha Kigera, Ndugu Lucas Mashauri – ameanza 
kuchangia ujenzi huu mpya kwa kutoa Saruji Mifuko 10. 

 
*Ndugu Lucas Mashauri ni MCHANGIAJI MKUU wa Miradi ya 
Maendeleo ya Kata ya kwao ya Nyakatende – HONGERA SANA 
NDUGU YETU! 
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TUNAKARIBISHWA KUCHANGIA UJENZI WA 
SEKONDARI MPYA YA KIGERA 

 
Mwenyekiti wa Kijiji cha Kigera, Ndugu Magafu Katura anaendelea 
KUWAKARABISHA WADAU wa MAENDELEO kuchangia ujenzi 
huu unaoenda kwa KASI kubwa na UBORA wa juu. 
 
Aidha, MWENYEKITI huyo anatoa shukrani za dhati kwa 
WANAVIJIJI na WAZALIWA wa Vijiji vya Kakisheri na Kigera, 
DIWANI na MBUNGE wao kwa MICHANGO yao kwenye Mradi 
huu wa Maendeleo ya Wananchi wa Kata ya Nyakatende. 
 
SHUKRANI za kipekee wanapewa Mkuu wa Wilaya (DC), Dr Vicent 
Naano Anney kwa usimamiaji mzuri na makini wa ujenzi wa 
KIGERA SEKONDARI. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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KATA YA KIRIBA YAANZA UJENZI WA SEKONDARI 
YA PILI 

Posted on May 21, 2021 

 
Picha hii inaonesha baadhi ya Wananchi wa Kijiji cha Bwai 

Kumsoma wakiwa kwenye ujenzi wa Sekondari yao mpya, BWAI 
SEKONDARI, inayotarajiwa kufunguliwa mwakani (Januari 2022). 

Hii itakuwa SEKONDARI ya PILI ya Kata ya Kiriba. 

UMBALI MREFU wa kutembea na MIRUNDIKANO ya Wanafunzi 
madarasani ni sababu kuu zinazofanya baadhi ya KATA za Jimbo la 
Musoma Vijijini KUAMUA kuwa na SEKONDARI zaidi ya moja. 
 
KATA ya KIRIBA inayoundwa na Vijiji vitatu (3) ambavyo ni Bwai 
Kwitururu, Bwai Kumsoma, na Kiriba ina Sekondari moja ya Kata 
(KIRIBA SEKONDARI) iliyojengwa Kijijini Bwai Kwitururu. 
 
SEKONDARI hii ilifunguliwa Mwaka 2006, na ina jumla ya 
WANAFUNZI 731 (Kidato cha 1-4). 
 
WANAFUNZI wa Vijiji vya Bwai Kumsoma na Kiriba wanalazimika 
kutembea umbali wa kati ya KILOMITA 5 hadi 12 kwenda 
masomoni KIRIBA SEKONDARI. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/21/kata-ya-kiriba-yaanza-ujenzi-wa-sekondari-ya-pili/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/21/kata-ya-kiriba-yaanza-ujenzi-wa-sekondari-ya-pili/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/21/kata-ya-kiriba-yaanza-ujenzi-wa-sekondari-ya-pili/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/05/kiriba3.png
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Vilevile, kuna MIRUNDIKANO mikubwa ya Wanafunzi madarasani. 
Kwa mfano, Wanafunzi wa KIDATO cha KWANZA wako sitini (60) 
ndani ya chumba kimoja cha darasa. 
 
WANANCHI WAAMUA KUJENGA SEKONDARI YA PILI YA 
KATA 
KIJIJI cha Bwai Kumsoma chenye WAKAZI 10,500 KIMEAMUA 
kujenga SEKONDARI yake ili KUTATUA MATATIZO yaliyotajwa 
hapo juu. 
 
SEKONDARI inayojegwa na KIJIJI kimoja hiki, chenye 
VITONGOJI NANE (8), itaitwa BWAI SEKONDARI na inajengwa 
ndani ya KITONGOJI cha BUSIKWA 
 
WANAFUNZI wa kujiunga na SEKONDARI inayojengwa wapo wa 
kutosha kwani Kijiji cha Bwai Kumsoma kina SHULE za MSINGI 
TATU (3), na Wanafunzi wa Vijiji vingine viwili vya Kata hii 
watakaribishwa kujiunga na BWAI SEKONDARI inayotarajiwa 
kufunguliwa mwakani (Januari 2022). 
 
MAOTEO ya WANAFUNZI watakaojiunga na Kidato cha Kwanza 
mwakani (Januari 2022) kwenye Sekondari hii mpya ni kati ya 150 na 
170. 
 
MABOMA YANAYOJENGWA KWENYE SEKONDARI MPYA 
Mwenyekiti wa Serikali ya Kijiji cha Bwai Kumsoma, Ndugu PIMA 
MASINDE KITUNDU ameeleza kwamba ujenzi wa Shule hii ulianza 
rasmi mwezi uliopita (Aprili 2021), na unatekelezwa kwa mpangilio 
ufuatayo: 
*Boma la Vyumba 3 vya Madarasa 
*Vyoo vya Wanafunzi na Walimu 
*Boma la Jengo la Utawala 
*Maabara 3 (Fizikia, Kemia na Bailojia) 
*Boma la Nyumba ya Mkuu wa Shule 
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MTENDAJI KATA, Ndugu Pendo Isaach Mwita, na MRATIBU 
ELIMU KATA, Mwl Beatrice Ndosi, wanafuatilia kwa karibu sana 
ujenzi wa Sekondari hii mpya – TUNAWASHUKURU SANA! 
 
WACHANGIAJI WA MRADI HUU WA UJENZI 
MICHANGO itatolewa kwa awamu mbalimbali na kwa kuanzia: 
*NGUVUKAZI za Wanakijiji zitatumika kusomba mawe, kokoto, 
mchanga na maji. 

*FEDHA taslimu, Tsh 10,000/= kwa kila mkazi mwenye umri kati ya 
miaka 18 na 59 

*DIWANI wa Viti Maalum, Ndugu FLORA MAGWA ameanza 
kuchangia kwa kutoa SARUJI MIFUKO 5 (mitano) 

*MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo ameanza kuchangia 
kwa kutoa SARUJI MIFUKO 50 (hamsini) 

 
WANAKIJIJI WANAOMBA TUSHIRIKIANE NAO KUJENGA 
SEKONDARI MPYA 
MWENYEKITI Ndugu Pima Masinde Kitundu, kwa niaba ya 
Wananchi na Serikali ya Kijiji cha Bwai Kumsoma, anaomba 
WADAU wa MAENDELEO wakiwemo WAZALIWA wa KATA ya 
KIRIBA wajitokeze kuchangia MRADI huu wa ujenzi wa 
SEKONDARI ya pili ya Kata yao. 
 
ELIMU NI KIPAUMBELE CHA KWANZA MUSOMA 
VIJIJINI (KATA 21) 
 
*Tunazo Sekondari 21 za Kata 
*Tunazo Sekondari 2 za Binafsi 
*Tunajenga Sekondari Mpya 4 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SEKONDARI YA KATA YAJENGA MAABARA YA 
KIWANGO KIZURI 

Posted on February 28, 2021 

 
MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo akikakugua 

MAABARA ya KEMIA na VYUMBA VIPYA 4 vya MADARASA ya 
Dan Mapigano Memorial Secondary School ya Kata ya Bugoji 

JIMBO la Musoma Vijijini lina KATA 21 lenye jumla ya VIJIJI 68. 

IDADI YA SEKONDARI JIMBONI 
*21 za Kata/Serikali 
*2 Binafsi 
*4 MPYA zinajengwa vijiji vya Kabegi, Nyasaungu, Nyegina na Seka 
*7 MPYA zimepangwa kuanza kujengwa Mwaka huu (2021): vijijini 
Bukumi, Busamba, Bwai, Kataryo/Mayani, Kurwaki/Nyang’oma, 
Muhoji na Wanyere. 
 
UJENZI WA MAABARA KWENYE SEKONDARI ZA 
JIMBONI 
*Kila SEKONDARI iko kwenye hatua mbalimbali za ujenzi wa 
MAABARA 3 – Biology, Chemistry and Physics 

 
DAN MAPIGANO MEMORIAL SECONDARY SCHOOL 
SEKONDARI ilifunguliwa Mwaka jana (2020) na ina jumla ya 
WANAFUNZI 265 (139 Form I & 126 Form II). WALIMU wapo 6 
na wote wameajiriwa na SERIKALI. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/28/sekondari-ya-kata-yajenga-maabara-ya-kiwango-kizuri/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/28/sekondari-ya-kata-yajenga-maabara-ya-kiwango-kizuri/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/28/sekondari-ya-kata-yajenga-maabara-ya-kiwango-kizuri/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/maabarakiwng.png
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WANAOTOA MICHANGO YA UJENZI WAKE 
*Wanavijiji 
*Serikali 
*Diwani wa Kata 
*Mbunge wa Jimbo 
*Wazaliwa wa baadhi ya Vijiji 

UJENZI uliokwishakamilika: 
*Vyumba 5 vya Madarasa 
*Ofisi 2 za Walimu 
*Choo chenye Matundu 8 

UJENZI unaondelea: 
*Vyumba 4 vya Madarasa 
*Maabara 3 
*Ofisi 1 ya Walimu 
*Choo chenye Matundu 8 
*Nyumba 1 ya Walimu 
 
Jumamosi, 27.2.2021, MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo 
alikagua ujenzi unaondelea kwenye SEKONDARI hii ya KATA ya 
BUGOJI yenye Vijiji 3 – Bugoji, Kaburabura na Kanderema. 
 
MAABARA ZINAZOJENGWA 
SERIKALI imetoa Tsh MILIONI 50 kuchangia ujenzi wa 
MAABARA Shuleni hapo – TUNAISHUKURU SANA SERIKALI 
YETU KWA MCHANGO HUU MUHIMU SANA! 
WANAVIJIJI wanachangia NGUVUKAZI kwenye ujenzi wa 
MAABARA hizi. 

MAABARA YA KEMIA 
UBORA wa MAABARA hii ni wa kiwango kizuri, na ujenzi wake 
utakamilika kabla ya tarehe 15 Machi 2021. 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MBUNGE WA JIMBO AWATOA WANAFUNZI 
WANAOJIFUNZIA MCHANGANI NA AKODISHIA NYUMBA 
KIJIJINI ITUMIWE NA WALIMU WA SEKONDARI MPYA 

Posted on February 28, 2021 

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo, 

alipokuwa Kigera Sekondari (Kata ya Nyakatende) na Shule Shikizi 
Egenge (Kata ya Etaro) 

MBUNGE wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
anakagua ujenzi unaoendelea kwenye SHULE za MSINGI na 
SEKONDARI za Jimbo hilo. 

SHULE SHIKIZI EGENGE 
Shule hii iko kwenye Kitongoji cha Egenge, Kijiji cha Busamba, Kata 
ya Etaro. 

IDADI ya WANAFUNZI wa Shule hii ni kama ifuatavyo: 60 Awali, 
30 Darasa la I na 60 Darasa la II. 

Prof Sospeter MUHONGO ameamua KUNUNUA VIBAO vya 
KUJIFUNZIA vya Wanafunzi wa DARASA LA AWALI na wa 
DARASA LA KWANZA baada ya kuambiwa kwamba Wanafunzi 
hao wanajifunza kwa KUANDIKA MCHANGANI. 

Vilevile, Mbunge huyo amekubali KUEZEKA PAA la Vyumba 2 vya 
Madarasa vinavyojengwa hapo. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/28/mbunge-wa-jimbo-awatoa-wanafunzi-wajifunzia-mchangani-na-akodishia-nyumba-kijijini-itumiwe-na-walimu-wa-sekondari-mpya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/28/mbunge-wa-jimbo-awatoa-wanafunzi-wajifunzia-mchangani-na-akodishia-nyumba-kijijini-itumiwe-na-walimu-wa-sekondari-mpya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/28/mbunge-wa-jimbo-awatoa-wanafunzi-wajifunzia-mchangani-na-akodishia-nyumba-kijijini-itumiwe-na-walimu-wa-sekondari-mpya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/28/mbunge-wa-jimbo-awatoa-wanafunzi-wajifunzia-mchangani-na-akodishia-nyumba-kijijini-itumiwe-na-walimu-wa-sekondari-mpya/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/etaro2.png
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Shule ina Vyumba 4 vya Madarasa vilivyojengwa na SERIKALI 
(Miradi ya EQUIP & EP4R) kwa kushirikiana na WANANCHI wa 
Kitongoji cha Egenge. 

Vilevile, WANANCHI hao wanajenga Vyumba vingine 4 kwa 
kushirikiana na DIWANI na MBUNGE wao wa Jimbo. 

LENGO KUU ni Shule SHIKIZI EGENGE iwe na MIUNDOMBINU 
ya Shule kamili ya Msingi kabla ya tarehe 30 Disemba 2021. 

SEKONDARI MPYA YAFUNGULIWA KIJIJINI KIGERA 
KIGERA Sekondari imefunguliwa Jumatatu, tarehe 22.2.2021 na 
tayari WANAFUNZI 103 kati ya 122 wa Kidato cha Kwanza 
wameanza masomo. 

WALIMU 5 ni wa kuajiriwa na Serikali na 1 ni wa kujitolea. 

UJENZI unaendelea kwa kasi kubwa na MAABARA zitakamilika 
kabla ya tarehe 1.6.2021. 

SEKONDARI hii MPYA ni kati ya Sekondari mpya 5 zinazojengwa 
Jimboni mwetu, na nyingine 4 zitaanza kujengwa mwaka huu. 

MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo ametembelea 
Sekondari hiyo mpya na kutatua tatizo la MAKAZI ya WALIMU 
hapo Kijijini. 

MBUNGE huyo ameamua kulipia PANGO la MIEZI 6 ili WALIMU 
2 waweze kupata MAKAZI hapo Kijijini, karibu na Sekondari hiyo. 

ELIMU NDIYO INJINI KUU YA MAENDELEO NA USTAWI 
WA JAMII 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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UJENZI WA VIWANGO VIZURI VYA SEKONDARI MPYA 
YA KATA: MIUNDOMBINU YA MAJI INAJENGWA 

Posted on February 8, 2021 

 
MIUNDOMBINU ya KIGERA SEKONDARI ambayo itafunguliwa 

Mwezi huu (Februari 2021) 

KATA ya NYAKATENDE inayoundwa na Vijiji 4 vya Kakisheri, 
Kamguruki, Kigera na Nyakatende ina SEKONDARI MOJA 
inayohudumia VIJIJI hivyo na Vijiji vya Kata jirani ya IFULIFU. 

Kwa hiyo, SEKONDARI moja hiyo inakabiliwa na MATATIZO ya 
MIRUNDIKANO ya WANAFUNZI madarasani, na wengine 
wanatembea umbali wa zaidi ya KILOMITA 10 kwenda masomoni. 

WANANCHI wa Vijiji 2 (Kigera na Kakisheri) wameamua 
KUJENGA SEKONDARI yao ambayo itakuwa ni Sekondari ya pili 
ndani ya Kata hiyo (Nyakatende), na inaitwa KIGERA 
SECONDARY SCHOOL. 

UJENZI WA UBORA WA JUU 
AFISA ELIMU na WATAALAMU wa ujenzi wa Halmashauri yetu 
wanakiri kwamba KIGERA SEKONDARI inajengwa kwa kuzingatia 
matakwa ya ujenzi yanayotolewa na SERIKALI yetu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/08/ujenzi-wa-viwango-vizuri-vya-sekondari-mpya-ya-kata-miundombinu-ya-maji-inajengwa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/08/ujenzi-wa-viwango-vizuri-vya-sekondari-mpya-ya-kata-miundombinu-ya-maji-inajengwa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/08/ujenzi-wa-viwango-vizuri-vya-sekondari-mpya-ya-kata-miundombinu-ya-maji-inajengwa/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/secmpya.png


21 
 

PONGEZI nyingi ziende kwa WANAVIJIJI na WAZALIWA wa 
Vijiji hivyo, na UONGOZI mzuri na madhubuti wa Mwenyekiti wa 
Serikali ya Kijiji cha Kigera, Ndugu Magafu Katura. 

MICHANGO YA UJENZI 
Michango ya ujenzi wa Sekondari hii inatolewa na: 

*WANAVIJIJI – Nguvukazi, yaani kusomba mawe, kokoto, mchanga 
na maji. 

*WANAVIJIJI – Fedha taslimu, Shilingi 2,000 kwa kila MKAZI wa 
Vijiji hivyo viwili na mwenye umri wa zaidi ya miaka 18. 

*WAZALIWA wa Vijiji 2 hivyo. Hawa wanalipa gharama za 
mafundi na wananunua baadhi ya vifaa vya ujenzi. 

*MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo amekwishachangia 
SARUJI MIFUKO 150 na MABATI 108 

*MFUKO wa JIMBO umechangia SARUJI MIFUKO 300 na 
MABATI 216. 

*HALMASHAURI yetu imechangia Shillingi 5,000,000/= (Tshs 5m) 

MADAWATI NA SAMANI ZA OFISI 
*WAZAZI wa WANAFUNZI 124 watakaoanza masomo KIGERA 
SEKONDARI wametengeneza Madawati. 

*DIWANI wa Kata ya Nyakatende, Mhe Marere John Kisha 
amechangia Samani za Ofisi za Walimu (Viti 8 na meza 4) 

MIUNDOMBINU YA MAJI INAJENGWA 
*RUWASA inakamilisha ujenzi wa MIUNDOMBINU ya MAJI kwa 
ajili ya matumizi ya Sekondari hiyo mpya – hii ni sehemu ya MRADI 
wa RUWASA wa USAMBAZAJI MAJI (kutoka Ziwa Victoria) 
kwenye Kata ya Nyakatende. 
 
MIUNDOMBINU INAYOKAMILISHWA ILI SEKONDARI 
IFUNGULIWE 
*Vyumba 2 vya Madarasa vimekamilika 
*Jengo la Utawala lenye Ofisi 9 limekamilika. 
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*Boma la CHOO cha Matundu 11. Tundu 1 la choo ni kwa ajili ya 
wanafunzi wenye mahitaji maalum – limekamilika 

*Ujenzi wa CHOO cha WALIMU umeanza. 
*Boma la MAABARA 3 linakamilishwa 
*Nyumba 1 ya MWALIMU imeanza kujengwa 
 
WANAFUNZI WALIOFAULU KUINGIA KIDATO CHA 
KWANZA 
WANAFUNZI 191 wa Kata ya Nyakatende wamefaulu kujiunga na 
Kidato cha Kwanza. Hivyo, WANAFUNZI hao 191 watagawanywa 
kwenye SEKONDARI 2 za Kata hiyo yaani, Nyakatende Sekondari 
na Kigera Sekondari (itakayofunguliwa Mwezi huu, Februari 2021). 
Kigera Sekondari iko tayari kupokea wanafunzi wa Kidato cha 
Kwanza, na tayari ina: 
*Vyumba 2 vya Madarasa 
*Choo chenye Matundu 11 
*Madawati ya Wanafunzi 
*Viti na Meza za Walimu 
*Miundombinu ya Maji ya RUWASA 
 
ELIMU NI INJINI YA UCHUMI, MAENDELEO NA USITAWI 

IMARA WA KILA TAIFA 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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FEDHA ZA MFUKO WA JIMBO ZACHANGIA 
UKAMILISHAJI WA MIUNDOMBINU YA SHULE ZA 

MUSOMA VIJIJINI 
Posted on January 10, 2021 

 
Baadhi ya MIUNDOMBINU inayojengwa kwenye SEKONDARI 

MPYA ya VIJIJI 2 (Kakisheri & Kigera) vya Kata ya Nyakatende. 
SEKONDARI hii itafunguliwa Mwezi huu, Januari 2021. 

UJENZI na UBORESHAJI wa MIUNDOMBINU ya SHULE zote za 
Jimboni mwetu unachangiwa na: 
*Wanavijiji 
*Serikali 
*Mbunge wa Jimbo 
*Wadau wa Maendeleo, k.m. PCI Tanzania, na Benki za NMB, 

CRDB na TPB 
*Wazaliwa wa baadhi ya Vijiji 
 
IDADI YA SHULE NDANI YA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 
(Jimbo lina Vijiji 68, Kata 21) 
 
(i) SHULE SHIKIZI: 12 

Ujenzi na upanuzi wa Shule hizi unaendelea. Baadhi ya Shule hizo 
tayari zinatoa ELIMU ya AWALI ya WATOTO wa chini ya 
MIAKA 6. 

 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/10/fedha-za-mfuko-wa-jimbo-zachangia-ukamilishaji-wa-miundombinu-ya-shule-za-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/10/fedha-za-mfuko-wa-jimbo-zachangia-ukamilishaji-wa-miundombinu-ya-shule-za-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/10/fedha-za-mfuko-wa-jimbo-zachangia-ukamilishaji-wa-miundombinu-ya-shule-za-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/10/fedha-za-mfuko-wa-jimbo-zachangia-ukamilishaji-wa-miundombinu-ya-shule-za-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/01/shule3.png
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(ii) SHULE ZA MSINGI: 111 
Vyumba vipya vya Madarasa vinaendelea kujengwa na kuboreshwa 
kwenye shule hizi.  
 
Vyumba VIPYA 380 vimejengwa kwenye shule hizi ndani ya miaka 
mitano (2016-2020). 
 
MAKTABA zinaendelewa kujengwa (nyingine tayari zimekamilika 
na zinatumika) kwenye baadhi ya shule hizi MIUNDOMBINU 
mingine inaendelea kujengwa na kuboreshwa, hasa NYUMBA mpya 
za WALIMU na VYOO vipya. 
 
(iii) SHULE ZA MSINGI ZA BINAFSI: 3 

*Zipo Shule za Binafsi 3 ndani ya Jimbo letu. 
 
(iv) SEKONDARI ZA KATA: 

20 + 5 mpya SEKONDARI MPYA zilizofunguliwa Mwaka jana 
(2020) ni mbili: 

*Dan Mapigano Memorial Secondary School ya Kata ya Bugoji 
*Busambara Secondary School ya Kata ya Busambara 

 
Vyumba VIPYA 120 vimejengwa kwenye Sekondari zetu 20 ndani ya 
miaka mitano (2016-2020). 
 
(v) SEKONDARIZA BINAFSI: 2 

*Zipo Sekondari 2 za Madhehebu ya Dini ya Katoliki (RC) na 
Wasabato (SDA) 

 
(vi) SEKONDARI MPYA ZA KATA ZINAZOJENGWA 
SEKONDARI zinazojengwa na zitakazofunguliwa Mwaka huu 
(2021) ni: 
*Seka Secondary School ya Kata ya Nyamrandirira (Sekondari ya pili 

ya Kata) 
*Nyasaungu Secondary School ya Kata ya Ifulifu (Sekondari ya 

kwanza ya Kata) 
*Kigera Secondary School, Kata ya Nyakatende (Sekondari ya pili ya 

Kata) 
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*Bukwaya Secondary School ya Kata ya Nyegina inakamilisha 
miundombinu (Sekondari ya pili ya Kata) 

*Ifulifu Secondary School ya Kata ya Ifulifu inayojengwa Kijijini 
Kabegi. Inakamilisha miundombinu (Sekondari ya Kata ya pili) 

 
USIMAMIAJI MZURI & MADHUBUTI 

*MKUU wa Wilaya (DC), Dr Vicent Anney Naano anapongezwa 
sana kwa KUSIMAMIA ujenzi huu na mwingine, kwa 
MAFANIKIO makubwa, tokea Mwaka 2016. 

 
MGAO WA FEDHA ZA MFUKO WA JIMBO 
(Jan 2021, Tshs 52.43m) 
 

MANUNUZI & UGAWAJI: 
*Mabati: 1,134 
*Saruji Mifuko (supa):1,020 
JUMLA: Tshs 52,176,378 (Tshs 52.18m) 

*HALMASHAURI yetu ndiyo inayotunza FEDHA za MFUKO wa 
JIMBO, na ndiyo inafanya MANUNUZI ya VIFAA vya UJENZI 
baada ya kupewa MAELEKEZO kutoka kwenye Kamati ya Mfuko 
wa Jimbo chini ya Mwenyekiti wake, Mbunge wa Jimbo, Prof 
Sospeter Muhongo 

 
MGAO – MALENGO 
*Kukamilisha MIUNDOMBINU ya SHULE MPYA ili zifunguliwe 
Mwaka huu (2021). 

*Kuongeza idadi ya Vyumba VIPYA vya Madarasa kwenye 
Sekondari zilizofunguliwa Mwaka jana (2020) 

 
SEKONDARI MPYA (2021): 
(1) SEKA SECONDARY SCHOOL 
(Kata ya Nyamrandirira) 
*Mabati 216 
*Saruji Mifuko 200 
 

(2) KIGERA SECONDARY SCHOOL 
(Kata ya Nyakatende) 
*Mabati 216 
*Saruji Mifuko 200 
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(3) NYASAUNGU SECONDARY SCHOOL 
(Kata ya Ifulifu) 
*Mabati 54 
*Saruji Mifuko 80 
 

SEKONDARI MPYA ZA MWAKA JANA (2020) 
(4) DAN MAPIGANO MEMORIAL SECONDARY SCHOOL 
(Kata ya Bugoji) 
*Mabati 216 
*Saruji Mifuko 180 
 
(5) BUSAMBARA SECONDARY SCHOOL 
(Kata ya Busambara) 
*Mabati 216 
*Saruji Mifuko 180 
 
SHULE ZA MSINGI MPYA 
(6) MWIKOKO SHULE SHIKIZI 
(Kitongoji cha Mwikoko, Kijiji cha Chitare, Kata ya Makojo) 
*Mabati 108 
*Saruji Mifuko 80 
 
(7) NYASAENGE SHULE SHIKIZI 
(Kitongoji cha Nyasaenge, Kijiji cha Kataryo, Kata ya Tegeruka) 
*Mabati 108 
*Saruji Mifuko 100 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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KATA YA NYAMRANDIRIRA YADHAMIRIA KUPATA 
SEKONDARI YAKE YA PILI ITAKAYOFUNGULIWA 

JANUARI 2021 
Posted on January 1, 2021 
 

 
MIUNDOMBINU ya SEKA SEKONDARI inavyoendelea kujengwa 

Kijijini Seka, Kata ya Nyamrandirira. 

Kata ya Nyamrandirira inaundwa na Vijiji Vitano (5) ambavyo ni: 
Chumwi, Kaboni, Kasoma, Mikuyu na Seka. 
 

Kata hii ina Sekondari moja tu iliyoko Kijijini Kasoma (KASOMA 
SECONDARY SCHOOL) yenye Kidato cha kwanza hadi cha sita. 
UMBALI MREFU wa zaidi ya km 10 wa kutembea kwa Wanafunzi 
walio wengi, na MIRUNDIKANO yao Madarasani ni sababu 
zilizowafanya WANANCHI wa Kata hii kuamua kujenga 
SEKONDARI ya pili Kijijini Seka (SEKA SECONDARY 
SCHOOL). 
 

Akizungumza na Msaidizi wa Mbunge wa Jimbo la Musoma 
Vijijini, Ndugu Fedson Masawa, DIWANI wa Kata ya 
Nyamrandirira, Mhe Nyeoja Wanjara amesema kuwa lengo lao ni 
kukamilisha ujenzi wa VYUMBA 5 vya MADARASA kabla ya 
tarehe 30 Januari 2021. 
 

MIUNDOMBINU mingine muhimu inayohitajika ili SEKA 
SEKONDARI ifunguliwe itakamilishwa kabla ya tarehe 30 Januari 
2021 ambayo ni: 
*Choo chenye Matundu 8 
*Jengo la Utawala 
MAJENGO mengine yatakayojengwa ni: Maabara, Maktaba, 
Vyumba zaidi vya Madarasa, Nyumba za Walimu, n.k. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/01/kata-ya-nyamrandirira-yadhamiria-kupata-sekondari-yake-ya-pili-itakayofunguliwa-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/01/kata-ya-nyamrandirira-yadhamiria-kupata-sekondari-yake-ya-pili-itakayofunguliwa-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/01/kata-ya-nyamrandirira-yadhamiria-kupata-sekondari-yake-ya-pili-itakayofunguliwa-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/01/kata-ya-nyamrandirira-yadhamiria-kupata-sekondari-yake-ya-pili-itakayofunguliwa-januari-2021/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/01/miundombinu.png
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SEKA SEKONDARI ni moja ya Sekondari Mpya 5 zinazojengwa 
ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini lenye Sekondari 20 za 
Serikali/Kata na 2 za Binafsi. 
 

Wachangiaji wa Ujenzi huu ni: 
(i) WANANCHI KWA MPANGILIO HUU: 
*Kijiji cha Kaboni – kila Kaya inachangia Tsh 10,000/= 
*Kijiji cha Seka – kila Kaya inachangia kati ya Tsh 20,000/= na 
15,000/= 
*Kijiji cha Kasoma – kila Kaya inachangia Tsh 10,000/= 
*Kijiji cha Chumwi – kila Kaya inachangia Tsh 6,500/= 
*Kijiji cha Mikuyu – kila Kaya inachangia Tsh 20,000/= 
 

(ii)NGUVUKAZI ZA WANAVIJIJI WA VIJIJI VYOTE 5                            
    Kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji. 

 

(iii) MBUNGE WA JIMBO 
Prof Sospeter Muhongo tayari amekwishachangia SARUJI 
MIFUKO 250 (mia mbili hamsini). MBUNGE huyo ametoa 
AHADI ya kutoa MICHANGO zaidi iwapo KASI ya UJENZI 
itaongezeka, na hasa ya ujenzi wa VYOO vya Shule. 

 

(iv) WAZALIWA WA KATA YA SEKA 
*Wazaliwa 21 tayari wamechangia jumla ya Tsh 1,884,000/= 
 

(v) WADAU WENGINE WA MAENDELEO 
Mgodi wa MMG uliopo Kijijini Seka umechangia: 
*Mawe tripu 20 
*Molamu tripu 10 
*Mchanga tripu 10 
Vilevile, MMG imetoa AHADI ya kujenga Jengo moja la Shule. 
 

MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Seka, Ndugu Damian Mjara, 
kwa niaba ya Wananchi wa Kata Nyamrandirira, anawaomba 
WADAU wa MAENDELEO wajitokeze na kuwachangia MABATI, 
SARUJI, NONDO, MADAWATI, n.k. ili SEKA SEKONDARI 
ifunguliwe tarehe 30 Januari 2021. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SEKONDARI NYINGINE MPYA INAYOJENGWA KWA 
NGUVU ZA WANANCHI NA MBUNGE WAO 

KUFUNGULIWA JANUARI 2021 
Posted on December 29, 2020 

 
Ukamilishaji wa MIUNDOMBINU ya KIGERA SECONDARY 

SCHOOL itakayofunguliwa Januari 2021. 

JIMBO la MUSOMA VIJIJINI lenye Kata 21 zenye Vijiji 68 
linajenga SEKONDARI MPYA 5 ili kutatua MATATIZO sugu 
mawili – mirundikano madarasani na umbali mrefu wanaotembea 
baadhi ya Wanafunzi. 
 

Kwa hiyo, idadi ya SEKONDARI za Serikali Jimboni humo 
zitaongezeka kutoka 20 hadi 25. Vilevile, zipo Sekondari 2 za 
Madhehebu ya Dini. 
 

MWAKA MPYA (2021): Kata nyingine 6 zitaanza ujenzi wa 
Sekondari ya pili ya Kata zao. 
 

KATA ya NYAKATENDE yenye Vijiji 4 (Kakisheri, Kamguruki, 
Kigera na Nyakatende) ina Sekondari moja tu (NYAKATENDE 
SEKONDARI) ambayo imeelemewa na wingi wa Wanafunzi kutoka 
Vijiji 4 na wengine wanatoka Kata jirani ya Ifulifu. 
 
Kwa hiyo, UJENZI wa SEKONDARI ya PILI ya Kata hiyo ni 
muhimu sana. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/29/sekondari-nyingine-mpya-inayojengwa-kwa-nguvu-za-wananchi-na-mbunge-wao-kufunguliwa-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/29/sekondari-nyingine-mpya-inayojengwa-kwa-nguvu-za-wananchi-na-mbunge-wao-kufunguliwa-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/29/sekondari-nyingine-mpya-inayojengwa-kwa-nguvu-za-wananchi-na-mbunge-wao-kufunguliwa-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/29/sekondari-nyingine-mpya-inayojengwa-kwa-nguvu-za-wananchi-na-mbunge-wao-kufunguliwa-januari-2021/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/shule2.png
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KIGERA SEKONDARI ITAFUNGULIWA JANUARI 2021 
Vijiji 2 (Kakisheri na Kigera) vya Kata hiyo VIMEAMUA kujenga 
SEKONDARI yao ili watoto wao waachane kabisa na mirundikano 
madarasani na kutembea mwendo wa zaidi ya kilomita 10 kwenda 
masomoni. 
 

