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1.	UTANGULIZI	
TAARIFA za Jimbo la Musoma Vijijini za Utekelezaji wa Ilani ya 
Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 – 2020 
ni MBILI. Taarifa ya kwanza (Volume I) yenye kurasa 110 
ilichapishwa tarehe 7 Julai 2019. Nakala 5,000 (elfu tano) 
zilichapishwa na kugawiwa bure kwa Wananchi wa Jimbo la 
Musoma Vijijini. Viongozi wa Vyama vya Siasa na Serikali wa 
ngazi zote (Vijiji, Kata, Wilaya, Mkoa na Taifa) nao waligawiwa 
bure nakala za taarifa iliyochapishwa tarehe 7 Julai 2019. 
TAARIFA hii ya pili (Volume II) yenye nakala 5,000 (elfu tano) 
imechapishwa tarehe 30 Juni 2020, na kusambazwa bure kwa 
walengwa wote kama ile iliyotangulia (Vulume I). 
 
Taarifa hii inaeleza muendelezo wa Utekelezaji wa Ilani ya 
Uchaguzi ya CCM (2015 - 2020) kwenye Jimbo la Musoma Vijijini 
kwa kipindi cha mwaka mmoja (Julai 2019 - Juni 2020). Vilevile, 
Taarifa hii inaonesha MICHANGO mingi na mikubwa 
inayoendelelea kutolewa na Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo kwenye Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya 
CCM (2015 – 2020) ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. Kwa 
ujumla, Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 – 2020) inaendelea 
kutekelezwa kwa mafanikio makubwa sana na hii inathibitisha jinsi 
ambavyo Serikali ya Awamu ya Tano chini ya Uongozi wa 
Mheshimiwa Rais Dkt John Joseph Pombe Magufuli inavyoendelea 
kuwaletea Wananchi maendeleo ya uhakika kwenye Jimbo la 
Musoma Vijijini. 



6 
 

Jimbo la Musoma Vijijini lenye jumla ya Kata 21, Vijiji 68, 
Vitongoji 374 na wakazi takriban laki tatu na nusu (350,000) 
limeendelea kutekeleza VIPAUMBELE vyake vitano (5) ambavyo 
ni (i) Elimu, (ii) Afya, (iii) Kilimo (Uvuvi na Ufugaji), (iv) 
Mazingira, na (v) Michezo na Utamaduni kama yalivyoainishwa 
kwenye Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ya 
Mwaka 2015 – 2020. Maji, umeme, barabara, vyombo vya 
usafirishaji na mawasiliano ni nyenzo muhimu zinazotumika 
kufanikisha Utekelezaji wa Miradi ya VIPAUMBELE hivyo vitano 
ili kuimarisha UCHUMI na USTAWI wa Wananchi wa Jimbo la 
Musoma Vijijini. 
 

2.	SEKTA	YA	ELIMU	 	
 

2.1.	KUFUNGULIWA	KWA	SEKONDARI	MPYA	

Kwa sasa (Juni 2020), Jimbo la Musoma Vijijini lina jumla ya 
Sekondari 20 (ishirini) za Serikali (Kata) na mbili za Binafsi 
(Private). Sekondari mpya zilizofunguliwa Januari 2020 ni: 
 

i) Dan Mapigano Memorial Secondary  School ya Kata ya 
Bugoji 

ii) Busambara Secondary School ya Kata ya Busambara 
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Moja ya majengo ya Vyumba vya Madarasa ya Dan Mapigano Memorial 

Secondary School iliyojengwa katika Kata ya Bugoji 

 

Wanafunzi waliojiunga na Kidato cha kwanza katika Shule Mpya 

ya Sekondari ya Kata ya Busambara 
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Jimbo la Musoma Vijijini limedhamiria kuwa na MAKTABA nzuri 
kwenye Sekondari zake zote, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo anaendelea kupewa Vitabu vingi vya masomo 
ya Sayansi, Kiingereza, n.k kutoka Marekani na Uingereza. Kwa 
hiyo, ujenzi wa MAKTABA na MAABARA kwenye Sekondari 
zetu zote unawekewa msisitizo mkubwa na utekelezaji wake 
unaendelea. 
 

2.2. SEKONDARI MPYA ZINAZOJENGWA 
Wanavijiji kwa kushirikiana na Serikali yao, Mbunge wa Jimbo, 
Wazaliwa wa Jimbo hili na Wadau wengine wa Maendeleo, 
wameamua kujenga Sekondari mpya ili kutatua matatizo makubwa 
mawili: 
(i) Umbali mrefu wanaotembea Wanafunzi kwenda masomoni, na 
(ii) Mirundikano ya Wanafunzi kwenye vyumba vya Madarasa. 
 

Sekondari mpya zinazojengwa zimepangwa kusajiliwa na 
kufunguliwa mwakani (Januari 2021). Sekondari hizo ni: 

(i) Kigera Secondary School ya Kata ya Nyakatende. Hii ni 
Sekondari ya pili ya Kata hiyo, 

(ii) Seka Secondary School ya Kata ya Nyamrandirira. Hii ni 
Sekondari ya pili ya Kata hiyo, 

(iii) Bukwaya Secondary School ya Kata ya Nyegina. Kata hii 
inazo Sekondari mbili – moja ya Serikali (Kata) na nyingine 
ya Kanisa Katoliki, 

(iv) Nyasaungu Secondary School, inajengwa na Kijiji kimoja tu 
cha Nyasaungu, Kata ya Ifulifu, na 
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(v) Ifulifu Secondary School inayojengwa na Vijiji viwili vya 
Kabegi na Kiemba, vyote vya Kata ya Ifulifu. 

 

Baadhi ya Wajumbe wa Serikali ya Kijiji cha Kigera na Wananchi wa Kijiji 
hicho wakikagua ujenzi wa Jengo la Maabara katika Sekondari Mpya ya 

Kigera inayojengwa Kijijini hapo 

 

Mafundi wakiendelea na ujenzi wa Sekondari ya Seka inayojengwa na Vijiji 
vitano vya Chumwi, Kaboni, Kasoma, Mikuyu na Seka katika Kata ya 

Nyamrandirira 
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Wananchi wa Kata ya Ifulifu wakishirikiana na Mafundi katika ujenzi wa 
Sekondari ya Kata ya Ifulifu inayojengwa Kijijini Kabegi 

 

SHUKRANI nyingi zinatolewa kwa Mgodi wa Dhahabu wa Kijijini 
Seka (MMG) kwa kuchangia ujenzi wa Sekondari Mpya ya Kata ya 
Nyamrandirira inayojengwa Kijijini hapo. 
 

Vijiji vya Wanyere (Kata ya Suguti), Busamba (Kata ya Etaro), 
Kurwaki na Nyang’oma (Kata ya Mugango) vinajitayarisha kuanza 
ujenzi wa Sekondari ya pili ya Kata zao. 
 

2.3. VYUMBA VIPYA VYA MADARASA 
Jimbo la Musoma Vijijini lina jumla ya Shule za Msingi 111 (mia 
moja kumi na moja) za Serikali na 3 (tatu) za Binafsi (Private). 
 

Kutokana na matatizo ya umbali mrefu wa kutembea kwenda 
masomoni, na kuwepo kwa mirundikano mikubwa ya Wanafunzi 
kwenye vyumba vya madarasa (k.m. Wanafunzi 70 – 200 kwenye 
chumba kimoja), Wananchi kwa kushirikiana na Serikali yao, 
Mbunge wao wa Jimbo na Wadau wengine wa Maendeleo, 
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wameamua kujenga vyumba vipya vya madarasa kwa Shule zote za 
Msingi za Jimbo la Musoma Vijijini. Hadi kufikia Juni 2020, 
vyumba VIPYA vya MADARASA 530 vimeishajengwa na 
kutumika na vichache kati ya hivyo vinakamilishwa. Haya ni 
MAFANIKIO makubwa sana. 

 

Afisa Mtendaji wa Serikali ya Kijiji cha Kurwaki, Ndugu Abeid Makamba 
Ndagara akiwa katika viwanja vya Shule ya Msingi Karubugu 

vinapojengwa vyumba vipya viwili vya Madarasa 

 

Wananchi na Viongozi wa Kijiji cha Kwikerege, Kata ya Rusoli wakikagua 
ujenzi wa vyumba viwili vya Madarasa katika Shule ya Msingi Kwikerege 
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2.4. UJENZI WA MAKTABA 
USHIRIKIANO mzuri wa Serikali yao, Viongozi wa Kata na Vijiji, 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Wazaliwa wa Jimbo hili na 
Wadau wa Maendeleo unazidi kuzaa matunda mazuri kwenye 
ujenzi na uboreshaji wa Miundombinu ya Elimu ikiwa ni pamoja na 
ujenzi wa Maktaba kwenye Shule za Msingi. Hadi sasa, jumla ya 
Maktaba 3 (tatu) zinajengwa wakati Maktaba moja ya Rukuba 
Kisiwani imeshakamilika na tayari inatumika. Orodha ya Maktaba 
hizo ni: 

(i) Maktaba ya Shule ya Msingi Rukuba, iliyojengwa kwa 
Michango ya Wananchi, PCI, Mbunge wa Jimbo na 
Serikali, 

(ii) Maktaba ya Shule ya Msingi Butata inayojengwa kwa 
nguvukazi na Michango ya fedha kutoka kwa Wananchi, 
PCI, Mbunge wa Jimbo na Wazaliwa wa Butata, 

(iii) Maktaba ya Shule ya Msingi Buraga inayojengwa kwa 
Michango ya Wananchi na PCI, 

(iv) Maktaba ya Shule ya Msingi Busamba, iliyojengwa kwa 
Michango ya Wananchi, Mbunge wa Jimbo na PCI. 
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Makataba ya Shule ya Msingi Rukuba iliyopo Kijijini Rukuba (Kisiwani) 
iliyojengwa kwa MICHANGO ya Wananchi, PCI, Mbunge wa Jimbo na 

Wadau wengine wa Maendeleo 

 

Maktaba ya Shule ya Msingi Buraga iliyopo Kijijini Buraga ambayo 
inajengwa kwa MICHANGO ya Wananchi 

