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1. UTANGULIZI 
  

Jimbo la Musoma Vijijini lenye Jumla ya Kata 21, Vijiji 68, 
Vitongoji 374 na Wakazi takriban Laki Tatu (300,000) lina 
Vipaumbele Vikuu Vitano (5) ambavyo ni (i) Elimu, (ii) Afya, (iii) 
Kilimo (Uvuvi na Ufugaji), (iv) Mazingira, na (v) Michezo na 
Utamaduni. Haya yote yamo kwenye Ilani ya Uchaguzi ya Chama 
Cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 – 2020. Maji, Umeme, 
Barabara, Vyombo vya Usafirishaji na Mawasiliano ni nyenzo 
muhimu zinazotumika kufanikisha utekelezaji wa Miradi ya 
Vipaumbele hivyo vitano. Ukuaji na Uimarikaji wa Uchumi na 
Ustawi wa Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini, ndilo lengo kuu 
la Vipaumbele hivyo vitano. 

 
Miradi ya Maendeleo ya Vipaumbele hivyo vitano na nyenzo zake 
inabuniwa na Wanavijiji kwa kushirikiana na Viongozi wao tokea 
ngazi ya Kijiji, Kata, Wilaya, Mkoa hadi Taifa. Miradi yote 
inayobuniwa na kutekelezwa inafuata utaratibu wa Serikali na 
Serikali huwa inaunga mkono Juhudi za Wanavijiji kwenye Vijiji 
vyote 68 vya Jimbo la Musoma Vijijini. Mbunge wa Jimbo, Profesa 
Sospeter Mwijarubi Muhongo anashirikiana kwa karibu sana na 
Wananchi na Viongozi wao wa ngazi mbalimbali kwenye 
Utekelezaji wa Miradi iliyopendekezwa na Wananchi wenyewe. 
Vilevile, Mbunge huyu wa Jimbo anashirikiana kwa karibu sana na 
Serikali na Viongozi wake wa ngazi zote kwenye Utekelezaji wa 
Miradi ya Maendeleo ya Jimbo la Musoma Vijijini. 

 
Taarifa hii inaeleza Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 
- 2020) kwenye Jimbo la Musoma Vijijini kwa muda wa Miaka 
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Mitatu na Nusu (Januari 2016 – Juni 2019). Vilevile, Taarifa hii 
inaonesha Michango mingi na mikubwa iliyotolewa na Mbunge wa 
Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwenye Utekelezaji wa 
Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 – 2020) ndani ya Jimbo la 
Musoma Vijijini. Kwa ujumla Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 – 
2020) inatekelezwa kwa Mafanikio Makubwa sana na hii 
inathibitisha jinsi ambavyo Serikali ya Awamu ya Tano chini ya 
Uongozi wa Mheshimiwa Rais Dkt John Pombe Joseph Magufuli 
inavyowaletea Wananchi Maendeleo ya uhakika kwenye Jimbo la 
Musoma Vijijini. 
 

2. UONGOZI NA MAWASILIANO JIMBONI 
Uongozi bora daima unakuwa unayo mawasiliano mazuri ambayo ni 
muhimu sana kwa ajili ya Maendeleo Endelevu kwa Jamii husika. 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameweka utaratibu mzuri wa kuwashirikisha Wananchi 
Vijijini kujitolea kuchangia Maendeleo yao kwa kushirikiana na 
Serikali yao kwa ngazi zote. 
 