 

WANAOCHANGIA UJENZI WA KIGERA SEKONDARI 
(i) WANAVIJIJI wa Vijiji viwili wanachangia NGUVUKAZI zao-  
      kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji. 
(ii) WANAVIJIJI hao wanachangia FEDHA taslimu: Shilingi 2,000 

(elfu mbili) kwa kila mkazi mwenye umri wa kuanzia miaka 18. 
(iii) WAZALIWA wa Vijiji hivyo viwili: wanalipa GHARAMA 

zote za MAFUNDI na wananunua baadhi ya VIFAA vya ujenzi. 
(iv) DIWANI wa Kata ya Nyakatende, Mhe Marere John Kisha 

ambae ni mmoja wa WAZALIWA na Vijiji 2 nae anachangia 
kama Wazaliwa wenzake. 

*Vilevile, DIWANI huyu anatengeneza MADAWATI 130 ya 
WANAFUNZI watakaoanza Kidato cha kwanza shuleni hapo 
Januari 2021. 

(v) MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo amekwishachangia 
*Saruji Mifuko 150 

 *Mabati 108 
 

MFUKO wa JIMBO umechangia: 
*Saruji Mifuko 100 
*Mbunge huyo atachangia, Januari 2021, zaidi ya VITABU 1,000  
  (elfu moja) vya SAYANSI vya Maktaba ya Sekondari hiyo mpya. 
 
 

MAJENGO YANAYOKAMILISHWA UJENZI 
*VYUMBA 2 vya Madarasa vimeishaezekwa, frame za milango na  
madirisha zimewekwa, sasa wanapiga jamvi kwa ajili ya kuweka  
sakafu. 
*JENGO la Utawala lenye Ofisi 9 limeezekwa na madirisha   
  yamewekwa. 

*BOMA la CHOO cha Matundu 11 limeishaezekwa. Tundu 1 la   
   Choo ni kwa ajili ya Wanafunzi wenye mahitaji maalum. 
*Boma la Maabara linajengwa 
*Boma la Nyumba ya Mwalimu linajengwa 
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WANAFUNZI 191 WA KATA WAMEFAULU 
Wanafunzi 191 wa Kata ya Nyakatende wamefaulu kujiunga na 
Kidato cha Kwanza Januari 2021. 
 
Kwa hiyo, WANAFUNZI hao 191 watagawanywa kwenye 
SEKONDARI 2 za Kata – Nyakatende & Kigera Secondary Schools. 
 
MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Kigera, Ndugu Magafu 
Katura anatoa maombi mapya yafuatayo ya kuchangia ujenzi huu kwa 
hatua waliyoifikia: 
*Saruji Mifuko 100 
*Topu 31 za Milango 
*Frame 21 za Milango ya Choo na ya Jengo la Utawala 
*Vitasa 31vya Milango 
*Bawaba 31 (pair) za Milango 
*Masinki 15 ya Choo 
*Mabomba piece 5 ya Choo 
*Rangi Lita 80 
 
HALMASHAURI ya Wilaya ya Musoma IMECHANGIA Shilingi 
MILIONI TANO (Tsh.5m) kwenye ukamilishaji wa ujenzi wa 
Miundombinu ya Sekondari hii mpya. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANANCHI WA KIJIJI CHA NYASAUNGU WASHIRIKIANA NA 
MBUNGE WAO KUJENGA SEKONDARI YA KIJIJI CHAO 

Posted on December 29, 2020 

 
Ukamilishaji wa ujenzi wa MIUNDOMBINU ya NYASAUNGU 

SEKONDARI ya Kijiji cha Nyasaungu, Kata ya Ifulifu. 

KATA ya IFULIFU ni Kata pekee kati ya Kata 21 za Jimbo la 
Musoma Vijijini ambayo HAINA SEKONDARI yake. 
 
WANAFUNZI wa Sekondari kutoka VIJIJI 3 vya Kata hii, yaani, 
Kabegi, Kiemba na Nyasaungu wanasoma kwenye Sekondari za Kata 
jirani za Mugango na Nyakatende. 
 
WANAVIJIJI wa Kata ya IFULIFU WAMEAMUA kujenga 
Sekondari zao za Kata kwa utaratibu huu: 
*Kijiji cha Nyasaungu kinajenga Sekondari yake kwa kushirikiana na 
Mbunge wao wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo 

*Vijiji vya Kabegi na Kiemba nao wanajenga Sekondari yao kwa 
kushirikiana na Mbunge wao, Prof Sospeter Muhongo. 

 
NYASAUNGU SEKONDARI 
Ujenzi wa Sekondari hii ulianza Julai 2019.  WANANCHI wa Kijiji 
cha Nyasaungu waliamua kujenga Sekondari yao iitwayo 
NYASAUNGU SEKONDARI ili kutatua kero ya Watoto wao 
kutembea kilomita 24 kwenda masomoni kwenye Sekondari za Kata 
jirani. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/29/wananchi-wa-kijiji-cha-nyasaungu-washirikiana-na-mbunge-wao-kujenga-sekondari-ya-kijiji-chao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/29/wananchi-wa-kijiji-cha-nyasaungu-washirikiana-na-mbunge-wao-kujenga-sekondari-ya-kijiji-chao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/29/wananchi-wa-kijiji-cha-nyasaungu-washirikiana-na-mbunge-wao-kujenga-sekondari-ya-kijiji-chao/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/shule1.png
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MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Nyasaungu, Ndugu Magesa 
Chacha Marera, amesema kuwa ujenzi huo hadi hapo ulipofikia 
unaendeshwa kwa NGUVU za WANANCHI wa Kijiji cha 
Nyasaungu pekee, na michango ya Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter 
Muhongo. 
 
MAKUNDI YANAYOCHANGIA UJENZI WA NYASAUNGU 
SEKONDARI 
(i) KAYA zenye NG’OMBE zaidi ya 100, michango yao ni zaidi 

ya Tshs 200,000 (laki mbili) 
(ii) KAYA zenye NG’OMBE kati ya 50 na 99, michango yao ni Tshs 

100,000 (laki moja) 
(iii) KAYA zenye NG’OMBE chini ya 50, michango yao ni Tshs 

40,000 (elfu arobaini). 
(iv) NGUVUKAZI za Wanakijiji za kusomba mawe, kokoto, 

mchanga na maji. 
(v) MICHANGO ya Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo 

*MABATI 108 
*SARUJI MIFUKO 35 
*NONDO 20 
   
MFUKO wa JIMBO umechangia: 
*Mabati 54 

 
MIUNDOMBINU INAYOKAMILISHWA SEKONDARI 
IFUNGULIWE JANUARI 2021 
*VYUMBA 2 vya Madarasa tayari vimeishaezekwa 
*CHUMBA 1 cha Darasa tayari kimeishaezekwa na hiki kitatumika 

kwa muda kama OFISI ya WALIMU 
*CHOO chenye MATUNDU 6 kinaezekwa kabla ya tarehe 1.1.2021 
 
 

WANAFUNZI 124 WA KATA WAMEFAULU 
NYASAUNGU Sekondari, yenye VYUMBA 2 vya MADARASA 
inategemea kupokea baadhi ya WANAFUNZI hao wa Kata. 
 
UONGOZI wa KIJIJI cha Nyasaungu unatoa maombi kwa WADAU 
wa MAENDELEO waungane nao kwenye ujenzi wa SEKONDARI 
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yao – wanaendelea na ujenzi wa Vyumba vya Madarasa, Jengo la 
Utawala, Maabara, Maktaba, Nyumba za Walimu, Vyoo, n.k. 
 
SEKONDARI hii MPYA itakuwa tayari kupokea Wanafunzi wa 
Kidato cha Kwanza, Januari 2021. 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAVIJIJI WAMEDHAMIRIA WATOTO WAO 
WASITEMBEE UMBALI MREFU KWENDA MASOMONI 

Posted on December 19, 2020 

 
MIUNDOMBINU inayojengwa KIGERA SEKONDARI itakayokuwa 
tayari kupokea WANAFUNZI wa KIDATO cha KWANZA Januari 

2021. 
 

KATA ya NYAKATENDE yenye Vijiji 4 (Kakisheri, Kamguruki, 
Kigera na Nyakatende) inayo SEKONDARI MOJA 
tu, NYAKATENDE SEKONDARI ambayo ina MIRUNDIKANO ya 
WANAFUNZI madarasani. Vilevile, baadhi ya WANAFUNZI 
wanatembea zaidi ya KILOMITA 10 kwenda masomoni kwenye 
Sekondari hiyo iliyofunguliwa Mwaka 2006, yenye WANAFUNZI 
784 na ina UPUNGUFU wa Vyumba 4 vya Madarasa. 

SULUHISHO LA KERO ZA MIRUNDIKANO NA UMBALI 
MREFU WA KUTEMBEA 
VIJIJI 2 vilivyoko mbali na Nyakatende Sekondari VIMEAMUA 
KUJENGA SEKONDARI yao wenyewe. VIJIJI hivyo ni Kakisheri 
na Kigera. 
 

MICHANGO YA UJENZI WA SEKONDARI MPYA 
MICHANGO ya ujenzi wa Sekondari ya Vijiji hivyo viwili inatolewa 
na: 
*WANAVIJIJI wanachangia NGUVUKAZI zao kwa kusomba mawe, 

kokoto, mchanga na maji. 
*WANAVIJIJI wanachangia FEDHA taslimu, Shilingi 2,000 kwa kila 

mwenye umri wa miaka 18 na zaidi. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/19/wanavijiji-wamedhamiria-watoto-wao-wasitembee-umbali-mrefu-kwenda-masomoni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/19/wanavijiji-wamedhamiria-watoto-wao-wasitembee-umbali-mrefu-kwenda-masomoni/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/19/wanavijiji-wamedhamiria-watoto-wao-wasitembee-umbali-mrefu-kwenda-masomoni/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/dhamiria.png
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*WAZALIWA wa Vijiji vya Kakisheri na Kigera WANALIPA 
GHARAMA za MAFUNDI ujenzi na WANANUNUA baadhi ya 
VIFAA vya ujenzi. 

*DIWANI wa Kata ya Nyakatende, Mhe Marere John Kisha, ni 
mmoja wa WAZALIWA wanaochangia ujenzi huu. Vilevile, 
ameanza kutengeneza MADAWATI 130 ya Wanafunzi wa Kidato 
cha Kwanza watakaoanza MASOMO Januari 2021 kwenye 
Sekondari hiyo inayoitwa,” KIGERA SECONDARY SCHOOL.” 

*MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo AMEISHACHANGIA: 
• Saruji Mifuko 150 
• Mabati 108 

 

*MFUKO wa JIMBO umeishachangia: 
• Saruji Mifuko 100 

 

MBUNGE wa JIMBO kwa KUSHIRIKIANA na WADAU wengine 
wa MAENDELEO ataendelea kuchangia ujenzi huu. 
 

MAJENGO YANAYOKAMILISHWA UJENZI 
*VYUMBA 2 vya Madarasa vimeishaezekwa na madirisha 
yamewekwa. 

*JENGO la UTAWALA lenye Vyumba (Ofisi 9) limeishaezekwa na 
madirisha yamewekwa. 

*BOMA la CHOO chenye MATUNDU 11 litaezekwa kabla ya tarehe 
30.12.2020. Tundu 1 ni kwa Watu wenye ULEMAVU. 

*BOMA la MAABARA 2 litaezekwa kabla ya tarehe 30.12.2020 
*BOMA la NYUMBA 1 ya MWALIMU litaezekwa kabla ya tarehe 
30.12.2020 

 
WANAFUNZI WALIOFAULU 
*WANAFUNZI 191 wa Kata ya Nyakatende WAMEFAULU 
kuendelea na MASOMO ya SEKONDARI. 
 
Kwa hiyo, WANAFUNZI hao 191 watagawanywa kwenye 
SEKONDARI 2 za Kata, yaani NYAKATENDE SEKONDARI 
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iliyoanza Mwaka 2006, na KIGERA SEKONDARI itakayoanza 
Januari 2021. 

MWENYEKITI wa Serikali ya Kijiji cha Kigera, Ndugu Magafu 
Katura anatoa MAOMBI ya kuchangiwa SARUJI MIFUKO 300 na 
RANGI LITA 80 ili kukamilisha Maboma ya Sekondari yao. 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SERIKALI YATOA SHILINGI MILIONI 50 ZA KUUNGA 
MKONO JITIHADA ZA WANAVIJIJI ZA KUBORESHA 

MIUNDOMBINU YA SEKONDARI YAO YA KATA 
Posted on November 23, 2020 

 
Baadhi ya WANAVIJIJI wa Kata ya Kiriba na MAFUNDI wao 

wakiwa kwenye ujenzi wa JENGO la UTAWALA la Kiriba Sekondari. 

JIMBO la Musoma Vijijini lenye Kata 21 lina Vijiji 68 na lina jumla 
ya SEKONDARI 20 za KATA, na SEKONDARI MPYA 5 za Kata 
zinatarajiwa kufunguliwa Januari 2021. Vilevile, Jimbo lina 
SEKONDARI 2 za BINAFSI za Madhehebu ya Dini. 
 
KATA 5 – Etaro, Makojo, Mugango, Suguti na Tegeruka zimepanga 
kuanza kujenga SEKONDARI ya PILI ya Kata zao. 
 

KIRIBA SEKONDARI: 
VIJIJI 3 vya Kata ya KIRIBA ambavyo ni Bwai Kumusoma (Paris), 
Bwai Kwitururu (London) na Kiriba VIMEAMUA KUJITOLEA 
kuboresha MIUNDOMBINU ya Sekondari yao, KIRIBA 
SEKONDARI. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/23/serikali-yatoa-shilingi-milioni-50-za-kuunga-mkono-jitihada-za-wanavijiji-za-kuboresha-miundombinu-ya-sekondari-yao-ya-kata/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/23/serikali-yatoa-shilingi-milioni-50-za-kuunga-mkono-jitihada-za-wanavijiji-za-kuboresha-miundombinu-ya-sekondari-yao-ya-kata/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/23/serikali-yatoa-shilingi-milioni-50-za-kuunga-mkono-jitihada-za-wanavijiji-za-kuboresha-miundombinu-ya-sekondari-yao-ya-kata/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/23/serikali-yatoa-shilingi-milioni-50-za-kuunga-mkono-jitihada-za-wanavijiji-za-kuboresha-miundombinu-ya-sekondari-yao-ya-kata/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/msaada.png
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UBORESHAJI uko kwenye ujenzi wa MAABARA 3, MABWENI 2, 
JENGO la UTAWALA na NYUMBA za WALIMU. 
 
SHILINGI MILIONI 50 ZA SERIKALI: 
SERIKALI yetu inapewa SHUKRANI nyingi kwa kutoa Shilingi 
MILIONI 50 kuchangia ujenzi wa JENGO la UTAWALA la 
Sekondari hiyo. 
 
WANAVIJIJI kutoka Vijiji 3 vya Kata hiyo wanachangia 
NGUVUKAZI kwa kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji. Hayo 
yamesemwa na Mwalimu Mkuu wa Sekondari hii, Mwl Paul Mtani. 
 
DIWANI MTEULE wa Kata ya Kiriba, Mhe Hamisi Saire ametoa 
SHUKRANI nyingi kwa SERIKALI na kwa MBUNGE wa Jimbo, 
Prof Sospeter Muhongo kwa MICHANGO yao MINGI ya kuboresha 
MIUNDOMBIMU ya ELIMU ndani ya Kata yao. 
 
MBUNGE huyo wa Jimbo la Musoma Vijijini alishachangia KIRIBA 
SEKONDARI jumla ya Saruji Mifuko 175, Rangi ndoo 10 na Vitabu 
1,000 vya Maktaba. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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KIGERA SEKONDARI KUFUNGULIWA JANUARI 2021 – 
SEKONDARI YA PILI YA KATA 

Posted on November 21, 2020 

 
Baadhi ya MABOMA ya KIGERA SEKONDARI itakayofunguliwa 

Januari 2021 – KARIBU UCHANGIE ujenzi huu. 

Kata ya Nyakatende yenye Vijiji 4 ina Sekondari 1 ambayo 
imeelemewa na wingi wa Wanafunzi na baadhi yao wanatembea 
umbali mrefu (zaidi ya kilomita 5) kwenda masomoni. 

Vijiji 2 vya KIGERA na KAKISHERI vimeamua kujenga 
SEKONDARI yao (KIGERA SEKONDARI) kwani WATOTO wao 
ndio wanatembea umbali mrefu kwenda NYAKATENDE 
SEKONDARI. 

MICHANGO YA UJENZI ILIYOKWISHATOLEWA 
*NGUVUKAZI za Wakazi wa Vijiji vya Kigera na Kakisheri 
(kusomba maji, mchanga, mawe na kokoto) 

*MICHANGO ya FEDHA taslimu ya awali: Shilingi 2,000 kwa kila 
mkazi (vijiji 2) mwenye umri kati ya miaka 18 na 59. 

*WAZALIWA wa Vijiji 2 wanawalipa MAFUNDI na fedha nyingine 
zinanunua vifaa vya ujenzi. 

*SARUJI MIFUKO 150 ya Mbunge wa Jimbo, Profesa Muhongo 
*SARUJI MIFUKO 100 ya Mfuko wa Jimbo 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/kigera-sekondari-kufunguliwa-januari-2021-sekondari-ya-pili-ya-kata/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/kigera-sekondari-kufunguliwa-januari-2021-sekondari-ya-pili-ya-kata/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/kigera-sekondari-kufunguliwa-januari-2021-sekondari-ya-pili-ya-kata/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/kigeranew.png
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MAJENGO YANAYOHITAJIKA KWA WANAFUNZI WA 
KIDATO CHA KWANZA (2021) 
*Maoteo ya Wanafunzi wa Kata ya Nyakatende watakaojiunga na 
Kidato I ni 190. 

*Maoteo ya Wanafunzi watakaojiunga na Kidato I KIGERA 
SEKONDARI ni 120. 

*Maoteo ya Wanafunzi wa Kidato I watakaoenda NYAKATENDE 
SEKONDARI ni 70. 

MICHANGO MINGINE YA MBUNGE WA JIMBO NA 
DIWANI MTEULE 

*Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo atachangia MABATI 
108 (bando 9, geji 28) 

*Diwani Mteule, Mhe Marere John Kisha atatengeneza MADAWATI 
120 ya Wanafunzi wa Kidato I. 

 
ELIMU KWANZA 
 
Jimbo la Musoma Vijijini lenye KATA 21, lina: 
*Sekondari 20 za Kata/Serikali 
*Sekondari 2 za Binafsi 
*Sekondari Mpya 5 zinazotarajiwa kufunguliwa Januari 2021 

(Bukwaya, Kigera, Nyasaungu, Ifulifu na Seka) 
*Sekondari Mpya 5 zitakazoanza kujengwa mwakani (2021) za Kata 
za: Etaro, Makojo, Mugango, Suguti na Tegeruka. 

*HIGH SCHOOLS zitaongezeka kutoka 2 (1 Serikali & 1 Binafsi) 
hadi 6 ndani ya miaka 5. 

 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 

 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MICHANGO INAHITAJIKA ILI SEKA SEKONDARI 
IFUNGULIWE JANUARI 2021 

Posted on November 21, 2020 

 
Baadhi ya MABOMA ya SEKA SEKONDARI yanayopaswa 

kukamilishwa kabla ya tarehe 30.12.2020 – UNAKARIBISHWA SANA 
UCHANGIE ujenzi huu 

KATA ya NYAMRANDIRIRA ina Vijiji 5 (Chumwi, Kaboni, 
Kasoma, Mikuyu na Seka) na Sekondari moja, KASOMA 
SEKONDARI. Sekondari hii imeelemewa na WINGI wa 
WANAFUNZI wa kutoka Vijiji 5 WANAORUNDIKANA 
madarasani. 

Baadhi ya Wanafunzi hao wanatembea UMBALI MREFU wa zaidi 
ya kilomita 10 kwenda masomoni kwenye Sekondari hiyo. 

SULUHISHO: kujenga Sekondari ya pili ya Kata hiyo. Ujenzi 
umeanza na lengo kuu ni kuifungua mwakani (Januari 2021). 

MAJENGO YANAYOJENGWA KWA SASA 
*Vyumba 8 vya Madarasa 
*Jengo la Utawala 
*Vyoo vya Wanafunzi & Walimu 
*Maabara 
*Maktaba 
*Nyumba za Walimu 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/michango-inahitajika-ili-seka-sekondari-ifunguliwe-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/michango-inahitajika-ili-seka-sekondari-ifunguliwe-januari-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/michango-inahitajika-ili-seka-sekondari-ifunguliwe-januari-2021/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/sekaschool.png
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MAJENGO YANAYOHITAJIKA KWA WANAFUNZI WA 
KIDATO CHA KWANZA MWAKANI 
 
IDADI YA WANAFUNZI: 
*Maoteo: Wanafunzi 250 wa Kata ya Nyamrandirira watafaulu 
kujiunga na Kidato I mwakani, Januari 2021 
*Maoteo: Wanafunzi 100 watajiunga na SEKA SEKONDARI 
*Wanafunzi 150 watajiunga na KASOMA SEKONDARI 
 

MAJENGO YANAYOPASWA KUKAMILISHWA KABLA YA 
TAREHE 30 DISEMBA 2020: 

(1) Vyumba 3 vya Madarasa 
(2) Ofisi 1 ya Walimu 
(3) Choo chenye Matundu 8 

 

WANAOCHANGIA UJENZI HUU (hadi leo hii): 
(1) Wanavijiji wa Vijiji 5 
(2) Viongozi wa Vijiji/Kata 
(3) Mgodi Mdogo wa Dhahabu wa Seka 
(4) Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo (alishachangia Saruji  
      Mifuko 150 

MABATI 54: 
Tarehe 24.11.2020, Mbunge wa Jimbo, Prof S Muhongo atachangia 
MABATI 54 ya kuezeka Chumba 1 cha Darasa. 

WAZALIWA WA KATA YA NYAMRANDIRIRA: 
*Wanavijiji bado wanasubiri kwa shauku kubwa AHADI za 
MICHANGO ya WAZALIWA (na marafiki zao) wa Kata hiyo. 

MICHANGO IPELEKWE kwa: 
*Mtendaji: 0756 680 887 
*DC wa Wilaya ya Musoma 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/


44 
 

MIRADI YA UJENZI WA SEKONDARI MPYA TISA (9) ZA 
KATA ITAKAMILISHWA NA WANANCHI 

WAKISHIRIKIANA NA SERIKALI YA CCM 
Posted on September 29, 2020 

 

Jimbo la Musoma Vijijini lina JUMLA ya SEKONDARI 20 za KATA. 
Sekondari zote hizi ziko kwenye UJENZI wa MAABARA, MAKTABA, 

VYUMBA VIPYA VYA MADARASA, OFISI & NYUMBA ZA 
WALIMU, n.k. 

Jimbo la Musoma Vijijini lina UJENZI wa SEKONDARI MPYA 
TANO (5) za Kata zilizopangwa zifunguliwe mwakani (Januari 
2021). SEKONDARI MPYA hizo ni: 

(i) Kigera, Kata ya Nyakatende, 
(ii) Nyasaungu, Kata ya Ifulifu, 
(iii) Ifulifu (inajengwa Kijijini Kabegi), Kata ya Ifulifu, 
(iv) Seka, Kata ya Nyamrandirira, na 
(v) Bukwaya, Kata ya Nyegina. 

Kata hizo 5 zitakuwa na SEKONDARI zaidi ya MOJA ndani ya Kata 
zao. 

VITENDO KWANZA 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/miradi-ya-ujenzi-wa-sekondari-mpya-tisa-9-za-kata-itakamilishwa-na-wananchi-wakishirikiana-na-serikali-ya-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/miradi-ya-ujenzi-wa-sekondari-mpya-tisa-9-za-kata-itakamilishwa-na-wananchi-wakishirikiana-na-serikali-ya-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/miradi-ya-ujenzi-wa-sekondari-mpya-tisa-9-za-kata-itakamilishwa-na-wananchi-wakishirikiana-na-serikali-ya-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/miradi-ya-ujenzi-wa-sekondari-mpya-tisa-9-za-kata-itakamilishwa-na-wananchi-wakishirikiana-na-serikali-ya-ccm/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/busambarasec2.png
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Kata nyingine za Jimbo la Musoma Vijijini nazo zimepanga kuwa na 
SEKONDARI zaidi ya MOJA ndani ya Kata zao. Kwa hiyo, 
zimeishafanya maamuzi ya kuanza kujenga SEKONDARI MPYA. 
Kata hizo ni: 
(i) Suguti, itajenga Sekondari mpya Kijijini Wanyere 

(ii) Tegeruka, Sekondari mpya itajengwa katikati ya Vijiji vya     
     Kataryo na Mayani, 
(iii) Etaro, itajenga Sekondari mpya Kijijini Busamba, na 
(iv) Mugango, Sekondari mpya itajengwa katikati ya Vijiji vya    
      Kurwaki na Nyang’oma 

Ifikapo MWAKA 2025, Jimbo la Musoma Vijijini, lenye Kata 21 
litakuwa na: 

*SEKONDARI 29 za Kata (Serikali) 
*SEKONDARI 2 za Binafsi (SDA & KATOLIKI) 
*VETA 1 – maombi yameishapelekwa Serikalini 
 
*MAENDELEO KWANZA* 
*CHAGUENI CCM TUKAMILISHE MIRADI YETU 
*CHAGUENI DKT MAGUFULI ili TUKAMILISHE MIRADI 
YETU* 
*CHAGUENI PROF MUHONGO & MADIWANI 21 WA CCM wa  
KATA 21 za Jimbo letu ili TUKAMILISHE MIRADI YETU 

PICHA zilizopo ukurasa wa 46 zinaonesha ujenzi unaoendelea kwa 
baadhi ya SEKONDARI MPYA za KATA za Jimbo la Musoma 
Vijijini. 

“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/mapiganosec.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/kigerasec.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/seka.png
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SEKONDARI MPYA ZINADAIWA VYUMBA VIPYA VYA 
MADARASA KWA AJILI YA WANAFUNZI WA KIDATO 

CHA KWANZA CHA MWAKANI (2021) 
Posted on July 10, 2020 

 
Wanafunzi wa Dan Mapigano Memorial Secondary School, wakiwa 

Darasani. 

JIMBO la Musoma Vijijini lina SEKONDARI MPYA 2 (Dan 
Mapigano Memorial Secondary School, Kata ya Bugoji & Busambara 
Secondary School, Kata ya Busambara) zilizofunguliwa Mwaka huu 
(2020). MIUNDOMBINU ILIYOPO inatosheleza MAHITAJI ya sasa 
ya KIDATO CHA KWANZA (Form I). 
 
MAOTEO ya Wanafunzi wa FORM I mwakani (2021) ni haya: 
(i) Dan Mapigano Memorial Secondary School ya Kata ya Bugoji 
INATARAJIA KUPOKEA Wanafunzi 250 wa Form I (Jan 2021) 
 
Vyumba Vipya vinavyohitajika ni 5, vilivyopo ni 2. UJENZI wa 
Vyumba Vipya 3 umeanza na unapaswa kukamilika kabla ya tarehe 
1.10.2020. 
 
Prof Sospeter Muhongo ATACHANGIA MABATI 54 ya Geji 28 
(yanayotosha kuezeka darasa moja) kabla ya tarehe 14.7.2020 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/10/sekondari-mpya-zinadaiwa-vyumba-vipya-vya-madarasa-kwa-ajili-ya-wanafunzi-wa-kidato-cha-kwanza-cha-mwakani-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/10/sekondari-mpya-zinadaiwa-vyumba-vipya-vya-madarasa-kwa-ajili-ya-wanafunzi-wa-kidato-cha-kwanza-cha-mwakani-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/10/sekondari-mpya-zinadaiwa-vyumba-vipya-vya-madarasa-kwa-ajili-ya-wanafunzi-wa-kidato-cha-kwanza-cha-mwakani-2021/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/10/sekondari-mpya-zinadaiwa-vyumba-vipya-vya-madarasa-kwa-ajili-ya-wanafunzi-wa-kidato-cha-kwanza-cha-mwakani-2021/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/07/vyumbamapi.png
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(ii) Busambara Secondary School ya Kata ya Busambara 
INATARAJIA KUPOKEA Wanafunzi 270 wa Form I (Jan 2021) 
Vyumba Vipya vinavyohitajika ni 7, vilivyopo ni 1. UJENZI wa 
Vyumba Vipya 6 umeanza na unapaswa kukamilika kabla ya tarehe 
1.10.2020. 
 
Prof Sospeter Muhongo ATACHANGIA MABATI 54 ya Geji 28 
(yanayotosha kuezeka darasa moja) kabla ya tarehe 14.7.2020 
 
SEKONDARI NDANI YA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 
*Sekondari za Serikali au Kata ni 20. 
Ujenzi wa MAABARA kwenye Sekondari zote 20 
HAUJAKAMILIKA! 
*Sekondari za Binafsi ni 2 
*Sekondari zinazojengwa na zimepagwa zifunguliwe mwakani (2021) 
ni 5: Seka (Kata ya Nyamrandirira), Nyasaungu, Kabegi (zote za Kata 
ya Ifulifu), Kigera (Kata ya Nyakatende) na Bukwaya (Kata ya 
Nyegina). Kata nyingine zilizopanga kuanza kujenga Sekondari ya 
pili ni Etaro, Mugango na Suguti. 
 
UAMUZI WA KUONGEZA HIGH SCHOOLS JIMBONI 
MWETU 
Tunayo MOJA TU, KASOMA High School, Arts subjects (Kata ya 
Nyamrandirira) 
 
Baraza la Madiwani lilishaamua KUONGEZA High Schools (hasa za 
MASOMO ya SAYANSI) kwenye Sekondari zifuatazo: (i) 
Bugwema, (ii) Mtiro, (iii) Mugango na (iv) Mkirira. 
 
KARIBUNI TUCHANGIE ujenzi wa Secondary & High Schools 
Jimboni mwetu 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAVIJIJI WANAJENGA VYUMBA 2 VYA MADARASA 
NA MATUNDU 28 YA VYOO VYA WANAFUNZI 

 Posted on February 15, 2021 

 
Hatua ya ujenzi iliyofikiwa kwa MABOMA ya Vyumba viwili vya 

Madarasa, na MASHIMO 28 ya VYOO vya Wanafunzi wa 
BUGWEMA SEKONDARI ya Kata ya Bugwema. 

 

WANAVIJIJI wa Kata ya Bungwema yenye Vijiji 4 (Bugwema, 
Kinyang’erere, Masinono na Muhoji) wanashirikiana na VIONGOZI 
wao kujenga Vyumba viwili (2) vya Madarasa, Ofisi moja (1) ya 
Walimu na Matundu 28 ya VYOO vya Wanafunzi kwenye 
SEKONDARI yao (Bugwema Secondary School). 

Akishuhudia ujenzi unaoendelea shuleni hapo, MSAIDIZI wa 
MBUNGE wa Jimbo la Musoma Vijijini, Ndugu Fedson Masawa, 
amejiridhisha na maendeleo mazuri kwenye ujenzi huo. 

MICHANGO YA UJENZI KUTOKA KWA WANAVIJIJI 
MTENDAJI KATA (WEO) hiyo, Ndugu Josephat Phinias amesema 
WANAVIJIJI wamekubaliana kuchanga Tsh 5,000 kutoka kila 
KAYA kwa ajili ya ujenzi wa Vyumba vya Madarasa. 

Vilevile, kila KAYA inachanga Tsh 15,000/= kwa ajili ya ujenzi wa 
MATUNDU 28 ya VYOO vya Wanafunzi. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/15/wanavijiji-wanajenga-vyumba-2-vya-madarasa-na-matundu-28-ya-vyoo-vya-wanafunzi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/15/wanavijiji-wanajenga-vyumba-2-vya-madarasa-na-matundu-28-ya-vyoo-vya-wanafunzi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/15/wanavijiji-wanajenga-vyumba-2-vya-madarasa-na-matundu-28-ya-vyoo-vya-wanafunzi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/viwili.png
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KIONGOZI huyo anaomba WADAU wa MAENDELEO 
wawachangie MABATI 108 kwa ajili ya kuezeka MABOMA 
wanayoyajenga. 
 