 

2.5. UJENZI WA SHULE SHIKIZI 
Kutokana na msongamano wa Wanafunzi kwenye vyumba vya 
Madarasa ya Shule za Msingi, umbali mrefu wa Wanafunzi 
kutembea kwenda Vijiji jirani kupata Elimu ya Msingi, Wananchi 
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wa Jimbo la Musoma Vijijini kwa kushirikiana na Serikali na 
Mbunge wa Jimbo wameendelea na ujenzi wa Shule Shikizi 11 
ambazo hadi sasa nyingine zimekamilika na tayari zimeanza 
kupokea Wanafunzi. Shule hizo ni: 
 

 Binyago: inayojengwa Kijijini Kabegi, Kata ya Ifulifu 
 Buanga: Kijijini Buanga, Kata ya Rusoli 
 Buraga Mwaloni: Kijijini Buraga, Kata ya Bukumi 
 Egenge: Kijijini Busamba, Kata ya Etaro 
 Gomora: Kijijini Musanja, Kata ya Musanja 
 Kaguru: Kijijini Bugwema, Kata ya Bugwema 
 Karusenyi: Kijijini Mikuyu, Kata ya Nyamrandirira 
 Kihunda: Kijijini Kamuguruki, Kata ya Nyakatende 
 Mwikoko: Kijijini Chitare, Kata ya Makojo 
 Rwanga: Kijijini Kasoma, Kata ya Nyamrandirira 
 Ziwa: Kijijini Mwiringo, Kata ya Busambara 

 

 

Wananchi wa Kijiji cha Buanga wakijumuika pamoja na Viongozi wao wa 
Kata na Kijiji katika ujenzi wa Shule Shikizi ya Buanga 
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2.6. MIRADI YA SERIKALI KWENYE SEKTA YA ELIMU 
2.6.1. EDUCATION QUALITY IMPROVEMENT PROGRAMME 
(EQUIP) 

MRADI wa EQUIP (The Education Quality Improvement 
Programme) unaboresha Miundombinu ya Elimu ikiwemo ya 
ujenzi wa vyumba vya Madarasa, Ofisi za Walimu, matundu ya 
vyoo vya Wanafunzi na Walimu, na ujenzi wa matenki ya kuvunia 
maji ya mvua. Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini, 
wameendelea kushirikiana na Serikali yao kupitia Mradi huu wa 
EQUIP. 
 

2.6.2. EDUCATION PROGRAMME FOR RESULTS (EP4R) 
Huu ni MPANGO wa Kulipa Kulingana na Matokea unaolenga 
kuboresha kiwango cha Elimu kwa Shule za Sekondari nchini kote 
chini ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia. Jimbo la 
Musoma Vijijini kupitia Halmashauri ya Wilaya ya Musoma 
limeendelea kutoa ushirikiano mkubwa kupitia MPANGO huu 
ambao umewezesha kujenga vyumba vya madarasa kwa Shule za 
Sekondari. Wananchi wa Musoma Vijijini wameendelea 
kuutambua na kuuthamini mchango mkubwa wa EP4R Jimboni 
mwetu. 
Hadi kufikia Juni 2020, vyumba VIPYA vya MADARASA 150 
vimejengwa. Haya ni MAFANIKIO makubwa sana. 
 
2.6.3. UGAWAJI WA VITABU VYA SAYANSI NA KIINGEREZA 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameendelea kugawa bure Vitabu vya Sayansi na 
Kiingereza kutoka Marekani na Uingereza. Baadhi ya Shule 
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zilizogawiwa Vitabu vya awamu hii ya tano ni Sekondari mpya ya 
Busambara, Sekondari mpya ya Kumbukumbu ya Dan Mapigano, 
Shule ya Msingi Agape (private) na kwa Wadau mbalimbali wa 
Elimu wakiwemo Wabunge kwa ajili ya Shule zao. 
 

3. SEKTA YA AFYA 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameendelea kuwashawishi Wananchi wa Jimbo la 
Musoma Vijijini waendelee kutekeleza Ilani ya CCM inayosema 
kila Kijiji kiwe na Zahanati moja na kila Kata moja iwe na Kituo 
cha Afya kimoja. Mbunge wa Jimbo pia ameendelea kushirikiana 
na Serikali, Wananchi Vijijini, Madiwani, Wazaliwa wa Jimbo hili, 
baadhi ya Wafanyabiashara Vijijini na Wadau wengiine wa 
Maendeleo kwenye ujenzi na uboreshaji wa Miundombinu ya Afya 
Jimboni mwetu. 
 
3.1. ZAHANATI ZINAZOTOA HUDUMA ZA AFYA 
Jimbo la Musoma Vijijini kwa sasa lina jumla ya Zahanati 24 za 
Serikali zinazotoa huduma za Afya. Zahanati ni: Zahanati ya 
Bugoji, Bugunda, Bukima, Busungu, Bwai, Chitare, Etaro, Kiemba, 
Kigera Etuma, Kiriba, Kome, Kurugee, Kwikuba, Masinono, 
Mwiringo, Nyakatende, Nyambono, Nyegina, Rukuba, Rusoli, 
Seka, Suguti, Tegeruka na Wanyere. 
 

Zahanati 4 za binafsi zinazotoa huduma za Afya ni: Bwasi (SDA), 
Mji wa Huruma (Katoliki), Mugango (KMT) na Rwanga (KMT). 
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3.2. ZAHANATI MPYA ZINAZOJENGWA NA WANAVIJIJI 
Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini kwa kushirikiana na 
Serikali, Mbunge wa Jimbo, Wazaliwa wa Jimbo hili na Wadau 
wengine wa Maendeleo wameendelea kushiriki, kwa kasi kubwa, 
kutekeleza Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (2015 – 
2020) inayosema kwamba kila Kijiji kiwe na Zahanati yake. 
Utekelezaji wake ni kwa vitendo ndani ya Jimbo la Musoma 
Vijijini ambapo jumla ya Zahanati mpya 14 zinajengwa. Zahanati 
hizo ni: Burungu, Butata, Chanyauru, Chimati, Chirorwe, 
Kakisheri, Kurukerege, Kurwaki, Maneke, Mkirira, Mmahare, 
Nyambono, Nyasaungu na Nyegina. Ili kuharakisha ujenzi wa 
Zahanati hizo, Mbunge wa Jimbo, ameendelea kutoa MICHANGO 
mbalimbali kama inavyoonekana kwenye Kiambatanisho Namba 2. 
 

 

Mmoja wa Wananchi wa Kijiji cha Mkirira akimwagilia maji kwenye Boma 
la Zahanati ya Mkirira, Kata ya Nyegina  
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3.3. UJENZI WA WODI ZA MAMA NA MTOTO  
Zahanati 3 (Bukima, Nyegina na Kisiwa cha Rukuba) za Jimboni 
mwetu zimeanza ujenzi wa WODI za MAMA na MTOTO kwa lengo 
la kuboresha HUDUMA za AFYA zitolewazo kwenye Zahanati hizo. 
Prof Muhongo, Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini AMEANZA 
KUCHANGIA ujenzi wa WODI za MAMA na MTOTO kwenye 
Zahanati zote tatu: 
 

ZAHANATI ya Bukima imeshachangiwa SARUJI MIFUKO 100 
bado mingine 100 itakayotolewa kulingana na kasi ya ujenzi wao.  
 

ZAHANATI ya Nyegina imeishachangiwa SARUJI MIFUKO 50, 
bado SARUJI MIFUKO 150 itakayotolewa kwa utaratibu ule ule – 
kasi ya ujenzi. 
 

ZAHANATI ya Kisiwa cha Rukuba imepewa SARUJI MIFUKO 50, 
Imebaki SARUJI MIFUKO 150. Kasi yao ya ujenzi ni kubwa. 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Mafundi wakiwa kwenye ujenzi wa WODI ya MAMA na MTOTO inayojengwakatika 
Zahanati ya Kijiji cha Bukima, Kata ya Bukima. Hadi sasa (Juni 30, 2020), Mbunge 

wa Jimbo Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo ameishachangia SARUJI MIFUKO 100 
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Fundi akiendelea na ujenzi wa WODI ya MAMA na MTOTO kwenye ZAHANATI ya 
Kisiwa cha Rukuba. Hadi sasa (Juni 30, 2020), Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, 

Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo ameishachangia SARUJI MIFUKO 50 
 

3.4. VITUO VYA AFYA 
 

3.4.1. VITUO VYA AFYA VINAVYOTOA HUDUMA 
Jimbo la Musoma Vijijini lina jumla ya Vituo vya Afya viwili 
vinavyotoa huduma za Afya ambavyo ni: (i) Murangi na (ii) 
Mugango. Vituo hivi vimejengwa kwa MICHANGO ya Wananchi 
kwa kushirikiana na Serikali, Mbunge wa Jimbo, Wazaliwa wa 
Jimbo hili na Wadau wengine wa Maendeleo. 
 
3.4.2. KITUO CHA AFYA KIPYA 
Serikali imetoa kiasi cha Shilingi Milioni 400 kwa ajili ya upanuzi 
wa Zahanati ya Masinono, Kata ya Bugwema kuwa Kituo cha Afya 
cha Kata hiyo. Mbunge wa Jimbo ataungana na Wananchi na 
Wadau wengine wa Maendeleo kuchangia ujenzi huu ili ukamilike 
kwa wakati na kwa ubora unaostahili. Mbunge wa Jimbo, Prof 
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Sospeter Mwijarubi Muhongo atachangia SARUJI MIFUKO 400 
(mia nne) kwenye ujenzi huu. 
 