2.1 ZIARA ZA VIJIJINI ZA MBUNGE WA JIMBO 
Ndani ya Miaka Mitatu na Nusu, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo ametembelea Vijiji vyote 68 na Kata zote 21 
zaidi ya mara tano na ziara zake zote ni za Utekelezaji wa Miradi ya 
Maendeleo ikiwa ni njia kuu ya Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya 
CCM (2015 – 2020). Vilevile, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo anatumia ziara hizi kupokea kero za Wananchi 
na kuzitatua na zingine kuzifikisha Serikalini.  
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Mabaraza haya yanafanya kazi zake bila kuingilia Mihimili ya 
Serikali 

 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo 
(kushoto) akizungumza na Wazee wa Mabaraza ya Kata 21 

 
2.4 TOVUTI YA JIMBO 
Ili kupanua Wigo wa Mawasiliano, Mbunge wa Jimbo la Musoma 
Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo amefungua Tovuti ya 
Jimbo kwa ajili ya kuwajulisha Wananchi wa Jimboni, Nchini na 
Ulimwengu mzima kuhusu kazi za Maendeleo ya Jimbo la Musoma 
Vijijini. Katika kitengo hiki yupo Mtendaji Mkuu wa Tovuti 
(Webmaster) ambaye ni Msaidizi mwingine wa Mbunge wa Jimbo. 
Tovuti hii ilizinduliwa rasmi tarehe 7 Mei 2016 katika Kijiji cha 
Saragana, Kata ya Nyambono na Anuani yake ni: 
www.musomavijijini.or.tz 
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3 HUDUMA ZA JAMII 
Huduma bora za Jamii ni nyenzo muhimu katika kuondoa umasikini 
na kuharakisha Maendeleo ya Wananchi. Katika kipindi cha Miaka 
Mitatu na Nusu (Januari 2016 - Juni 2019), Mbunge wa Jimbo la 
Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo, chini ya 
Uongozi wa Chama Cha Mapinduzi, ameendeleza jitihada zake za 
kuhakikisha kwamba Wananchi wanashirikiana kwa hali na mali na 
Serikali yao katika Uboreshaji wa Huduma za Kijamii Vijijini mwao.  
 
3.1 SEKTA YA ELIMU 
Jimbo la Musoma Vijijini lina Jumla ya Shule za Msingi 111 za 
Serikali (Government Primary Schools) na Shule 3 za Binafsi 
(Private Primary Schools). Pia Jimbo linazo Sekondari 18 za Serikali 
(Government Secondary Schools) na Shule 2 za Binafsi (Private 
Secondary Schools). Mbunge wa Jimbo, Profesa Sospeter Mwijarubi 
Muhongo kwa kushirikiana na Wananchi wote wamejiwekea 
MIPANGO ya kujenga na kuboresha Miundombinu ya Elimu 
kwenye Jimbo lao. Mipango hiyo inahusu: 
 
3.1.1 UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA 
Kutokana na upungufu mkubwa wa Vyumba vya Madarasa 
unaopelekea mrundikano wa Wanafunzi Madarasani na wengine 
kusomea chini ya miti, Mbunge wa Jimbo anahamasisha Wananchi 
Vijijini kujitolea kujenga Vyumba Vipya vya Madarasa. Yeye 
mwenyewe anachangia fedha zake na vilevile Mfuko wa Jimbo 
(Fedha za Serikali) na Halmashauri ya Wilaya (Own Source) 
wanachangia ujenzi huu. 
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 Ukarabati wa Vyumba 3 vya Madarasa ya Shule ya Msingi 

Nyetasho, Kijiji cha Nyambono, Kata ya Nyambono, Tsh 

20,000,000/=  
 

 Ukarabati wa Vyumba 2 vya Madarasa na Ofisi Shule ya 

Msingi Mabui Merafuru, Kijiji cha Mabui Merafuru, Kata ya 

Musanja, Tsh 7,500,000/= 

 

Majengo ya Vyumba vya Madarasa katika Shule Mpya ya Sekondari 
ya Kata ya Busambara inayojengwa kwa Michango ya Fedha za 

Wananchi (+ NGUVUKAZI), Mbunge wa Jimbo, Mfuko wa Jimbo, 
Halmashauri na TAMISEMI (Wizara) 