MICHANGO YA MBUNGE WA JIMBO 
Prof Sospeter Muhongo, Mbunge wa Jimbo lenye Bugwema 
Sekondari ameishaichangia shule hii kama ifuatavyo: 
*VITABU vingi vya Maktaba 
*POSHO ya Mwalimu 1 wa MASOMO ya SAYANSI kwa kipindi 
cha MIAKA MIWILI (2). 

*SARUJI MIFUKO 70 
*Kupeleka WAFADHILI wa ujenzi wa MAABARA 
 
MWALIMU MKUU wa Bugwema Sekondari, Mwl Joseph 
Emmanuel Ndaro ameeleza kwamba SEKONDARI hiyo ilianzishwa 
MWAKA 2006, ina WANAFUNZI 556. Shule ina Vyumba vinane 
(8) vya Madarasa, na inapungukiwa vinne (4) 
 
MWALIMU MKUU huyo ameeeleza UFAULU wa Shule yao wa 
Mwaka jana (2020) wa Kidato cha PILI (II) na NNE (IV) kama 
ifuatavyo: 
 
KIDATO CHA II MWAKA 2020 
Daraja la I = Wanafunzi 5 (ME 4 na KE 1) 
Daraja II = 7 (ME 6, KE 1) 
Daraja III = 13 (ME 10, KE 3) 
Daraja IV = 51 (ME 24, KE 27) 
Daraja 0 = 7 (ME 5, KE 2) 
 

KIDATO CHA IV MWAKA 2020 
Daraja I = Wanafunzi 3 (ME 3, KE 0) 
Daraja II = 4 (ME 4, KE 0) 
Daraja III = 8 (ME 7, KE 1) 
Daraja IV = 50 (ME 28, KE 12) 
Daraja 0 = 24 (ME 7, KE 17) 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
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WANAKIJIJI WAANZA KUTEKELEZA MRADI WA UJENZI 
WA VYUMBA VIPYA 17 VYA MADARASA YA SHULE YAO 

YA MSINGI 
Posted on June 14, 2021 

 
Viongozi wa Serikali ya Kijiji cha Nyambono na Mwalimu Mkuu wa 

S/M Nyetasyo wakishiriki kwenye Mradi wa ujenzi wa VYUMBA 
VIPYA 17 vya Shule hiyo iliyoko Kijijini Nyambono, Kata ya 

Nyambono. 
 

UONGOZI wa Serikali ya Kijiji cha Nyambono kwa kushirikiana na 
Wananchi wa Kijiji hicho wameanza kutekeleza MRADI wa ujenzi 
wa VYUMBA VIPYA 17 vya Madarasa kwenye Shule yao ya 
Msingi, S/M NYETASYO. 
 
Shule ya Msingi Nyetasyo yenye wanafunzi 873 ni moja kati ya Shule 
mbili za Msingi zilizopo Kijijini Nyambono. Shule hii ilianzishwa 
Mwaka 1944 ikiwa inamilikiwa na Kanisa la Mennonite. Mwaka 
1978, Shule ilitaifishwa na Serikali. 
 
MWALIMU MKUU wa S/M Nyetasyo, Mwl Rutoryo Hitra 
ameelezea MAHITAJI ya Shule hiyo kama ifuatavyo: 
*Vyumba vya Madarasa vinavyohitajika ni 23, vilivyopo ni 6 
*Madarasa yanayosomea nje ni mawili (Darasa la Awali na Darasa la II). 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/14/wanakijiji-waanza-kutekeleza-mradi-wa-ujenzi-wa-vyumba-vipya-17-vya-madarasa-ya-shule-yao-ya-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/14/wanakijiji-waanza-kutekeleza-mradi-wa-ujenzi-wa-vyumba-vipya-17-vya-madarasa-ya-shule-yao-ya-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/14/wanakijiji-waanza-kutekeleza-mradi-wa-ujenzi-wa-vyumba-vipya-17-vya-madarasa-ya-shule-yao-ya-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/14/wanakijiji-waanza-kutekeleza-mradi-wa-ujenzi-wa-vyumba-vipya-17-vya-madarasa-ya-shule-yao-ya-msingi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/06/shule5.png
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MIRUNDIKANO ya Wanafunzi madarasani ni mikubwa: 
*Darasa la III lina chumba kimoja chenye Wanafunzi 121 
*WALIMU wanaohitajika ni 23, waliopo ni 9 
*NYUMBA za Walimu zinahitajika 23, zilizopo ni 4 
*VYOO vya Wanafunzi – yanahitajika Matundu 39, yaliyopo ni 10 
*CHOO cha Walimu – yanahitajika Matundu 2, hakuna hata tundu 
moja. 
 
UFAULU WA MITIHANI KWENYE S/M NYETASYO: 
*DARASA la IV (2020) 
Watahiniwa: 113 
Waliofaulu: 110 

 
*DARASA LA VII (2020) 
*Watahiniwa: 62  
*Waliofaulu: 45 
 
WANAKIJIJI WAFANYA MAAMUZI YA KUBORESHA 
MIUNDOMBINU YA ELIMU KWENYE SHULE YAO 
AFISA MTENDAJI (VEO) wa Kijiji cha Nyambono, Ndugu Mugeta 
Kaitira amesema SERIKALI ya KIJIJI chao imekubaliana na 
WANAKIJIJI kuanza kutekeleza MRADI wa ujenzi wa Vyumba 
vipya 17 vya Madarasa ya Shule yao, na kwamba WANAKIJIJI 
watachangia: 
*FEDHA taslimu, Tsh 11,500/= kutoka kila kaya 
*NGUVUKAZI ya kusomba mchanga, mawe, kokoto na maji ya 
ujenzi. 
 

MICHANGO ILIYOKWISHATOLEA 
*MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo ameishatoa 
michango yake kama ifuatavyo: 
(i) Madawati 60 
(ii) Vitabu zaidi ya 1,000 vya Maktaba 
 
*MFUKO wa JIMBO umechangia 
(i) Tsh Milioni 20 kwa ajili ya ujenzi wa Vyumba vipya vitatu (3) vya 
Madarasa. 
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OMBI KUTOKA KIJIJI CHA NYAMBONO 
Wananchi wa Kijiji cha Nyambono wanawaomba WAZALIWA wa 
Kijiji hicho, na WADAU mbalimbali wa MAENDELEO wawaunge 
mkono kwenye MIRADI ya ujenzi na uboreshaji wa 
MIUNDOMBINU ya ELIMU kwenye S/M NYETASYO 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAKIJIJI WASHIRIKIANA NA SERIKALI KUONGEZA 
VYUMBA VYA MADARASA KWENYE S/M BULINGA 

Posted on June 6, 2021 

 
MATUNDA ya USHIRIKIANO wa WANAKIJIJI na SERIKALI 

kwenye ujenzi na ukamilishaji wa Vyumba vipya 3 vya Madarasa na 
Choo chenye Matundu 6 kwenye S/M BULINGA B ya Kijijini 

Bugunda, Kata ya Bwasi. 

SHULE ya MSINGI BULINGA B ilifunguliwa Mwaka 2014. Shule 
hii ipo Kijiji cha Bugunda, Kata ya Bwasi. 
 

MWALIMU MKUU wa Shule hii, Mwalimu Marwa James 
ameelezea yafuatayo kuhusu Vyumba vya Madarasa vya Shule hiyo: 
*Idadi ya Wanafunzi ni 672 
*Vyumba vya Madarasa vinavyohitajika ni 15, vilivyopo ni 6. 
*Mirundikano ya Wanafunzi madarasani ni mikubwa. Kwa mfano, 

Darasa la IV lina Wanafunzi 145 kwenye chumba kimoja cha 
darasa. 

 

MCHANGO WA SERIKALI WA KUTATUA TATIZO LA 
UPUNGUFU WA VYUMBA VYA MADARASA 
Serikali kupitia Mradi wake wa EP4R imetoa Tsh MILION 65.5 kwa 
ajili ya ujenzi wa: 
*Vyumba vipya 3 vya Madarasa 
*Choo chenye Matundu 6 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/06/wanakijiji-washirikiana-na-serikali-kuongeza-vyumba-vya-madarasa-kwenye-s-m-bulinga/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/06/wanakijiji-washirikiana-na-serikali-kuongeza-vyumba-vya-madarasa-kwenye-s-m-bulinga/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/06/wanakijiji-washirikiana-na-serikali-kuongeza-vyumba-vya-madarasa-kwenye-s-m-bulinga/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/06/shuleshule.png
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*Ununuzi wa Madawati 69 
*Ununuzi wa Matenki 3 ya Maji 
 

MTENDAJI KATA wa Kata ya Bwasi, Ndugu Mashaka Kagere 
amesema WANAKIJIJI wameshiriki vizuri sana kwenye MRADI huu 
kwa kufanya yafuatayo: 
*kuchimba msingi wa Vyumba vipya 3 vya Madarasa 
*kuchimba shimo la choo 
*kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji ya ujenzi 
 

VIONGOZI na WANAKIJIJI wa Kijiji cha Bugunda wanaishukuru 
sana SERIKALI kwa mchango wake ambao utapunguza tatizo la 
uhaba wa Vyumba vya Madarasa kwenye Shule ya Kijijini mwao. 
 

MICHANGO MINGINE ILIYOTOLEWA KWENYE S/M 
BULINGA B 
*PCI Tanzania imechangia: 
(i) Ujenzi wa Matundu 6 ya choo 
(ii) Huduma ya chakula shuleni hapo 
 

*MBUNGE wa Jimbo, Profesa Sospeter Muhongo ameishachangia: 
(i) Saruji Mifuko 60 
(ii) Madawati 70 
(iii) Vitabu vingi vya Maktaba 
 

UFAULU WA MITIHANI KWENYE S/M BULINGA B 
*MATOKEO ya Darasa IV (2020) 
Watahiniwa 82 
Waliofaulu 70 
MATOKEO ya Darasa la VII (2020) 
Watahiniwa 55 
Waliofaulu   27 

 

OMBI KUTOKA KIJIJI CHA BUGUNDA 
WAZALIWA wa Kijiji cha Bugunda na Kata ya Bwasi kwa ujumla 
wake, WANAOMBWA wachangie MAENDELEO ya nyumbani 
kwao. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAKIJIJI WANAENDELEA KUTATUA TATIZO LA 
UPUNGUFU WA MIUNDOMBINU YA ELIMU KWENYE 
SHULE YAO 
Posted on June 1, 2021 

 
Ukamilishaji wa Vyumba vipya vya Madarasa na Ofisi ya Walimu 

kwenye S/M Etaro ya Kijiji cha Etaro, Kata ya Etaro 

SHULE ya MSINGI ETARO ilifunguliwa Mwaka 1995. Shule hii iko 
Kijijini Etaro, Kata ya Etaro. 
 
MWALIMU MKUU wa Shule hii, Mwl Mangire Mahombwe 
ameeleza yafuatayo: 
*Shule ina jumla ya Wanafunzi 1,079 na ina Walimu 14. 
*Shule ina Vyumba vya Madarasa 9, vinavyohitajika ni 23. 
*Mirundikano madarasani ni mikubwa mno. Kwa mfano, Darasa la 
Saba (VII), Wanafunzi wote 154 wanasomea kwenye chumba kimoja 
(1) cha darasa. 

*Shule ina matundu 30 ya choo, yanayohitajika ni 48. 
 
UONGEZAJI WA VYUMBA VIPYA VYA MADARASA NA 
OFISI YA WALIMU 
UJENZI wa Vyumba vipya vitano (5) vya Madarasa na Ofisi moja (1) 
ya Walimu wa Shule hii ulianza Mwaka 2017. 

 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/01/wanakijiji-wanaendelea-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-miundombinu-ya-elimu-kwenye-shule-yao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/01/wanakijiji-wanaendelea-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-miundombinu-ya-elimu-kwenye-shule-yao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/01/wanakijiji-wanaendelea-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-miundombinu-ya-elimu-kwenye-shule-yao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/06/01/wanakijiji-wanaendelea-kutatua-tatizo-la-upungufu-wa-miundombinu-ya-elimu-kwenye-shule-yao/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/06/vyumbazaidi.png
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MICHANGO YA UJENZI WA VYUMBA VIPYA 5 VYA 
MADARASA & OFISI 1 YA WALIMU 
MTENDAJI wa KIJIJI cha Etaro (VEO), Ndugu Sophia Anthony 
ameelezea uchangiaji wa ujenzi unaondelea kwenye S/M ETARO ni 
kama ifuatavyo: 
*NGUVUKAZI za Wanakijiji cha Etaro: wanasomba mawe, kokoto, 
mchanga na maji 

*FEDHA taslimu, Tsh 10,000/= (elfu kumi) zinachangwa kutoka kila 
KAYA. Kijiji kina KAYA 556. 

*PCI Tanzania imejenga matundu 10 ya choo – Ahsante sana PCI 
Tanzania! 

*MNARA wa SIMU, HALOTEL umechangia 
(i) Saruji Mifuko 60 
(ii) Mabati 54 
(Ahsante sana HALOTEL) 
*MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo, amechangia: 
(i) Saruji Mifuko 60 
(ii) Mabati 54 
(iii) Madawati 227 
(iv) Vitabu vya Maktaba zaidi ya 1, 000 (elfu moja) 
*MFUKO wa JIMBO umechangia: 
(i) Mabati 244 

*MKUU wa MKOA, Marehemu Mhe Tupa: Mwaka 2012, alitoa Tsh. 
MILIONI 10 kwa ajili ya Mradi wa Maji Kata ya Etaro. 

Kata hiyo ilipopata Mradi mwingine wa Maji, fedha hizo zimetumika 
kwenye ujenzi huu. 
UFAULU WA S/M ETARO 
Mbali ya upungufu mkubwa wa MIUNDOMBINU ya ELIMU 
kwenye Shule hii, UFAULU wake ni wa kuridhisha: 
 

MATOKEO YA DARASA LA IV (2020): 
* Watahiniwa 96 
* Waliofaulu 93 
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MATOKEO YA DARASA LA VII (2020): 
* Watahiniwa 90 
* Waliofaulu 72 
 

OMBI KUTOKA KWA WANAKIJIJI CHA ETARO 
WAZALIWA wa Kijiji cha Etaro na Kata ya Etaro kwa ujumla, na 
WADAU wengine wa MAENDELEO, wanaombwa KUCHANGIA 
ujenzi na uboreshaji wa MIUNDOMBINU ya ELIMU kwenye Shule 
yao (S/M Etaro). 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU KWENYE SHULE ZA 
MUSOMA VIJIJINI UNAENDELEA: VYOO VIPYA 

VYAJENGWA SHULENI LYASEMBE 
Posted on April 8, 2021 

 
MAJENGO na UKAMILISHAJI wa MATUNDU 22 ya CHOO KIPYA 

cha S/M Lyasembe ya Kijijini Lyasembe, Kata ya Murangi. 

SERIKALI yetu imetoa SHILINGI 31,936,072.11 (Tsh Milioni 
31.94) kuchangia ujenzi wa VYOO VIPYA kwenye Shule ya Msingi 
LYASEMBE ya Kijijini Lyasembe, Kata ya Murangi. 

WANAKIJIJI wamejitolea kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji 
(NGUVUKAZI) kwa ajili ya ujenzi wa MATUNDU MAPYA 22 ya 
CHOO KIPYA cha Shule yao ya Msingi. 

MWALIMU MKUU wa Shule hiyo, Mwl Athuman Mnkende 
amesema Shule ilianza Mwaka 1975 na ina jumla ya WANAFUNZI 
872. 

SHULE hiyo inapaswa kuwa na MATUNDU 40 ya CHOO. Ujenzi 
wa kutumia FEDHA zilizotolewa na SERIKALI, na NGUVUKAZI 
za WANAKIJIJI, umewezesha kukamilisha CHOO KIPYA chenye 
MATUNDU 22 na kufanya Shule hiyo kuwa na VYOO 2 vyenye 
jumla ya MATUNDU 28 (13 Wasichana, 13 Wavulana na 2 Walimu). 

 

 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/08/uboreshaji-wa-miundombinu-kwenye-shule-za-musoma-vijijini-unaendelea-vyoo-vipya-vyajengwa-shuleni-lyasembe/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/08/uboreshaji-wa-miundombinu-kwenye-shule-za-musoma-vijijini-unaendelea-vyoo-vipya-vyajengwa-shuleni-lyasembe/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/08/uboreshaji-wa-miundombinu-kwenye-shule-za-musoma-vijijini-unaendelea-vyoo-vipya-vyajengwa-shuleni-lyasembe/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/08/uboreshaji-wa-miundombinu-kwenye-shule-za-musoma-vijijini-unaendelea-vyoo-vipya-vyajengwa-shuleni-lyasembe/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/04/toilets2021.png
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MWALIMU MKUU huyo anaishukuru sana SERIKALI yetu kwani 
vyoo vilivyokuwa vinatumiwa ni vya muda mrefu (1975) na 
vilikaribia kujaa. Kwa hiyo, bila msaada wa SERIKALI, Shule 
ingalifungwa kwa kukosa Vyoo vya Wanafunzi. 

MTENDAJI wa Kijiji cha Lyasembe, Ndugu Chikonya Chikonya 
anawashukuru sana WANAKIJIJI kwa MCHANGO wa 
NGUVUKAZI zao uliowezesha ujenzi kukamilika ndani ya muda 
uliopangwa. 

DIWANI wa Kata ya Murangi, Mhe Hamisi Nyamamu amewasihi 
wanafunzi na walimu kutunza na kudumisha usafi wa choo hicho 
kipya ambacho kimejengwa kwa USHIRIKIANO wa Serikali yetu na 
Wananchi wa Kijiji cha Lyasembe. 

MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo ameishaichangia S/M 
Lyasembe: 
*Madawati 80 
*Vitabu vingi vya Maktaba 

*Madarasa yanayohitajika ni 20 yaliyopo ni 10 

MATOKEO YA MITIHANI YA MWAKA JANA (2020) 

*STD IV (2020) 
Watahiniwa 104 
Waliofaulu 99 (95.2%) 

*STD VII (2020) 
Watahiniwa 70 
Waliofaulu 43 (61.4%) 

TUCHANGIE UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU YA S/M 
LYASEMBE 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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UBORESHAJI WA MAZINGIRA YA KUJIFUNZIA NA 
KUFUNDISHIA – MAKTABA ZAENDELEA KUJENGWA 

KWENYE SHULE ZA MSINGI 
Posted on March 19, 2021 

 
Katika MATUKIO mbalimbali kwenye S/M KARUBUGU ya Kijijini 

Kurwaki, Kata ya Mugango, Prof Sospeter Muhongo alitembelea 
Darasa la III la Shule hiyo kushuhudia mirundikano ya wanafunzi 

madarasani. 
WANANCHI wa Jimbo la Musoma Vijijini wanaendelea kushirikiana 
na SERIKALI kuboresha mazingira ya KUJIFUNZIA na 
KUFUNDISHIA kwenye SHULE za MSINGI na SEKONDARI za 
Jimboni mwetu. 
 
UJENZI WA MAKTABA KWENYE S/M KARUBUGU 
KIJIJI cha KURWAKI kimeamua kujenga MAKTABA kwenye 
Shule yao ya Msingi, S/M KARUBUGU, iliyofunguliwa Mwaka 
1963. 
 
MWALIMU MKUU wa Shule hii, Mwl Rehema Ramadhan amesema 
kwamba Shule ina jumla ya WANAFUNZI 830 na WALIMU 5. 
 
UFAULU WA MITIHANI YA MWAKA JANA (2020) 
MWALIMU MKUU huyo ameeleza UFAULU huo kama ifuatavyo: 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/19/uboreshaji-wa-mazingira-ya-kujifunza-na-kufundishia-maktaba-zaendelea-kujengwa-kwenye-shule-za-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/19/uboreshaji-wa-mazingira-ya-kujifunza-na-kufundishia-maktaba-zaendelea-kujengwa-kwenye-shule-za-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/19/uboreshaji-wa-mazingira-ya-kujifunza-na-kufundishia-maktaba-zaendelea-kujengwa-kwenye-shule-za-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/19/uboreshaji-wa-mazingira-ya-kujifunza-na-kufundishia-maktaba-zaendelea-kujengwa-kwenye-shule-za-msingi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/03/mirundikano2.png
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STD IV (2020) 
*Watahiniwa: 82 
*Waliofaulu: 82 
 
STD VII (2020) 
*Watahiniwa: 73 
*Waliofaulu: 60 
 

UJENZI WA MAKTABA YA KISASA 
MTENDAJI wa Kijiji cha Kurwaki, Ndugu Abeid Makamba Ndagala 
amesema kwamba ujenzi wa MAKTABA ya S/M KARUBUGU 
ulianza Jumatatu, 8.3.2021 na wanakusudia kukamilisha ujenzi wa 
BOMA la MAKTABA kabla ya tarehe 30.3.2021. 
 

WACHANGIAJI WA UJENZI HUU 
*WANAKIJIJI: 
Wanachangia NGUVUKAZI kwa kusomba mawe, kokoto, mchanga 
na maji. 

*WANAKIJIJI wanachangia FEDHA taslimu Tsh. 5,000/= kwa kila 
KAYA. 

*MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo anachangia SARUJI 
ya UJENZI wa BOMA la MAKTABA hii. Leo,16.3.2021 
amechangia SARUJI MIFUKO 50 ataendelea kuchangia hadi Boma 
likamilike. 

*PCI (TANZANIA) itafadhili umaliziaji wa ujenzi wa MAKTABA 
hiyo baada ya kukabidhiwa BOMA linalojengwa na WANAKIJIJI. 
Aidha, PCI (TANZANIA) itaweka SAMANI zinazohitajika kwenye 
MAKTABA hiyo. 

 

VITABU VYA MAKTABA YA S/M KARUBUGU 
Wachangiaji wa VITABU vya MAKTABA hiyo ni: 
*PCI (Tanzania) 
*MBUNGE wa Jimbo 
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Kazi mbalimbali kwenye S/M KARUBUGU ya Kijijini Kurwaki, 
Kata ya Mugango. 
*Ufyatuaji wa matofali ya ujenzi wa Maktaba. 
*Uchimbaji wa Msingi wa Boma la Maktaba 
*Ujenzi wa Msingi wa Boma la Maktaba 
 
*Mirundikano ya Wanafunzi madarasani. Mbunge wa Jimbo, Prof 
Sospeter Muhongo alitembelea Darasa la III la Shule hiyo kushuhudia 
mirundikano ya Wanafunzi madarasani. 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SERIKALI YASHIRIKIANA NA WANAKIJIJI KUTATUA 
MATATIZO YA UPUNGUFU WA VYUMBA VYA 

MADARASA 
Posted on March 14, 2021 

 
Ujenzi unaondelea (Vyumba vya Madarasa & Vyoo) kwenye S/M 

BUSEKERA ya Kijijini Busekera, Kata ya Bukumi. 

SHULE YA MSINGI BUSEKERA ilifunguliwa Mwaka 1954. Shule 
hii iko Kijijini Busekera, Kata ya Bukumi. 

MWALIMU MKUU wa Shule hii, Mwl Kevin Majogoro amesema 
kwamba Shule ina jumla ya WANAFUNZI 1,271. 

MAHITAJI ya Madarasa ni Vyumba 24, vilivyopo ni 10! 

MIRUNDIKANO ya WANAFUNZI madarasana ni mikubwa. Kwa 
mfano, Darasa la AWALI lina Wanafunzi 234 kwenye chumba 
kimoja na Darasa la VII lina Wanafunzi 111 ndani ya chumba kimoja! 

SERIKALI YATOA MCHANGO WA KUJENGA MADARASA 
NA VYOO 
SERIKALI kupitia MRADI wake wa EP4R imetoa Tsh MILIONI 
47.7 kwa ajili ya ujenzi wa VYUMBA 2 vya MADARASA na CHOO 
chenye MATUNDU 7 ya S/M Busekera. 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/14/serikali-yashirikiana-na-wanakijiji-kutatua-matatizo-ya-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/14/serikali-yashirikiana-na-wanakijiji-kutatua-matatizo-ya-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/14/serikali-yashirikiana-na-wanakijiji-kutatua-matatizo-ya-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/14/serikali-yashirikiana-na-wanakijiji-kutatua-matatizo-ya-upungufu-wa-vyumba-vya-madarasa/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/03/nyongeza.png
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MICHANGO YA WANAKIJIJI 
MTENDAJI wa Kijiji cha Busekera, Ndugu Faustine Majura 
amesema WANAKIJIJI wameshirikishwa kwa: 
*kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji 
*kuchimba shimo la choo 
*kuchimba msingi wa Vyumba 2 vya madarasa. 
 
SHUKRANI KWA SERIKALI YETU 
Wananchi na Viongozi wa Kijiji cha Busekera WANAISHUKURU 
sana SERIKALI kwa kuwachangia Tsh Milioni 47.7. 
 
MICHANGO YA MBUNGE WA JIMBO 
MBUNGE wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
amekuwa akihamasisha na kuchangia uboreshaji wa MAZINGIRA ya 
KUJIFUNZIA na KUFUNDISHIA kwenye SHULE zote za Jimboni 
mwao. 
 
MICHANGO ya Mbunge huyo kwenye S/M Busekera ni: 
*Saruji Mifuko 60 
*Mabati 54 
*Madawati 94 
*Vitabu vingi vya Maktaba 
 
MATOKEO ya DARASA la IV (2020): 
*Watahiniwa 123 
*Waliofaulu 120 
 
MATOKEO ya DARASA la VII (2020): 
*Watahiniwa 69 
*Waliofaulu 45 
 
TUCHANGIE KUBORESHA UFAULU WA S/M BUSEKERA 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijni.or.tz   
  

http://www.musomavijijni.or.tz/
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WANAFUNZI WASIOJUA KUSOMA, KUANDIKA NA 
KUHESABU (KKK) WAPUNGUA KWA KASI KUBWA NA 

UTORO WATOWEKA BAADA YA KITONGOJI CHA 
MWIKOKO KUJENGA SHULE YAKE 

 Posted on February 22, 2021 

 
Ujenzi unavyoendelea kwenye Shule Shikizi MWIKOKO ya Kitongoji 

cha Mwikoko, Kijijini Chitare, Kata ya Makojo. 

WANAVIJIJI wa JIMBO la Musoma Vijijini wanaendelea 
KUSHIRIKIANA na SERIKALI kuboresha MAZINGIRA ya 
kujifunzia na kufundishia WANAFUNZI wa SHULE za Halmashauri 
ya Wilaya ya Musoma (Musoma DC) yenye Jimbo la Musoma 
Vijijini. 

UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU YA ELIMU YA MSINGI 
*VYUMBA vipya 395 vya Madarasa vimejengwa kwenye Shule za 
Msingi za Serikali (111) ndani ya Miaka 5 (2015-2020) 
 
MICHANGO ya ujenzi huo imetolewa na Wanavijiji, Serikali, 
Madiwani, Mbunge wa Jimbo na baadhi ya Wazaliwa wa Vijiji 
husika. 
 
*SHULE SHIKIZI 12 zinajengwa na kupanuliwa kuwa Shule za 
Msingi kamili 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/wanafunzi-wasiojua-kusoma-kuandika-na-kuhesabu-kkk-wapungua-kwa-kasi-kubwa-na-utoro-watoweka-baada-ya-kitongoji-cha-mwikoko-kujenga-shule-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/wanafunzi-wasiojua-kusoma-kuandika-na-kuhesabu-kkk-wapungua-kwa-kasi-kubwa-na-utoro-watoweka-baada-ya-kitongoji-cha-mwikoko-kujenga-shule-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/wanafunzi-wasiojua-kusoma-kuandika-na-kuhesabu-kkk-wapungua-kwa-kasi-kubwa-na-utoro-watoweka-baada-ya-kitongoji-cha-mwikoko-kujenga-shule-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/wanafunzi-wasiojua-kusoma-kuandika-na-kuhesabu-kkk-wapungua-kwa-kasi-kubwa-na-utoro-watoweka-baada-ya-kitongoji-cha-mwikoko-kujenga-shule-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/wanafunzi-wasiojua-kusoma-kuandika-na-kuhesabu-kkk-wapungua-kwa-kasi-kubwa-na-utoro-watoweka-baada-ya-kitongoji-cha-mwikoko-kujenga-shule-yake/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/mwikoko.png
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MICHANGO ya ujenzi huo inatolewa na Wanavijiji, Serikali, 
Madiwani, Mbunge wa Jimbo na baadhi ya Wazaliwa wa Vijiji 
husika. 
 
*MAKTABA za Shule za Msingi zinaendelea kujengwa na 
kufunguliwa 
 
MICHANGO ya ujenzi wa MAKTABA inatolewa na Wanavijiji, PCI 
TANZANIA, Madiwani, Mbunge wa Jimbo na baadhi ya Wazaliwa 
wa Vijiji husika. 
 
*VYOO vya kutosha vimejengwa kwa wingi kwenye Shule za Msingi 
– ahsante sana PCI TANZANIA kwa mchango wenu mkubwa 
kwenye ujenzi wa vyoo mashuleni. Wanavijiji wamechangia 
nguvukazi. 
 
SHULE SHIKIZI MWIKOKO 
Shule Shikizi Mwikoko ipo kwenye Kitongoji cha Mwikoko, Kijijini 
Chitare, Kata ya Makojo 

WANAFUNZI 299 wa chini ya miaka minane (8), yaani Darasa la 
CHEKECHEA hadi la PILI wameacha kutembea umbali wa zaidi ya 
KILOMITA 4 kwenda masomoni kwenye Shule za Msingi za 
CHITARE A & B. 

MWALIMU Magige Simon, Msimamizi na Mlezi wa Shule Shikizi 
Mwikoko amesema uwepo wa Shule hiyo kwenye Kitongoji hicho, 
umezaa matunda mazuri yafuatayo: 

(i) UTORO unatoweka na Wanafunzi wanazidi kupenda shule 
(ii) IDADI ya WANAFUNZI wasiojua kusoma, kuandika na 

kuhesabu (KKK) INAPUNGUA kwa kasi kubwa mno kwa 
Wanafunzi wa Darasa la I & II wa Kitongoji hicho 

MWENYEKITI wa Kitongoji cha Mwikoko, Ndugu Athuman 
Mtembela anawashukuru wale wote wanaochangia ujenzi wa shule 
yao. 
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MICHANGO YA UJENZI WA SHULE SHIKIZI MWIKOKO 
(i) WANAKIJIJI – nguvukazi (kusomba mawe, kokoto, mchanga na 

maji) na fedha taslimu Tsh 10,300 kutoka kwa kila KAYA. 
(ii) SERIKALI kupitia Mradi wake wa EQUIP umechangia Tsh     
      Milioni 60.  
(iii) DIWANI wa Kata, Mhe Kuyenga Masatu amechangia Tsh    

  500,000  
(iv) MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo amechangia    
      SARUJI MIFUKO 100.  
(v) MFUKO wa JIMBO umechangia SARUJI MIFUKO 80 na    

MABATI 108. 

MALENGO ya Wakazi wa Mwikoko ni kwamba ifikapo Mwakani 
(2022) Shule Shikizi yao iwe Shule kamili ya Msingi yenye 
MADARASA 7. 

KUMBUKA: 
Kwa miaka 2 mfululizo (2019 & 2020) WANAFUNZI wa Darasa la 
IV wa Musoma Vijijini WAMEONGOZA Mkoa wa Mara kwenye 
MITIHANI ya Darasa la IV. 

*Tuendelee kuboresha MAZINGIRA ya kujifunzia na kufundishia 
WANAFUNZI wetu – TUTAFANIKIWA! 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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UJENZI NA UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU YA ELIMU 
WAPANDISHA UFAULU WA SHULE ZA MSINGI 

Posted on January 27, 2021 

 
Matokeo ya Darasa la Nne ya Mwaka jana (SFNA 2020) ya 

Halmashauri 9 za Mkoa wa Mara. 

MICHANGO ya WANAVIJIJI, SERIKALI, MBUNGE wa JIMBO 
na MADIWANI yawezesha Jimbo la Musoma Vijijini kujenga 
VYUMBA VIPYA 395 vya MADARASA kati ya Mwaka 2015 na 
2020. 

VYUMBA VIPYA hivyo 395 vimejengwa kwenye SHULE za 
MSINGI 111 na SHULE SHIKIZI 14. 