3.4.3. HOSPITALI YA WILAYA 
Wananchi na Viongozi wa ngazi mbalimbali akiwemo Mbunge wa 
Jimbo la Musoma Vijijini, wanaendelea kuishukuru sana Serikali 
chini ya Uongozi wa Rais Dkt John Joseph Pombe Magufuli kwa 
kutoa Shilingi Bilioni 1.8 kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya 
Wilaya inayojengwa kwenye Kitongoji cha Kwikonero, katika 
Kijiji cha Suguti, Kata ya Suguti. Mbunge wa Jimbo kwa 
kushirikiana na Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini 
ameendelea kuchangia ujenzi huu kama inavyoainishwa kwenye 
Kiambatanisho Namba 2. 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Baadhi ya majengo ya Hospitali ya Wilaya ya Musoma inayojengwa katika 
Kitongoji cha Kwikonero, Kijijini Suguti, Kata ya Suguti 

 

4. SEKTA ZA KILIMO, UVUVI NA UFUGAJI 

Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa 
kushirikiana na Serikali kupitia Halmashauri ya Wilaya ya 
Musoma, ameendelea kuishirikisha Jamii katika kushiriki shughuli 
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za kiuchumi hususani za Kilimo, Uvuvi na Ufugaji ili kuimarisha 
kipato cha mtu mmoja mmoja na Jimbo letu kwa ujumla. 
 

4.1. KILIMO 
4.1.1. PLAU 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameendelea kutekeleza Programu ya uboreshaji wa zana 
za Kilimo Jimboni mwetu kwa kununua Majembe ya kukokotwa na 
ng’ombe (PLAU) na kuyagawa bure kwenye Vikundi vya Kilimo. 
Programu ya kuongeza matumizi ya PLAU ndani ya Jimbo la 
Musoma Vijijini inaendelea kutekelezwa kwa mpangilio mzuri 
unaohamasisha na kuwashirikisha Wanavijiji wenyewe. Hadi 
kufikia Juni 2020, Mbunge wa Jimbo ameishagawa PLAU kwa 
Vikundi 85 vya Kilimo kutoka Vijiji vyote 68 vya Jimbo letu. 
 

 

Vikundi vya Kilimo vikipokea zawadi ya PLAU kutoka kwa Mbunge wa 
Jimbo la Musoma Vjijini, Prof Sospeter Muhongo (zawadi ya Sikukuu ya 

Eid al Fitr 2020) 
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4.2. UVUVI 
Mbunge wa Jimbo, kwa kushirikiana na Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr 
Vincent Naano Anney na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma, Ndugu 
John Lipesi Kayombo wameendelea kuwashirikisha Wananchi kwenye 
Uvuvi Bora unaozingatia sheria, kanuni na miongozo ya Serikali. Mbunge 
wa Jimbo pia ameendelea kufuatilia maombi ya boti za doria yaliyoko 
Serikalini kwa ajili ya kuimarisha hali ya usalama ndani ya Ziwa Victoria 
kwa upande wa Jimbo la Musoma Vijijini. 
 

4.3. UFUGAJI 
Kwa kipindi hiki cha Mwaka wa Fedha 2019 - 2020, Sekta ya Ufugaji 
kupitia Halmashauri ya Wilaya ya Musoma imeendelea kupokea madawa ya 
kuogesha Mifugo (lita 50) kwa Majosho manane. Majosho hayo manane (8) 
ni ya Bugoji, Bugwema, Bwai Kumusoma, Chumwi, Ifulifu, Mmahare, 
Mugango na Saragana. Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameendelea kufuatilia maombi yaliyoko Serikalini ya kuongeza 
Majosho na upatikanaji wa madawa ili kukidhi mahitaji ya Wafugaji na 
mifugo yao. 
 
Sekta za Kilimo, Uvuvi na Ufugaji zinatoa AJIRA za uhakika kwa 
VIJANA, WANAWAKE, WATU WENYE ULEMAVU na makundi 
mengine kwenye jamii yetu. 
 

5. MAZINGIRA 
Katika zoezi la kupambana na Mabadiliko ya Tabianchi, Mbunge wa Jimbo 
la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa kushirikiana na 
Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney, Mbunge wa Jimbo 
la Musoma Mjini, Mhe Vedastus Mathayo na Kikundi cha Wana Nyanja 
Development Initiative (NDI), wanaeendeleza Mradi wa uoteshaji wa 
Miche ya miti zaidi ya Milioni 10 na kuigawa bure kwa ajili ya kupandwa 
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katika Vijiji vyote vya Jimbo la Musoma Vijijini na Mitaa yote ya Manispaa 
ya Musoma. 
 

6. UTAMADUNI NA MICHEZO 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo 
ameendelea kushirikiana na Wananchi wa Wilaya ya Musoma na Mabaraza 
ya Wazee ya Ushauri, Ushawishi, Utamaduni na Maadili kwenye masuala 
ya Michezo na Utamaduni. Mbunge wa Jimbo ameendelea kutoa 
MICHANGO mbalimbali katika Timu za mpira wa miguu ikiwemo Timu 
ya Wasaga FC yenye Makao Makuu yake Kijijini Kasoma, Kata ya 
Nyamrandirira. 
 
Pia, Mbunge wa Jimbo ameendeleza utaratibu wake wa KILA MWAKA wa 
kushindanisha Vikundi mbalimbali vya Ngoma za Asili na Kwaya pamoja 
na Timu za kupiga kasia. MICHANGO ya Mbunge wa Jimbo kwenye eneo 
hili inaonekana kwenye Kiambatanisho Namba 2. 

 

Timu ya Wasaga FC yenye Makao Makuu yake Kijijini Kasoma, Kata ya 
Nyamrandirira ikiwa katika maandalizi ya kushiriki Ligi ya Mkoa wa Mara. 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo amefadhili Timu hii 

kushiriki Mashindano ya Ligi Daraja la Tatu ngazi ya Mkoa 
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7. MICHANGO YA WADAU WA MAENDELEO 
Mbali na Wananchi, Serikali, Mbunge wa Jimbo na Wazaliwa wa 
Jimbo hili, Wadau wengine wa Maendeleo wameendelea 
kushirikiana na Serikali na Jimbo la Musoma Vijijini katika 
kutekeleza Miradi ya Maendeleo kwenye nyanja mbalimbali kama 
ifuatavyo: 
 

7.1. PROJECT CONCERN INTERNATIONAL (PCI) 
Hili ni Shirika la Kimataifa la Maendeleo ya Jamii (PCI, Project 
Concern International, USA) linalojishughulisha na utoaji wa 
Mafunzo ya Kilimo kwa Wananchi walio katika Vikundi ndani ya 
Jimbo la Musoma Vijijini na ujenzi wa vyoo vya Wanafunzi, ujenzi 
wa Maktaba na utoaji wa Vitabu kwa Shule za Msingi. Wananchi 
wa Jimbo la Musoma Vijijini wanaendelea kushirikiana na Shirika 
la PCI kwenye malengo yake makuu likiwemo la kutoa chakula 
mashuleni kupitia Vikundi vya Wakulima.  
 

Kutokana na utoaji wa huduma ya chakula mashuleni, PCI 
imesaidia kuongeza hamasa kwa Wanafunzi kuhudhuria masomo 
na kufanya utoro Shuleni upungue, hali ambayo imepelekea 
kuongeza ufaulu wa Wanafunzi kwenye Mitihani yao. 
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo (katikati 
mwenye kofia) akiwa na Viongozi wa PCI, Halmashauri ya Musoma na Vikundi 

vinavyosimamiwa na PCI kwenye Harambee ya kuchangia chakula kwa Shule za Kata 
ya Suguti  

 

7.2. BMZ 
Mradi wa BMZ (The Federal Ministry of Economic Cooperation 
and Development, Germany) wa Ujerumani unatoa matibabu na 
huduma nyingine kwa watu wenye ulemavu kwenye Wilaya mbili 
za Mkoa wa Mara ambazo ni Musoma na Rorya. Kwa upande wa 
Wilaya ya Musoma, Mradi huu uko Jimbo la Musoma Vijijini 
kwenye Kata 10 ambazo ni Bugwema, Bukima, Bukumi, Bwasi, 
Kiriba, Makojo, Murangi, Nyambono, Nyamurandirira na Suguti. 
 
Kama ilivyo kawaida ya BMZ, Wanafunzi wenye ulemavu 
wameendelea kupewa vifaa mbalimbali vya Shule vikiwemo 
mabegi, madaftari, kalamu na chakula (mchele, maharage na 
sukari). Baadhi ya Wanafunzi wenye ulemavu wamekuwa 
wakifanyiwa upasuaji wa marekebisho kwenye Hospitali Teule ya 
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Shirati. Wananchi na Viongozi wa Jimbo la Musoma Vijijini 
wanaendelea kushukuru sana Mradi wa BMZ (Ujerumani) kwa 
kutoa misaada ya vifaa, vyakula, matibabu bure na mitaji kwa watu 
wenye ulemavu walio kwenye Vikundi vya Jimboni mwetu. 
 

 

Baadhi ya Wanafunzi wenye ulemavu wakiwa kwenye picha ya pamoja na 
Walimu wao mara baada ya kupokea vifaa vya Shuleni walivyokabidhiwa 

na BMZ 
 
7.3. MICHANGO YA MABENKI 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo kwa kushirikiana na Halmashauri ya Wilaya ya Musoma 
na Wananchi wa Jimbo wanaendelea kuyashukuru Mashirika na 
Makampuni mbalimbali ya umma yaliyoko mstari wa mbele 
kuchangia Maendeleo ya Jimbo letu kwenye Sekta ya Elimu. 
Miongoni mwa Mashirika na Makampuni hayo ni Benki za CRDB, 
NMB, TPB na Mgodi wa Dhahabu wa Seka (MMG). 
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Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney (wa tatu kulia) 
akipokea vifaa vya ujenzi vilivyotolewa na Benki ya CRDB kwa ajili ya 

ukarabati wa Shule ya Msingi Murunyigo iliyopo Kijijini Kiemba, Kata ya 
Ifulifu 

 