 
MICHANGO yote hiyo ILIYOAINISHWA hapo juu imewezesha 

Jimbo la Musoma Vijijini kujenga Vyumba VIPYA 450 vya 

Madarasa; Vyumba 350 vikiwa kwenye Shule za Msingi na 100 

kwenye Shule za Sekondari. Haya ni MAFANIKIO makubwa ya 

kujivunia. 
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3.1.5 UJENZI WA SHULE SHIKIZI 
Kutokana na msongamano wa Wanafunzi kwenye Vyumba vya 

Madarasa ya Shule za Msingi, umbali mrefu wa Wanafunzi 

kutembea kwenda Vijiji vya jirani kupata Elimu ya Msingi, baadhi 

ya Vijiji vimeamua kujenga Shule zake za Msingi na wameanza kwa 

kujenga Shule Shikizi ambazo hapo baadae zitapanuliwa na kuwa 

Shule za Msingi kamili zenye Darasa la Awali hadi la Saba (Awali – 

VII). 

Wananchi Vijijini kwa kushirikiana na Serikali na Mbunge wa Jimbo 

wanajenga Shule Shikizi ambazo hadi sasa zinafikia 10 na nyingine 

zimekamilika zipo tayari kupokea Wanafunzi. Shule hizo ni: 

(i) Buraga Mwaloni, Kjiji cha Buraga, Kata ya Bukumi 
(ii) Mwikoko, Kijiji cha Chitare, Kata ya Makojo 
(iii) Gomora, Kijiji cha Musanja, Kata ya Musanja 
(iv) Egenge, Kijiji cha Busamba, Kata ya Etaro 
(v) Kihunda, Kijiji cha Kamguruki, Kata ya Nyakatende 
(vi) Binyago, Kijiji cha Kabegi, Kata ya Ifulifu 
(vii) Ziwa, Kijiji cha Mwiringo, Kata ya Busambara 
(viii) Rwanga, Kijiji cha Kasoma, Kata ya Nyamrandirira 
(ix) Karusenyi, Kijiji cha Mikuyu, Kata ya Nyamrandirira 
(x) Kaguru, Kijiji cha Bugwema, Kata ya Bugwema 
(xi) Buanga, Kijiji cha Buanga, Kata ya Rusoli 
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3.1.6 MICHANGO YA MASHIRIKA YASIYO YA 
KISERIKALI (NGOs) 
Serikali inashirikiana na Mashirika yasiyokuwa ya Kiserikali 

ambayo yanapata fedha kutoka nchi za nje zinazoshirikiana na nchi 

yetu kwenye nyanja mbalimbali za Uchumi na Maendeleo. 

Mashirika hayo ni: PCI, EQUIP, EP4R na BMZ 

3.1.6.1 PROJECT CONCERN INTERNATIONAL (PCI) 
Hili ni Shirika la Kimataifa la Maendeleo ya Jamii (PCI, Project 

Concern International). Shirika hili linajishughulisha na  utoaji wa 

Mafunzo ya Kilimo kwa Wananchi walio katika Vikundi ndani ya 

Jimbo la Musoma Vijijini ambao baadae huanzisha kilimo cha 

mazao ya chakula kama vile mahindi, viazi lishe, mpunga, mtama, 

mihogo na mazao ya biashara likiwemo zao jipya la Alizeti kwa 

kutumia mbegu walizopewa na Mbunge wao wa Jimbo. Shughuli 

nyingine zinazofanywa na PCI ni ujenzi wa Vyoo vya Wanafunzi, 

Matenki ya kuvuna maji ya Mvua na utoaji wa vitabu kwa Shule za 

Msingi Jimboni. 

Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini   wanaendelea kushirikiana 

na Shirika la PCI ambalo moja ya malengo yake makuu ni kutoa 

chakula mashuleni kupitia Vikundi vya Wakulima hali ambayo 

inaongeza hamasa kwa Wanafunzi kuhudhuria masomo na hatimae 
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3.1.8 UGAWAJI WA VITABU VYA SAYANSI NA 
KIINGEREZA 
Ili kuwajengea Wanafunzi uwezo wa kujisomea, kuchambua mambo 

mbalimbali na kujiamini katika elimu waipatayo, Mbunge wa Jimbo 

la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo aligawa bure 

vitabu vya Sayansi na Kiingereza kutoka Marekani na Uingereza. 