MUSOMA VIJIJINI YAONGOZA MKOA 
Kwa miaka miwili mfululizo (2019 & 2020) Shule za Msingi za 
Halmashauri ya Wilaya ya Musoma (Musoma DC) ZIMEFANYA 
VIZURI na kuongoza Mkoa wa Mara kwenye MITIHANI ya 
DARASA la NNE (SFNA, standard four national assessment) na 
Mwaka jana (2020) ufaulu ulikuwa wa kiwango cha 98.04% – 
PONGEZI NYINGI ziende kwa Wanafunzi, Walimu, Wazazi, DC Dr 
Anney Naano & Timu yake, na DEO (Elimu ya Msingi) & Timu 
yake. 

Kwa miaka ya nyuma, Halmashauri yetu ilikuwa inashikilia mkia 
Mkoani Mara. Haya ni MABADILIKO MAKUBWA yaliyochangiwa 
na UJENZI na UBORESHAJI wa MIUNDOMBINU ya ELIMU 
kwenye Shule za MSINGI za Halmashauri hii. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/27/ujenzi-na-uboreshaji-wa-miundombinu-ya-elimu-wapandisha-ufaulu-wa-shule-za-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/27/ujenzi-na-uboreshaji-wa-miundombinu-ya-elimu-wapandisha-ufaulu-wa-shule-za-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/27/ujenzi-na-uboreshaji-wa-miundombinu-ya-elimu-wapandisha-ufaulu-wa-shule-za-msingi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/01/UFAULU-2020.png
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VYUMBA VIPYA VYA MADARASA VYAENDELEA 
KUJENGWA 
Mbali ya ujenzi wa Vyumba vipya 395 ndani ya miaka 5, MBUNGE 
wa JIMBO na MADIWANI wa Kata zote 21 WAMEAMUA kwamba 
ifikapo tarehe 1.7.2021, SHULE zote za MSINGI hazitakuwa na 
MADARASA CHINI ya MITI. 

Vilevile, MIRUNDIKANO ya Wanafunzi madarasani itapungua kwa 
kiasi kikubwa. 

WANAVIJIJI wanaomba SERIKALI yao iendelee kuchangia ujenzi 
wa Vyumba vipya vya Madarasa kwenye Shule zao. 

UJENZI WA MAKTABA KWENYE SHULE ZA MSINGI 
JIMBO la Musoma Vijijini LINAENDELEA kujenga MAKTABA 
kwenye Shule zake za Msingi. 

MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo anaendelea kugawa 
VITABU kwenye Shule zote za Msingi na Sekondari. VITABU hivi 
ni vya Maktaba za Shule na vingi ni vya Masomo ya Sayansi na 
Lugha ya Kiingereza. 

PCI TANZANIA YATOA MICHANGO MIKUBWA 
PCI Tanzania inaendelea kuchangia ujenzi wa MAKTABA na utoaji 
wa VITABU kwenye Maktaba hizo – Ahsante sana PCI Tanzania. 
 
PICHA zilizoko ukurasa wa 71 zinaonyesha: 
*Maktaba ya S/M Butata (Jengo lenye rangi ya krimu) – Wanafunzi 
wakiwa ndani ya Maktaba hiyo. 

*Maktaba ya S/M Rukuba (Jengo lenye rangi nyeupe). Hii Maktaba 
iko Kisiwani Rukuba 

*Matokeo ya Darasa la Nne ya Mwaka jana (SFNA 2020) ya 
Halmashauri 9 za Mkoa wa Mara (angalia ukurasa wa 69) 
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wanafunzi wakiwa ndani ya Maktaba ya S/M Butata 

 
Maktaba ya S/M Butata (Jengo lenye rangi ya krimu) 

 
Maktaba ya S/M Rukuba (Jengo lenye rangi nyeupe). Hii Maktaba iko 

Kisiwani Rukuba 

http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/01/wanafunzi2.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/01/cream.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/01/white.png
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KITONGOJI CHA NYASAENGE CHAAMUA KUJENGA 
SHULE YAKE YA MSINGI 

Posted on January 5, 2021 

 
MIUNDOMBINU ya SHULE SHIKIZI NYASAENGE inayojengwa 

ndani ya Kitongoji cha Nyasaenge, Kijiji cha Kataryo, Kata ya 
Tegeruka. 

WATOTO wa Kitongoji cha NYASAENGE wanalazimika kutembea 
umbali wa zaidi ya KILOMITA 10 kwenda masomoni kwenye 
SHULE ya Msingi KATARYO. 
 
Kitongoji cha NYASAENGE ni moja kati ya VITONGOJI 6 (sita) 
vya Kijiji cha KATARYO. Kijiji hiki ni moja ya Vijiji 3 (Kataryo, 
Mayani na Tegeruka) vya Kata ya TEGERUKA 
 
Kijiji cha KATARYO kina SHULE 2 za MSINGI, yaani KATARYO 
na KATARYO B. 
 
WANANCHI wa Kitongoji cha NYASAENGE wameamua kutatuta 
tatizo la umbali mrefu unaotembewa na WATOTO wao kwenda 
masomoni kwa KUJENGA SHULE yao ya MSINGI, ambayo itaanza 
ikiwa SHULE SHIKIZI NYASAENGE. 
 
MIUNDOMBINU ya SHULE SHIKIZI hiyo inayokamilishwa ni: 
*Vyumba 2 vya Madarasa 
*Ofisi 1 ya Walimu 
*Choo chenye Matundu 8 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/05/kitongoji-cha-nyasaenge-chaamua-kujenga-shule-yake-ya-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/05/kitongoji-cha-nyasaenge-chaamua-kujenga-shule-yake-ya-msingi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/01/05/kitongoji-cha-nyasaenge-chaamua-kujenga-shule-yake-ya-msingi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/01/nyasaenge2.png
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Kwa hiyo, WANANCHI wa KITONGOJI cha NYASAENGE 
wanaomba WATATO wao waanze MASOMO yao ya AWALI 
kwenye Shule Shikizi yao itakayotambuliwa na Halmashauri yetu. 
 
MRATIBU wa Elimu Kata ya Tegeruka, Ndugu Modest Fadhili 
amesema kuwa jumla ya WANAFUNZI 149 wa Darasa la Awali 
wanasomea CHINI ya MTI hapo Kitongojini Nyasaenge 
wakifundishwa na MWALIMU wa KUJITOLEA, Ndugu Mauna 
Rugeye. 
 
KITONGOJI CHA NYASAENGE CHAFANYA VIZURI 
MASOMONI 
Mbali ya umbali mrefu wa kutembea, WANAFUNZI wa kutoka 
Kitongoji cha NYASAENGE, wamefaulu vizuri Mitihani ya Darasa 
la VII (2020) wakishinda Vitongoji vingine vitano (5). 
 
Matokeo ya Darasa la VII (2020) ni haya hapa: 
 
S/M Kataryo: 
Kati ya Wanafunzi 16 waliofaulu, jumla ya Wanafunzi 11 (Wasichana 
6 na Wavulana 5) wametoka Kitongoji cha Nyasaenge 
 
S/M Kataryo B 
Kati ya Wanafunzi 37 waliofaulu, jumla ya Wanafunzi 13 (Wasichana 
8 na Wavulana 5) wametoka Kitongoji cha Nyasaenge 
 
WACHANGIAJI WA UJENZI HUU 
(i) WANANCHI 

*NGUVUKAZI – kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji 
*FEDHA taslimu – kila KAYA inachangia Tsh 30,000/= 

 
(ii) WAZALIWA WA KITONGOJI CHA NYASAENGE 

Fedha taslimu zimechangwa kutoka kwa: 
*Saguda Paliga 100,000/= 
*Madete Washuli 100,000/= 
*Gubi Gong’oma 100,000/= 
*Maiku Lyangeni 100,000/= 
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(iii) MBUNGE WA JIMBO 
*Prof Sospeter Muhongo atachangia MABATI 54. 
MBUNGE huyo ametoa MICHANGO mingi kwa SHULE 2 za Kijiji 
cha KATARYO ambayo ni: 

 
S/M KATARYO 
*Madawati 76 
*Vitabu vya Maktaba 
 
S/M KATARYO B 
*Saruji Mifuko 60 
*Mabati 108 
*Madawati 73 
*Vitabu vya Maktaba  
 
MFUKO WA JIMBO umechangia 
*Mabati 54 
 

(S/M Kataryo B) 
MWENYEKITI wa Kitongoji cha Nyasaenge, Ndugu Kabole 
Mesogachura ametoa SHUKRANI nyingi kwa WACHANGIAJI wote 
wakiwemo WANANCHI wa Kitongoji cha NYASAENGE. 
 
KIONGOZI huyo anaomba WADAU wa MAENDELEO waendelee 
kuwachangia VIFAA ZA UJENZI ili wakamilishe ujenzi wa SHULE 
SHIKIZI NYASAENGE ambayo itapanuliwa na kuwa SHULE YA 
MSINGI NYASAENGE. 
 
WANAFUNZI 149 wa ELIMU ya AWALI wa Kitongoji cha 
NYASAENGE wataacha kusomea CHINI ya MTI baada ya kupata 
VYUMBA 2 vya Madarasa ya SHULE SHIKIZI NYASAENGE. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAKIJIJI WAUNGWA MKONO NA SERIKALI 
KUJENGA NYUMBA ZA WALIMU 

 Posted on December 8, 2020 

 
Ujenzi wa NYUMBA MOJA ya WALIMU (kuanzia msingi hadi 

nyumba kukamilika) ya S/M BUIRA ya Kijiji cha Buira, Kata ya 
Bukumi. 

 
MWALIMU MKUU wa SHULE ya MSINGI BUIRA, Mwl Yahya 
Mgika amesema Shule hiyo iliyoanzishwa Mwaka 1992 ina jumla ya 
WANAFUNZI 747, WALIMU 8, NYUMBA 5 za Walimu, na ina 
Vyumba 8 vya Madarasa – bado kuna UPUNGUFU wa Vyumba 9 
vya Madarasa. 
 
SERIKALI imetoa SHILINGI MILIONI 25 kuchangia ujenzi wa 
NYUMBA MOJA ya WALIMU kwenye Shule hii. Fedha hizo 
zimetoka kwenye MRADI wa SERIKALI uitwao, “Primary 
Education Development Project (PEDP)”. 

WANAKIJIJI wa Kijiji cha BUIRA, Kata ya BUKUMI wanaishukuru 
sana SERIKALI yetu kwa kutoa FEDHA hizo, na wao wamechangia 
NGUVUKAZI kuhakikisha kwamba gharama za ujenzi wa nyumba 
hiyo zinapungua – wamejitolea kusomba mawe, kokoto, mchanga na 
maji. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/08/wanakijiji-waungwa-mkono-na-serikali-kujenga-nyumba-za-walimu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/08/wanakijiji-waungwa-mkono-na-serikali-kujenga-nyumba-za-walimu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/08/wanakijiji-waungwa-mkono-na-serikali-kujenga-nyumba-za-walimu/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/waalimu.png
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MWENYEKITI wa Kijiji cha BUIRA, Ndugu Donald Mafwere 
ameeleza kwamba, mbali ya MCHANGO wa NGUVUKAZI, 
Wanakijiji walichangia SARUJI MIFUKO 70, MBAO vipande 101 
na MABATI 52 kwenye ujenzi huu. 

MWENYEKITI huyo anawashukuru sana WANAKIJIJI hao kwa 
kuona umuhimu wa KUJITOLEA kwa ajili ya MAENDELEO yao 
wenyewe wakisaidiana na SERIKALI yetu. Wanavijiji hawa 
walishajenga NYUMBA 4 za WALIMU wa Shule hiyo. 

MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo anapewa SHUKRANI 
nyingi kwa kuichangia Shule hiyo MADAWATI 60, VITABU zaidi 
ya 1,000 vya Maktaba, SARUJI MIFUKO 60, na MABATI 54. 

VIONGOZI 2 hao, yaani Mwenyekiti wa Kijiji na Mwalimu Mkuu, 
kwa pamoja wanaomba WADAU wa MAENDELEO wakiwemo 
WAZALIWA wa Kata ya BUKUMI wajitokeze kuchangia ujenzi wa 
Vyumba Vipya vya Madarasa, Nyumba Mpya za Walimu na Maktaba 
– MPANGOKAZI wa ujenzi umeishatayarishwa. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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CRDB YAUNGANA NA WANAKIJIJI KUBORESHA 
MIUNDOMBINU YA SHULE YA MSINGI 

ILIYOFUNGULIWA MWAKA 1956 
Posted on November 27, 2020 

 
Baadhi ya MAJENGO yaliyokamilika ujenzi na MADARASA ya S/M 

MURUNYIGO ya Kijiji cha Kiemba, Kata ya Ifulifu.SHULE ya 
MSINGI MURUNYIGO ya Kijiji cha Kiemba, Kata ya Ifulifu ilianza 

kutoa ELIMU Mwaka 1956. 
 

SHULE hii ina WANAFUNZI 949 na WALIMU 12. IDADI ya 
WANAFUNZI kwenye chumba kimoja cha DARASA ni kati ya 80 
na 152. Kwa hiyo, MIRUNDIKANO Madarasani ipo! 

AFISA MTENDAJI (VEO) wa Kijiji cha Kiemba. Ndugu Regina 
Chirabo amesema kuwa UBORESHAJI wa MIUNDOMBINU ya 
S/M MURUNYIGO umefanywa na: 

WANAKIJIJI: 
Wamechangia NGUVUKAZI kwa kusomba mawe, mchanga, maji na 
FEDHA taslimu 2,200,000/= za malipo ya Fundi. 
 
BENKI YA CRDB 
Imechangia Saruji Mifuko 60, Rangi Lita 40, Vifaa vya Mlango 1 na 
Dirisha 1 – SHUKRANI nyingi sana kwa CRDB. 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/27/crdb-yaungana-na-wanakijiji-kuboresha-miundombinu-ya-shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1956/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/27/crdb-yaungana-na-wanakijiji-kuboresha-miundombinu-ya-shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1956/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/27/crdb-yaungana-na-wanakijiji-kuboresha-miundombinu-ya-shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1956/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/27/crdb-yaungana-na-wanakijiji-kuboresha-miundombinu-ya-shule-ya-msingi-iliyofunguliwa-mwaka-1956/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/crdb2.png
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PCI (TANZANIA) 
Imefadhili ujenzi wa Choo chenye Matundu 10 (Wasichana 5 na 
Wavulana 5 – kwenye picha iliyoko ukurasa wa 77 utaona Jengo la 
rangi ya “light blue”) – SHUKRANI nyingi sana kwa PCI (Tanzania). 
 
MBUNGE WA JIMBO 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo amechangia Saruji 
Mifuko 60 na Mabati 54. 
 
MICHANGO mingine ya MBUNGE huyo kwenye Shule hiyo ni 
pamoja na: Madawati 150 na Vitabu vya Maktaba zaidi ya 1,000 (elfu 
moja). 

MWALIMU MKUU huyo amesema Jumla vya Vyumba vya 
Madarasa vinavyohitajika ni 18 na vilivyopo ni 9 tu! Mbali ya 
UPUNGUFU mkubwa huo WANAFUNZI 59 kati ya 64 wamefaulu 
kujiunga MASOMO ya KIDATO I mwakani! 

MWALIMU MKUU huyo anaendelea KUTOA OMBI kwa WADAU 
wa MAENDELEO kujitokeza na KUCHANGIA uboreshaji na ujenzi 
wa MIUNDOMBINU kwenye Shule kongwe ya Msingi ya Kijiji cha 
Kiemba, S/M MURUNYIGO. 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz  
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SHULE ZA MSINGI ZA MUSOMA VIJIJINI ZAENDELEA 
KUJENGA NA KUTUMIA MAKTABA 

 Posted on November 22, 2020 

 
WANAFUNZI wakijipatia vitabu ndani ya MAKTABA yao. 

SHULE YA MSINGI BUTATA, iliyoko Kijijini Butata, Kata ya 
Bukima imejenga MAKTABA MPYA kwa muda wa MIEZI 8 na 
tayari inatumika. 
 
MWALIMU MKUU, Mwl Nancy Lema amesema Shule hiyo 
iliyoanza Mwaka 1942, ina furaha nyingi sana ya KUPATA 
MAKTABA ambayo inatumiwa na WANAFUNZI wa Madarasa yote 
kujisomea na hasa kufanya kazi za ziada walizopewa na Walimu wao 
(homeworks) 
 
MICHANGO YA UJENZI WA MAKTABA 
Mwalimu Yohana Dawi, Mwalimu wa MIUNDOMBINU, 
aliyesimamia ujenzi wa Maktaba hii amesema MICHAGO ilitoka 
kwa: 
*WAKIJIJI wa Kijiji cha Butata walichangia NGUVUKAZI – 

kusomba mawe, mchanga na maji. 
*PCI (Tanzania) inapewa shukrani nyingi sana kwa kutoa Vifaa vingi 

vya ujenzi wa Maktaba hii. MEZA, VITI na SHUBAKA vimetolewa 
na PCI (Tanzania) 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/22/shule-za-msingi-za-musoma-vijijini-zaendelea-kujenga-na-kutumia-maktaba/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/22/shule-za-msingi-za-musoma-vijijini-zaendelea-kujenga-na-kutumia-maktaba/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/22/shule-za-msingi-za-musoma-vijijini-zaendelea-kujenga-na-kutumia-maktaba/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/msingilib.png
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*MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo alichangia Shule 
hii SARUJI MIFUKO 100 (50 Maktaba & 50 Vyumba vipya vya 
Madarasa) 

*WAZALIWA 2 wa Kijiji cha Butata, Ndugu Samson Masawa (Tsh 
500,000) na Masawa Masawa (Tsh 500,000) walichangia 

 
VITABU VYA MAKTABA 
Mwl Yohana Dawi amesema VITABU vya MAKTABA hiyo 
vimetolewa na: 
*PCI (Tanzania) 
*MBUNGE wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo 
 
WATUMIAJI WENGINE WA MAKTABA HII 
Mbali ya WANAFUNZI wa S/M Butata, WANAFUNZI wa SHULE 
za MSINGI na SEKONDARI jirani, na WANANCHI wa Kata ya 
Bukima na wengine wote WANAKARIBISHWA kutumia 
MAKTABA ya S/M BUTATA – Karibuni Mjisomee! 
 
JIMBO LA Musoma Vijijini lenye Kata 21, Vijiji 68 na Vitongoji 374 
lina jumla ya SHULE za MSINGI 111 (za Serikali), 3 (za Binafsi) na 
linajenga Shule Mpya 14 za Msingi. 
 
ELIMU NI INJINI YA MAENDELEO 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz  
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SHULE MPYA 11 ZA MSINGI KUKAMILISHWA NDANI YA 
MIAKA 5 (2020-2025) – CHAGUA CCM, CHAGUA DKT 

MAGUFULI MIRADI IKAMILIKE 
Posted on September 29, 2020 

 

MWAKA jana (2019) SHULE za MSINGI za Halmashauri ya Wilaya 
ya Musoma (Musoma DC), yenye Jimbo la Musoma Vijijini, 
ziliongoza (NAMBA MOJA) Mkoa wa Mara kwenye MITIHANI ya 
Darasa la Nne (Std IV). 

WANANCHI wa VIJIJI 11 ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini 
WAMEAMUA kujenga SHULE MPYA 11 za MSINGI kwa 
madhumuni ya kuongeza UBORA wa ELIMU itolewayo kwenye 
SHULE za MSINGI za maeneo yao. 

Baadhi ya WANAFUNZI wa Shule za Msingi wanatembea umbali 
mrefu (kati ya kilomita 2 na 5) kwenda masomoni, na kwenye baadhi 
ya SHULE za MSINGI kuna MIRUNDIKANO mikubwa 
MADARASANI. 

Kwa hiyo, WANANCHI, kwa kutumia NGUVUKAZI zao na kwa 
KUSHIRIKIANA na SERIKALI ya CCM, wameamua kutatua 
matatizo haya! 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/shule-mpya-11-za-msingi-kukamilishwa-ndani-ya-miaka-5-2020-2025-chagua-ccm-chagua-dkt-magufuli-miradi-ikamilike/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/shule-mpya-11-za-msingi-kukamilishwa-ndani-ya-miaka-5-2020-2025-chagua-ccm-chagua-dkt-magufuli-miradi-ikamilike/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/shule-mpya-11-za-msingi-kukamilishwa-ndani-ya-miaka-5-2020-2025-chagua-ccm-chagua-dkt-magufuli-miradi-ikamilike/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/29/shule-mpya-11-za-msingi-kukamilishwa-ndani-ya-miaka-5-2020-2025-chagua-ccm-chagua-dkt-magufuli-miradi-ikamilike/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/egenge.png
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SHULE SHIKIZI 11 zinajengwa kwenye VIJIJI 11 vya Jimbo hili. 
Baadhi ya SHULE hizi tayari zina MADARASA ya AWALI na 
zimeanza kutoa MASOMO ya Darasa la Kwanza na Pili (Std I & II). 

Ndani ya MIAKA 5 ya UTEKELEZAJI wa ILANI ya CCM (2020-
2025), SHULE hizi 11 zitaendelea kujengwa na kukamilishwa, yaani 
kuwa SHULE za MSINGI kamili. 

CHAGUA CCM 
CHAGUA MAENDELEO KWA VITENDO 
 
ORODHA YA SHULE SHIKIZI ZINAZOJENGWA: 
(1) Binyango: Kijijini Kabegi, Kata ya Ifulifu 
(2) Buanga: Kijijini Buanga, Kata ya Rusoli 
(3) Buraga Mwaloni: Kijijini Buraga, Kata ya Bukumi 
(4) Egenge: Kijijini Busamba, Kata ya Etaro 
(5) Gomora: Kijijini Musanja, Kata ya Musanja 
(6) Kaguru: Kijijini Bugwema, Kata ya Bugwema 
(7) Karusenyi: Kijijini Mikuyu, Kata ya Nyamradirira 
(8) Rwanga: Kijijini Kasoma, Kata ya Nyamradirira 
(9) Mwikoko: Kijijini Chitare, Kata ya Makojo 
(10) Kiunda: Kijijini Kamguruki, Kata ya Nyakatende 
(11) Ziwa: Kijijini Mwiringo, Kata ya Busambara 

MGOMBEA Ubunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, PROF 
MUHONGO ni sehemu ya MAFANIKIO ya UJENZI wa SHULE 
SHIKIZI hizi. Baada ya UCHAGUZI ataendelea KUSHIRIKIANA 
na WANANCHI na SERIKALI ya CCM kukamilisha ujenzi wa 
SHULE hizi. 

PICHA zilizoko kurasa za 83 na 84 zinaonyesha baadhi ya SHULE 
SHIKIZI zinazojengwa ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. 

“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA.” 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/


83 
 

 

 
 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/buangashikizi.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/mwalonishikizi.png
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http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/karusenyi.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/rwangashikizi.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/kaguru.png
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ELIMU & MAFUNZO – MAKTABA ZAJENGWA KWENYE 
SHULE ZA MSINGI ZA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on September 28, 2020 

 
Jengo la Tehama – Agape Primary School 

JIMBO la Musoma Vijijini tayari linatekeleza ILANI MPYA ya CCM 
(2020-2025) kwa SHULE za MSINGI kujenga MAKTABA zao. 

(1) SHULE YA MSINGI RUKUBA 
Hii iko Kisiwani Rukuba Kata ya Etaro. MAKTABA imekamilika 
na inatumika. Ujenzi wake ni mafanikio ya USHIRIKIANO wa 
WANANCHI, PCI (Tanzania – vifaa vingi vya ujenzi), PROF 
MUHONGO (Saruji Mifuko 50) na UONGOZI wa SHULE. 
 
 VITABU vya Maktaba vilitolewa na Prof Muhongo na PCI (USA). 

 
 (2) SHULE YA MSINGI BUTATA 

Hii iko Kijijini Butata Kata ya Bukima. Ujenzi wake ni mafanikio 
ya USHIRIKIANO wa MiCHANGO ya WANANCHI, PCI 
(Tanzania – vifaa vingi vya ujenzi), PROF MUHONGO (Saruji 
Mifuko 50) na UONGOZI wa SHULE. VITABU vya Maktaba 
vitatolewa na Prof Muhongo na PCI (Tanzania). 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/28/elimu-mafunzo-maktaba-zajengwa-kwenye-shule-za-msingi-za-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/28/elimu-mafunzo-maktaba-zajengwa-kwenye-shule-za-msingi-za-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/28/elimu-mafunzo-maktaba-zajengwa-kwenye-shule-za-msingi-za-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/ictbldng.png
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(3) SHULE YA MSINGI BUSAMBA 
Hii iko Kijiji cha Busamba Kata ya Etaro na inajengwa kwa 
USHIRIKIANO wa WANANCHI, PROF MUHONGO (Saruji 
Mifuko 60) na UONGOZI wa SHULE 

 
(4) SHULE YA MSINGI BURAGA 

Hii iko Kijiji cha Buraga Kata ya Bukumi. WANANCHI 
wamemuomba MGOMBEA UBUNGE wa CCM (Prof Muhongo) 
achangie ujenzi wake baada ya Uchaguzi wa tarehe 28.10.2020. 
Amepokea OMBI hilo na kukubali kushirikiana na Wananchi hao. 

 
(5) SHULE YA MSINGI BUIRA 

Hii iko Kijiji cha Buira Kata ya Bukumi. Ujenzi wake unafanana 
na ule wa S/M BURAGA (soma hapo juu). 

 

(6) AGAPE PRIMARY SCHOOL 
Hii ni SHULE ya PRIVATE (Binafsi) iliyoko kwenye Kata ya 
Bukima na inajenga JENGO la TEHAMA (angalia ukurasa wa 85 
– Picha za Jengo lenye mabati ya rangi ya kijani). 

PROF MUHONGO alishachangia VITABU vya MAKTABA na 
Saruji Mifuko 50 ya ujenzi wa Jengo la Tehama la Shule hii, na 
alihaidi kuchangia COMPUTERS. 
SHULE NYINGINE za MSINGI za JIMBO la Musoma Vijijini 
zimeweka MIPANGO ya ujenzi wa MAKTABA zao. 
PROF MUHONGO aligawa VITABU vingi vya MAKTABA kwenye 
SHULE zote za MSINGI za JIMBO hili (111 za Serikali & Agape ya 
Binafsi). 
ILANI MPYA CCM (Elimu & Mafunzo) TAYARI 
INATEKELEZWA ndani ya JIMBO la Musoma Vijijini 
 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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Jengo la Maktaba Shule ya Msingi Rukuba 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/rukubalib.png
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WANAVIJIJI WASHIRIKIANA NA SERIKALI KUBORESHA 
MAZINGIRA YA ELIMU – KITONGOJI CHAJENGA SHULE 

SHIKIZI 
Posted on February 17, 2021 

 
Miundombinu ya SHULE SHIKIZI EGENGE inayojengwa ndani ya 

Kitongoji cha Egenge, Kijiji cha Busamba, Kata ya Etaro. 

JIMBO la MUSOMA laendelea kushirikiana na SERIKALI kutatua 
MATATIZO ya muda mrefu yaliyoko kwenye SEKTA ya ELIMU. 
 
MATATIZO hayo ni: 
*UMBALI mrefu wanaotembea WANAFUNZI kwenda masomoni 
*MIRUNDIKANO ya WANAFUNZI Madarasani 
 
SULUHISHO: 
*UJENZI wa SHULE karibu na MAKAZI ya WANAVIJIJI 
*UJENZI wa VYUMBA VIPYA vya MADARASA kwenye Shule 
zilizopo. 
 
TAKWIMU: SHULE ZA MSINGI 
*JIMBO lina KATA 21 zenye jumla ya VIJIJI 68 
*SHULE za MSINGI za SERIKALI zipo 111 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/17/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kuboresha-mazingira-ya-elimu-kitongoji-chajenga-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/17/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kuboresha-mazingira-ya-elimu-kitongoji-chajenga-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/17/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kuboresha-mazingira-ya-elimu-kitongoji-chajenga-shule-shikizi/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/17/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kuboresha-mazingira-ya-elimu-kitongoji-chajenga-shule-shikizi/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/shikizi5.jpg
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*SHULE SHIKIZI 12 zinajengwa na kupanuliwa kuwa Shule za 
Msingi kamili. 

*SHULE za MSINGI za Binafsi zipo 3 

*VYUMBA VIPYA 395 vya Madarasa vimejengwa ndani ya miaka 
mitano (2015-2020) 

KITONGOJI CHA EGENGE CHAJENGA SHULE SHIKIZI 
Kitongoji cha EGENGE ni moja kati ya VITONGOJI vinne (4) vya 
Kijiji cha BUSAMBA. 

Kijiji hicho ni moja ya Vijiji 4 vya Kata ya ETARO. Vijiji vingine ni: 
Mmahare, Rukuba (Kisiwa) na Etaro. 

WANAFUNZI wa Kitongoji cha EGENGE wanalazimika kutembea 
umbali wa zaidi ya KILOMITA 7 kwenda masomoni kwenye Shule 
ya Msingi Busamba. 

UMBALI mrefu na MIRUNDIKANO ya Wanafunzi madarasani ni 
sababu kuu zilizofanya KITONGOJI cha EGENGE kiamue kujenga 
SHULE SHIKIZI yake, na ujenzi ulianza rasmi Mwaka 2016. 

MRATIBU wa ELIMU wa Kata ya Etaro, Ndugu Samwel Samike 
ameeleza kwamba Shule Shikizi hiyo ILIFUNGULIWA Mwaka 2019 
na inao WANAFUNZI wa Madarasa matatu, yaani, Darasa la Awali 
hadi Darasa la Pili. 

WINGI wa WANAFUNZI wa Shule Shikizi hiyo ni kama ifuatavyo 

*Darasa la AWALI, Wanafunzi 50 
*Darasa la KWANZA, 40 
*Darasa la PILI, 33. 

WANAFUNZI wa Darasa la TATU wa Kitongoji hicho bado 
wanalazimika kutembea umbali wa zaidi ya kilomita saba (7) kwenda 
masomoni kwenye S/M Busamba. 

UJENZI WA MIUNDOMBINU YA SHULE SHIKIZI 
*Vyumba 2 na Ofisi 1 vimejengwa na SERIKALI kupitia Mradi wake 
wa EQUIP 
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*Matundu 4 ya choo cha Wanafunzi (EQUIP) 
*Matundu 2 ya choo cha Walimu (EQUIP) 
*Vyumba 2 na Ofisi 1, SERIKALI kupitia Mradi wa EP4R 
*Vyumba 4 na Ofisi 1 vinajengwa na WANAVIJIJI na VIONGOZI 
wao. 
 
MICHANGO INAYOTOLEWA KWENYE UJENZI HUU 
(i) WANAVIJIJI 

*Nguvukazi – kusomba mawe, kokoto, maji na mchanga. 
*Fedha taslimu – kila KAYA kuchangia Tsh 10,000/= 

(ii) SERIKALI – WIZARA ZA ELIMU & TAMISEMI 
*Mradi wa EQUIP umechangia Tsh Milioni 60 
*Mradi wa EP4R umechangia Tsh Milioni 47.7 

(iii) MBUNGE wa JIMBO, Prof Sospeter Muhongo ameanza kutoa 
MICHANGO yake kwa kuchangia SARUJI MIFUKO 50. 

MWENYEKITI wa Kitongoji cha EGENGE, Ndugu Nkuyu Mururi 
ametoa SHUKRANI nyingi kwa WACHANGIAJI wote ikiwemo 
SERIKALI yetu. 
KIONGOZI huyo anaomba WADAU wa MAENDELEO waendelee 
kuwachangia VIFAA VYA UJENZI, ambapo MAHITAJI yao kwa 
sasa ni MABATI 216 na SARUJI MIFUKO 200. 
UFAULU WA WATOTO KUTOKA KITONGOJI CHA 
EGENGE (Darasa la VII 2020) 
Kati ya Wanafunzi 53 waliofaulu kutoka S/ M Busamba, Watoto 
kutoka Kitongoji cha EGENGE wamefaulu saba (7) tu. 
Hivyo ni muhimu sana kuboresha mazingira ya kufundishia na 
kujifunzia kwa watoto wa Kitongoji cha Egenge – ujenzi wa SHULE 
SHIKIZI EGENGE ukamilike! 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
WA 

MIRADI 
YA 

AFYA 
 

(30 Juni 2021 – 1 Julai 2020) 
 

Tarehe 30 Juni 2021: Huduma za Afya Jimboni mwetu:  
*Hospitali ya Wilaya 1: ujenzi unaendelea 
*Vituo vya Afya: 3 vinatoa huduma & 2 vinajengwa 
*Zahanati: 23 Serikali & 4 Binafsi zinatoa huduma. 15 zinajengwa 
*Magari ya Wagonjwa (Ambulances): 5 yanatoa huduma 
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WANAVIJIJI WASHIRIKIANA NA SERIKALI KUJENGA 
KITUO CHA AFYA CHA KATA YA BUGWEMA 

Posted on November 27, 2020 

 
Baadhi ya MAJENGO yanayojengwa kwenye Mradi wa kupanua 
ZAHANATI ya KIJIJI cha Masinono kuwa KITUO cha AFYA cha 

KATA ya Bugwema. 
 