7.4. JAMII IMPACT LIMITED 
Hii ni Taasisi inayotoa Huduma ya Mikopo kwa Vikundi 
vinavyojishughulisha na Miradi ya kiuchumi vikiwemo VICOBA 
na vile vilivyo na utaratibu wa kununua hisa na kukopeshana. 
Vikundi kadhaa kutoka Kata za Ifulifu, Kiriba, Nyakatende, 
Nyambono na Suguti vimeendelea kujitokeza na kutuma maombi 
yao na vingine vimeanza kunufaika na mikopo ya JAMII IMPACT 
LIMITED. Kikundi cha TUMAINI VICOBA cha Kata ya Kiriba ni 
moja ya Vikundi ambavyo vimefanikiwa kukopeshwa na Jamii 
Impact Limited. 
Jamii Impact inakaribisha Vikundi vingine kupeleka maombi yao 
ya MIKOPO kwenye Ofisi zao zilizopo Kijijini Nyabange kwenye 
Kanisa la Mennonite. 
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7.5. WADAU WENGINE WA MAENDELEO 
Jimbo la Musoma Vijijini kwa kupitia Serikali ya Awamu ya Tano 
limeendelea kufanya kazi na Wadau mbalimbali wa Maendeleo 
katika Sekta za Afya, Kilimo n.k. Wadau wengine wanaoshirikiana 
na Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini kupitia Halmashauri ya 
Musoma ni wafuatao: 
 
7.5.1. JOHNS HOPKINS PROGRAM FOR INTERNATIONAL 
EDUCATION IN GYNAECOLOGYAND OBSTETRICS (JHPIEGO) 

Shirika hili la nchini Marekani linajishughulisha na uboreshaji wa 
huduma za Afya ya uzazi kwa Mama wajawazito, uzuiaji wa 
saratani ya kizazi, uzuiaji wa aina tofauti ya virusi 
vinavyosababisha ugonjwa wa UKIMWI na utoaji huduma ya 
magonjwa ya kuambukiza. Ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini, 
Shirika la JHPIEGO linafanya kazi katika Zahanati zote 28 
zinaotoa huduma za Afya (za Serikali na Binafsi). 
 
7.5.2. INTERNATIONAL CENTER OF AIDS CARE AND 
TREATMENT PROGRAMS (ICAP) 

Hili ni Shirika la Kimataifa lenye Makao Makuu yake nchini 
Marekani ambalo linajishughulisha na utoaji wa Huduma ya 
UKIMWI katika Jamii ikiwa ni pamoja na upimaji na udhibiti wa 
maambukizi ya UKIMWI kwa Wasichana. Katika Jimbo la 
Musoma Vijijini, ICAP inafanya kazi kwenye Zahanati zote za 
Jimboni zinazotoa Huduma za Afya. 
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7.5.3. ARIEL GLASER PEDIATRIC AIDS HEALTHCARE 
INITIATIVES (AGPAHI) 

Hili ni Shirika lisilo la Kiserikali linalojihusisha na utoaji wa 
Huduma za upimaji na udhibiti wa maambukizi ya UKIMWI kwa 
akina Mama na Watoto katika Zahanati zote zinazotoa Huduma za 
Afya ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. Wafadhili wa Shirika la 
AGPAHI ni CDC wa nchini Marekani. 
 

7.5.4. AGRICULTURE FRONTIES TANZANIA (AFRO TANZANIA) 

Shirika hili linafadhiliwa na Ndugu Fadhili Aboud Magaya. Makao 
Makuu yake yapo Kiloleni Arusha. Afro Tanzania linajishughulisha 
na kuwezesha kilimo cha mazao ya bustani katika Kata za 
Busambara, Etaro, Kiriba, Nyakatende, Nyamurandirira na Nyegina 
zote za Musoma Vijijini. 
 

7.5.5. SWISSCONTACT 
Hili ni Shirika la Kimataifa linalojishughulisha na utoaji wa vifaa 
na Elimu ya kilimo biashara kama vile kilimo cha mpunga na 
bustani kwa vijana pamoja na ufugaji nyuki katika Kata za 
Busambara, Mugango na Rusoli. 
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Kikundi cha Wafuga Nyuki Kurwaki (KIWANYUKU) cha Kijijini Kurwaki, 
Kata ya Mugango kikipokea Mizinga ya kufugia nyuki kutoka Shirika la 

SwissContact  
 

7.5.6. MEDA ECONOMIC DEVELOPMENT ASSOCIATES (MEDA) 

Ni Shirika la Kimataifa lenye malengo ya kuendeleza Jamii kwa 
kutatua changamoto za umaskini kwa kutumia njia za kibiashara 
ambazo ni endelevu. Shirika la MEDA lilianzishwa Mwaka 1953 
na Kundi la Wafanyabiashara waumini wa Kanisa la Mennonite 
huko Waterloo nchini Canada na linashirikiana na Jamii katika 
kuendeleza na kukuza biashara sehemu mbalimbali Duniani bila 
kujali itikadi za kidini.  
 
Shirika hili linatekeleza Miradi mbalimbali, na miongoni mwa 
Miradi hiyo ni Mradi wa BEST Cassava (Building an Economically 
Sustainable Seed System in Tanzania for Cassava). Malengo ya 
Mradi wa BEST Cassava ni kujenga Mfumo endelevu wa 
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upatikanaji mbegu bora za MIHOGO kwa njia endelevu za 
kibiashara, ili Wakulima waweze kupata kwa wingi mbegu bora za 
MIHOGO zianazokinzana na zinazostahimili magonjwa kwa 
wakati unaostahili na kwa bei ambayo Mkulima ataimudu. 
 

Katika Halmashauri ya Musoma, Shirika la MEDA linafanya kazi 
katika Kata za Bugoji, Bukima, Kiriba, Murangi, Nyamrandirira, 
Rusoli na Suguti. 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Mkulima wa zao la Mihogo wa Kata ya Rusoli, Ndugu Nyabanja Juma 
akiwa katika Shamba Darasa analolisimamia na kulitunza 

7.5.7. SHIRIKA LA MAENDELEO YA KILIMO NA UFUGAJI 
MUSOMA (SHIMAKIUMU) 

Hili ni Shirika lisilokuwa la Kiserikali, linalohudumia Wakulima, 
Wafugaji na Wajasiliamali wadogo wadogo. Shirika hili linafanya 
kazi katika Halmashauri ya Musoma kwenye Kata zote 21 za Jimbo 
la Musoma Vijijini. 
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7.5.8. AFRICAN INLAND CHURCH OF TANZANIA (AICT) 

Ni MRADI wa Kanisa la AICT unaohusika na masuala ya kilimo 
na uchimbaji wa Visima vya Maji katika Kata mbili za Busambara 
na Tegeruka zote za Jimbo la Musoma Vijijini. 
 

7.5.9. VICTORIA FARMING AND FISHING ORGANIZATION 
(VIFAFIO) 

Ni Taasisi isiyo ya Kiserikali inayojishughulisha na uhamasishaji 
wa Jamii, kupinga na kutokomeza ukatili wa kijinsia katika Kata za 
Bukima, Bulinga, Nyamrandirira na Rusoli. Shirika hili pia 
linajishughulisha na uhamasishaji VICOBA, kilimo biashara 
(mazao ya bustani), uvuvi endelevu (ufugaji wa samaki) na utunzaji 
wa Mazingira (Vitalu vya Miti). 
 

7.5.10. MARIE STOPES 
Hili ni Shirika ambalo linafanya kazi katika nchi 37 Duniani 
ikiwemo Tanazania, Makao Makuu yake yapo London, Uingereza. 
Shirika hili linajishughulisha na utoaji wa Huduma ya Uzazi wa 
Mpango kwenye vituo mbalimbali vya Afya na katika maeneo 
ambayo ni magumu kufikika hasa ya Visiwani. Kwa upande wa 
Jimbo la Musoma Vijijini, MARIE STOPES inafanya kazi katika 
Zahanati zote 28 zinazotoa Huduma za Afya. 
 

7.5.11. POPULATION SERVICES INTERNATIONAL (PSI) 

Hili ni Shirika linalofadhiliwa na Global Fund lenye Makao Makuu 
yake nchini Marekani, Washington DC. Hutoa Huduma ya Uzazi 
wa Mpango na matibabu kwa Mama baada ya mimba kuharibika. 
Kwa upande wa Jimbo la Musoma Vijijini, Shirika hili linafanya 
kazi zake katika Zahanati ya Bwasi (SDA). 
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7.5.12. INTRAHEALTH  INTERNATIONAL 
Ni Shirika linalohusika na utoaji wa Huduma ya Tohara kwa 
Wanaume katika vituo vyote 28 vya kutolea Huduma za Afya. 
Vituo hivyo viko ndani ya Zahanati zote 28 za Jimbo la Musoma 
Vijijini. Makao Makuu ya Shirika hili yako Chapel Hill, North 
Carolina, USA. 
 

7.5.13. JOHN SNOW INC (JSI) 
Ni Shirika lisilo la Kiserikali la nchini Marekani, Boston ambalo 
kwa upande wa Tanzania linajishughulisha na uboreshaji wa 
mfumo wa utoaji wa Huduma za Afya na Ustawi wa Jamii. Kwa 
upande wa Jimbo la Musoma Vijijini, Shirika hili linafanya kazi 
kwenye Kata zote 21 za Jimbo la Musoma Vijijini. 
 

7.5.14. CENTRE FOR WIDOWS AND CHILDREN ASSISTANCE 
(CWCA) 

Shirika hili linalofadhiliwa na Tanzania Network for Legal Aid 
Providers, linajishughulisha na utoaji wa msaada wa Kisheria kwa 
Wanawake na Watoto kwa Kata zote 21 za Jimbo la Musoma 
Vijijini. 
 

7.5.15. LAW SCHOOL ADMISSION COUNCIL (LSAC) 

Ni Shirika linalohusika na utoaji wa msaada wa Kisheria kwa 
Wanawake na Watoto kwa Kata zote 21 za Jimbo la Musoma 
Vijijini. 
 

7.5.16. CHRISTIAN COUNCIL OF TANZANIA (CCT) 

Hili ni Shirika lisilo la Kiserikali la Makanisa ya ki-Protestanti 
linalofadhiliwa na Shirika la Maendeleo la Norway (NORAD). 
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Shirika hili lenye Makao Makuu yake Dodoma, linafanya kazi 
kupitia Mradi wa Mwanamke Jasiri (Strong Woman Program) 
ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini katika Kata za Bukima, 
Bulinga, Busambara, Bwasi, Ifulifu, Kiriba, Makojo, Mugango, 
Nyamrandirira Nyegina na Tegeruka. Shirika hili linajishughulisha 
na mambo mbalimbali ikiwa ni pamoja na kumwezesha 
Mwanamke kiuchumi kwa kuwapatia mafunzo mbalimbali ya 
ujasiliamali, vifungashio, kuwaunganisha na Taasisi mbalimbali za 
Kifedha ili waweze kukopana kukuza mitaji yao. Vilevile, Shirika 
hili linaviwezesha Vikundi vya ujasiliamali kwenda kwenye 
maonyesho mbalimbali.  
 