Hadi sasa Jumla ya Kontena 5 zenye vitabu vyenye thamani ya Dola 

za Kimarekani Milioni 2.5 vimeletwa na kugawiwa bure kwenye 

Shule zote za Msingi na Sekondari Jimboni. Vilevile, Shule za 

Binafsi za Sekondari na Msingi zimeomba na kugawiwa bure vitabu 

vya Mbunge wa Jimbo. 

 

3.1.8.1 MGAO AWAMU YA KWANZA 

Vitabu viligawiwa katika Viwanja vya Shule ya Sekondari Mkirira 

tarehe 22/01/2016 ambapo Shule 10 za Msingi zilizofanya vibaya 

katika Mitihani ya kuhitimu Darasa la VII zilipewa upendeleo wa 

kugawiwa vitabu vingi zaidi. Aidha, kila Shule hiyo ilipata Box 10 

na kila box ilikuwa na vitabu kati ya 20 na 30. Shule za Sekondari 20 

zilipata Box 20 na kila box ilikuwa na vitabu kati ya 15 na 20.  
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utendaji kazi mzuri wenye kuimarisha Uchumi na Ustawi wa Jamii 
zetu. Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo 
anaendelea kuwashawishi Wananchi waendelee kutekeleza Ilani ya 
CCM inayosema kila Kijiji kiwe na Zahanati moja na kila Kata moja 
iwe na Kituo cha Afya kimoja. Mbunge wa Jimbo, ameshirikiana na 
Serikali, Wananchi Vijijini, Madiwani, Wazaliwa wa Vijiji husika, 
baadhi ya Wafanyabiashara Vijijini na Wadau wengiine wa 
Maendeeo kwenye ujenzi na uboreshaji wa Miundombinu ya Afya 
Vijijini na kwenye baadhi ya Kata. 

3.2.1 VITUO VYA AFYA 

Jimbo la Musoma Vijijini lina Jumla ya Vituo viwili vya Afya 

vinavyotoa Huduma ambavyo ni: (i) Murangi na (ii) Mugango. 

Kituo kipya cha Afya cha Kata ya Nyambono kinaendelea kujengwa. 

Katika kuboresha na kuimarisha Miundombinu ya Vituo hivi, 

Mbunge wa Jimbo kwa kushirikiana na Serikali, Wananchi pamoja 

na Wadau wa Maendeleo amefanya mambo yafuatayo: 

3.2.2 KITUO CHA AFYA MURANGI 
Mbunge wa Jimbo amechangia Jumla ya Mifuko 400 ya Saruji, 

Mabati 50 kwa ajili ya ukamilishaji wa Jengo la Mama na Mtoto. 

Katika Jitihada hizo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa 

kushirikiana na Wadau mbalimbali ikiwemo Serikali ya Japan 

iliyochangia Jumla ya fedha za Kitanzania Shilingi Milioni 170, 

wamefanikiwa kupanua Kituo hiki. Fedha kutoka Serikali ya Japan 

zilitumika kujenga nyumba moja kubwa kwa ajili ya wafanyakazi 
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8. Kiemba, Kijijini Kiemba, Kata ya Ifulifu 