SERIKALI imetoa TSH MILIONI 400 kupanua ZAHANATI ya 
Kijiji cha MASINONO iwe KITUO cha AFYA cha Kata ya 
BUGWEMA. 

Kata ya BUGWEMA inaundwa na Vijiji vinne (4) ambavyo ni: 
Bugwema, Kinyang’erere, Masinono na Muhoji.  Vijiji vyote hivi 
vinatumia ZAHANATI moja (1) tu ya Kijijini Masinono. 

UPANUZI WA ZAHANATI KUWA KITUO CHA AFYA 
Michango ya ujenzi inatolewa na: 
 
SERIKALI: 
Tsh Milioni 400 – SHUKRANI nyingi sana zinatolewa kwa Serikali 
yetu. 
 
WANAVIJIJI: 
Wanavijiji kutoka Vijiji vyote 4 na Viongozi wao wa Vijiji na 
Vitongoji wanachangia NGUVUKAZI zao kwa kusomba mawe, 
kokoto, mchanga na maji. Vilevile, wanachangia FEDHA taslimu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/27/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kujenga-kituo-cha-afya-cha-kata-ya-bugwema/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/27/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kujenga-kituo-cha-afya-cha-kata-ya-bugwema/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/27/wanavijiji-washirikiana-na-serikali-kujenga-kituo-cha-afya-cha-kata-ya-bugwema/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/bugwema2.png
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VIONGOZI WA KATA: 
Diwani Mteule, Mhe Clifford Machumu na Diwani aliyemaliza muda 
wake, Mhe Ernest Maghembe wanaendelea kuchangia FEDHA 
taslimu na USAFIRI kwenye ujenzi huu. 
 
MBUNGE WA JIMBO: 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo, amechangia leo SARUJI 
MIFUKO 100 bado ataongezea Saruji Mifuko 300 kukamilisha 
AHADI yake. 
 
MICHANGO mingine ya Mbunge wa Jimbo kwenye ZAHANATI ya 
Masinono ni kama ifuatavyo: 
(i) Gari 1 la Wagonjwa (Ambulance). 
(ii) Nondo, Wavu na Masinki kwa ajili ya ukarabati wa choo cha 

Zahanati ya Masinono 

MSIMAMIZI MKUU wa Mradi huu, Injinia Mrisho Shomari 
amesema, hadi sasa Mradi huo umetekelezwa kwa Asilimia 75 (75%) 
na kufikia mwishoni mwa mwezi Disemba, 2020 ujenzi utakuwa 
umekamilika kwa Asilimia 100 (100%). 
Injinia Mrisho ametaja majengo ya KITUO hiki cha AFYA kuwa ni: 

(i) Wodi ya Mama na Mtoto 
(ii) Maabara 
(iii) Jengo la Upasuaji 
(iv) Jengo la Kufulia 
(v) Jengo la Maiti (mortuary) 
(vi) Vyoo vya nje, na 
(vii) Miundombinu ya kutolea uchafu. 
 
MGANGA MFAWIDHI wa Zahanati ya Masinono, Ndugu Mzalendo 
Wambura amewaomba WADAU wa MAENDELEO wakiwemo 
WAZALIWA wa KATA ya BUGWEMA kuwaunga mkono 
Wananchi wa Kata ya Bugwema na Serikali ili kukamilisha Mradi 
huu mapema iwezekanavyo. 
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MIUNDOMBINU YA HUDUMA ZA AFYA NDANI YA JIMBO 
LA MUSOMA VIJIJINI 
*Zahanati 23 za Serikali 
*Zahanati 4 za Binafsi 
*Zahanati Mpya 14 zinajengwa 
*Vituo vya Afya 2 

(Murangi & Mugango) 
*Hospitali ya Wilaya inajengwa Kijijini Suguti 
 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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WANAVIJIJI WAENDELEA NA UJENZI WA ZAHANATI 
MPYA VIJIJINI MWAO 

Posted on May 17, 2021 

 
Baadhi ya WANANCHI wa Kijiji cha NYABAENGERE, Kata ya 
MUSANJA, wakishirikiana na MAFUNDI wao kujenga msingi 

(foundation) wa ZAHANATI ya Kijiji chao. 

HUDUMA za AFYA ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya Musoma 
(Musoma DC) yenye Jimbo moja la Uchaguzi (Jimbo la Musoma 
Vijijini) ni hizi zifuatazo: 
*Hospitali ya Wilaya ya Serikali: ujenzi unakamilishwa 
*Vituo vya Afya 3 vya Serikali vinatoa huduma za Afya. Vituo hivi 

ni: Murangi, Mugango na Bugwema (Bugwema – ujenzi ni wa 
upanuzi wa Zahanati ya Masinono kuwa Kituo cha Afya, ujenzi 
unakamilishwa) 

*Zahanati 23 za Serikali zinatoa huduma za Afya 
*Zahati 4 za Binafsi zinatoa huduma za Afya. 
*Zahanati Mpya 15 zinajengwa na Wanavijiji. Serikali imeanza 
kuchangia baadhi ya ujenzi wa Zahanati hizo. 

 
JIMBO la Musoma Vijijini lina KATA 21 zenye VIJIJI 68 na 
VITONGOJI 374. 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/17/wanavijiji-waendelea-na-ujenzi-wa-zahanati-mpya-vijijini-mwao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/17/wanavijiji-waendelea-na-ujenzi-wa-zahanati-mpya-vijijini-mwao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/17/wanavijiji-waendelea-na-ujenzi-wa-zahanati-mpya-vijijini-mwao/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/05/solo.png
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KIJIJI CHA NYABAENGERE CHAAMUA KUJENGA 
ZAHANATI YAKE 
Wananchi wa Kijiji cha Nyabaengere kilichopo Kata ya Musanja 
wameanza ujenzi wa ZAHANATI yao wakiwa na LENGO KUU la 
kutatua tatizo lao la kutembea umbali mrefu wa zaidi ya KILOMITA 
10 kwenda kutafuta HUDUMA za AFYA zilizoko Kata ya jirani ya 
Murangi – Kituo cha Afya Murangi. 
 
DIWANI wa Kata ya Musanja, Mhe Ernest Mwira amesema 
ZAHANATI inayojengwa Kijijini hapo itakuwa na jumla ya 
VYUMBA 14. 
 
HUDUMA za AFYA zitakazotolewa ni pamoja na: 
*Kliniki ya Wajawazito na Huduma za Uzazi wa Mpango 
*Huduma za Mama & Mtoto 
*Matibabu mbalimbali na huduma nyingine za Afya 
 
Diwani huyo amesema LENGO lao ni kukamilisha ujenzi wa 
ZAHANATI ya KIJIJI cha NYABAENGERE ndani ya MWAKA 
MMOJA. 
 
MAMA Sophia Otieno, Mkazi Kijiji cha Nyabaengere amesema 
kukamilika kwa Zahanati hiyo kutaondoa adha wanayoipata AKINA 
MAMA kujifungulia nyumbani na njiani, na wengine kupoteza 
maisha wakienda kujifungulia mbali kwenye Kituo cha Afya cha 
Murangi. 
 
MICHANGO YA UJENZI 
MTENDAJI wa Kata ya Musanja, Ndugu Michael Tafuna amesema 
ujenzi wa Zahanati hiyo utafanikishwa kwa MICHANGO ifuatayo: 
*NGUVUKAZI za Wanakijiji za kusomba mawe, kokoto, mchanga 
na maji ya ujenzi. 

*Tsh 24,000 kutoka kwa kila Mwanakijiji mwenye nguvu za kufanya 
kazi 

*MAPATO ya Kijiji yatokanayo na uuzaji wa rasilimali zao ambazo 
ni mchanga, mawe na kifusi. 

*MAPATO kutoka kwenye ushuru wa mifugo. 
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*MICHANGO ya DIWANI, Mhe Ernest Mwira – atachangia SARUJI 
MIFUKO 20. Ameanza kwa kuchangia Saruji Mifuko 5. 

*MICHANGO ya Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo. 
Mbunge huyu atatumia mtindo wake wa kuchangia hatua zote za 
ujenzi kama afanyavyo kwingine Jimboni mwao, na kwa Zahanati hii 
ameanza kwa kuchangia ujenzi wa msingi kwa kutoa SARUJI 
MIFUKO 50. 
 

OMBI KUTOKA KIJIJI CHA NYABAENGERE 
Diwani na Wananchi wa Kijiji cha Nyabaengere wanawaomba 
WAZALIWA wa KIJIJI hicho na KATA ya MUSANJA kwa ujumla 
waungane na ndugu zao kuchangia ujenzi wa ZAHANATI hii. 
WADAU wengine wa MAENDELEO nao wanakaribishwa kutoa 
MICHANGO yao. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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UBORESHAJI WA HUDUMA ZA AFYA MUSOMA VIJIJINI 
UNAENDELEA – KIJIJI CHA NYABAENGERE CHAANZA 

KUJENGA ZAHANATI YAKE 
 Posted on February 22, 2021 

 
WANAVIJIJI wakisomba mawe kwa ajili ya ujenzi wa ZAHANATI ya 

Kijiji chao cha NYABAENGERE, Kata ya Musanja. 

WANAVIJIJI wa Jimbo la Musoma Vijijini kwa kushirikiana na 
SERIKALI, wameamua kujenga na kuboresha MIUNDOMBINU ya 
HUDUMA za AFYA ndani ya Vijiji vyao na Kata zao. 
 
Mbunge wa Jimbo, Madiwani na Wazaliwa wa baadhi ya Vijiji 
wanachangia ujenzi na uboreshaji wa miundombinu hiyo. 
 
ZAHANATI ZILIZOPO NA ZINATOA HUDUMA 
*Zahanati 23 za Serikali 
*Zahanati 4 za Binafsi 
 
ZAHANATI MPYA ZINAZOJENGWA 
*Zahanati 15 zinajengwa 
 
WODI ZA MAMA & MTOTO ZINAZOJENGWA 
*Wodi 3 za Mama & Mtoto zinajengwa kwenye Zahanati za Bukima, 
Kisiwani Rukuba na Nyegina. 
 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/uboreshaji-wa-huduma-za-afya-musoma-vijijini-unaendelea-kijiji-cha-nyabaengere-chaanza-kujenga-zahanati-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/uboreshaji-wa-huduma-za-afya-musoma-vijijini-unaendelea-kijiji-cha-nyabaengere-chaanza-kujenga-zahanati-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/uboreshaji-wa-huduma-za-afya-musoma-vijijini-unaendelea-kijiji-cha-nyabaengere-chaanza-kujenga-zahanati-yake/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/22/uboreshaji-wa-huduma-za-afya-musoma-vijijini-unaendelea-kijiji-cha-nyabaengere-chaanza-kujenga-zahanati-yake/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/nyabaengere.png


99 
 

VITUO VYA AFYA VINAVYOTOA HUDUMA 
*Vituo 2 vya Afya vya Murangi na Mugango vinatoa huduma. 
*Zahanati ya Masinono inapanuliwa iwe Kituo cha Afya cha Kata 
hiyo ya Bugwema. 

 
HOSPITALI YA WILAYA INAJENGWA 
*Hospitali ya Wilaya inajengwa kwenye Kitongoji cha Kwikonero, 
Kijijini Suguti. 

 
KIJIJI CHA NYABAENGERE CHAAMUA KUJENGA 
ZAHANATI YAKE 
DIWANI wa Kata ya MUSANJA, Mhe Ernest Mwira amesema 
VIJIJI 3 vya Kata hiyo havina ZAHANATI hata moja na vyote 
vinahudumiwa na KITUO cha AFYA cha Kata jirani ya Murangi. 
KIONGOZI huyo ameendelea kueleza kwamba baadhi ya 
WAGONJWA wanalazimika kutembea umbali wa zaidi ya 
KILOMITA 10 kwenda kupata matibabu kwenye Kituo hicho cha 
Afya. 

Kwa hiyo, Kijiji cha NYABAENGERE kimeamua kujenga 
ZAHANATI yake ambayo imepangwa ikamilike ndani ya mwaka 
mmoja. 

MTENDAJI wa Kijiji (VEO) cha Nyabaengere, Ndugu Emmanuel 
Eswaga amesema utekelezaji wa MPANGOKAZI wa Mradi huo, 
unamtaka KILA MWANAKIJIJI mwenye uwezo wa kufanya kazi, 
ATACHANGIE Tsh 24,000, na kila KITONGOJI kitasomba mawe, 
mchanga na maji. 
 
MCHANGO WA DIWANI 
Diwani, Mhe Ernest Mwira ataanza kutoa MICHANGO yake kwa 
kuchangia SARUJI MIFUKO 20 
 
MCHANGO WA MBUNGE WA JIMBO 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Muhongo, AMEKUBALI kuanza 
kuchangia ujenzi huo na ataanza kwa kuchangia SARUJI MIFUKO 
100. 
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OMBI KWA WAZALIWA WA KATA YA MUSANJA 
Zahanati inayoanza kujengwa Kijijini Nyabaengera itatoa HUDUMA 
za Afya kwa Vijiji jirani vya Mabui Merafuru na Musanja vyote vya 
Kata hiyo. 
 
Kwa hiyo, WAZALIWA wa Kata ya MUSANJA wanaombwa 
wachangie MRADI huu kwa kutuma MICHANGO yao kwa DIWANI 
au VIONGOZI wengine wa Kata hiyo. 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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ZAHANATI ZA MUSOMA VIJIJINI ZAPANULIWA KWA 
KUONGEZA WODI ZA MAMA & MTOTO 

Posted on February 2, 2021 

 
BOMA la Jengo la Mama & Mtoto la Zahanati ya Kisiwani Rukuba, 

Musoma Vijijini. 
 

HALMASHAURI ya Wilaya ya Musoma (Musoma DC) yenye Jimbo 
la Musoma Vijijini (Kata 21, Vijiji 68) lina: 

*Magari ya Wagonjwa (Ambulances) 5 
*Zahanati 23 za Serikali zinazotoa huduma za Afya 
*Zahanati 4 za Binafsi zinazotoa huduma za Afya 
*Zahanati mpya 15 zinajengwa 
*Vituo vya Afya 3 vinatoa huduma za Afya 
*Hospitali ya Wilaya 1 – ujenzi unakamilishwa 

WANAVIJIJI wa Jimbo la Musoma Vijijini wameamua kuboresha 
HUDUMA za AFYA zitolewazo kwenye ZAHANATI zao kwa 
kujenga WODI za Mama & Mtoto. 

UJENZI wa MIUNDOMBINU hii mipya unachangiwa na: 
*Serikali 
*Wanavijiji 
*Mbunge wa Jimbo 
*Madiwani 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/02/zahanati-za-musoma-vijijini-zapanuliwa-kwa-kuongeza-wodi-za-mama-mtoto/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/02/zahanati-za-musoma-vijijini-zapanuliwa-kwa-kuongeza-wodi-za-mama-mtoto/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/02/zahanati-za-musoma-vijijini-zapanuliwa-kwa-kuongeza-wodi-za-mama-mtoto/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/wajawazito.png
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*Wazaliwa wa Musoma Vijijini 
*Wadau wengine wa Maendeleo 
 
UJENZI WA WODI ZA MAMA & MTOTO 
Baadhi ya ZAHANATI zilizojengwa zamani zimeanza kuboresha 
HUDUMA za AFYA wanazozitoa kwa kujenga WODI za Mama & 
Mtoto. 

KISIWA cha RUKUBA ni Kijiji cha Kata ya Etaro. Kijiji hiki 
kimeamua kujenga WODI ya Mama & Mtoto inayotarajiwa 
kukamilika kabla ya tarehe 1 Machi 2021. 

Zahanati nyingine zilizoanza ujenzi wa Wodi za Mama & Mtoto ni 
Zahanati za Bukima na Nyegina. 

JENGO la WODI ya Mama & Mtoto la Zahanati ya Kisiwani Rukuba 
lina VYUMBA 13. Michango ya ujenzi imetolewa na: 

*WANAVIJIJI – nguvukazi 
*FEDHA zinazorudishwa (20% ya Makusanyo ya ushuru) kutoka 
Halmashauri yetu 
*MBUNGE wa JIMBO – ameanza kwa kuchangia SARUJI MIFUKO 
200. 

WADAU wa MAENDELEO wanaombwa kuanza kuchangia VIFAA 
vinavyohitajika kwenye WODI hiyo, vikiwemo, vitanda, magodoro, 
n.k. 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/


103 
 

UJENZI WA WODI YA MAMA NA MTOTO KISIWANI 
RUKUBA 

Posted on July 10, 2020 

 
Ujenzi wa Wodi ya Mama na Mtoto kwenye Zahanati ya Kisiwa cha 
Rukuba – hatua hiyo ya ujenzi imefikiwa ndani ya muda wa wiki 2   

(kasi kubwa) 

Jumamosi, tarehe 4.7.2020, Prof Sospeter Muhongo, alikamilisha 
AHADI yake ya KUCHANGIA SARUJI MIFUKO 200 (mia mbili) 
kwa ajili ya ujenzi wa Wodi ya Mama & Mtoto kwenye Zahanati ya 
Kisiwa cha Rukuba. Prof Muhongo alitoa AHADI hiyo kabla muda 
wake wa UBUNGE kufikia tamati. 
 
HALI YA HUDUMA YA AFYA MUSOMA VIJIJINI 
*Zahanati 23 za Serikali 
*Zahanati 4 za Binafsi 
*Zahanati 15 zinajengwa kwa nguvu za WANANCHI kwa 

kushirikiana na Serikali 
*Wodi za Mama na Mtoto zinajengwa kwenye Zahanati za Bukima, 

Nyegina na Kisiwa cha Rukuba. 
*Vituo vya Afya 2 (Murangi & Mugango) 
*Kituo cha Afya Bugwema – Zahanati ya Kijiji cha Masinono 

inapanuliwa iwe Kituo cha Afya cha Kata ya Bugwema. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/10/ujenzi-wa-wodi-ya-mama-na-mtoto-kisiwani-rukuba/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/10/ujenzi-wa-wodi-ya-mama-na-mtoto-kisiwani-rukuba/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/10/ujenzi-wa-wodi-ya-mama-na-mtoto-kisiwani-rukuba/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/07/rukubadisp.png
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*Hospitali ya Wilaya inajengwa Kijijini Suguti, Kitongoji cha 
Kwikonero. 

 
MAGARI YA WAGONJWA (Ambulances): 
Mbunge wa Jimbo Prof. Sospeter Muhongo ametoa mchango 
mkubwa wa magari matano (5) ya wagonjwa ambayo yako kwenye 
Zahanati za Masinono, Kurugee na Nyakatende, na kwenye Vituo vya 
Afya vya Murangi na Mugango. 
 

KARIBUNI TUCHANGIE UBORESHAJI WA 
MIUNDOMBINU YA AFYA MUSOMA VIJIJINI 

 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
MIRADI 

YA 
KILIMO, UVUVI 

 NA  
UFUGAJI 

(30 Juni 2021 – 1 Julai 2020) 
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VIKUNDI VYA KILIMO VYAENDELEA KUNEEMEKA KWA 
KILIMO CHA UMWAGILIAJI NA KWA KUTUMIA PLAU  

Posted on April 22, 2021 

 
WANACHAMA wa Kikundi cha JIPE MOYO cha Kijijini Kome, Kata 

ya Bwasi, wakitayarisha SHAMBA lao la MIHOGO. 
 
KIKUNDI cha KILIMO cha JIPE MOYO cha Kijijini Kome, Kata ya 
Bwasi kinajishughulisha na KILIMO cha UMWAGILIAJI. 
 
KATIBU wa Kikundi hiki, Ndugu Deborah Isaack, amesema kuwa 
KIKUNDI chao kina WANACHAMA 35 na kilianzishwa Mwaka 
2015. 
 
KIKUNDI hiki (JIPE MOYO) kinaundwa na WANAWAKE tu na 
wanajishughulisha na KILIMO kwa MPANGILIO ufuatao: 
MAZAO YA UMWAGILIAJI (bustani): wanalima matikiti, nyanya, 
vitunguu na kabeji 
 
MAZAO YA KUTEGEMEA MVUA: wanalima mahindi, mihogo, 
maharage na alizeti (majaribio) 
 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/22/vikundi-vya-kilimo-vyaendelea-kuneemeka-kwa-kilimo-cha-umwagiliaji-na-kwa-kutumia-plau/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/22/vikundi-vya-kilimo-vyaendelea-kuneemeka-kwa-kilimo-cha-umwagiliaji-na-kwa-kutumia-plau/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/22/vikundi-vya-kilimo-vyaendelea-kuneemeka-kwa-kilimo-cha-umwagiliaji-na-kwa-kutumia-plau/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/04/plauirrigation.png
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ZANA & MBEGU ZA KILIMO 
Kikundi cha JIPE MOYO kimepewa misaada na mikopo kutoka kwa : 
HALMASHAURI yetu (Musoma DC) imetoa MIKOPO kwa awamu 
mbili, yaani, SHILINGI MILIONI tano (5) na SHILINGI MILIONI 
saba (7). 
 
PCI (TANZANIA) imechangia:  
*MASHINE ya UMWAGILIAJI,  
*MBEGU za mahindi na mihogo 
 
MBUNGE wa Jimbo lao, Prof Sospeter Muhongo amechangia: 
*Jembe la kukokotwa na ng’ombe (PLAU) 
*MBEGU za mihogo, mtama na alizeti. 
 
MAFANIKIO YA KIKUNDI CHA JIPE MOYO 
MWANACHAMA, Ndugu Bilenjo Mangano, amesema tayari yeye 
AMEJENGA NYUMBA BORA na anasomesha vizuri WATOTO 
wake kutokana na MAPATO mazuri ya Kikundi chao. 
 
Vilevile, MWANACHAMA huyo amesema wenzake wengine 
wamefanikiwa kufungua MADUKA kutokana na MAPATO mazuri 
ya Kikundi chao. 
 
SHULE YA MSINGI KOME YAPEWA CHAKULA 
Kikundi cha JIPE MOYO kimegawa sehemu ya MAVUNO yake ya 
hivi karibuni na kuipatia S/M Kome: 
*MAHINDI Magunia 4 
*MAHARAGE kilo 80 
 
AFISA KILIMO wa Kata ya Bwasi, Ndugu Alex Mihambo, amekuwa 
akifuatilia kazi za KILIMO za Kikundi hiki na kuhakikisha kuwa 
SOKO la MAZAO yao linapatikana bila usumbufu. 
 
AFISA Kilimo huyo amesema kwamba WANAVIJIJI wengine 
wamehamasika sana na KUANZISHA VIKUNDI vya KILIMO na 
kwa sasa kuna VIKUNDI vipya 15 Kijijini Kome. 
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KIKUNDI CHA JIPE MOYO CHATAYARISHA MIRADI 
MIPYA 
Kwa siku za usoni, Kikundi hiki kimepanga kufanya yafuatayo: 
*Kuongeza HISA za MFUKO wao wa FEDHA za kukopeshana 
*Uoteshaji wa MITI ya msitu 
*Ufugaji wa NYUKI kwa ajili ya biashara ya ASALI 
*Kuanzisha KIWANDA kidogo cha kukamua MAFUTA ya 
ALIZETI. 
 
DC, MBUNGE, MADIWANI na VONGOZI wengine 
wanawashawishi WANAVIJIJI wa Jimbo la Musoma Vijijini 
KUANZISHA VIKUNDI VYA UCHUMI, yaani, vya Kilimo cha 
Umwagiliaji, Uvuvi wa samaki, Ufugaji wa nyuki, n.k. 
 
MWITIKIO wa uanzishwaji wa VIKUNDI vya UCHUMI ni mzuri na 
Mbunge wa Jimbo anaendelea kugawa bure MAJEMBE ya 
kukokotwa na ng’ombe (PLAU) kwenye VIKUNDI vya KILIMO. 
 
Taratibu za VIKUNDI vya UVUVI kupewa MIKOPO ya RIBA 
NAFUU unaendelea kutayarishwa. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/


109 
 

VIKUNDI VYA WANAVIJIJI VYA KUKUZA UCHUMI 
VINAZIDI KUSHAMIRI MUSOMA VIJIJINI 

Posted on December 23, 2020 

 
Baadhi ya Wanachama wa Kikundi cha TUMETAMBUA wakipalilia 

MIHOGO shambani mwao, Kijijini KASTAM, Kata ya Bukima. 

WANAVIJIJI ndani ya VIJIJI 68 vya Jimbo la Musoma Vijijini 
wanaendelea kuanzisha VIKUNDI vya kustawisha na kukuza 
UCHUMI wao. VIKUNDI hivyo ni vya KILIMO, UVUVI, 
UFUGAJI na VICOBA. 

KIKUNDI cha TUMETAMBUA kilichopo Kijiji cha Kastam, Kata 
ya Bukima kilianzishwa Mwaka 2017 na kina Wanachama 29. 
 
KIKUNDI hiki kinajishughulisha na KILIMO, uoteshaji wa MITI, na 
KUKOPESHANA fedha. 
 
MWENYEKITI wa Kikundi hiki, Ndugu Nyamisi Daniel anasema 
wao wamejikita zaidi kwenye KILIMO cha mihogo, mahindi, 
maharage na viazi lishe. Kwa hiyo, WANACHAMA wote wanacho 
CHAKULA cha kutosha kwa familia zao, na wanapeleka 20% ya 
MAVUNO yao ya mazao ya chakula kwenye S/M Mkapa ya Kijijini 
mwao. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/23/6002/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/23/6002/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/23/6002/
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Vilevile, Kikundi hiki chenye MAFANIKIO makubwa kinatoa 
msaada wa VIFAA vya SHULE kwa Wanafunzi wanaosoma wakiwa 
kwenye mazingira magumu. 
 
MBEGU YA MIHOGO YA AINA YA MKOMBOZI YATOA 
MAVUNO MAZURI 
MZALISHAJI MBEGU za MIHOGO, Ndugu Festo Obed ambae pia 
ni Mwanachama wa Kikundi cha TUMETAMBUA amepata 
MAFUNZO ya kuzalisha mbegu bora za mihogo kutoka Shirika la 
MEDA ambalo kwa sasa linafanya kazi kwenye Kata za Bugoji, 
Bukima, Kiriba, Murangi, Nyamrandirira, Rusoli na Suguti. 
 
Ndugu Obed anasema alipanda VIJITI 4,000 vya mbegu ya 
MKOMBOZI akafanikiwa kuvuna VIJITI 38,400 ndani ya Miezi 12. 
Kwa sasa, yeye amekuwa Mfanyabiashara wa MBEGU (Vijiti) ya 
mihogo ya aina ya MKOMBOZI ambapo kila KIJITI anauza Shilingi 
30. 
 
MTAALAMU wa MEDA, Ndugu Isaack Musa amesema lengo kuu la 
Shirika lao ni kuendeleza mbegu bora za mihogo zinazostahimili 
magonjwa.  
 
Baada ya kupata MAFANIKIO kwa Mbegu ya MKOMBOZI, MEDA 
imeanzisha MASHAMBA DARASA ya mbegu nyingine za mihogo 
za aina ya MKUMBA, MKURANGA 1, T130, ORERA, KIROBA, 
EYOPE na F-10-30R katika Kata za Ifulifu, Mugango, Nyambono na 
Rusoli. 
 
KIKUNDI cha TUMETAMBUA kinakusudia kupanua MASHAMBA 
yake ya MIHOGO ili wapate MAVUNO ya ziada ya biashara. 
 
Aidha, mbali na MAFANIKIO hayo KIKUNDI hiki kinatarajia 
kuanzisha Mradi wa MASHINE ya KUSAGA, kununua 
CHAREHANI za kushona nguo, na kununua VIFAA vya 
USEREMALA. 
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WANACHAMA wa Kikundi cha TUMETAMBUA wanatoa 
SHUKRANI kwa WADAU wa MAFANIKIO yao ambao ni: 
 
*PCI Tanzania kwa kuwapatia mbegu za mahindi, maharage, alizeti 
na magunia ya kuhifadhia chakula. 
 
*Jamii Impact kwa kuwapatia MKOPO wa Shilingi Milioni 5 (awamu 
ya kwanza), na awamu ya pili walikopeshwa Shilingi Milioni 8. 
 
*SHIMAKIUMU kwa kuwapatia mbegu za mahindi, dawa za mimea 
na viroba vya kupandia miche. 

 
*MBUNGE wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
kuwapatia mbegu za mihogo, mtama na alizeti. 

 
Prof Muhongo aligawa bure Jimboni mwao MAGUNIA 796 ya 
MBEGU (Vijiti) ya mihogo aina ya MKOMBOZI kama ifuatavyo: 
Mwaka 2016/2017: Magunia 446 
Mwaka 2017 /2018: Magunia 350 
 
MFUKO wa JIMBO kwa kuwapatia mashine na mipira ya 
umwagiliaji, na mbegu za bustani za mbogamboga. 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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PROGRAMU YA WAKULIMA KUPUNGUZA MATUMIZI YA 
JEMBE LA MKONO INAENDELEA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on November 29, 2020 

 
Kikundi cha Wakulima wa Kijiji cha Buanga, Kata ya Rusoli, 

kiitwacho “NGUVUKAZI” kikiwa katika shamba lao walilolima kwa 
kutumia PLAU waliyopewa na Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini. 
 

MBUNGE wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
anaendelea KUGAWA bure PLAU (majembe ya kukokotwa na 
ng’ombe au punda) kwa VIKUNDI vya WAKULIMA wa Jimbo la 
Musoma Vijijini. MGAO mwingine utakuwa wa ZAWADI ya 
KRISMASI & MWAKA MPYA utafanyika tarehe 24 Disemba 2020. 

Kikundi kiitwacho, “NGUVUKAZI”, cha Kijiji cha Buanga, Kata ya 
Rusoli ni moja ya VIKUNDI vilivyokwishapewa PLAU na MBEGU 
kutoka kwa Mbunge huyo. 
 
Kikundi cha NGUVUKAZI kilianzishwa Mwaka 2015 na kina 
WANACHAMA 30 wanaolima MAZAO ya CHAKULA na 
BIASHARA. Kikundi hiki kinagawia SHULE za MSINGI Bwenda           
A & B 50% ya MAVUNO ya Mazao yake ya CHAKULA. 
 
MWENYEKITI wa Kikundi hicho, Ndugu Tore Masamaki anasema 
MISAADA ya NYEZO zao za Kilimo imetolewa na PCI (Tanzania) 
na Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/29/programu-ya-wakulima-kupunguza-matumizi-ya-jembe-la-mkono-inaendelea-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/29/programu-ya-wakulima-kupunguza-matumizi-ya-jembe-la-mkono-inaendelea-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/29/programu-ya-wakulima-kupunguza-matumizi-ya-jembe-la-mkono-inaendelea-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/mahindi.png
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PCI (Tanzania) imewapatiwa MASHINE ya UMWAGILIAJI, 
MBEGU za viazi lishe, mahindi na alizeti. 
 
Mbunge Prof Muhongo amewapatia PLAU 1 na MBEGU za mihogo, 
mtama, ufuta na alizeti 
 
Vilevile, kwa Kata ya Rusoli, Mbunge huyo aligawa PLAU 1 kwa 
Kikundi kingine kiitwacho “MKULIMA JEMBE”. 
 
Ndugu Anna Masange, MWANAKIKUNDI cha NGUVUKAZI 
amesema kwamba ameweza kujenga NYUMBA, ANASOMESHA 
WATOTO wake na kufungua BIASHARA ya DUKA dogo kutokana 
na MAPATO ya Kilimo cha Kikundi chao. Kwa hiyo, anawashawishi 
WANAWAKE na VIJANA wajiunge kwenye VIKUNDI vya 
KILIMO vina manufaa sana. 
 
AFISA KILIMO wa Kata ya Rusoli, Ndugu Gervas Ngova amesema 
WANAVIJIJI wa Kata hiyo wamechangamkia fursa za kuanzisha 
VIKUNDI vya KILIMO kwani vinawarahisishia kupata MAFUNZO 
na MISAADA ya Kilimo kutoka kwa WADAU wa MAENDELEO 
ikiwemo SERIKALI yetu. 
 
Vilevile, hapo shambani (picha ukurasa wa 112) Afisa Kilimo wa 
Kata hiyo anatoa MAELEKEZO ya Kilimo bora kwa Kikundi cha 
“NGUVUKAZI”. 
 