Pia, Shirika hili linafanya kazi ya kuhamasisha Wanawake kushiriki 
kwenye ngazi mbalimbali za maamuzi kwa kuwahamasisha 
kugombea nafasi mbalimbali za Uongozi. Vilevile, Shirika hili 
linafanya kazi ya kuwawezesha Wanawake kupata Elimu ya 
Kisheria na msaada wa Kisheria kupitia Wasaidizi wa Kisheria 
wanaowezeshwa na Mradi huu. 
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Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney (wa pili kushoto) 
akizindua Mradi wa Mwanamke Jasiri, wakati wa Maazimisho ya Siku ya 
Wanawake Duniani zilizofanyika Machi 12, 2019 Kijijini Kwibara Kata ya 

Mugango. Kulia ni Afisa Kilimo wa Wilaya ya Musoma, Ndugu Paul 
Makuri, akifuatiwa na Mratibu wa Mradi wa Mwanamke Jasiri Mkoani 
Mara, Rosemary Sendeu. Kushoto ni Mwenyekiti wa Halmashauri ya 

Musoma, Ndugu Charles Magoma Nyambita. 

 
7.5.17. WORLD  EDUCATION INC (WEI) 

Ni Shirika linalotekeleza Mradi wa Waache Wasome (Let them 
Learn). Mradi huu unajishughulisha na kuwajengea Wanawake 
uwezo wa kupata Elimu bora, kukuza kipato na ujuzi katika Kata 
zote 21 za Jimbo la Musoma Vijijini. WEI lenye Makao Makuu 
yake nchini Marekani lilianzishwa Mwaka 1951. 
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7.5.18. ONE WORLD SUSTAINABLE LIVELIHOOD (OWSL) 

Ni Shirika linaloshughulika na uratibu na utekelezaji wa Taasisi za 
Jamii zinazolenga kuboresha Huduma za Afya ya Uzazi na Mtoto 
katika Jamii ya watu wa Musoma Vijijini ndani ya Kata zote 21. 
 

7.5.19. CHAMA CHA UZAZI NA MALEZI TANZANIA (UMATI) 

Ni Taasisi inayoshughulika na utoaji wa Huduma ya Uzazi wa 
Mpango na inafanya kazi katika Zahanati zote zinazotoa Huduma 
ya Afya ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. 
 

7.5.20. KANISA LA KIINJILISTI LA KILUTHERI TANZANIA 
(K.K.K.T) 

Taasisi hii pia inahusika na uhamasishaji wa Jamii kupinga na 
kutokomeza ukatili wa kijinsia. Vilevile, Shirika hili linashughulika 
na ufugaji bora wa ngombe wa maziwa. Kwenye Jimbo la 
Musomaa Vijijini, ni jumla ya Kata mbili za Musanja na Suguti 
ambazo zina Mradi wa ufugaji wa ng’ombe wa kisasa.                                 
 

7.5.21. UMOJA WA MAENDELEO YA WATU WA BUKWAYA 
(UMABU) 

Hii ni Taasisi inayojishughulisha na kutetea haki za watoto na 
kuboresha miundombinu ya Elimu kwa vijana wa kike. Makao 
Makuu yake yapo Kata ya Nyegina, Musoma Vijijini. Vilevile, 
UMABU inafanya kazi ya kuongeza uelewa katika Jamii kupitia 
Miradi ya Elimu na kufadhili vijana wa kike katika masomo ya 
Sekondari. UMABU inatekeleza Miradi yake ndani ya Kata za 
Etaro, Ifulifu, Nyakatende na Nyegina. 
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7.5.22. MUSOMA RURAL PARALEGAL ORGANIZATION (MRPO) 

Ni Taasisi inayofanya kazi ya kutoa msaada wa Kisheria kwa watu 
wote wa Jimbo la Musoma Vijijini ikiwa ni pamoja na ushauri, 
ufafanuzi na tafsiri ya Sheria mbalimbali kama vile, urithi, mirathi, 
madai n.k. Makao Makuu ya Shirika hili yapo Kijijini Suguti. 
 

7.5.24. SUSTAINABLE HUB FOR POLICY INITIATIVES (SHPI) 

Ni Shirika lisilo la Kiserikali linalofanya kazi ya uelimishaji, 
utetezi wa sera na kupinga ukatili wa kijinsia (GBV) kwenye 
baadhi ya Kata za Musoma Vijijini ambazo ni Etaro, Bukima, 
Ifulifu, Kiriba, Mugango, Nyakatende, Nyegina, Suguti na 
Tegeruka. Wafadhili wakuu wa Shirika hili ni Foundation for Civil 
Society (FCS). Makao Makuu ya Shirika hili yapo Kiabakari, 
Wilaya ya Butiama, Mkoani Mara. 
 

7.5.25. WATOTO WAPINGE UKIMWI 

Hii ni Taasisi inayofadhiliwa na Shirika la Masista wa Katoliki 
(Maryknoll Sisters). Makao Makuu ya Shirika hili yapo nchini 
Marekani. Taasisi inajishughulisha na utoaji wa Elimu ya UKIMWI 
na kusaidia Watoto yatima wanaoishi na VVU na wale wanaoishi 
katika mazingira hatarishi. Kwa upande wa Jimbo la Musoma 
Vijijini, Taasisi hii inafanya kazi kwenye Kata za Etaro, 
Nyakatende na Nyegina. 
 

7.5.28. TANZANIA RED CROSS 

Hili ni Shirika la Msalaba Mwekundu Tanzania linalotoa Huduma 
ya Kwanza (First Aid) katika majanga na huduma nyingine katika 
matatizo mbalimbali ikiwa ni pamoja na maafa na masuala mengine 
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ya huduma za Afya katika maeneo yote ya Jimbo la Musoma 
Vijijini. 
 
7.5.29. SHIRIKA LA MAENDELEO UTAFITI NA TIBA TANZANIA 
(SHIMAUTITA) 

SHIMAUTITA ni Shirika lisilo la Kiserikali linalofanya kazi na 
baadhi ya Wilaya nchini mwetu. Makao Makuu yake yapo 
Nyamisisi, Kiabakari, Butiama. Kwa upande wa Jimbo la Musoma 
Vijijini, Shirika hili linafanya kazi ndani ya Kata zote za Jimbo la 
Musoma Vijijini.  
 

Shirika hili linajishughulisha na masuala mbalimbali katika Jamii 
ambayo ni pamoja na utoaji wa Elimu kwa Waganga Asilia, 
kulinda na kutetea haki na maslahi ya Wajane. 
 

7.5.30. WAZALIWA WA JIMBO LA MUSOMA VIJIJINI 

Kwa kipindi chote cha Julai 2019 – Juni 2020, Mbunge wa Jimbo la 
Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo ameendelea 
kuwashawishi na kuwaunganisha Wazaliwa wa Vijiji vya Jimbo 
hili waishio ndani na nje ya Musoma Vijijini, ili kushiriki katika 
shughuli za uchangiaji wa Miradi ya Maendeleo kwenye maeneo 
walikozaliwa. 
 

8. MIRADI MINGINE YA MAENDELEO 

Jimbo la Musoma Vijijini kupitia Halmashauri yake limeendelea 
kutekeleza na kusimamia Miradi mingi na mikubwa katika Sekta 
mbalimbali zikiwemo za: 
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8.1. MAJI 
Serikali imeendelea kusambaza maji vijijini kwa Mwaka wa Fedha 
2019/2020 kama ifuatavyo: 
 

(i) RUWASA wanapanua MRADI wa MAJI ya ZIWA wa 
Suguti/Wanyere kwenda Saragana. Hatua iliyofikia ni ya ununuzi 
wa vifaa (RUWASA inazo Fedha) 
 

8.1.1 MIRADI YA MAJI KWA MWAKA WA FEDHA 2020/2021 

(ii) RUWASA watapanua MRADI huo wa MAJI ya ZIWA 
(Suguti/Wanyere) hadi kufika Kijijini Nyambono. 
(iii) Pia, RUWASA watakuwa na MRADI MPYA wa kupeleka 
MAJI ya KISIMA katika Vijiji vya Bugoji na Kaburabura 
(iv) Vilevile, RUWASA watafanya USANIFU wa Mradi wa MAJI 
ya ZIWA kuanzia Chumwi kwenda kwenye Vijiji vya Mabui 
Merafuru, Mikuyu na Seka. 
 

8.1.2 MIRADI MINGINE YA MAJI KWA MWAKA WA FEDHA 
2020/2021 

(v) Kuchimba VISIMA na kufunga pampu za mikono katika Vijiji 
vya Kinyang’erere, Masinono, Muhoji. 
(vi) Kupanua MRADI wa MAJI ya ZIWA wa Bulinga/Bujaga 
kwenda kwenye Vijiji vya Bugunda na Kome 
(vii) Kupanua MRADI wa MAJI ya ZIWA wa Makojo/Chitare 
kwenda kwenye Vijiji vya Bwasi na Chimati 
(viii) Kukamilisha ujenzi wa MRADI wa MAJI ya ZIWA wa 
Bulinga/Bujaga, Makojo/Chitare, Busekera, Bukima/Kwikerege, 
Suguti/Kusenyi na Chirorwe/Wanyere. 
(ix) Kukarabati VISIMA 10 vyenye pampu za mikono 
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Jumla ya gharama za MIRADI yote hii ni Tsh bilioni 2.14 
(RUWASA, Mwaka wa Fedha 2020/2021) 
 

8.1.3 MIRADI MIKUBWA YA MAJI 
(x) Mradi wa Maziwa Makuu: 
Vijiji 33 vya Jimboni mwetu vimo kwenye Mradi huu – Serikali 
imeshauanza na inajipanga kupata fedha za utekelezaji wake. Vijiji 
33 vilivyo kwenye Mradi huu ni: 
Buanga, Bugwema, Buira, Bukumi, Busamba, Busekera, Bwai 
Kumusoma, Bwai Kwitururu, Chumwi, Etaro, Kabegi, Kaboni, 
Kakisheri, Kasoma, Kastam, Kiemba, Kigera, Kinyang’erere, 
Kiriba, Kurukerege, Kwikuba, Lyasembe, Maneke, Masinono, 
Mkirira, Mmahare, Murangi, Musanja, Mwiringo, Nyegina, 
Rukuba, Rusoli na Tegeruka. 
 