9. Kigera Etuma, Kijijini Kigera Etuma, Kata ya Nyakatende 

10. Kiriba, Kijijini Kiriba, Kata ya Kiriba 

11. Kome, Kijijini Kome, Kata ya Bwasi 

12. Kurugee, Kijijini Buraga, Kata ya Bukumi 

13. Kwikuba, Kijijini Kwikuba, Kata ya Busambara 

14. Masinono, Kijijini Masinono, Kata ya Bugwema 

15. Mwiringo, Kijijini Mwiringo, Kata ya Busambara 

16. Nyakatende, Kijijini Kabegi, Kata ya Ifulifu 

17. Nyambono, Kijijini Saragana, Kata ya Nyambono 

18. Nyegina, Kijijini Nyegina, Kata ya Nyegina 

19. Rukuba, Kisiwani Rukuba, Kata ya Etaro 

20. Rusoli, Kijijini Rusoli, Kata ya Rusoli 

21. Seka, Kijijini Seka, Kata ya Nyamrandirira 

22. Suguti, Kijijini Kusenyi, Kata ya Suguti 

23. Tegeruka, Kijijini Mayani, Kata ya Tegeruka 

24. Wanyere, Kijijini Wanyere, Kata ya Suguti 
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3.2.8 ZAHANATI MPYA ZINAZOJENGWA NA WANAVIJIJI 
 

Baadhi ya Zahanati hizi (k.m Chirorwe, Maneke) tayari zimepokea 
michango ya fedha za Serikali.  

(i) Burungu, Kijijini Bukumi, Kata ya Bukumi 

(ii) Butata, Kijijini Butata, Kata ya Bukima 

(iii) Bwai Kwitururu, Kijijini Bwai Kwitururu, Kata ya Kiriba 
(iv) Chimati, Kijijini Chimati, Kata ya Makojo 
(v) Chirorwe, Kijijini Chirorwe, Kata ya Suguti 

(vi) Kakisheri, Kijijini Kakisheri, Kata ya Nyakatende 
(vii) Kurukerege, Kijijini Kurukerege, Kata ya Nyegina 

(viii) Kurwaki, Kijijini Kurwaki, Kata ya Mugango 
(ix) Maneke, Kijijini Maneke, Kata ya Busambara 
(x) Mkirira, Kijijini Mkirira, Kata ya Nyegina 

(xi) Mmahare, Kijijini Mmahare, Kata ya Etaro 
(xii) Nyasaungu, Kijijini Nyasaungu, Kata ya Ifulifu 

(xiii) Nyegina, Kijijini Nyegina, Kata ya Nyegina 
 

Ili kuharakisha ujenzi wa Zahanati mpya 13 zinazojengwa Jimboni, 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo tayari 
amechangia MICHANGO mbalimbali ikiwa ni pamoja na Saruji kati 
ya Mifuko 50 na 350 kwa kila Zahanati zote zinazojengwa kasoro 
mbili (2) tu ambazo bado zipo hatua za awali za matayarisho. 
Mbunge wa Jimbo pia amechangia Nondo 40 katika Zahanati ya 
Nyasaungu. 
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Wananchi wa Kijiji cha Kurwaki pamoja na Mbunge wa Jimbo, 

Profesa Sospeter Mwijarubi Muhongo wakiwa kwenye Harambee ya 
uezekaji wa Zahanati ya Kurwaki  

 

 

Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo akizungumza 
na Wananchi wa Kijiji cha Nyasaungu baada ya Harambee ya 

Ujenzi wa Zahanati yao 

3.2.9 UJENZI WA HOSPITALI YA WILAYA 
Wananchi na Viongozi wa ngazi mbalimbali akiwemo Mbunge wa 
Jimbo la Musoma Vijijini, wanaishukuru sana Serikali yao chini ya 
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Uongozi wa Rais Dkt John Joseph Pombe Magufuli kwa kutoa 
Shilingi bilioni 1.5 kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya Wilaya 
inayojengwa kwenye Kitongoji cha Kwikonero, katika Kijiji cha 
Suguti, Kata ya Suguti. Wananchi kupitia Viongozi wa Kata na Vijiji 
wamekubaliana kuchangia Shilingi Milioni 2 kila Kijiji na Mbunge 
wa Jimbo yuko tayari kuchangia ujenzi huu muda ukiwadia. 
 