KILIMO NI UHAI 
KILIMO NI AJIRA 
KILIMO NI UCHUMI 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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PLAU NYINGINE 50 KUGAWIWA KWA VIKUNDI VINGINE 
50 VYA WAKULIMA WA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on July 16, 2020 

 
Wakulima wakitumia PLAU walizopewa bure na Prof Sospeter 

Muhongo 

Jumatatu, tarehe 13 Julai 2020, Prof Sospeter Muhongo alinunua 
PLAU 50 (majembe ya kukokotwa na ng’ombe) kwa ajili ya 
kuzigawa siku ya Sherehe za WAKULIMA (8.8.2020, NANE 
NANE). 
 
Prof Muhongo amefanya hivyo kwa kuzingatia TARATIBU za 
UCHAGUZI ambapo tarehe 13 Julai 2020 ndiyo siku ya mwisho ya 
kutekeleza AHADI za waliokuwa WABUNGE wa Bunge la Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania. PLAU hizo zitagawiwa tarehe 8.8.2020   
(NANE NANE) na Mkuu wa Wilaya (DC) ya Musoma. 
 
PROGRAMU YA KUPUNGUZA MATUMIZI MAKUBWA YA 
JEMBE LA MKONO 
Prof Muhongo AMEANZISHA PROGRAMU hiyo ikiwa ni sehemu 
ya LENGO kuu la KUBORESHA KILIMO ndani ya VIJIJI 68 vya 
Jimbo la Musoma Vijijini. 
 
JUMLA YA PLAU 85 zimeishagawiwa kwa VIKUNDI 85 vya 
WAKULIMA wa Jimbo la Musoma Vijijini. LENGO KUU ni kuwa 
na angalau PLAU 20 kwa kila Kijiji. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/16/plau-nyingine-50-kugawiwa-kwa-vikundi-vingine-50-vya-wakulima-wa-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/16/plau-nyingine-50-kugawiwa-kwa-vikundi-vingine-50-vya-wakulima-wa-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/16/plau-nyingine-50-kugawiwa-kwa-vikundi-vingine-50-vya-wakulima-wa-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/07/plaunew.png
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WAKULIMA wameelezwa mara kadhaa namna ya kupata MIKOPO 
ya KUNUNUA MATREKITA. Ofisi ya Kilimo ya HALMASHAURI 
yetu (Musoma DC) ipo tayari kuwasaidia kutuma MAOMBI ya 
MIKOPO yao. 
 
MBEGU BORA zimeishagawiwa kwa WAKULIMA wa Jimbo la 
Musoma Vijijini. Hizo ni: Mbegu za ALIZETI (tani 20), MIHOGO, 
MTAMA na UFUTA. 
 
KARIBUNI TUCHANGIE UBORESHAJI wa KILIMO ndani ya 
VIJIJI 68 vya Jimbo la Musoma Vijijini 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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EQUITY BANK YAINGIA MUSOMA VIJIJINI: WAVUVI 
WAJIUNGA KWENYE VIKUNDI KUOMBA MIKOPO 

 Posted on December 18, 2020 

 
UHAMASISHAJI wa uundwaji wa VIKUNDI vya UVUVI ndani ya 

Jimbo la Musoma Vijijini. 
 

WAVUVI walioko katika Mialo minne ya Busekera (Kata ya 
Bukumi), Bwai Kumusoma (Kata ya Kiriba) na Visiwa vya Iriga na 
Rukuba (Kata ya Etaro) wamepokea ELIMU ya kujiunga kwenye 
VIKUNDI vya UVUVI ili kutekeleza shughuli zao za UVUVI kwa 
UFANISI mkubwa zaidi, na uwezekano wa kupata MITAJI kupitia 
MIKOPO mbalimbali. 
 
VIONGOZI WA HALMASHAURI YA WILAYA ya MUSOMA 
waliwatembelea WAVUVI wa Kata hizo 3 na kufanya uhamasishaji 
huo kwa muda wa siku mbili mfululizo. 
 
AFISA UVUVI wa Halmashauri ya Wilaya ya Musoma, Ndugu 
Augustine Constatine alisisita suala la UVUVI BORA unaozingatia 
SHERIA na KANUNI zake. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/18/equity-bank-yaingia-musoma-vijijini-wavuvi-wajiunga-kwenye-vikundi-kuomba-mikopo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/18/equity-bank-yaingia-musoma-vijijini-wavuvi-wajiunga-kwenye-vikundi-kuomba-mikopo/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/18/equity-bank-yaingia-musoma-vijijini-wavuvi-wajiunga-kwenye-vikundi-kuomba-mikopo/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/equity.png
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AFISA MAENDELEO ya JAMII wa Halmashauri hiyo, Ndugu 
Tanna Nyabange na Msaidizi wake Ndugu Nyanjara Majura 
walielezea umuhimu wa uundwaji wa VIKUNDI vya UVUVI kwa 
ajili ya kupata na MIKOPO kutoka kwenye HALMASHAURI yao na 
kutoka kwenye TAASISI za FEDHA, zikiwemo BENKI mbalimbali. 
Suala la upatikanaji wa SOKO ya UHAKIKA kupitia Vikundi vya 
Uvuvi lilisisitizwa. 
 
WASAIDIZI 3 wa MBUNGE wa Jimbo la Musoma Vijijini, Ndugu 
Fedson Masawa, Ndugu Verediana Mgoma na Ndugu Hamisa Gamba 
WALISHIRIAKANA na VIONGOZI wa Halmashauri hiyo 
kuorodhesha VIKUNDI vya UVUVI vyenye nia ya kuomba 
MIKOPO kutoka Equity Bank. 
 
EQUITY BANK NDANI YA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 
BANK hiyo imewakilishwa na Ndugu Bahati Dollo, Kemilembe 
Kabigumila na Peter Chuchu, kwenye ZIARA ya KIKAZI ya siku 2 
na kuongea na VIKUNDI vya UVUVI vya Kata hizo tatu. 
 
IDADI YA VIKUNDI 
Vilivyojitokeza kuomba MIKOPO kutoka Bank hiyo ni kama 
ifuatavyo: 

(i) Kata Bukumi (Vijiji 4) 
 *Vikundi 17, Wanachama 203 

(ii) Kata ya Kiriba (Vijiji 3) 
 *Vikundi 25, Wanachama 327 

(iii) Kata ya Etaro (Vijiji 3) 
 *Kisiwa cha Rukuba Vikundi 31, Wanachama 425 
 *Kisiwa cha Iriga Vikundi 6, Wanachama 80 

 
EQUITY BANK itaanza na VIKUNDI vya UVUVI 79, vyenye 
WANACHAMA 1,035 
 
LEO, Jumatano, 16.12.2020, MAAFISA 3 wa EQUITY BANK 
wameonana na Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vicent Naano 
Anney, na Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter 
Muhongo KUJADILI FURSA hiyo ya upatikanaji wa MIKOPO ya 
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EQUITY BANK kwa VIKUNDI vya UVUVI vya Jimbo la Musoma 
Vijijini. 
 
EQUITY BANK iko tayari kutoa MIKOPO kwa VIKUNDI vya 
UVUVI vya Jimbo la Musoma Vijijini – matayarisho yanaendelea. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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KAMPENI YA UHIMILISHAJI (ARTIFICIAL 
INSEMINATION) YAZINDULIWA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on November 21, 2020 

 
Matukio mbalimbali ya UZINDUZI wa UHIMILISHAJI wa ng’ombe 

wa kienyeji uliofanyika Kijijini Bugwema tarehe 18.11.2020. 

KATIBU MKUU wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Idara ya 
MIFUGO, Prof Elisante Ole Gabliel amezindua Kampeni ya 
UHIMILISHAJI wa NG’OMBE (Artificial Insemination) kwa 
WAFUGAJI wa Musoma Vijijini. 
 
Tukio hilo lililofanyika Kijijini Bugwema, lilihudhuriwa na 
WAFUGAJI na VIONGOZI mbalimbali wakiwemo Mkuu wa Wilaya 
ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney, Madiwani Wateule na 
Wasaidizi wa Mbunge. WANANCHI wasio Wafugaji nao 
walihudhuria uzinduzi huo. 
 
Prof Elisante ole Gabriel alieleza kwamba LENGO KUU la 
UHIMILISHAJI ni UPANDIKIZAJI wa MIMBA kwenye 
NG’OMBE (wakiwemo wa kienyeji) kwa kuweka MBEGU ya 
NG’OMBE wa KISASA kwa njia ya MRIJA ili kuongeza UBORA na 
WINGI wa MIFUGO (ng’ombe) hiyo. 
 
KATIBU MKUU huyo alisisitiza kuwa MIFUGO ni UTAJIRI, na 
kwamba WAFUGAJI wanapaswa kuwa tayari kutoa USHIRIKIANO 
mkubwa kwa WIZARA ili kuanzisha Miradi ya UFUGAJI wa 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/kampeni-ya-uhimilishaji-artificial-insemination-yazinduliwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/kampeni-ya-uhimilishaji-artificial-insemination-yazinduliwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/11/21/kampeni-ya-uhimilishaji-artificial-insemination-yazinduliwa-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/11/uhimilishaji.png
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KISASA wenye NG’OMBE BORA (maziwa mengi, nyama laini, 
ngozi nzuri, n.k.). 
 
WAFUGAJI wa Kata ya Bugwema, kwa niaba ya Wafugaji wa 
Musoma Vijijini, wameishukuru sana SERIKALI kwa kuwasogezea 
huduma hiyo ya UHIMILISHAJI na wameahidi kutoa 
USHIRIKIANO mkubwa wa kuboresha UFUGAJI wao kwa njia hii 
ya UHIMILISHAJI wa ng’ombe wa kienyeji. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 
 
 
 
 
 
 
 

 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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UFUGAJI WA NYUKI WAANZA KUCHANGAMKIWA 
MUSOMA VIJIJINI    

Posted on December 18, 2020 

 
KIKUNDI cha JIPE MOYO cha Kijijini Buanga, Kata ya Rusoli 

kikiwa kwenye SHAMBA lao lenye MIZINGA ya NYUKI. 
 
KIKUNDI cha JIPE MOYO cha Kijiji cha Buanga, Kata ya Rusoli 
kimeanzisha MRADI wa UFUGAJI NYUKI kwa ajili ya kupanua 
wigo wa shughuli za ki-uchumi za KIKUNDI hicho. 
 
Kikundi hicho kimepata UTAALAMU wa UFUGAJI wa NYUKI 
kutoka kwenye MAFUNZO waliyopewa na SHIRIKA la 
SWISSCONTACT. 
 
MWENYEKITI wa Kikundi cha JIPE MOYO, Ndugu Masamaki 
Girishom, amesema kwamba Kikundi chao kilianzishwa Mwaka 2018 
na kina Wanachama 24. Kikundi hiki linashughulisha na KILIMO, na 
sasa kimeanza KUFUGA NYUKI. 
 
Shirika la SWISSCONTACT limewapatia VIFAA vya awali vya 
Mradi huu ambavyo ni MIZINGA 10 na VAZI 1 la kuvunia ASALI. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/18/ufugaji-wa-nyuki-waanza-kuchangamkiwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/18/ufugaji-wa-nyuki-waanza-kuchangamkiwa-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/18/ufugaji-wa-nyuki-waanza-kuchangamkiwa-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/nyuki.png
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MRATIBU wa Swiss Contact, Ndugu Nelson Bento amesema 
kwamba hadi sasa, JIMBONI mwetu, kuna VIKUNDI 7 vya 
UFUGAJI wa NYUKI, na WANAVIJIJI wengi wanaanza kupenda 
kufuga nyuki kwa ajili ya kuongeza vyanzo vya mapato yao. 
 
MRATIBU huyo amesema SOKO la ASALI itakayovunwa Vijijini 
mwetu lipo. 
 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo 
anaendelea kuhimiza WANAVIJIJI waanzishe VIKUNDI vya 
UCHUMI, vikiwemo vya kilimo cha umwagiliaji, uvuvi na ufugaji 
wa nyuki. 
 

KARIBUNI TUFUGE NYUKI VIJIJINI MWETU 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 
WA 

MIRADI  
YA 

MAJI 
(30 Juni 2021 – 1 Julai 2020) 
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MAJI SAFI NA SALAMA YA BOMBA NA SHEREHE ZA 
PASAKA NDANI YA VIJIJI VITATU 

Posted on April 8, 2021 
 

 
WANANCHI wa Vijiji vya Busungu (Kata ya Bulinga) na Kwikerege 
(Kata ya Rusoli) wakiteka MAJI ya BOMBA kutoka Ziwa Victoria. 

WANANCHI wa Vijiji vya Busungu (Kata ya Bulinga), Bukima        
(Kata ya Bukima) na Kwikerege (Kata ya Rusoli) WAMEFURAHI 
sana kuanza kupata MAJI ya BOMBA ya Ziwa Victoria. 
 
WANANCHI hao, hasa akina MAMA na WATOTO 
wamefurahishwa sana na upatikanaji wa maji katika maeneo yao, 
kwani hapo awali walilazimika kutembea umbali mrefu na kutumia 
muda mwingi kutafuta maji kutoka kwenye visima vya asili. 
 
Mama Nyamburi Mafuru, Mkazi wa Kijiji cha Busungu amesema 
kuwa amefurahishwa sana na neema ya upatikanaji wa maji kijijini 
mwao maana walitumia muda mwingi kutafuta maji na kupelekea 
shughuli za kujitafutia kipato kuzorota. 
 
Mama huyo amesema, “Tunaishukuru sana Serikali yetu kwa 
kutuondolea kero hii hasa sisi wanawake.” 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/08/maji-safi-na-salama-ya-bomba-na-sherehe-za-pasaka-ndani-ya-vijiji-vitatu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/08/maji-safi-na-salama-ya-bomba-na-sherehe-za-pasaka-ndani-ya-vijiji-vitatu/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/04/08/maji-safi-na-salama-ya-bomba-na-sherehe-za-pasaka-ndani-ya-vijiji-vitatu/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/04/maji6.png
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MKANDARASI wa Mradi huu, EDM NETWORK LTD, Ndugu 
Adiel Mushi amethibitisha kukamilika kwa mradi huo kwa zaidi ya 
90% na VITUO 23 vimeanza kutumika ambavyo ni: 
*Vioski 2 
*Maltwater 1 
*Vituo 2 vya kunyweshea mifugo 
*Vituo 18 vya kuchotea maji. 
 
Mkandarasi huyo ameeleza kwamba TANKI la BUSUNGU lina 
uwezo wa kujaza LITA 225,000 za kuhudumia Vijiji 3 hivyo. 
 
DIWANI wa Kata ya Bulinga, Mhe Abel Mafuru amewataka 
WANANCHI kutunza vizuri MIUNDOMBINU ya usambazaji wa 
maji ya bomba kwenye Vijiji vyao. 
 
DIWANI huyo ametoa SHUKRANI nyingi sana kwa SERIKALI yetu 
kwa kuwapatia MAJI SAFI na SALAMA ya BOMBA, na vilevile 
amemshukuru Mbunge wao, Prof Sospeter Muhongo kwa 
UFUATILIAJI mzuri wa Miradi ya Maji na Miradi mingine ndani ya 
Jimbo lao. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijni.or.tz 
 

 

 

 

 

 

  

http://www.musomavijijni.or.tz/
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MUSOMA VIJIJINI – RUWASA YAONGEZA KASI YA 
UTEKELEZAJI WA MIRADI YA USAMBAZAJI MAJI YA 

ZIWA VICTORIA 
Posted on February 2, 2021 

 
Jumamosi, 30.1.2021 RUWASA (W) ilifanya majaribio ya MRADI wa 

MAJI wa BULINGA-BUJAGA kwenye KITUO cha SWEDI 
 

INJINIA Saidi Nyamlinga, Meneja wa RUWASA wa Wilaya ya 
Musoma amesema kwamba kwenye Mradi huu wamejenga MATENKI 2: 
 

(i) Tenki la Kijijini BULINGA lina uwezo wa kujaza LITA 150,000. 
VITUO 14 vimejengwa na leo (30.1.2021) majaribio yamefanywa 
kwenye KITUO cha Swedi – PICHA ya hapo juu inaonesha 
WANAVIJIJI wakiteka MAJI kutoka Kituo cha Swedi. Hili ni 
BOMBA la MAJI la Bujaga-Bulinga ndani ya Kata ya Bulinga 
 

(ii) Tenki la Kijijini BUSUNGU lina uwezo wa kujaza LITA 225,000. 
Ujenzi wa VITUO 15 vya Vijiji 3 vya Busungu, Bukima na 
Kwikerege unakamilishwa na majaribio yatafanywa ndani ya wiki 
2 zijazo. Hili ni BOMBA la MAJI la Busungu-Bukima-Kwikerege 
ndani ya Kata za Bulinga, Bukima na Rusoli. 

 

MAJARIBIO yakikamilika, WANAVIJIJI watakaribishwa kutuma 
MAOMBI ya kufungiwa maji majumbani mwao au kwenye maeneo 
ya biashara zao. 
 

HONGERENI SANA RUWASA 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/02/musoma-vijijini-ruwasa-yaongeza-kasi-ya-utekelezaji-wa-miradi-ya-usambazaji-maji-ya-ziwa-viktoria/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/02/musoma-vijijini-ruwasa-yaongeza-kasi-ya-utekelezaji-wa-miradi-ya-usambazaji-maji-ya-ziwa-viktoria/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/02/musoma-vijijini-ruwasa-yaongeza-kasi-ya-utekelezaji-wa-miradi-ya-usambazaji-maji-ya-ziwa-viktoria/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/02/02/musoma-vijijini-ruwasa-yaongeza-kasi-ya-utekelezaji-wa-miradi-ya-usambazaji-maji-ya-ziwa-viktoria/
http://www.musomavijijini.or.tz/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/02/ruwasa4.png
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MIRADI MINGINE YA RUWASA – KATA ZA SUGUTI NA 
NYAMBONO ZAKARIBIA KUANZA KUTUMIA MAJI YA 
ZIWA VICTORIA 
Posted on December 14, 2020 

 
MIUNDOMBINU inajengwa kwa ajili ya usambazaji wa MAJI SAFI 

na SALAMA (maji ya bomba) kwenye KATA za SUGUTI na 
NYAMBONO. 

 
Kata ya SUGUTI ina Vijiji 2 (Suguti na Kusenyi) vyenye ufukwe wa 
ZIWA VICTORIA, na vingine viwili (Wanyere na Chirorwe) viko 
mbali na Ziwa hilo. 
 
Kata ya NYAMBONO, yenye Vijiji 2, yaani Nyambono na Saragana 
iko umbali wa zaidi ya kilomita 10 kutoka Ziwa Victoria. 
 
SERIKALI imetoa Shilingi MILIONI 356 kwa Mradi wa MAJI wa 
Kata ya Suguti na Shilingi MILIONI 230 kwa Mradi wa MAJI wa 
Kata ya Nyambono – hii ni MIRADI mingine ya RUWASA 
inaotekelezwa ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini kwa Mwaka huu 
wa Fedha (2020/2021). 
 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/14/miradi-mingine-ya-ruwasa-kata-za-suguti-na-nyambono-zakaribia-kuanza-kutumia-maji-ya-ziwa-victoria/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/14/miradi-mingine-ya-ruwasa-kata-za-suguti-na-nyambono-zakaribia-kuanza-kutumia-maji-ya-ziwa-victoria/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/14/miradi-mingine-ya-ruwasa-kata-za-suguti-na-nyambono-zakaribia-kuanza-kutumia-maji-ya-ziwa-victoria/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/14/miradi-mingine-ya-ruwasa-kata-za-suguti-na-nyambono-zakaribia-kuanza-kutumia-maji-ya-ziwa-victoria/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/ruwasa3.png
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MIUNDOMBINU inajengwa kuvuta na kusambaza MAJI kutoka 
ZIWA VICTORIA (Kijijini Suguti) ambapo PAMPU yenye uwezo 
wa kusukuma LITA 67,000 kwa saa itajengwa. VIFAA vyote 
vimeishanunuliwa. 
 
MAJI ya kutoka Kijijini Suguti yatasambazwa kwenye Vijiji vya 
Kusenyi, Chirorwe na Wanyere (Kata ya Suguti). 
 
TENKI la ujazo wa LITA 200,000 linajengwa Kijijini Chirorwe 
ambapo MAJI ya Kata ya Nyambono yatachukulia kupitia Mlima 
Nyabherango.  
 
TENKI jingine la ujazo wa LITA 200,000 linajengwa Mlimani 
Nyabherango kwa ajili ya MAJI ya Vijiji vya Nyambono na Saragana. 
 
Kwa hiyo, RUWASA kwa sasa inakamilisha ujenzi wa 
MIUNDOMBINU ya kusambaza MAJI SAFI na SALAMA kwenye 
Kata za SUGUTI na NYAMBONO. Hapo baadae, Kata ya BUGOJI 
yenye Vijiji 3 (Bugoji, Kaburabura na Kanderema) nayo itafikishiwa 
MAJI kutoka kwenye TENKI la Mlimani Nyabherango. 
 
MENEJA wa MRADI huu wa RUWASA, Injinia Mohamed Said 
Yamlinga amesema kuwa MIRADI ya Kata za Suguti na Nyambono 
itakamilika Januari 2021. 
 
WANAVIJIJI wa Kata za SUGUTI na NYAMBONO, na VIONGOZI 
wao, wanaishukuru sana SERIKALI yetu kwa kutoa FEDHA za 
kutekeleza MIRADI ya kusambaza MAJI ya BOMBA Vijijini mwao. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 

 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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RUWASA YAANZA KUTEKELEZA KWA KASI KUBWA 
MRADI WA USAMBAZAJI MAJI KWENYE KATA YA 

NYAKATENDE 
Posted on December 12, 2020 

 
UTEKELEZAJI wa MRADI wa RUWASA wa kusambaza MAJI ya 

ZIWA VICTORIA kwenye Kata ya Nyakatende.  
 

RUWASA imeanza kujenga MIUNDOMBINU ya USAMBAZAJI 
wa MAJI ya ZIWA VICTORIA kwa Kata ya NYAKATENDE. 
 
Kata ya NYAKATENDE ina Vijiji 4 ambavyo ni Kakisheri, 
Kamguruki, Kigera na Nyakatende. Vijiji 2 (Kigera na Kakisheri) 
viko kwenye mwambao wa ZIWA VICTORIA na ndivyo vitaanza 
kusambaziwa MAJI ya Mradi huu, baadae Vijiji vya Kamguruki na 
Nyakatende vitafuata. 
 
MITAMBO ya kuvuta na kusafisha MAJI ya ZIWA inajengwa 
kwenye Kitongoji cha Kusenyi, Kijijini Kigera. 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/12/ruwasa-yaanza-kutekeleza-kwa-kasi-mradi-wa-usambazaji-maji-kwenye-kata-ya-nyakatende/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/12/ruwasa-yaanza-kutekeleza-kwa-kasi-mradi-wa-usambazaji-maji-kwenye-kata-ya-nyakatende/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/12/ruwasa-yaanza-kutekeleza-kwa-kasi-mradi-wa-usambazaji-maji-kwenye-kata-ya-nyakatende/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/12/12/ruwasa-yaanza-kutekeleza-kwa-kasi-mradi-wa-usambazaji-maji-kwenye-kata-ya-nyakatende/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/12/ruwasa.png
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Sehemu ya Kijiji cha KURUKEREGE cha Kata jirani ya NYEGINA 
itapata MAJI ya Mradi huu, na sehemu nyingine ya Kijiji hicho 
itapewa MAJI ya MRADI wa MUWASA. 
 
MENEJA wa MRADI huu wa RUWASA, Injinia Mohamed Said 
Yamlinga amesema MIUNDOMBINU inayojengwa kwa sasa ni: 
*TENKI la MAJI lenye ujazo wa LITA 300,000 (laki tatu) 
*OFISI ya Mradi 
*VIOSKI vya kuuzia maji 
*Kutandaza MABOMBA kwenye mitaro inayochimbwa. 
 
MENEJA huyo amesema kuwa MRADI huu utakamilika Januari 
2021. 
 
WANANCHI na VIONGOZI wao wa Kata ya Nyakatende 
WANAISHUKURU sana SERIKALI yao kwa kutekeleza AHADI 
yake ya usambazaji wa MAJI SAFI na SALAMA vijijini mwao. 
 
Kata za jirani za ETARO, NYEGINA na IFULIFU zitapewa MAJI ya 
kutoka kwenye Mitambo ya MUWASA iliyoko Bukanga, Musoma 
Mjini. MRADI umeanza kutekelezwa. 
 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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MAELEZO YA UTEKELEZAJI 

WA 
MIRADI 

YA 
UJENZI WA BARABARA 

 
(30 Juni 2021 – 1 Julai 2020) 

   
Tarehe 30 Juni 2021: 

     Ujenzi wa barabara ya lami ya Musoma – Makojo 
     Busekera (km 92) umeanza 
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KASI IONGEZEKE KWENYE UJENZI WA BARABARA YA 
LAMI YA MUSOMA-MAKOJO-BUSEKERA 

Posted on March 2, 2021 

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini akiwa na WATAALAAMU               

wa TANROADS na MKANDARASI Kijijini Kusenyi                       
kwenye ukaguzi wa barabara ya Musoma-Makojo-Busekera 

inayojengwa kwa kiwango cha LAMI. 

Jumatatu, tarehe 1.3.2021, MBUNGE wa JIMBO la Musoma Vijijini, 
Prof Sospeter Muhongo alikagua ujenzi wa BARABARA KUU ya 
Jimbo hilo inayojengwa kwa kiwango cha LAMI – barabara ya 
KILOMITA 92 ya Musoma-Makojo-Busekera. 

Mbunge huyo alifuatana na Meneja wa TANROADS Mkoa wa Mara, 
Injinia Felix Ngaile na MKANDARASI wa Mradi, Injinia Getanyeri 
Nyantori. 

Wataalamu wengine wa TANROADS walikuwepo na VIONGOZI wa 
Kijiji cha KUSENYI nao walikuwepo. 

USHAURI ULIOTOLEWA 
(1) Kasi ya ujenzi iongezeke na AGIZO la RAIS Mhe Dkt John 

Joseph Pombe Magufuli LITEKELEZWE, yaani ujenzi wa awali 
wa KILOMITA 40. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/02/kasi-iongezeke-kwenye-ujenzi-wa-barabara-ya-lami-ya-musoma-makojo-busekera/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/02/kasi-iongezeke-kwenye-ujenzi-wa-barabara-ya-lami-ya-musoma-makojo-busekera/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/02/kasi-iongezeke-kwenye-ujenzi-wa-barabara-ya-lami-ya-musoma-makojo-busekera/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/03/lami.png
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(2) Kazi kubwa ya awali kwenye kipande cha Kusenyi-Kwikonero 
imefanyika, yaani kunyanyua tuta na kudhibiti udongo mweusi 
uliochukua sehemu kubwa ya kipande hiki ambacho ni mkondo wa 
maji yaingiayo Ziwa Victoria. 

Vilevile, ujenzi wa madaraja kwenye maeneo korofi umekaribia 
kukamilika, kwa hiyo kasi ya ujenzi wa barabara hii MUHIMU 
SANA kwa UCHUMI wa Jimbo letu na kwa Taifa letu kwa ujumla 
(madini, samaki, pamba, mihogo, maziwa, n.k.) iongezeke. 

(3) Fedha za Mradi zitolewe kwa wakati baada ya maombi yote 
kutimiza masharti yaliyowekwa. 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

  

http://www.musomavijijini.or.tz/
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KAMPENI ZA UCHAGUZI  
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WA 
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VYA 
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(30 Juni 2021 – 1 Julai 2020) 
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KAMPENI ZA CCM – PROF MUHONGO ARUDI VIJIJINI 
KUSISITIZA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 

YA CHAGUO LAO  
Posted on October 26, 2020 

 
Jumamosi, 24.10.2020, MGOMBEA UBUNGE wa CCM wa Jimbo la 

Musoma Vijijini, PROF MUHONGO amerudi kwenye Kata ya 
MAKOJO na kupiga KAMPENI kwenye Vijiji vya CHITARE na 

CHIMATI. 
 

UTEKELEZAJI WA ILANI MPYA YA CCM (2020-2025) 
NDANI YA KATA YA MAKOJO 
 
(1) MAJI VIJIJINI 

Miradi wa MAJI kutoka ZIWA VICTORIA unatekelezwa ndani ya 
Kata hii – kukamilisha Mradi wa Bomba la Maji la Chitare-Makojo 
na baadae kusambaza Maji ya Bomba hili hadi Kijiji cha Chimati 

 
(2) UMEME VIJIJINI 

Vijiji vyote 3 vya Kata hii (Chimati, Chitare & Makojo) vinayo 
MIUNDOMBINU ya usambazaji wa UMEME, na baadhi ya 
Vitongoji vyake tayari vimepewa UMEME wa REA. Vitongoji 
vilivyosalia vitapewa UMEME, kama ilivyoelezwa ndani ya 
ILANI ya UCHAGUZI ya CCM (2020-2025) 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/26/kampeni-za-ccm-prof-muhongo-arudi-vijijini-kusisitiza-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-ya-chaguo-lao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/26/kampeni-za-ccm-prof-muhongo-arudi-vijijini-kusisitiza-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-ya-chaguo-lao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/26/kampeni-za-ccm-prof-muhongo-arudi-vijijini-kusisitiza-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-ya-chaguo-lao/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/26/kampeni-za-ccm-prof-muhongo-arudi-vijijini-kusisitiza-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-ya-chaguo-lao/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/muendelezo.png
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VIPAUMBELE VYA KILA KIJIJI 
 
(1) KIJIJI CHA CHIMATI 

*Kukamilisha ujenzi wa ZAHANATI ya Kijiji chao 
*Kujenga SEKONDARI ya Kijiji chao kwani SEKONDARI ya 
Kata iko mbali Kijijini Makojo. 

 
(2) KIJIJI CHA CHITARE 

*Kujenga SEKONDARI ya Kijiji chao kwani SEKONDARI ya 
Kata iko mbali Kijijini Makojo 
*WODI ya MAMA & MTOTO kujengwa kwenye ZAHANATI 
yao 

 
(3) KIJIJI CHA MAKOJO 

*Kujenga ZAHANATI ya Kijiji chao 
 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 

 
KATA YA MAKOJO imeahidi KUTOA KURA ZOTE kwa CCM – 
sababu – ILANI ya UCHAGUZI ya CCM (2020-2025) ina 
VIPAUMBELE vya MIRADI ya MAENDELEO yao  
 
“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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WANAVIJIJI WA KATA YA NYEGINA WAAINISHA 
VIPAUMBELE VYAO VYA UTEKELEZAJI WA ILANI MPYA 

YA CCM 
Posted on October 17, 2020 

 
MIKUTANO ya KAMPENI za CCM ndani ya Kata ya Nyegina. 

 

Alhamisi, 15.10.2020, MGOMBEA UBUNGE wa CCM wa Jimbo la 
Musoma Vijijini, PROF MUHONGO, amefanya MIKUTANO 3 ya 
KAMPENI za CCM ndani ya Kata ya Nyegina. 
 

MIKUTANO 3 imefanywa kwenye VIJIJI vya Kurukerege, Nyegina 
na Mkirira. 
 

WANAVIJIJI wa Kata hii wamesema KURA ZOTE watazipeleka 
CCM kwenye nafasi ya URAIS, UBUNGE na UDIWANI. 
 

WANAVIJIJI wameamua hivyo baada ya kuvutiwa na ILANI MPYA 
ya CCM ya 2020-2025 na VIPAUMBELE vyao vya MAENDELEO 
vimo ndani ya ILANI hii. 
 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 
VIPAUMBELE VYA KIJIJI CHA KURUKEREGE 
*Kukamilisha ujenzi wa ZAHANATI ya Kijiji chao 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/17/wanavijiji-wa-kata-ya-nyegina-waainisha-vipaumbele-vyao-vya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/17/wanavijiji-wa-kata-ya-nyegina-waainisha-vipaumbele-vyao-vya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/17/wanavijiji-wa-kata-ya-nyegina-waainisha-vipaumbele-vyao-vya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/17/wanavijiji-wa-kata-ya-nyegina-waainisha-vipaumbele-vyao-vya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/nyagina.png
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*Kukamilisha ujenzi wa Vyumba Vipya vya Madarasa vya SHULE 
ya MSINGI BUKWAYA ambayo ni mpya yenye Madarasa 5. 

 
VIPAUMBELE VYA KIJIJI CHA NYEGINA 
*Kukamilisha WODI ya Mama & Mtoto inayojengwa kwenye 
ZAHANATI ya Nyegina. 