(xi) Bomba kubwa la Maji la Mugango – Kiabakari –Butiama:  
Vijiji vyote vya Kata za Mugango na Tegeruka vitasambaziwa maji 
ya bomba hili. Fedha zipo (Saudi Arabia + BADEA + Tanzania), 
Wizara imetoa Tangazo la kumtafuta Mkandarasi mwingine baada 
ya yule wa awali kushindwa vigezo vya utekelezaji wa Mradi huu. 
 

(xii) Maji ya Mji wa Musoma (MUWASA)  
Hayatumiki zaidi ya 50%. Kwa hiyo, Serikali imeamua kusambaza 
maji hayo kwenye Vijiji jirani, vikiwemo Vijiji vyote vya Kata za 
Etaro, Ifulifu, Nyakatende na Nyegina. Mradi umeanza 
kutekelezwa. 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo, ameendelea kuwashawishi Wananchi kuendelea 
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kushirikiana na Serikali kwenye utekelezaji na utunzaji wa 
Miundombinu ya Miradi ya Maji. 
 

8.2. UMEME VIJIJINI (REA) 

Serikali kupitia Wakala wa kusambaza Umeme Vijijini (REA) 
imeendelea na usambazaji wa umeme kwenye vitongoji ambavyo 
vilikuwa havijafikiwa na umeme. Lengo la Serikali ni kuhakikisha 
Vijiji vyote 68 na Vitongoji vyake vyote 374 vinapatiwa umeme. 
 

8.3. BARABARA 
8.3.1. UJENZI WA BARABARA YA LAMI (TANROADS) 

Ujenzi wa barabara ya Musoma – Mugango – Makojo – Busekera 
kwa kiwango cha lami tayari utekelezaji wake umeishaanza kwa 
kipande cha Km 5. Serikali kwa Mwaka wa Fedha 2020/2021 
imeendelea kutenga fedha kwa ajili ya ujenzi wa barabara hili. 
Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanaendelea kuishukuru 
Serikali kwa kuendelea kutekeleza Ahadi za Rais wa Jamhuri ya 
Muungano, Mhe Dkt John Joseph Pombe Magufuli. 
 

8.3.2. MATENGENEZO YA BARABARA (TANROADS) 

Jimbo la Musoma Vijijini lina barabara mbili zinazohudumiwa na 
TANROADS ambazo ni Musoma - Mugango - Makojo – Busekera 
na barabara ya Murangi – Bugwema – Manyamanyama (Bunda). 
Mbunge wa Jimbo anaendelea kufuatilia upatikanaji wa fedha 
kutoka Serikalini kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya 
TANROADS Jimboni mwetu. 
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8.3.3. MATENGENEZO YA BARABARA VIJIJINI (TARURA) 

Serikali kupitia Wakala wa barabara Vijijini (TARURA) imetenga 
fedha (Tsh 300M), kwa ajili ya ujenzi wa DARAJA lililobomoka la 
BUKIMA – BULINGA – BWASI ambalo ni KIUNGO cha Vijiji 
vya Bukima, Bulinga na Bwasi. Madaraja mengine 
yatakayotengenezwa ni: 

(i)   Kataryo – Wanyere,  
(ii) Kwibara – Rwamugango – Nyaminya. 

 

TARURA imepewa zaidi ya Tsh Bilioni 1.05 kwa ajili ya 
utengenezaji wa barabara zetu. SHUKRANI TELE KWA 
SELIKALI YETU. 
 

9. HUDUMA ZA BENKI VIJIJINI 

Huduma za Benki zimeanza kushamiri ndani ya Jimbo la Musoma 
Vijijini ambapo Benki za CRDB na NMB tayari zina Mawakala 
wanaotoa huduma. Hii ni hatua muhimukabla ya ujenzi wa Matawi 
ya Benki hizo Jimboni mwetu. Mawakala hawa wapo katika 
maeneo yafuatayo: 

(i) NMB - Mawakala wapo Vijijini Bukima na Mugango 
(ii) CRDB - Mawakala wapo Vijijini Bukima, Mugango, 

Saragana na Seka 
(iii) NBC – Wakala ataanzia Kijijini Murangi 

 

Mawakala zaidi watakuwa Bwai Paris, Busekera, Etaro, Nyambono 
na Seka. Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo anaendelea kuwashawishi Wananchi wa 
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Jimbo letu kutumia huduma hizi kupitia Mawakala waliopo katika 
maeneo yaliyotajwa. 
 

10. USHIRIKI KWENYE SHUGHULI ZA CHAMA 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameendelea KUCHANGIA kwa kiasi kikubwa sana 
Shughuli za Chama cha Mapinduzi (CCM) kuanzia ngazi ya 
Matawi, Kata, Wilaya, Mkoa na hata Taifa kwa ujumla. Mbunge 
huyu ameendelea kuchangia Vikao vyote vya Halmashauri Kuu ya 
Wilaya ya Musoma Vijijini, Ziara mbalimbali za Sekretarieti, 
ujenzi wa Ofisi ya CCM Wilaya ya Musoma Vijijini, Vifaa vya 
Ofisi, Mafuta kwa ajili ya Chaguzi mbalimbali za Chama, Kadi za 
Jumuiya na Chama, n.k. Vilevile, Mbunge huyu wa Jimbo, 
anaendelea kuchangia mahitaji binafsi ya Wafanyakazi wa Chama 
(CCM). Baadhi ya Michango hiyo imeorodheshwa kwenye 
Kiambatanisho Namba 2. 

 

Wajumbe wa Kamati ya Siasa Wilaya ya Musoma Vijijni wakikagua Mradi wa ujenzi 
wa Ofisi ya Chama cha Mapinduzi Wilaya ya Musoma Vijijini inayojengwa Kijijini 

Murangi. Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo hadi kufikia tarehe 6 
Juni 2020, alikuwa ameishachangia jumla ya Shilingi milioni 12 (Tsh 12M) 
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Msaidizi wa Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Ndugu Fedson Masawa 
(kushoto) akimkabidhi Katibu wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya 
Musoma Vijijini, Ndugu Stevene Koyo (wa pili kushoto) PRINTER 

iliyonunuliwa na Mbunge wa Jimbo. 
 

11. KUSHIRIKIANA NA MADHEHEBU YA DINI 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameendelea kuungana pamoja na Waumini wa 
Madhehebu mbalimbali wakiwemo Waislamu na Wakristu katika 
kuazimisha Sikukuu zao zinazotambulika kwa mujibu wa imani 
zao. Miongoni mwa Sikukuu hizo ni pamoja na Mfungo wa Mwezi 
Mtukufu wa Ramadhan na Sikuku ya Idd al Fitr (Waislam), Pasaka 
na Krismasi (Wakristu).  
 

Kutokana na maradhi ya KORONA (Covid - 19), Mbunge wa 
Jimbo ametumia Sherehe za Idd al Fitr za mwaka huu kugawa bure 
Majembe (PLAU) kwa Vikundi 45 badala ya kushiriki chakula cha 
pamoja kama ilivyozoeleka. 
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12. USHIRIKI KWENYE MASUALA YA KIJAMII 

Mbunge wa Jimbo ameendelea kuwa mstari wa mbele katika 
kuguswa na kushirikiana na Jamii ya Jimbo la Musoma Vijijini 
hasa katika matatizo mbalimbali kama ya maafa, ugonjwa na 
misiba. Kwenye matatizo haya Mbunge wa Jimbo amekuwa 
akichangia michango mbalimbali ikiwemo ya chakula, matibabu, 
usafiri n.k. 
 

13. HITIMISHO 
Kwa kipindi chote cha Julai 2019 – Juni 2020, Jimbo la Musoma 
Vijijini linmeendelea kutekeleza Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha 
Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 – 2020 kwa MAFANIKIO 
MAKUBWA sana. Mafanikio haya yanatokana na Wananchi 
Vijijini kukubali kujitolea kutekeleza Miradi ya Maendeleo 
iliyobuniwa na kuasisiwa na wao wenyewe wakishirikiana na 
Serikali yao. 
 

Miradi ya Maendeleo ya Jimbo la Musoma Vijijini kwenye Sekta 
za Elimu, Afya, Kilimo (Ufugaji na Uvuvi), Mazingira, Michezo na 
Utamaduni, imetayarishwa na kutekelezwa kwa kuzingatia Ilani ya 
Uchaguzi ya CCM (2015 – 2020). Miradi ya usambazaji wa 
umeme, maji na miundombinu ya mawasiliano nayo ni sehemeu ya 
utekelezaji wa Ilani hii ya CCM. 
 

Ahadi zote za Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi (CCM) Taifa 
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe Dkt John 
Joseph Pombe Magufuli alizotoa kwa Wananchi wa Jimbo la 
Musoma Vijijini zinaendelea kutekelezwa ikiwemo ya ujenzi kwa 
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kiwango cha lami, barabara ya Musoma – Mugango – Makojo – 
Busekera. Ahadi nyingine za Viongozi wa Chama cha Mapinduzi 
(CCM) na Serikali wa ngazi mbalimbali nazo zimeendelea 
kutekelezwa kwa kasi ya kuridhisha. 
 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo anaendelea kushirikiana vizuri sana na Wananchi 
Vijijini, Viongozi wa Chama na Serikali wa ngazi zote kutekeleza 
kwa mafanikio makubwa Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 – 
2020). Mbunge huyu wa Jimbo la Musoma Vijijini ameendelea 
kutoa MICHANGO mingi na mikubwa kwenye Miradi yote ya 
Maendeleo kwenye Vijiji vyote 68 na Kata zote 21 za Jimbo la 
Musoma Vijijini. Ahadi za Mbunge wa Jimbo zimetekelezwa na 
kuvuka malengo yaliyowekwa hapo awali. 
 