 
VIPAUMBELE VYA KIJIJI CHA MKIRIRA 
*Kukamilisha ZAHANATI ya Kijiji chao 
 
VIPAUMBELE VYA KATA (Vijiji vyote 3) 
*ELIMU: Kukamilisha ujenzi wa SEKONDARI ya PILI (Bukwaya   
Secondary School) itakayofunguliwa Januari 2021. Inajengwa 
Kijijini Nyegina 

 

*MAJI VIJIJINI: Kata iko kwenye MIRADI 2 ya MAJI kutoka Ziwa  
Victoria – 

 

(i) MAJI YA MUWASA 
Maji ya Mji wa Musoma YAMEANZA kusambazwa kwenye 
VIJIJI jirani na Mji huo vikiwemo VIJIJI vyote vya Kata za Etaro, 
Nyegina, Nyakatende na Ifulifu. 

 
(ii) MRADI WA MAZIWA MAKUU 
*Vijiji vyote 3 vya Kata hii ni miongoni mwa VIJIJI 33 vya Jimboni   
mwetu vilivyoko kwenye Mradi huu. 
 
*UMEME VIJIJINI: Baadhi ya Vitongoji vya Vijiji vyote 3 
vimeishapatiwa umeme na USAMBAZAJI unaendelea hadi 
kukamilisha upelekaji wa UMEME kwenye Vitongoji vyote. 
 

UTAMADUNI, MICHEZO NA SANAA 
*ILANI mpya ya CCM ya 2020-2025 inaeleza umuhimu wa 
Utamaduni, Michezo na Sanaa kwa TAIFA letu 
 

*Jimbo letu LINAENDELEA kustawisha ukuaji na uimarikaji wa 
KWAYA na NGOMA zetu za ASILI. 
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MICHANGO ya PROF MUHONGO kwenye MIRADI yote ya 
MAENDELEO ya Kata hii inatambuliwa na kutolewa shukrani 
nyingi. 
 

“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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MIRADI YA MAENDELEO YAING’ARISHA CCM NDANI YA 
JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on October 17, 2020 

 
Wana Musoma Vijijini wakisikiliza kwa makini kwenye mkutano 

mmojawapo wa Kampeni. 

MALENGO ya KAMPENI za CCM ndani ya Vijiji 68 vya Jimbo la 
Musoma Vijijini ni MAENDELEO (kwa ujumla wake) & USTAWI 
wa JAMII. Hivyo, USHINDI wa kishindo kizito. 
 

WANANCHI wa kila KIJIJI na kila KATA, kwa kutumia ILANI ya 
UCHAGUZI ya CCM (2020-2025), wanabainisha VIPAUMBELE 
vyake vya MIRADI ya MAENDELEO. 
 

KATA YA BUSAMBARA 
Kata hii ina VIJIJI 3 (Kwikuba, Maneke na Mwiringo) na 
VIPAUMBELE vyake ni: 
 

(1) ELIMU & MAFUNZO 
Kata ya Busambara inayo SEKONDARI MPYA (Busambara 
Secondary School) iliyofunguliwa Januari 2020. 

 

Ujenzi wa Vyumba vipya vya Madarasa, Maabara, Maktaba, Nyumba 
za Walimu, n.k. unaendelea. 
 
MICHANGO ya ujenzi wa SEKONDARI hii inatolewa na 
WANANCHI, SERIKALI, PROF MUHONGO na WAZALIWA wa 
Kata hii. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/17/miradi-ya-maendeleo-yaingarisha-ccm-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/17/miradi-ya-maendeleo-yaingarisha-ccm-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/17/miradi-ya-maendeleo-yaingarisha-ccm-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/miradi.png
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(2) MAJI VIJIJINI 
MIRADI 2 ya MAJI ya kutoka Ziwa Victoria itatekelezwa ndani ya 
Kata hii: 

 (i) Vijiji vyote vitatu vimo ndani ya Mradi wa Maziwa Makuu 
(ii) Vijiji vyote vitatu vimo ndani ya Mradi wa Mugango-Kiabakari- 

Butiama. 
 

(3) UMEME VIJIJINI 
Vijiji vyote vitatu vinayo miundombinu ya umeme na baadhi ya 
Vitongoji vimeishapatiwa umeme. Vitongoji vilivyosalia navyo 
vitapewa umeme kama inavyoelezwa ndani ya ILANI ya CCM ya 
2020-2025 

 

KIJIJI CHA MWIRINGO 
* Kukamilisha ujenzi wa SHULE SHIKIZI iliyoko Kitongoji cha 

Ziwa. Shule itapanuliwa hadi kufikia Darasa la VII (Shule ya Msingi 
kamili). 

 

KIJIJI CHA KWIKUBA 
*Nyumba za Wafanyakazi wa ZAHANATI yao. 
 

KIJIJI CHA MANEKE 
*Kukamilisha ujenzi wa ZAHANATI ya Kijiji chao 
 

UTEKELEZAJI wa MIRADI hiyo hapo juu unaanza tarehe 1.11.2020 
WANANCHI wa Kata ya BUSAMBARA wanasema KURA ZOTE 
watapewa WAGOMBEA WATATU wa CCM (Urais, Ubunge na 
Udiwani) 
 

VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 
 

“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 

Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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KAMPENI ZA CCM NI ZA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA 
MAENDELEO: KATA YA NYAKATENDE INAYO MIRADI 5 

YA KIPAUMBELE 
Posted on October 14, 2020 

 
Jumatatu, 12.10.2020 MGOMBEA UBUNGE wa CCM wa Jimbo la 

Musoma Vijijini, PROF MUHONGO amefanya KAMPENI 3 na 
kukamilisha UOMBAJI wa KURA kwenye VIJIJI vyote 4 vya Kata ya 

Nyakatende (Kakisheri, Kamguruki, Kigera na Nyakatende). 
 

MIRADI yote ya KIPAUMBELE ya Kata ya Nyakatende 
CHIMBUKO LAKE ni ILANI za CCM za 2015-2020 na 2020-2025 
 
(1) MAJI VIJIJINI 

*Vijiji vyote 4 vya Kata hii vitapata MAJI kutoka Ziwa Victoria. 
Ipo MIRADI 3 ya Ziwa Victoria na unaotekelezwa SASA HIVI ni 
wa MAJI kutoka MUWASA (Maji ya Mji wa Musoma). 
SERIKALI ya CCM inatekeleza AHADI yake ya kusambaza MAJI 
VIJIJINI. 

 
(2) UMEME VIJIJINI 

*Vijiji vyote 4 vinayo Miundombinu ya kuendelea na usambazaji 
wa UMEME VIJIJINI kwenye Vitongoji vilivyosalia. 

 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/14/kampeni-za-ccm-ni-za-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-kata-ya-nyakatende-inayo-miradi-5-ya-kipaumbele/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/14/kampeni-za-ccm-ni-za-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-kata-ya-nyakatende-inayo-miradi-5-ya-kipaumbele/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/14/kampeni-za-ccm-ni-za-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-kata-ya-nyakatende-inayo-miradi-5-ya-kipaumbele/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/14/kampeni-za-ccm-ni-za-utekelezaji-wa-miradi-ya-maendeleo-kata-ya-nyakatende-inayo-miradi-5-ya-kipaumbele/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/kampeni9.png
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MIRADI INAYOHITAJI MICHANGO YA WANANCHI & 
KUTOKA SERIKALINI 
 
(3) ELIMU & MAFUNZO 

*SEKONDARI ya PILI (Kigera Secondary School) inajengwa na 
Vijiji 2 itafunguliwa JANUARI 2021. MICHANGO inatoka kwa 
Wanavijiji, Wazaliwa wa Vijiji 2 (Kakisheri & Kigera) na Prof 
Muhongo. 
*SHULE SHIKIZI KIUNDA inajengwa Kijijini Kamguruki kwa 
kutumia MICHANGO ya Wananchi na ya Prof Muhongo 

 
(4) HUDUMA ZA AFYA 

*ZAHANATI mpya ya Kijiji cha Kakisheri tayari imeanza 
kujengwa 
*ZAHANATI mpya ya Kijiji cha Kamguruki itaanza kujengwa 
baada ya tarehe 28.10.2020 

*KITUO cha AFYA cha Kata ya Nyakatende kitajengwa Kijijini 
Kigera. 

 
KAMPEZI za CCM ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini ni KAMPENI 
za UTEKELEZAJI wa ILANI MPYA ya CCM ya 2020-2025 
 

WAPIGA KURA WA KATA YA NYAKATENDE wanasema: 
*Dkt Magufuli: 100% 
*Prof Muhongo: 100% 
*Ndugu Kishe: 100% 
 
“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 
 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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KISIWA CHA RUKUBA CHAIKUBALI ILANI MPYA YA 
CCM NA KUAMUA KUJENGA KITUO CHA AFYA 

Posted on October 12, 2020 

 
Kisiwa cha RUKUBA kiko ndani ya Kata ya ETARO yenye VIJIJI 4 

(Busamba, Etaro, Mmahare na Rukuba). 
 

Jumapili, tarehe 11.10.2020 MGOMBEA UBUNGE wa CCM wa 
Jimbo la Musoma Vijijini, PROF MUHONGO, alifanya MIKUTANO 
4 ya KAMPENI za CCM ndani ya Kata hiyo – akianzia Kisiwani 
RUKUBA. 
 
VIPAUMBELE VIKUU VYA UTEKELEZAJI WA ILANI 
MPYA YA CCM NDANI YA KATA YA ETARO 
(1) MAJI SAFI & SALAMA 

*Vijiji vya Mmahare, Etaro na Busamba vinasambaziwa MAJI ya 
MUWASA (Maji ya Mji wa Musoma kutoka Ziwa Victoria) na 
tayari uchimbaji wa mitaro na utandikaji wa mabomba umeanza. 
SERIKALI ya CCM inatekeleza AHADI yake ya USAMBAZAJI 
wa MAJI VIJIJINI. 

*Kisiwa cha RUKUBA kiko kwenye Mradi wa Maziwa Makuu – 
kutumia Maji ya Ziwa Victoria. 

 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/kisiwa-cha-rukuba-chaikubali-ilani-mpya-ya-ccm-na-kuamua-kujenga-kituo-cha-afya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/kisiwa-cha-rukuba-chaikubali-ilani-mpya-ya-ccm-na-kuamua-kujenga-kituo-cha-afya/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/kisiwa-cha-rukuba-chaikubali-ilani-mpya-ya-ccm-na-kuamua-kujenga-kituo-cha-afya/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/rukubaboat.png
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(2) UMEME VIJIJINI 
*Kisiwa cha RUKUBA kimeanza kutumia UMEME wa JUA 
(solar) 
*VITONGOJI vya Vijiji 3 vilivyosalia vitapewa UMEME wa REA 
kama ilivyoainishwa ndani ya ILANI MPYA ya CCM ya 2020-
2025. 

 
(3) ELIMU & MAFUNZO 

*Kata ya ETARO inayo SEKONDARI MOJA inayotumiwa na 
Vijiji 4. Haitoshi! SEKONDARI ya PILI ya Kata hiyo itajengwa 
Kijijini Busamba. 

 
(4) HUDUMA ZA AFYA 

*Kisiwa cha RUKUBA kitapanua ZAHANATI yake na kuwa 
KITUO cha AFYA. WODI ya MAMA & MTOTO inayojengwa 
Kisiwani hapo kwa kutumia MICHANGO ya WANANCHI & 
PROF MUHONGO, litakuwa (WODI) sehemu ya KITUO cha 
AFYA hicho. 
 
*Kijiji cha MMAHARE kitakamilisha ujenzi wa ZAHANATI ya 
Kijiji chake. WADAU wengi wa MAENDELEO, akiwemo PROF 
MUHONGO, wanachangia ujenzi wa ZAHANATI hii. 

 
KURA ZA KATA YA ETARO – Wananchi wanasema: 

*Dkt Magufuli: 100% 
*Prof Muhongo:100% 
*Ndg Kigwa: 100% 

 
“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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ARI KUBWA YA WANAVIJIJI KUCHANGIA MAENDELEO 
YAO WAIWEKA PAZURI KATA YA MUGANGO – 

WANAANZA UJENZI WA MABWENI WAWE NA “HIGH 
SCHOOL” MWAKANI 

 Posted on October 12, 2020 

 
Tarehe 8.10.2020, MGOMBEA UBUNGE wa CCM wa Jimbo la 
Musoma Vijijini, PROF MUHONGO, alifanya MIKUTANO 2 ya 

KAMPENI ndani ya Kata ya Mugango. 
 

Mbali ya kunadi SERA za CCM, Prof Muhongo alijadili 
UTEKELEZAJI wa MIRADI ya KIPAUMBELE ya Kata hiyo – hii 
ikiwa ni sehemu ya matayarisho ya UTEKELEZAJI wa ILANI 
MPYA ya CCM baada ya UCHAGUZI wa tarehe 28.10.2020. 
 
KIPAUMBELE CHA ELIMU: 
KATA ya MUGANGO yenye Vijiji 3 (Kwibara, Kurwaki, 
Nyang’oma) inaanza KUTEKELEZA ILANI MPYA ya CCM (2020-
2025) kwa KUJENGA MABWENI 3 ili mwakani (Julai 2021) iwe na 
Kidato cha V & VI. 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ari-kubwa-ya-wanavijiji-kuchangia-maendeleo-yao-waiweka-pazuri-kata-ya-mugango-wanaanza-ujenzi-wa-mabweni-wawe-na-high-school-mwakani/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ari-kubwa-ya-wanavijiji-kuchangia-maendeleo-yao-waiweka-pazuri-kata-ya-mugango-wanaanza-ujenzi-wa-mabweni-wawe-na-high-school-mwakani/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ari-kubwa-ya-wanavijiji-kuchangia-maendeleo-yao-waiweka-pazuri-kata-ya-mugango-wanaanza-ujenzi-wa-mabweni-wawe-na-high-school-mwakani/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ari-kubwa-ya-wanavijiji-kuchangia-maendeleo-yao-waiweka-pazuri-kata-ya-mugango-wanaanza-ujenzi-wa-mabweni-wawe-na-high-school-mwakani/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ari-kubwa-ya-wanavijiji-kuchangia-maendeleo-yao-waiweka-pazuri-kata-ya-mugango-wanaanza-ujenzi-wa-mabweni-wawe-na-high-school-mwakani/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/ari.png
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Vilevile, Kata hiyo imeamua kujenga SEKONDARI ya PILI kwenye 
eneo la katikati ya Vijiji vya Kurwaki na Nyang’oma. 
 
MAFANIKIO makubwa ya WANANCHI kukubali KUCHANGIA  
MAENDELEO YAO (nguvukazi & michango ya fedha taslimu) yako 
dhahiri: 
*Vyumba vya Madarasa ya Shule zao za Msingi na Sekondari ya 

Mugango havina mirundikano ya Wanafunzi. 
*MAABARA za Mugango Sekondari zinajengwa 
*Vyoo vya kutosha vipo mashuleni 
*Bustani za shule zipo 
 
KIPAUMBELE CHA AFYA: 
*KITUO cha AFYA cha Mugango tayari kimekamilika kwa 
USHIRIKIANO MZURI wa WANANCHI, Prof Muhongo na 
SERIKALI yao ya CCM 
 

*ZAHANATI ya Kijiji cha Kurwaki itakamilishwa ikiwa ni moja ya 
MAFANIKIO ya UTEKELEZAJI wa ILANI MPYA ya CCM. 

 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 
ILANI MPYA YA CCM YAKUBALIKA SANA 
 
MAJI VIJIJINI:  
Kata ya Mugango yenye CHANZO (Ziwa Victoria) cha BOMBA la 
MAJI ya Kiabakari na Butiama, itaendelea kupata MAJI kutoka 
kwenye BOMBA hilo la zamani ambalo limechakaa! 
 

MRADI mkubwa wa Tsh Bilioni 70.5 wa BOMBA la MAJI la 
Mugango – Kiabakari – Butiama utaanza kutekelezwa hivi karibuni 
na VIJIJI vya Kata za MUGANGO na TEGERUKA vitapewa MAJI 
safi na salama kutoka kwenye BOMBA hili jipya. 
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UMEME VIJIJINI: 
Kama ilivyoandikwa ndani ya ILANI MPYA ya CCM, WANANCHI 
wa Kata ya Mugango wana imani kubwa sana na SERIKALI ya 
CCM kukamilisha USAMBAZAJI wa UMEME kwenye Vitongoji 
vilivyosalia. 

 
IDADI YA KURA KUTOKA KATA YA MUGANGO 
*Dkt Magufuli: 100% 
*Prof Muhongo: 100% 
*Ndg Charles Magoma: 100% 
 
“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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ILANI MPYA YA CCM INATOA MAJIBU YA KERO & 
VIPAUMBELE VYA WANANCHI WA KATA YA 

NYAMRANDIRIRA 
Posted on October 12, 2020 

 
Kata ya Nyamrandirira ina Vijiji 5 (Chumwi, Kaboni, Kasoma, Mikuyu na 

Seka) na kila KIJIJI kinakiri kwamba ILANI MPYA ya UCHAGUZI ya CCM 
(2020-2025) ndiyo pekee inatoa MAJIBU ya Kero na Vipaumbele vya 

MAENDELEO na USTAWI wa Vijiji vyao. 
 

Hayo yamebainika wakati wa MIKUTANO 4 ya KAMPENI ya 
Mgombea Ubunge wa CCM wa Jimbo la Musoma Vijijini, PROF 
MUHONGO. 
 

ELIMU – SEKONDARI MPYA YA KATA 
Vijiji vyote 5 vinachangia ujenzi wa SEKONDARI ya PILI ya Kata 
yao. SEKONDARI hii (Seka Secondary School) itafunguliwa Januari 
2021. 
 

KIJIJI CHA MIKUYU 
VIPAUMBELE vya Kijiji hiki ni MAJI, UMEME na ZAHANATI. 
Ujenzi wa ZAHANATI ya Kijiji chao utaanza baada ya UCHAGUZI 
wa tarehe 28.10 2020 kwa kutumia NGUVUKAZI na MICHANGO 
ya Wanakijiji na Viongozi wao. 
 

MAJI – Kijiji hiki kiko kwenye Mradi wa BOMBA la Maji ya kutoka 
Ziwa Victoria (Kijijini Chumwi) kwenda Mabui Merafuru na Mikuyu. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ilani-mpya-ya-ccm-inatoa-majibu-ya-kero-vipaumbele-vya-wananchi-wa-kata-ya-nyamrandirira/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ilani-mpya-ya-ccm-inatoa-majibu-ya-kero-vipaumbele-vya-wananchi-wa-kata-ya-nyamrandirira/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ilani-mpya-ya-ccm-inatoa-majibu-ya-kero-vipaumbele-vya-wananchi-wa-kata-ya-nyamrandirira/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ilani-mpya-ya-ccm-inatoa-majibu-ya-kero-vipaumbele-vya-wananchi-wa-kata-ya-nyamrandirira/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/nyamra.png
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USANIFU wa awali unapitiwa upya na RUWASA kwani awali Vijiji 
vya Nyambono na Saragana vilikuwa ndani ya Mradi huu. Kwa sasa 
vijiji hivyo vimepelekwa kwenye Mradi wa Suguti – 
Wanyere/Chirorwe. 
 

UMEME-Miundombinu ya usambazaji wa UMEME ipo na baadhi ya 
Wanavijiji tayari wameunganishiwa umeme. Kazi inaendelea na 
itakamilika kama isemavyo ILANI MPYA ya CCM. 
 

KIJIJI CHA CHUMWI 
VIPAUMBELE vya Kijiji hiki vinafanana na vile vya Kijiji cha 
Mikuyu kasoro Zahanati. UTEKELEZAJI wa Miradi yake ya MAJI 
& UMEME unafanana na ule wa Kijiji cha Mikuyu. 
 
 

KIJIJI CHA KASOMA 
MAJI ya Kijiji hiki yatatolewa Ziwa Victoria. Kijiji hiki kiko kwenye 
orodha ya Vijiji 33 vya Jimboni mwetu vilivyo kwenye Mradi wa 
MAZIWA MAKUU. 
UMEME - ni kama ilivyoelezwa hapo juu kwenye Kijiji cha Mikuyu. 

 

VIJIJI VYA KABONI & SEKA 
MAJI ya Vijiji hivi yatatolewa kwenye BOMBA la MAJI la 
MGODI wa SEKA ambalo chanzo chake kiko Kijijini Kaboni. 
Baadhi ya Wanavijiji tayari wanahudumiwa na Bomba hili. 

 

UMEME – Baadhi ya Wanaviviji ndani ya Vijiji hivi viwili tayari 
wameunganishiwa umeme. Vitongoji vilivyosalia vitapewa UMEME 
na kazi ya usambazaji inaendelea. 
 

ELIMU – Kijiji cha KABONI kinashughulikia suala ya ardhi kwa 
ajili ya ujenzi wa SHULE ya MSINGI yao. Kijiji hakina Shule ya 
Msingi. 
 

MGOMBEA URAIS WA CCM (DKT MAGUFULI) ameahidiwa 
KURA ZOTE (100%) kutoka Kata Nyamrandirira 
 

 

“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 

Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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ILANI MPYA YA CCM IMEBEBA VIPAUMBELE VYA 
MAENDELEO YA KATA YA TEGERUKA 

Posted on October 12, 2020 

 
 
Tarehe 9.10.2020, MGOMBEA UBUNGE wa CCM wa Jimbo la 
Musoma Vijijini, PROF MUHONGO, alikuwa na MIKUTANO ya 
KAMPENI kwenye VIJIJI 2 (Mayani & Tegeruka) vya Kata ya 
TEGERUKA. Hapo awali alishafanya MKUTANO wa KAMPENI 
kwenye KIJIJI cha Kataryo. 
 
VIPAUMBELE vya MAENDELEO ya Vijiji hivyo 3 vya Kata hiyo 
vimo kwenye ILANI MPYA ya UCHAGUZI ya CCM ya 2020-2025. 
Kwa hiyo, UTEKELEZAJI unaanza mara moja baada ya 
UCHAGUZI wa tarehe 28.10.2020. 
 
MAJI KWA VIJIJI VYOTE VYA KATA YA TEGERUKA 
*SERIKALI ya CCM inao MRADI wa Tsh BILIONI 70.5 wa MAJI 

ya BOMBA ya Ziwa Victoria – Mugango – Kiabakari – Butiama. 
VIJIJI vyote 3 vya Kata ya TEGERUKA nitapata MAJI kutoka 
kwenye Bomba hili. 

*FEDHA za MRADI huu zimetolewa na Serikali ya Saudi Arabia, 
BADEA (Khartoum, Sudan) na Serikali yetu. Mradi utaanza Januari 
2021 au kabla. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ilani-mpya-ya-ccm-imebeba-vipaumbele-vya-maendeleo-ya-kata-ya-tegeruka/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ilani-mpya-ya-ccm-imebeba-vipaumbele-vya-maendeleo-ya-kata-ya-tegeruka/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/12/ilani-mpya-ya-ccm-imebeba-vipaumbele-vya-maendeleo-ya-kata-ya-tegeruka/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/nyasaenge.png
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UMEME KWA VIJIJI VYOTE VYA KATA YA TEGERUKA 
*Kwa kuwa UMEME tayari unatumiwa na baadhi ya WAKAZI wa 

VIJIJI 3 vya Kata hii, WANANCHI wana imani kubwa na 
SERIKALI ya CCM kukamilisha USAMBAZAJI uliosalia – na hili 
nalo limo ndani ya ILANI MPYA ya CCM. 

 

KUBORESHA MIUNDOMBINU YA SEKONDARI YA KATA 
*Ujenzi wa MAABARA, MAKTABA, n.k kwenye Tegeruka 

Sekondari unaendelea. 
 

KIJIJI CHA KATARYO: 
WANANCHI wameamua kujenga: 
*ZAHANATI ya Kijiji chao 
*SHULE SHIKIZI Nyasaenge 
 

VIJIJI VYA MAYANI & KATARYO: 
*WANANCHI wameamua kujenga SEKONDARI ya PILI ya Kata 

itakayojengwa katikati ya Vijiji hivyo viwili. Ujenzi unaanza tarehe 
1.11.2020 

 

KAMPENI ZA UCHAGUZI za Jimbo la Musoma Vijijini ni 
KAMPENI za MATAYARISHO ya UTEKELEZAJI wa ILANI 
MPYA ya CCM (2020-2025) 
 

VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 

KURA ZA KATA YA TEGERUKA – Wananchi wamesema: 
*Dkt Magufuli: 100% 
*Prof Muhongo: 100% 
*Ndg Mashauri: 100% 
 

 
 “TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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MIKUTANO 3 YA KAMPENI NDANI YA KATA YA 
NYAMBONO YAMKUBALI SANA DKT MAGUFULI 

 Posted on October 7, 2020  

 

Leo, Jumanne, 6.10.2020 MGOMBEA UBUNGE wa CCM wa Jimbo 
la Musoma Vijijini, PROF MUHONGO ameenda Kijijini Nyambono, 
Kijijini Saragana na kwenye Kitongoji cha Nyabherango KUOMBA 

KURA za WAGOMBEA wa CCM wa nafasi za Urais, Ubunge na 
Udiwani. 

DKT MAGUFULI anakubalika kwa asilimia mia moja (100%). 
SABABU KUU zikiwa: 

(i) MAJI YA ZIWA VICTORIA 
Vijiji 2 vya Kata ya Nyambono (Saragana & Nyambono) viko 
mbali na Ziwa Victoria na hivi karibuni vitapata MAJI ya Ziwa hilo 
kupitia MRADI wa BOMBA la MAJI wa Suguti-
Wanyere/Chirorwe ambapo BOMBA hilo litapaleka MAJI kwenye 
Vijiji hivyo. Ujenzi wa TENKI kubwa la MAJI kwenye Mlima 
Nyabherango utaanza hivi karibuni (Bajeti ya Mwaka huu). 

 
(ii) UMEME WA REA: 

Vitongoji vya Kata hiyo vilivyosalia vitapewa umeme – ILANI 
MPYA ya CCM (2020-2025) imebainisha hivyo. 

 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/07/mikutano-3-ya-kampeni-ndani-ya-kata-ya-nyambono-yamkubali-sana-dkt-magufuli/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/07/mikutano-3-ya-kampeni-ndani-ya-kata-ya-nyambono-yamkubali-sana-dkt-magufuli/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/07/mikutano-3-ya-kampeni-ndani-ya-kata-ya-nyambono-yamkubali-sana-dkt-magufuli/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/kampeni8.png


155 
 

VIPAUMBELE MAALUM 
 
KIJIJI CHA NYAMBONO 
WANANCHI wa Kijiji hiki WAMEAMUA kwa KAULI moja 
kwamba kwa MIAKA 5 ya UTEKELEZAJI wa ILANI ya CCM 
(2020-2025) watajenga SEKONDARI yao. Kwa sasa WATOTO wao 
wanatembea umbali wa zaidi ya KILOMITA 6 kwenda masomoni 
kwenye SEKONDARI ya NYAMBONO iliyoko Kijijini Saragana. 

Vilevile, WANANCHI hawa na WADAU wao wa MAENDELEO 
watakamilisha ujenzi wa ZAHANATI ya Kijiji chao. 

WATOTO wa Kitongoji cha Nyabherango wanaenda masomoni 
kwenye SHULE za MSINGI za mbali na kwao (zaidi ya kilomita 5).  
Kitongoji hicho kinatafuta ardhi kianze kujenga SHULE SHIKIZI. 

KIJIJI CHA SARAGANA 
Kitongoji cha Kabise kitajenga SHULE SHIKIZI kutatua tatizo sugu 
la mwendo mrefu ambao WATOTO wao wanaotembea kwenda 
masomoni kwenye SHULE za MSINGI za vitongoji vingine. 

*MIRADI MINGINE ni kama ilivyoainishwa kwenye ILANI MPYA 
ya CCM ya 2020-2025. 

“TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
PAMOJA” 

Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
 
 
 
 
 
 
 
  



156 
 

WANANCHI WA KATA YA MUSANJA WATOA 
VIPAUMBELE VYAO KWA MIAKA 5 YA UTEKELEZAJI 

WA ILANI MPYA YA CCM (2020-2025) 
 Posted on October 5, 2020 

 

Ijumaa, tarehe 2.10.2020, KATA ya MUSANJA yenye VIJIJI 3 (Mabui 
Merafuru, Musanja na Nyabaengere) ilikuwa kwenye KAMPENI za 

UCHAGUZI za Chama cha Mapinduzi (CCM) 

WAGOMBEA UBUNGE (Prof Sospeter Muhongo) na UDIWANI 
(Ndugu Ernest Mwira) wa CCM walinadi SERA na MIRADI ya 
MAENDELEO iliyoko kwenye ILANI MPYA (2020-2025) ya 
Chama chao. 

MIKUTANO 2 ya KAMPENI ilifanywa kwenye VIJIJI 2 (Musanja & 
Mabui Merafuru). 

WANANCHI WALIVUTIWA SANA na SERA za CCM na kuahidi 
kutoa KURA ZOTE kwa WAGOMBEA wa CCM kwa nafasi ya 
URAIS (Dkt Magufuli), UBUNGE (Prof Muhongo) na UDIWANI 
(Ndg Ernest John Mwira). 

MIRADI YA KIPAUMBELE YA KATA YA MUSANJA NI: 
*Kukamilishwa kwa usambazaji wa UMEME kwenye Vitongoji 
vilivyosalia 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/05/wananchi-wa-kata-ya-musanja-watoa-vipaumbele-vyao-kwa-miaka-5-ya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm-2020-2025/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/05/wananchi-wa-kata-ya-musanja-watoa-vipaumbele-vyao-kwa-miaka-5-ya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm-2020-2025/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/05/wananchi-wa-kata-ya-musanja-watoa-vipaumbele-vyao-kwa-miaka-5-ya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm-2020-2025/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/10/05/wananchi-wa-kata-ya-musanja-watoa-vipaumbele-vyao-kwa-miaka-5-ya-utekelezaji-wa-ilani-mpya-ya-ccm-2020-2025/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/10/kampeni6.png
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*Kuanza kwa utekelezaji wa Mradi wa MAJI ya kutoka Ziwa Victoria 
(Chumwi, Kata ya Nyamrandirira) hadi Mabui Merafuru (Kata ya 
Musanja). Wataalamu walishakamilisha USANIFU wa Mradi huu. 

*Ukamilishaji wa ujenzi wa SHULE Shikizi Gomora na kuipanua iwe  
Shule ya Msingi inayojitegemea. 

*Kujenga ZAHANATI 1 kwenye Kijiji 1 kati ya Vijiji 3. Kwa sasa 
Kata ya Musanja inatumia Kituo cha Afya ya Murangi. 

*Kujenga SEKONDARI kwenye Kijiji cha Musanja ambacho kiko 
mbali na Sekondari ya Kata iliyoko Kijiji cha Mabui Merafuru 

 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 

 “TUMETEKELEZA KWA KISHINDO, TUNASONGA MBELE 
KWA PAMOJA” 

Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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CHAGUENI CCM NCHI IZIDI KUNG’ARA – SHAIRI 
KUTOKA KIJIJI CHA KASOMA 

 Posted on September 26, 2020 

 
WANANCHI wa Kata ya Nyamrandirira yenye VIJIJI 5 wamewaomba 
Prof SOSPETER MUHONGO (Mgombea Ubunge) na Mwl NYEOJA 

WANJARA (Mgombea Udiwani) waungane nao tarehe 5 Novemba 2020 
kukamilisha MAJENGO ya AWALI yanayohitajika ili SEKA 

SEKONDARI ifungiliwe Januari 2021. 

VIJIJI 5 (Chumwi, Kaboni, Kasoma, Mikuyu na Seka) vya Kata ya 
Nyamrandirira vinayo SEKONDARI MOJA (Kasoma Secondary 
School) ambayo kwa sasa imeelemewa na WINGI wa WANAFUNZI 
kutoka kwenye vijiji hivyo. WANAFUNZI wengine wanatembea 
mwendo wa zaidi ya kilomita 10 kwenda masomoni Kasoma 
Sekondari.  

Kwa hiyo, KATA hiyo imeamua kuanza KUTEKELEZA ILANI 
MPYA YA CCM (2020-2025) kwa KUKAMILISHA UJENZI wa 
MIUNDOMBINU INAYOHITAJIKA kwa ufunguzi wa 
SEKONDARI yao mpya (Seka Secondary School) inayojengwa 
Kijijini Seka. 

Shairi kutoka Kijiji cha Kasoma lilitoa burudani kubwa kwenye 
kampeni hii. 

Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/26/chagueni-ccm-nchi-izidi-kungara-shairi-kutoka-kijiji-cha-kasoma/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/26/chagueni-ccm-nchi-izidi-kungara-shairi-kutoka-kijiji-cha-kasoma/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/26/chagueni-ccm-nchi-izidi-kungara-shairi-kutoka-kijiji-cha-kasoma/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/kampeni5.png
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MIRADI YA MAENDELEO YA KATA YA NYAKATENDE 
ITAKAMILISHWA NA CCM 

 Posted on September 25, 2020 

 
Kampeni za CCM kwenye Kata ya Nyakatende. 

Jumanne, 22.9.2020, WANANCHI wa Kata ya NYAKATENDE 
waliamua wazi wazi kwamba kwenye Kata yao yenye VIJIJI VINNE 
(Kakisheri, Kamuguruki, Kigera na Nyakatende) KURA zote zitaenda 
CCM. 
 
SEKONDARI ya PILI (Kigera Secondary School) inayojengwa 
Kijijini Kigera imepangwa ifunguliwe mwakani (Januari 2021). 
MAJENGO muhimu ya awali yanaezekwa na WANANCHI wanayo 
imani kubwa sana na WAGOMBEA wa CCM wa nafasi za URAIS, 
UBUNGE na UDIWANI kwamba ndio wenye uwezo na kutoa 
ushirikiano wa SEKONDARI hiyo mpya ifunguliwe Januari 2021. 
 
KIJIJI cha Kakisheri kinajenga ZAHANATI yake. HALMASHAURI 
ya Wilaya ya Musoma (Musoma DC) imepanga kujenga KITUO cha 
AFYA kwenye Kata hiyo kwa kutumia MICHANGO na 
NGUVUKAZI ya WANANCHI wa Kata hiyo. 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/25/miradi-ya-maendeleo-ya-kata-ya-nyakatende-itakamilishwa-na-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/25/miradi-ya-maendeleo-ya-kata-ya-nyakatende-itakamilishwa-na-ccm/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/25/miradi-ya-maendeleo-ya-kata-ya-nyakatende-itakamilishwa-na-ccm/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/kampeni4.png
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WANANCHI wanasema MIRADI hii na mingine ya MAENDELEO 
(k.m. usambazaji wa MAJI na UMEME) itakamilishwa kwa 
ushirikiano na SERIKALI ya CCM. 
 
UAMUZI wa KATA ya NYAKATENDE ni huu – “KURA ZOTE 
kwa MAGUFULI (Urais), MUHONGO (Ubunge) na MARERE 
(Udiwani).” 
 
VITENDO KWANZA 
MAENDELEO KWANZA 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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CCM YAENDELEA KUNG’ARA NDANI YA JIMBO LA 
MUSOMA VIJIJINI 

Posted on September 22, 2020 

 
Waziri Mkuu, Mhe Kassim Majaliwa Majaliwa akiteta jambo na  

Prof Muhongo 

Jumatatu, 21.9.2020, Waziri Mkuu, Mhe Kassim Majaliwa 
MAJALIWA amepiga KAMPENI yenye MAFANIKIO MAKUBWA 
ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. 
 
Mhe Waziri Mkuu ameelezea MAFANIKIO MAKUBWA 
yaliyopatikana kwenye UTEKELEZAJI wa ILANI ya CCM ya 2015-
2020 chini ya UONGOZI na USIMAMIZI wa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Mhe Dkt John Joseph Pombe MAGUFULI 
 
Mhe Waziri Mkuu ametoa maelezo ya kina juu ya UTEKELEZAJI 
wa ILANI mpya ya CCM ya 2020-2025 na kuwadhibitishia 
WANANCHI wa Jimbo la Musoma Vijijini kwamba MIRADI ya 
MAENDELEO ya Jimbo hilo ITATEKELEZWA na 
KUKAMILISHWA na SERIKALI ya CCM chini ya UONGOZI wa 
Mhe Dkt John Joseph Pombe MAGUFULI. 
 
MIRADI ya MAENDELEO ya Jimbo la Musoma Vijijini 
INAYOTEKELEZWA kwa USHIRIKIANO wa SERIKALI na 
WANANCHI wa Jimbo hilo ni mingi mno ikiwemo ya ujenzi wa 
barabara ya lami ya Musoma-Makojo-Busekera, Hospital ya Wilaya, 
Zahanati mpya na Vituo vya Afya vipya, Sekondari mpya, 
ukamilishaji wa usambazaji wa MAJI na UMEME vijijini, upanuzi 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/22/ccm-yaendelea-kungara-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/22/ccm-yaendelea-kungara-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/22/ccm-yaendelea-kungara-ndani-ya-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/wmkuu.png
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wa kilimo cha umwagiliaji, n.k. MIRADI mipya imo ya ujenzi wa 
Makao Makuu ya Halmashauri Kijijini Suguti, n.k. 
 
Waziri Mkuu amekabidhi ILANI ya UCHAGUZI ya CCM ya 2020-
2025 kwa Mgombea Ubunge (Prof Muhongo) wa CCM wa Jimbo la 
Musoma Vijijini. 
 
Prof Muhongo amesema kwamba WANANCHI wa Jimbo la Musoma 
Vijijini, kwa KUSHIRIKIANA na SERIKALI yao ya CCM, wataanza 
KUTEKELEZA ILANI mpya ya CCM ya 2020-2025 kuanzia tarehe 
1.11.2020. Muhtasari wa MIRADI ya Jimbo hilo imekabidhiwa kwa 
Mhe Waziri Mkuu. 
 
Mhe Waziri Mkuu ameshuhudia UTAYARI na MWITIKIO mkubwa 
wa WANANCHI wa Jimbo la Musoma Vijijini wa KUTOA KURA 
NYINGI SANA kwa MGOMBEA URAIS wa CCM, Mhe Dkt John 
Joseph Pombe MAGUFULI. 
 
SHUKRANI nyingi zimetolewa kwa WAZIRI MKUU, Mhe Kassim 
Majaliwa MAJALIWA kwa kuwahutubia WANANCHI Kijijini 
Bukima, Kijijini Suguti (Kusenyi), Kijijini Kwikuba, Kijijini 
Mugango na Kijijini Mkirira. AMEFANIKIWA SANA kuwaombea 
KURA WAGOMBEA wa CCM wa nafasi za URAIS, UBUNGE na 
UDIWANI. 
 
WANANCHI wa JIMBO la Musoma Vijijini WAMEAHIDI kupiga 
kura, bila kukosa, tarehe 28.10.2020 na kupata USHINDI MKUBWA 
MNO kwa CHAMA cha MAPINDUZI (CCM). 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI – ILANI MPYA YA 
UCHAGUZI YA CCM (2020-2025) KUANZA KUTEKELEZWA 

TAREHE 1 NOVEMBA 2020 
Posted on September 19, 2020 

 
Prof MUHONGO akiwa na BODABODA wa Kijiji cha Kataryo 

WANANCHI wa Kata ya TEGERUKA WAMEAMUA kujenga 
SEKONDARI ya PILI ili kutatua tatizo la mwendo mrefu 
wanaotembea WANAFUNZI wa SEKONDARI wa Kata hiyo. 
 

KATA hiyo yenye VIJIJI 3 (Kataryo, Mayani & Tegeruka) vilivyo 
mbali mbali ina SEKONDARI moja. WANAFUNZI kutoka Vijiji vya 
Kataryo na Mayani wanalazimika kutembea umbali wa zaidi ya 
KILOMITA 15 kwenda masomoni TEGERUKA SEKONDARI. 
 

Tarehe 1.11.2020, WANANCHI wanaanza ujenzi wa SEKONDARI 
ya PILI ya Kata yao itakayojengwa eneo lililo katikati ya Vijiji vya 
Kataryo na Mayani. WAGOMBEA UBUNGE (Prof S Muhongo) na 
UDIWANI (Askofu Modekaye Mashauri) WAMEKUBALI 
KUSHIRIKIANA na WANANCHI hao kujenga Sekondari hiyo. 
 

WANANCHI wa Kata ya Kataryo WAMEFURAHI na 
KUSHUKURU sana SERIKALI yao baada ya kuambiwa kwamba 
MRADI wa BOMBA la MAJI kutoka Ziwa Victoria (Mugango) 
kwenda Kiabakari na Butiama litakuwa na MATOLEO ya MAJI 
ndani ya VIJIJI vyote VITATU vya Kata hiyo. MRADI huo 
utagharimu TSH BILIONI 70.5 ambazo ZIMEISHATOLEWA na 
Serikali ya SAUDI ARABIA, BADEA na SERIKALI yetu. 
Utekelezaji wake unaanza hivi karibuni. 
 

Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/20/jimbo-la-musoma-vijijini-ilani-mpya-ya-uchaguzi-ya-ccm-2020-2025-kuanza-kutekelezwa-tarehe-1-novemba-2020/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/20/jimbo-la-musoma-vijijini-ilani-mpya-ya-uchaguzi-ya-ccm-2020-2025-kuanza-kutekelezwa-tarehe-1-novemba-2020/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/20/jimbo-la-musoma-vijijini-ilani-mpya-ya-uchaguzi-ya-ccm-2020-2025-kuanza-kutekelezwa-tarehe-1-novemba-2020/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/ilaninov.png
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JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI – USAMBAZAJI WA 
MABANGO, VIPEPERUSHI & VITABU VYA TAARIFA ZA 

UTEKELEZAJI WA ILANI ILIYOPITA 
Posted on September 11, 2020 

 
Usambazaji wa MABANGO & VIPEPERUSHI vya CCM ndani ya 

Vijiji vyote 68 vya Jimbo la Musoma Vijijini. 

(1) MABANGO 4,000 (elfu nne) ya MGOMBEA URAIS wa CCM, 
Mhe Rais Dkt John Joseph Pombe MAGUFULI yanasambazwa 
ndani ya Vijiji vyote 68. 

 
(2) VIPEPERUSHI 5,000 (elfu tano) vyenye Muhtasari wa MIRADI 

itakayotekelezwa (2020-2025), vinasambazwa. MIRADI hii 
inatokana na ILANI mpya ya UCHAGUZI ya CCM ya 2020-2025. 

 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/11/jimbo-la-musoma-vijijini-usambazaji-wa-mabango-vipeperushi-vitabu-vya-taarifa-za-utekelezaji-wa-ilani-iliyopita/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/11/jimbo-la-musoma-vijijini-usambazaji-wa-mabango-vipeperushi-vitabu-vya-taarifa-za-utekelezaji-wa-ilani-iliyopita/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/09/11/jimbo-la-musoma-vijijini-usambazaji-wa-mabango-vipeperushi-vitabu-vya-taarifa-za-utekelezaji-wa-ilani-iliyopita/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/09/vipeperushi.png
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(3) VIPEPERUSHI 5,000 (elfu tano) vya Muhtasari wa WASIFU wa 
MGOMBE UBUNGE, Prof Sospeter Mwijarubi MUHONGO, 
vinasambazwa. 

 
(4) VITABU 10,000 (Volume I & II) vyenye TAARIFA za 

Utekelezaji wa ILANI ya UCHAGUZI ya CCM ya 2015-
2020, usambazaji wake utafikia tamati tarehe 1.10.2020 

 
(5) VIPEPERUSHI 4,200 (elfu nne mia mbili) vya kuvaa shingoni 

vya WAGOMBEA UDIWANI 21 (@200) wa CCM vinaanza 
kusambazwa kesho (9.9.2020). Mgombea Ubunge, Prof Muhongo 
amewatengenezea vipeperushi hivyo. 

 
(6) BENDERA za CCM 500 (400 kutoka Chamani Dodoma & 100 za 

Mgombea Ubunge) zinagawiwa. 
      

UZINDUZI WA KAMPENI ZA CCM ZA WILAYA YA CCM 
YA MUSOMA VIJIJINI 

 
Mahali: 
Bwai Kwitururu, Kata ya Kiriba 
 
Sospeter Muhongo 
Jimbo la Musoma Vijijini 
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PROF MUHONGO ARUDISHA FOMU ZA MAOMBI YA 
KUGOMBEA NAFASI YA UBUNGE WA JIMBO LA 

MUSOMA VIJIJINI 
Posted on July 18, 2020 

 
Ijumaa, 17.7.2020, Katibu wa CCM wa Wilaya ya Musoma Vijijini, 
Ndugu Peter Francis Mashenji ALIPOKEA FOMU za Prof Sospeter 

Muhongo za kuomba kugombea nafasi ya UBUNGE wa Jimbo la 
Musoma Vijijini. 

 
Prof Muhongo alisindikizwa na WASAIDIZI wake 5 {4 
wanaotembelea Wanavijiji kila siku wakitumia PIKIPIKI na Dreva 
1}. Wasaidizi wengine 3 wako masomoni ambao ni: Webmaster (1) 
na Wasoma taarifa kwenye On-line Radio (2). 

 
 

 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/18/prof-muhongo-arudisha-fomu-za-maombi-ya-kugombea-nafasi-ya-ubunge-wa-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/18/prof-muhongo-arudisha-fomu-za-maombi-ya-kugombea-nafasi-ya-ubunge-wa-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/18/prof-muhongo-arudisha-fomu-za-maombi-ya-kugombea-nafasi-ya-ubunge-wa-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/18/prof-muhongo-arudisha-fomu-za-maombi-ya-kugombea-nafasi-ya-ubunge-wa-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/07/kurudisha.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/07/kurudisha2.png
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PROF MUHONGO ACHUKUA FOMU YA KUWANIA 
UTEUZI WA CCM KWA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on July 16, 2020 

 
Jumatano, tarehe 15.7.2020, Ndugu Peter Francis Mashenji, Katibu 

wa CCM wa Wilaya ya Musoma Vijijini ALIMKABIDHI Prof 
Sospeter Muhongo FOMU YA CCM YA UCHAGUZI. 

 

 
Prof Muhongo akiwa na WASAIDIZI wake 4 (ametekeleza nao Ilani 
ya CCM ya 2015-2020, kwa muda wa miaka 5), baada ya kuchukua 

FOMU YA UCHAGUZI (15.7.2020). 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/16/prof-muhongo-achukua-fomu-ya-kuwania-uteuzi-wa-ccm-kwa-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/16/prof-muhongo-achukua-fomu-ya-kuwania-uteuzi-wa-ccm-kwa-jimbo-la-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2020/07/16/prof-muhongo-achukua-fomu-ya-kuwania-uteuzi-wa-ccm-kwa-jimbo-la-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/07/fomu.png
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2020/07/wasaidizi.png
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MENGINEYO 
(30 Juni 2021 – 1 Julai 2020) 
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WASAIDIZI 6 WA MBUNGE WA JIMBO WANUNULIWA 
PIKIPIKI MPYA 6 

Posted on March 4, 2021 
 

 
Tukio la ununuaji na upokeaji wa PIKIPIKI MPYA 6 za Wasaidizi wa 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini. 

Jumatano, tarehe 3 Machi 2021, MBUNGE wa Jimbo la Musoma 
Vijijini, Prof Sospeter Muhongo AMEWANUNULIA WASAIDIZI 
wake PIKIPIKI MPYA 6 na kuwazawadia PIKIPIKI za ZAMANI 
walizokuwa wanazitumia. 

JIMBO la Musoma Vijijini lina KATA 21 zenye VIJIJI 68 na 
VITONGOJI 374. 

WASAIDIZI wa MBUNGE wamegawiwa maeneo yao ya kazi na 
KILA JUMAMOSI Ripoti za kazi zao za wiki lazima Mbunge huyo 
apewe. 

Kwa hiyo, WANAVIJIJI wanafuatwa huko huko VIJIJINI mwao na 
hawana sababu ya KUFUNGA SAFARI kwenda kumtafuta Mbunge, 
badala yake wao (wanavijiji) ndio wanatembelewa kwenye makazi 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/04/wasaidizi-6-wa-mbunge-wa-jimbo-wanunuliwa-pikipiki-mpya-6/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/04/wasaidizi-6-wa-mbunge-wa-jimbo-wanunuliwa-pikipiki-mpya-6/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/03/04/wasaidizi-6-wa-mbunge-wa-jimbo-wanunuliwa-pikipiki-mpya-6/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/03/pikipiki.png
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yao au sehemu zao za kazi za kiuchumi na kwenye miradi ya 
maendeleo. 

Mbunge huyo ametoa VITENDEA KAZI vifuatavyo: 

*Pikipiki tokea Mwaka 2015 
*Mafuta ya Pikipiki kila wiki 
*Smartphone & Bando 
*Laptop 
*GPS 

Vilevile, Wasaidizi wa Mbunge huyo wanapewa BONUS ya kila 
mwisho wa Mwaka. 

KARIBUNI TUJENGE MUSOMA VIJIJINI 

Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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SHEREHE ZA EID AL FITR NA MIRADI YA MAENDELEO 
YA MUSOMA VIJIJINI 

Posted on May 16, 2021 

 
EID AL FITR mwaka huu ya Musoma Vijijini iliyofanyika kwenye 

MISIKITI 3 ya VIJIJI vya Bukima, Kiriba na Kakisheri/Kigera. 

EID AL FITR ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini husherehekewa 
KILA MWAKA kwa MISIKITI 3 kuandaa sikukuu hiyo. Jumla ya 
Misikiti Jimboni mwetu ni 37. 
 
Kwa MWAKA HUU (2021) mzunguko wa MISIKITI 3 wa kila 
Mwaka umetua kwenye MISIKITI ya VIJIJI vya: 
*Bukima 
*Kiriba 
*Kakisheri/Kigera 
 
MADHEHEBU YA KIKRISTO nayo husherehekea KRISMASI na 
PASAKA kwa mtindo huu huu wa mzunguko ndani ya VIJIJI 68 vya 
JIMBO la Musoma Vijijini. 
 
UTARATIBU huu wa kuwaweka WANANCHI pamoja wakati wa 
SHEREHE za KIDINI na wakati wa KAZI za kujiletea 
MAENDELEO yao ni sehemu ya MPANGOKAZI wa MBUNGE wa 
Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Muhongo. 
 
 

https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/16/sherehe-za-eid-al-fitr-na-miradi-ya-maendeleo-ya-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/16/sherehe-za-eid-al-fitr-na-miradi-ya-maendeleo-ya-musoma-vijijini/
https://www.musomavijijini.or.tz/sw/2021/05/16/sherehe-za-eid-al-fitr-na-miradi-ya-maendeleo-ya-musoma-vijijini/
http://www.musomavijijini.or.tz/wp-content/uploads/2021/05/eid2021.png
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MASHINDANO YA KUHIFADHI QURAAN 
*WAISLAMU wa Jimbo la Musoma Vijijini wameamua kutayarisha 
MASHINDANO hayo kwa kushirikiana na Mbunge wao wa Jimbo. 
Tarehe itapangwa. 

 
SHEREHE za KIDINI, mbali ya kufanyika kwa TAFRIJA za pamoja, 
hutumika KUKUMBUSHANA UTEKELEZAJI ya MIRADI ya 
MAENDELEO ya KATA iliyoandaa SHEREHE kwa Mwaka huo. 
 
(1)EID AL FITR KWENYE MSIKITI WA KIJIJI CHA 
BUKIMA 
WANANCHI wamekumbushwa na kuhimizwa kukamilisha MIRADI 
ifuatayo: 
(a) Wodi ya Mama&Mtoto ya Zahanati ya Bukima 
(b) Ujenzi wa Vyumba vipya vya Madarasa kwenye Shule zote za 

Msingi na Sekondari yao. 
(c) Kasi iongezwe kwenye ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Butata 
 
(2) EID AL FITR KWENYE MSIKITI WA KIJIJI CHA KIRIBA 

WANANCHI wamekumbushwa na kuhimizwa kukamilisha 
MIRADI ifuatayo: 

(a)Ujenzi wa Vyumba vipya vya Madarasa na Ofisi za Walimu wa 
S/M Kiriba B. Shule hii inahama kutoka kwenye eneo la pamoja na 
S/M Kiriba A 

(b)Kasi ya ukamilishaji wa Maabara, Vyumba vipya vya Madarasa na 
Jengo la Utawala la Kiriba Sekondari iongezeke. 

(c) Kitongoji cha Kubuingi cha Kijiji cha Kiriba kianze ujenzi wa 
SHULE SHIKIZI. Watoto wao wanatembea umbali mrefu kwenda 
masomoni kwenye S/M Kiriba A&B 

 
(3) EID AL FITR KWENYE MSIKITI WA VIJIJI VYA  

KAKISHERI NA KIGERA 
*Vijiji 2 hivi vinatumia Msikiti mmoja ambao unaendelea 
kujengwa kwa msaada mkubwa wa MAMA DIBOGO wa Musoma 
Mjini. 

*Ujenzi wa Jengo la Madrasa utaanza hivi karibuni. 
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WANANCHI wamekumbushwa na kuhimizwa kukamilisha MIRADI 
ifuatayo: 
(a) Kuongeza kasi ya ujenzi na ukamilishaji wa SEKONDARI 

MPYA, ya kisasa, (imefunguliwa mwaka huu – Kigera Secondary 
School) inayojengwa na Vijiji hivi viwili. 

(b) Kasi iongezwe kwenye ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Kakisheri 
 
MIRADI INAYOFADHILIWA NA SERIKALI 
Mbali ya kutoa mkono wa EID AL FITR, Mbunge wa Jimbo hilo 
ameongea na WANANCHI na kuwaelezea MIRADI mbalimbali 
(k.m. elimu, afya, maji, umeme, barabara za TARURA & 
TANROADS) itakayotekelezwa na SERIKALI kwa kutumia BAJETI 
ya Mwaka wa Fedha ujao, Mwaka 2021/2022. 
 
Vilevile, MBUNGE huyo amesikiliza kero za Wananchi na kuzitatua. 
 

SHEREHE NA MAENDELEO MUSOMA VIJIJINI 
 

TUENDELEE KUSHIRIKIANA NA SERIKALI YETU 
KUCHANGIA MAENDELEO YETU – TUTAFANIKIWA! 

 
Ofisi ya Mbunge 
Jimbo la Musoma Vijijini 
www.musomavijijini.or.tz 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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HITIMISHO 

Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya Mwaka 2020-2025 
unaenda vizuri Jimboni mwetu, na mafanikio yake yanaonekana na 
kuthaminiwa sana na wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini. 
Wanavijiji wanashirikiana na Serikali yao ya ngazi mbalimbali kuibua 
na kutekeleza miradi ya maendeleo inayokidhi mahitaji ya jamii zao. 
 
Taarifa hii ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo ndani ya Jimbo letu 
ni ya mwaka mmoja wa fedha, yaani kuanzia tarehe 1 Julai 2020 hadi 
30 Juni 2021. Uongozi wa Chama cha Mapinduzi (CCM) na Serikali 
yake ulibadilika ndani ya kipindi hiki. Nafasi ya Hayati Rais Dkt John 
Joseph Pombe Magufuli ilichukuliwa kuanzia tarehe 19.3.2021 na 
Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan aliyekuwa Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
 
 Miradi ya maendeleo iliyotekelezwa ndani ya kipindi hiki (1 Julai 
2020-30 Juni 2021) imeibuliwa kutoka kwenye Ilani ya Uchaguzi ya 
CCM (2020-2025), ambamo ndimo tulitoa vipaumbele vyetu vitano 
vya maendeleo. 
 
Miradi yetu ya maendeleo ni endelevu, kwani inaibuliwa kutoka 
kwenye vipaumbele vyetu vitano ambavyo ni endelevu, na nyenzo 
kuu za utekelezaji wake ambazo nazo zinaendelea kuhitajika kwa 
ustawi wa jamii yetu. 
 
Vipaumbele vyetu ni: (i) elimu, (ii) afya, (iii) kilimo, uvuvi na 
ufugaji, (iv) tabianchi na mazingira, na (v) michezo na utamaduni. 
Nyezo kuu zinazohitajika kwenye utekelezaji wa miradi ya 
vipaumbele vyetu ni maji, umeme, barabara, vyombo vya usafirishaji 
na mawasiliano, raslimali watu na taasisi za fedha na uchumi. 
 
Ahadi za Chama cha Mapinduzi (CCM) na Serikali yake zilizotolewa 
kwa wananchi wa Musoma Vijijini, chini ya uongozi wa Hayati Dkt 
John Joseph Pombe Magufuli, na baadae Mheshimiwa Rais Dkt 
Samia Suluhu Hassan, zinaendelea kutekelezwa ikiwemo ahadi ya 
ujenzi wa barabara la Musoma-Makojo-Busekera (km 92) kwa 
kiwango cha lami. 
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Ahadi za Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo, zimetekelezwa na kuvuka malengo 
yaliyowekwa kwa mwaka huu mmoja (1 Julai 2020-30 Juni 2021). 
Michango ya Mbunge huyu ni mingi na mikubwa kama 
inavyoainishwa ndani ya kitabu hiki. 
 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, anaendelea kushirikiana kwa 
ukaribu sana na wananchi, viongozi wa Chama (CCM) na wa Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwenye utekelezaji wenye 
mafanikio makubwa wa Ilani ya Uchaguzi (2020-2025) Jimboni 
mwetu. 
 
Vilevile, Mbunge huyu anaendelea kuchangia kwa kiasi kikubwa 
shughuli za Chama chetu (CCM) kwa ngazi zote, yaani, kwenye 
Matawi, Kata, Wilaya (Musoma Vijijini), Mkoa (Mara) na Taifa 
(Tanzania). 
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SHUKRANI 

Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini na viongozi wao wa ngazi za 
Vitongoji (374), Vijiji (68) na Kata (21), na Mbunge wao wa Jimbo,    
Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo, wanatoa shukrani nyingi za dhati 
kwa aliyekuwa Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi (CCM) Taifa 
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Hayati Dkt John 
Joseph Pombe Magufuli kwa uwezeshaji na usimamizi mzuri wa 
utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2020-2025) kwa kipindi 
cha kuanzia tarehe 1 Julai 2020 hadi mauti ilipompata tarehe 
17.3.2021. 
 
Baada ya kifo cha Rais Dkt John Joseph Pombe Magufuli, Makamu 
wa Rais Mhe Dkt Samia Suluhu Hassan alijaza nafasi ya U-Rais kwa 
mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Vilevile, 
alichaguliwa kuwa Mwenyekiti CCM Taifa. Kwa hiyo, kuanzia tarehe 
19.3.2021 hadi 30.6.2021, kiongozi mkuu kabisa wa utekelezaji wa 
Ilani ya Uchaguzi ya CCM alikuwa Mhe Dkt Rais Samia Suluhu 
Hassan - Jimbo la Musoma Vijijini linamshukuru sana Mhe Rais Dkt 
Samia Suluhu Hassan na Makamu wa Rais Mhe Dkt Philip Isdor 
Mpango kwa uwezeshaji na uongozi mzuri kwenye miradi ya 
maendeleo ya Jimboni mwetu. 
 
Makamu Mwenyekiti wa CCM na Rais wa Serikali ya Mapinduzi,       
Mhe Dkt Ali Mohamed Shein, Makamu Mwenyekiti wa CCM 
Tanzania Bara, Mhe Philipo Mangula, na Katibu Mkuu wa CCM 
Taifa, Mhe Dkt Bashiru Ally nao wanapewa shukrani nyingi za dhati 
kwa usimamizi wao mzuri wa utekelezaji wa Ilani ya Chama chetu 
(CCM) kwa kipindi hiki cha mwaka mmoja (1 Julai 2020-30 Juni 
2021). 
 
Waziri Mkuu, Mhe Kassim Majaliwa Majaliwa, na viongozi wengine 
wote wa ngazi mbalimbali za Serikali yetu wanapewa shukrani nyingi 
za uwezeshaji na ushirikiano wao kwenye utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. 
 
Kwa kipindi hiki cha mwaka mmoja (1 Julai 2020 – 30 Julai 2021), 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo (Jimboni mwetu) ya Ilani ya 
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Uchaguzi ya CCM ulisimamiwa vizuri ki-Serikali na Mkuu wa Mkoa 
wa Mara, Mhe Adam Malima, na Mkuu wa Wilaya yetu (Musoma)              
Mhe Dkt Vicent Naano Anney. Tunawashukuru wao na wafanyakazi 
wengine wote. 
 
Shukrani nyingi pia zinatolewa kwa viongozi mbalimbali wa Chama 
cha Mapinduzi na Jumuiya zake kuanzia ngazi za Tawi, Kata, Wilaya 
hadi Mkoa (Mara). Baadhi yao ni Mlezi wa Mkoa ki-Chama, Ndugu 
Kheri James, M-NEC Mkoa, Ndugu Christopher Gachuma, 
Mwenyekiti wa Mkoa, Ndugu Samwel Kiboye, Katibu wa Mkoa, 
Ndugu Shaibu Ngatiche. Wengine ni Mweyekiti wa CCM Wilaya ya 
Musoma Vijijini, Ndugu Nyabukika Bwire Nyabukika na Katibu wa 
Chama Wilaya, Ndugu Peter Francis Mashenji. 
 
Waheshimiwa Madiwani wote 28 wa kuchagulia na wa Viti 
Maalumu, na wafanyakazi wote wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Musoma (Musoma DC) wanapewa shukrani za dhati kwa utimizaji 
wa wajibu wao kwenye utekelezaji wa Ilani ya Chama chetu (CCM) 
ndani ya mwaka huu mmoja. 
 
Shukrani nyingi inapewa RUWASA kwa kufufua miradi iliyokwama   
kwa miaka kadhaa, na kuanza utekelezaji wa miradi mipya ya 
usambazaji wa maji ya bomba kutoka Ziwa Victoria na uchimbaji wa 
visima virefu vya maji vijijini mwetu.  
 
TARURA na TANROADS wanaendelea kuboresha barabara zetu 
ambazo zinapitika kwa urahisi kwa majira yote ya mwaka. 
 
Vyanzo vya fedha na vifaa vya utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
vijijini mwetu iliyobuniwa kutoka kwenye Ilani ya Uchaguzi ya CCM 
(2020-2025) ndani ya mwaka huu mmoja wa fedha (1 Julai 2020 - 30 
Juni 2021) ni vingi vikiwemo: Serikali Kuu na miradi yake kama vile 
EQUIP, EP4R, Wadau wa Maendeleo (PCI Tanzania na BMZ 
Germany), Benki za NBC, NMB na CRDB. 
 
Mbunge wa Jimbo ametoa michango mingi na mikubwa kuchangia 
utekelezaji wa miradi inayoelezwa ndani ya kitabu hiki. Wanavijiji 
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wamechangia nguvukazi na fedha taslimu. Baadhi ya Wazaliwa wa 
Musoma Vijijini wametoa michango yao na majina yao yametajwa 
ndani ya kitabu hiki. Michango kutoka kwa Wadau wengine wa 
Maendeleo ya Jimboni mwetu imeainishwa ndani ya kitabu hiki. 
 
Mbunge wa Jimbo anapenda kuwashukuru watu mbalimbali wenye 
fani mbalimbali anaofanya nao kazi za Jimbo la Musoma Vijijini. 
Orodha ni ndefu na kwa uwakilishi anawashukuru wawakilishi wao 
ambao ni Mtendaji Mkuu (Webmaster) wa Tovuti ya Jimbo letu 
(www.musomavijijini.or.tz), Dkt Isack Kambira. 
 
Wengine wanaopewa shukrani ni Waandishi wa Habari 
wakiwakilishwa na Ndugu Sadick Hunga, John Makali na Shomari 
Binda. Wafanyakazi wa Ofisi ya Mbunge wanapewa shukrani nyingi 
kwa kazi zao nzuri - hao ni Vaileth Peter, Fedson Masawa, Verediana 
Mgoma na Hamisa Gamba. 
 
Shukrani za kipekee na za muhimu sana zinapewa WANANCHI wa 
Jimbo la Musoma Vijijini ambao kwa utashi wao wenyewe 
wameamua kutekeleza Ilani ya Uchaguzi wa Chama cha Mapinduzi 
(CCM) ya Mwaka 2020-2025. Miradi ya maendeleo inayotekelezwa 
vijijini mwao inabuniwa, inachangiwa (nguvukazi na fedha taslimu), 
inatekelezwa na inatunzwa na wao wenyewe.  
 
Vilevile, wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanashirikiana 
vizuri sana na Chama cha Mapinduzi (CCM) na Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania kwa manufaa makubwa ya ukuaji, 
uimarikaji wa uchumi, na ustawi wa Jimbo lao la Musoma Vijijini. 
 
 
 
 
 
 
 

http://www.musomavijijini.or.tz/
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Kitabu hiki kimetayarishwa na: 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini 

 
 
 
 

Prof. Dr.rer.nat. Sospeter M Muhongo 
Officier, Ordre des Palmes académiques 
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