14. SHUKRANI 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo anaendelea kutoa Shukrani nyingi kwa Mwenyekiti wa 
Chama cha Mapinduzi (CCM) Taifa na Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Mhe Dkt John Joseph Pombe Magufuli, 
Mwenyekiti wa CCM na Rais wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, 
Mhe Dkt Ali Mohamed Shein, Makamu Mwenyekiti wa CCM 
Tanzania Bara, Mhe Philipo Mangula na Katibu Mkuu wa CCM 
Taifa, Dkt Bashiru Ally kwa usimamizi wao thabiti wa utekelezaji 
wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ya 2015 – 
2020. 
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Mbunge wa Jimbo, kwa niaba ya Wananchi wa Jimbo la Musoma 
Vijijini anaendelea kutoa Shukrani nyingi kwa Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe Samia Suluhu 
Hassan, Waziri Mkuu Mhe Kasim Majaliwa Kasim, Waheshimiwa 
Mawaziri, Manaibu Waziri, Makatibu Wakuu na Viongozi wote wa 
Serikali kwa ushirikiano mkubwa wanaoendelea kuutoa katika 
kuunga mkono jitihada za Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini 
kutekeleza Ilani ya Uchaguzi ya CCM 2015 - 2020. 
 

Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo anatoa 
Shukrani zake za dhati kwa Mkuu wa Mkoa wa Mara, Mhe Adam 
Malima, Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Mhe Dr Vincent Naano 
Anney na Wafanyakazi wote wa Mkoa wa Mara kwa jitihada na 
ushirikiano mzuri wanaoutoa katika kutekeleza Miradi ya 
Maendeleo kwenye Vijiji vyote 68 na Kata zote 21 za Jimbo la 
Musoma Vijijini. 
 

Shukrani nyingi pia zinatolewa kwa Uongozi wa Chama cha 
Mapinduzi (CCM) na Jumuiya zake kwa ngazi zote tokea Tawi, 
Kata, Wilaya, Mkoa hadi Taifa. Shukrani za kipekee zinatolewa 
kwa Mlezi wetu ki-Chama (CCM) wa Mkoa, Ndugu Kheri James, 
Mwenyekiti wa CCM Mkoa, Ndugu Samweli Kiboye, Katibu wa 
CCM Mkoa wa Mara, Ndugu Shaibu Ngatiche, MNEC Mkoa wa 
Mara, Ndugu Christopher Gachuma, Mwenyekiti wa CCM Wilaya 
ya Musoma Vijijini, Ndugu Nyabukika Bwire Nyabukika, Katibu 
wa CCM Wilaya ya Musoma Vijijini, Ndugu Peter Francis 
Mashenji (na mtangulizi wake Ndugu Steven Koyo) na 
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Wafanyakazi wengine wote wa CCM na Jumuiya zake wa ngazi 
zote. 
 

Shukrani zinatolewa kwa Waheshimiwa Madiwani wa Halmashauri 
ya Wilaya ya Musoma wakiongozwa na Mwenyekiti wa 
Halmashauri hiyo Mhe Charles Magoma Nyambita, kwa 
kusimamia vizuri Miradi ya Maendeleo inayotekelezwa kwenye 
Kata zao. Madiwani hawa wanatoa ushirikiano mzuri sana kwa 
Mbunge wa Jimbo na Wasaidizi wake watatu (Ndugu Fedson 
Masawa, Hamisa Gamba na Verediana Mgoma). 
 

Aidha, Mbunge wa Jimbo, anatoa Shukrani nyingi kwa Mkurugenzi 
Mtendaji wa Halmashauri ya Musoma, Ndugu John Lipesi 
Kayombo, Wakuu wote wa Idara za Halmashauri ya Musoma, 
Watendaji wote ngazi ya Kata na Vijiji kwa jitihada zao za 
usimamiaji mzuri wa Miradi ya Maendeleo ya Jimbo la Musoma 
Vijijini. Wafanyakazi wote wa Halmashauri yetu wanapewa 
Shukrani za dhati kwa kutimiza wajibu wao wenye mafanikio 
makubwa. 
 

Mbunge wa Jimbo, anamshukuru Ndugu Isack Kambira, Mtendaji 
Mkuu (Webmaster) wa Tovuti ya Jimbo la Musoma Vijijini kwa 
kuhakikisha taarifa za Maendeleo ya Jimbo zinawafikia Wananchi 
ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini, Mkoa, Taifa na Ulimwenguni 
kote. Ndugu Kingi Imani na Ndugu Riadha Saidi wanapewa 
Shukrani nyingi kwa kusambaza taarifa za Maendeleo ya Jimbo la 
Musoma Vijijini kupitia Redio ya Mtandaoni inayojulikana kwa 
jina la “Musoma Vijijini Online Redio” 
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Shukrani za pekee zinatolewa kwa Wasaidizi wa Mbunge wa Jimbo 
la Musoma Vijijini, Ndugu Fedson Masawa, Verediana Mgoma na 
Hamisa Gamba kwa jitihada zao wanazozifanya na kufanikisha 
kwa kiasi kikubwa kufuatilia, na kutoa taarifa za mara kwa mara za 
Maendeleo ya Jimbo. Vilevile, Wasaidizi hawa wa Mbunge wa 
Jimbo wamefanikiwa kuwafikia Wananchi Vijijini mwao na 
kupokea kero zao bila wao (wanavijiji) kutumia gharama zao 
kusafiri kwenda kwenye Ofisi ya Mbunge. 
 

Mbunge wa Jimbo hili, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa 
niaba ya Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini, anawashukuru 
Wadau mbalimbali wa Maendeleo, kwa MICHANGO yao 
wanayoendelea kutoa ili kufanikisha Miradi ya Maendeleo ya Sekta 
mbalimbali. Wadau hao ni pamoja na: Afro Tanzania, AGPAH, 
AICT, BMZ, CRDB, EP4R, EQUIP, ICAP, Jamii Impact Limited, 
JHPIEGO, Madhehebu ya Dini, MEDA, MGODI wa Dhahabu wa 
Seka (MMG), NMB, NSSF, PCI, SHIMAKIUMU, SwissContact, 
TBP na Wazaliwa wa Jimbo la Musoma Vijijini waishio ndani na 
nje ya Jimbo. Serikali za Australia, China, Japan, Korea Kusini, 
Marekani (USA), Uingereza na Ujerumani zinatambuliwa kwa 
Misaada yao kwa Jimbo letu. 
 

Shukrani nyingine zinatolewa kwa Vyombo vya Ulinzi na Usalama 
vya Mkoa wa Mara na Wilaya ya Musoma chini ya Mkuu wa Mkoa 
wa Mara, Mhe Adam Malima na Mkuu waWilaya ya Musoma, 
Mhe Dr Vincent Naano Anney kwa kuhakikisha Wananchi wa 
Mkoa wa Mara hususani wa Wilaya ya Musoma (na mali zao) 
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wanaishi kwa usalama, amani na utulivu kwa manufaa ya 
Maendeleo ya Jimbo, Wilaya yetu na Mkoa kwa ujumla. 
 

Shukrani za pekee kabisa ziwaendee Wananchi wote wa Jimbo la 
Musoma Vijijini wa Kata zote 21, Vijiji 68 na Vitongoji vyote 374 
kwa ushirikiano mkubwa wanaoutoa katika kujitolea kuchangia 
shughuli mbalimbali za Maendeleo ndani ya Jimbo letu. Wazee wa 
Mabaraza ya Ushauri, Ushawishi, Utamaduni na Maadili ya Kata 
zote 21 na Vijiji 68 wanapewa shukrani nyingi kwa kushawishi na 
kuhimiza utekelezaji wa Ilani ya Chama cha Mapinduzi (2015 – 
2020) ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini kwa mafanikio makubwa. 
 
 
 
 
 
 
 

KUPITIA CCM 

TUTAVUKA 

TUTAFANIKIWA 
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KIAMBATANISHO NAMBA 2:  
Orodha ya MICHANGO ya Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, 
Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa kipindi cha Julai 2019 – 
Juni 2020. 
KIJIJI TUKIO MICHANGO 

Musoma 
Vijijini 

Kuchangia ujenzi wa Ofisi ya 
CCM Wilaya (Kijijini Murangi) 

Milioni 12 
Ataendelea 
kuchangia 

Musoma 
Vjijini 

Kuchangia Ziara za Sekretarieti 
ya Wilaya 

Chakula, Malazi 
na Mafuta 

Musoma 
Vijijini 

Kununua Kadi za Jumuiya ya 
Wazazi 

Kadi 1,000 

Musoma 
Vijijini 

Kuchangia PRINTER kwa ajili 
ya shughuli za Ofisi ya Chama 
cha Mapinduzi, Musoma Vijijini 

Printer 1 

Musoma 
Vijijini 

Kuchangia Maandalizi ya 
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa 
(usafiri) 

Mafuta lita 400 

Kuchangia Vikao vyote vya 
Halmashauri Kuu ya CCM 
Wilaya ya Musoma Vijijini 

Nauli kwa 
Wajumbe wote 
110 

Musoma 
Vijijini 

Kununua Plau 85 na kugawia 
Vikundi vya Kilimo 

Tsh. 9,350,000/= 

Musoma 
Vijijini 

Kusafirisha Kikundi cha 
LIRANDI cha Kata ya Bugwema 
kwenda kushiriki “Tulia 
Traditional Dances Festival”, 
Tukuyu, Mbeya 

Nauli, chakula na 
malazi 

Butiama 
Kuchangia Maandalizi ya 
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa  

Mafuta lita 300 
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Mkoa wa 
Mara 

Kuchangia Mafuta kwa ajili ya 
Ziara za Viongozi wa Mkoa 
kwenye shughuli za Uchaguzi 
wa Serikali za Mitaa 

Mafuta lita 200 

Kulipia gharama ya kusafirisha  
Vijana Chipukizi (CCM) kutoka 
Dodoma kurudi Mkoani Mara 

Tsh. 750,000/= 

Suguti 
Kugharamia Mashindano ya 

Nanenane 

Zawadi, Nauli kwa 
Vikundi vya Ngoma 
na Kwaya. 
Nauli kwa 
Madiwani na 
Viongozi wa CCM. 
Chakula kwa 
Vikundi vyote, 
Viongozi na 
Wananchi, Muziki, 
Viti, Mahema

Busamba 

Kuchangia Kikao cha kujadili na 
kugawa Fedha za Mfuko wa 
Jimbo (Tsh 53.8) Milion 

Nauli kwa 
Viongozi wa 
CCM na 
Madiwani 

Butiama 

Kuchangia Mjadala juu ya 
FALSAFA ya Baba wa Taifa 
kuhusu Maendeleo Vijijini 

Usafiri, malazi na 
chakula kwa 
Vikundi 2 

 
Kuchangia Maazimisho ya 
Miaka 20 ya Kifo cha Baba wa 
Taifa 

Chakula na maji 
kwa Wageni, 
Chakula na 
malazi kwa 
baadhi ya 
Wajumbe wa 
Jumuiya ya 
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UVCCM Taifa 

Halmashauri 

Kuchangia kikao cha kugawa 
vifaa vilivyonunuliwa kwa 
Fedha za Mfuko wa Jimbo la 
Musoma Vijijini 
(Saruji Mifuko 1,052; Mabati 
1,080; Nondo 200 

Nauli kwa 
Viongozi wa 
CCM na 
Madiwani 

Tegeruka 
Kuchangia ujenzi S/M 
Nyaminya A&B 

Saruji Mifuko 100 
Milango 2 

Suguti 
Kuchangia ujenzi wa Hospitali 
ya Wilaya inayojengwa Suguti 

Saruji Mifuko 100  

Chumwi 

Kugharamia Uzinduzi wa Kitabu 
cha Taarifa ya Utekelezaji wa 
Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 
- 2020), Vitabu 5,000 

Nauli kwa 
Viongozi wa 
CCM wa Taifa, 
Mkoa, Wilaya, 
Kata na Matawi 

Tegeruka 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 400 

Nauli kwa 
Viongozi wa 
CCM wa Kata na 
Matawi 

Maneke 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 350 

…….//……….. 

Bukumi 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 300 

…….//……….. 
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Makojo 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 350 

…….//……….. 

Bwasi 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 250 

…….//……….. 

Bulinga 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 300 

…….//……….. 

Bwai 
Kwitururu 

Kuzindua Kampeini za Uchaguzi 
wa Serikali za Mitaa Katani 
Kiriba,  Vitabu 500 

…….//……….. 

Masinono 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 150 

…….//……….. 

Nyambono 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 200 

…….//……….. 

Rusoli 
Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 

…….//……….. 
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kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 150 

Musanja 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 100 

…….//……….. 

Lyasembe 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 100 

…….//……….. 

Seka 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 300 

…….//……….. 

Kusenyi 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa, Vitabu 250 

…….//……….. 

Kusenyi 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa,  Vitabu 200 

…….//…..….. 

Wanyere 

Kugawa Vitabu vya Taarifa ya 
Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya CCM (2015 - 2020) na 
kuhamasishaji Uchaguzi wa 

…….//……….. 



56 
 

Serikali za Mitaa, Vitabu 150 

Suguti 

Kugharamia Kikao cha Wazee 
wa Mabaraza kwenye Kikao cha 
tathimini ya mwaka 2019 ya 
utekelezaji wa Miradi ya 
Maendeleo Vijijini mwetu 

Chakula na nauli 
za Wajumbe 
kutoka Kata 21 

Mwiringo 

Kuchangia Sherehe ya Miaka 50 
ya Shule ya Msingi Mwiringo 

Chakula 
(ng’ombe na 
mchele) Ahad: 
Saruji Mifuko  50 
(wakiwa tayari) 

Chumwi 
Kununua na kugawa Zawadi ya 
Plau kwa Vikundi 12 kutoka 
Vijiji 12 

Plau 12 

Kusenyi 
Kununua na kugawa Zawadi ya 
Plau kwa Vikundi 38 kutoka 
Vijiji 38 

Plau 38 

Kwibara 
Kununua na kugawa Zawadi ya 
Plau kwa Vikundi 15 kutoka 
Vijiji 15 

Plau 15 

Kabegi 
Kununua na kugawa Zawadi ya 
Plau kwa Vikundi 6 kutoka Vijiji 
6 

Plau 6 

Mkirira 
Kununua na kugawa Zawadi ya 
Plau kwa Vikundi 14 kutoka 
Vijiji 14 

Plau 14 

Nyasaungu 

Kuchangia Sherehe ya Krismasi 
katika Kanisa la PEFA 

Chakula na maji 

Kuchangia ujenzi wa Zahanati ya 
Kijiji cha Nyasaungu 

Nondo 20 

Kuchangia ujenzi wa Sekondari Ahadi: Mabati 54 
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ya Nyasaungu (wakiwa tayari) 

Bukima 
Kugharamia Mashindano ya 

Kupiga Kasia 

Nauli kwa 
Viongozi wa 
CCM na 
Madiwani, 
Zawadi (fedha 
taslim) na 
Vikombe kwa 
Washindi 3 

Kwikuba 
Kuchangia ujenzi wa Vyumba 
vya Madarasa katika Sekondari 
mpya ya Busambara  

Rangi ya kupaka 
Vyoo 3 na Ofisi 
ya Utawala 

Bulinga 
Kuchangia ujenzi wa Vyumba 
vya Madarasa ya Shule ya 
Sekondari Bulinga 

Saruji Mifuko 35  

Nyakatende 

Kuchangia Harambee ya 
kukamilisha  ujenzi wa chumba 
kipya kimoja (1) cha darasa 
katika Sekondari ya Nyakatende 

Ahadi: Saruji 
Mifuko 50  na 
Mabati 27 
(wakiwa tayari) 

Rusoli 

Kuchangia Kikao cha kukabidhi 
vifaa katika Shule 3 za Kata ya 
Rusoli kwa niaba ya kikundi cha 
YEBHE CHIKOMESHE na 
kushiriki Harambee ya ujenzi wa 
Vyumba vya Madarasa 

Ahadi: Saruji 
Mifuko 50 
(wakiwa tayari), 
Nauli kwa 
Viongozi wa 
CCM 

Bukima 

Kuchangia Sherehe za uzinduzi 
wa Shule ya Msingi Agape na 
kuweka Jiwe la Msingi katika 
jengo la TEHAMA 

Vitabu, Saruji 
Mifuko 50, 
Ngano Kg 25 na 
Sukari Kg 25 
Ahadi: Kompyuta 
1 na Printer 1 
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(wakiwa tayari) 

Kasoma 
Kuifadhili Timu ya WASAGA 
FC 

Usajili wa 
Wachezaji, jezi 
mpya na viatu 
vipya vya 
Wachezaji 

Bugoji 

Kugharamia Tafrija ya 
ukamilishaji wa ujenzi wa 
Sekondari ya Dan Mapigano 
Memorial 

Chakula (mchele, 
ng’ombe na 
mafuta) 

Kwikuba 

Kugharamia Tafrija ya 
ukamilishaji wa ujenzi wa 
Sekondari ya Busambara 

Chakula (mchele, 
ng’ombe na 
mafuta),  Kibao 
cha Jiwe la 
Msingi na 
Uzinduzi 

Kabegi 
Kuchangia ujenzi wa Sekondari 
mpya ya Ifulifu 

Saruji Mifuko 50 

Nyegina 

Kuchangia ujenzi wa Jengo la 
Mama na Mtoto katika Zahanati 
ya Nyegina 

Saruji Mifuko 200 
(wameanza 
kuchukua Mifuko 
50) 

Rukuba 

Kuchangia ujenzi wa Jengo la 
Mama na Mtoto katika Zahanati 
ya Rukuba Kisiwani 

Saruji Mifuko 200 
(wameanza 
kuchukua Mifuko 
50) 

Kiriba 

Kuchangia ujenzi wa Vyumba 
vya Madarasa na ukamilishaji wa 
Maabara katika Shule ya 
Sekondari Kiriba 

Saruji Mifuko 175 

Bugoji Kuchangia mbao kwa ajili ya Tsh. 1,925,000/= 
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utengenezaji wa meza na viti 
katika Sekondari ya Dan 
Mapigano Memorial 

Kwikuba 

Kugharamia Kikao cha 
Watendaji wa Kata (WEOs) ili 
kujadili utekelezaji wa Miradi ya 
Kata zao 

Nauli 

Kome 
Kuchangia ujenzi wa Vyumba 
vya Madarasa katika Sekondari 
ya Nyanja 

Mabati 54 

Butata 
Kuchangia ujenzi wa vyumba 
vya Madarasa katika Shule ya 
Msingi Butata 

Saruji Mifuko 100 

Nyamrandirira Kuchangia ujenzi wa Sekondari 
mpya ya Seka 

Saruji Mifuko 250 

Buraga 
Kuchangia ujenzi wa Shule 
Shikizi ya Buraga Mwaloni 

Saruji Mifuko 50  

Chirorwe 

Kushiriki Harambee ya 
uchangiaji wa chakula cha 
Wanafunzi wa Shule mbili za 
Chirorwe na Sokoine na 
nyingine nane za Kata ya Suguti 

Magunia 11 ya 
mahindi, 
maharage 
magunia 2.75   

Kiriba 
Kuchangia ujenzi wa Vyumba 
vya Madarasa katika Shule ya 
Msingi Nyamiyenga 

Saruji Mifuko 100

Lyasembe 
Kuchangia ujenzi wa Vyumba 
vya Madarasa katika Shule ya 
Msingi Murangi B 

Saruji Mifuko 50 

Kurwaki 
Kuchangia ujenzi wa Vyumba 
vya Madarasa katika Shule ya 
Msingi Karubugu 

Saruji Mifuko 50 
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