 

Moja ya Majengo ya Hospital ya Wilaya inayojengwa katika 
Kitongoji cha Kwikonero, Kijijini Suguti, Kata ya Suguti 

 

3.2.10 MATIBABU KUTOKA KWA MADAKTARI BINGWA 
WA CHINA 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo ametumia 
uhusiano wake mzuri na Wataalamu wa China na Serikali yao 
kuwaomba Madaktari Bingwa wa China kutoa bure huduma za 
matibabu kwa Wanavijiji Jimboni. Huduma hizo zimetolewa mara 
tano kama ifuatavyo: 
 Kituo cha Afya Murangi, Marchi 6-7, 2016,  
 Zahanati ya Mugango, Juni 25-26, 2016,  
 Zahanati ya Nyakatende, Julai 22-23, 2016,  
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 Zahanati ya Nyambono, Mei 7-8, 2017,  
 Zahanati ya Kwikuba, Mei 9-10, 2017. 

 

 
Prof Muhongo akiwatambulisha Madaktari Bingwa kutoka nchini China 

waliowasili Jimboni kwa ajili ya kutoa huduma za matibabu katika 
Zahanati ya Mugango. Hii ilikuwa tarehe 25-26/06/2016 

 

 
Daktari Bingwa kutoka nchini China akimchunguza mtoto mgonjwa 

kwenye Zahanati ya Kijiji cha Kwikuba  
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3.2.11 MAGARI YA KUBEBEA WAGONJWA 
(AMBULANCES) 
Kwa kipindi cha Miaka Mitatu na Nusu, Mbunge wa Jimbo, Prof 

Sospeter Mwijarubi Muhongo ameleta jumla ya Magari Matano (5) 

ya Wagonjwa na kuyagawa katika Kituo cha Afya Murangi na 

kwenye Zahanati za Vijiji vya Masinono (Kata ya Bugwema), 

Kurugee (Kata ya Bukumi), Mugango (Kata ya Mugango) na 

Nyakatende (Kata ya Ifulifu)  

 

 
 

Gari la kisasa la Wagonjwa la Kituo cha Afya Murangi ambalo 
lilikabidhiwa na Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini Prof Sospeter 

Mwijarubi Muhongo, tarehe 10 Machi, 2016 
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Gari la Wagonjwa lililokabidhiwa na Mbunge wa Jimbo Prof 

Sospeter Mwijarubi Muhongo katika Zahanati ya Mugango ambayo 
imepanuliwa na kuwa Kituo cha Afya 

 

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo (kulia) akikabidhi Nyaraka za Gari la Wagonjwa kwa 
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma, Ndugu Flora Yongolo 

katika Zahanati ya Nyakatende iliyopo Kata ya Ifulifu  
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Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo (kushoto) 

akikabidhi Gari la Wagonjwa katika Zahanati ya Masinono, Kata ya 
Bugwema. Kulia ni Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano 

Anney akifuatiwa na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Musoma, Ndugu Flora Yongolo  

 

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 

Muhongo (wa kwanza kulia) akifuatiwa na Mkurugenzi wa 
Halmashauri ya Musoma, Ndugu Flora Yongolo na Mkuu wa Wilaya 

ya Musoma, Dkt. Vicent Naano Anney (wa pili kushoto) 
wakiwakabidhi Gari la Wagonjwa la Zahanati ya Kurugee, Kata ya 

Bukumi 
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3.2.12 MICHANGO YA MASHIRIKA YA UMMA 
Moja ya Mashirika ambayo yamekuwa yakitoa michango yao 
mikubwa katika kuinua Maendeleo ya Jimbo la Musoma Vijijini ni 
National Microfinance Bank (NMB). Benki hii imekuwa ikitoa vifaa 
tiba katika Zahanati za Jimbo la Musoma Vijijini; kwa mfano, NMB 
imechangia vitanda vitano na magodoro katika Kituo cha Afya 
Mugango. 

 

 
Benki ya NMB ikitoa vifaa tiba na vitanda vitano kwenye Kituo cha Afya Mugango. 
Kutoka kushoto ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma Vijijini, Ndugu Frola 

Rajab Yongoro, Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney, Meneja wa 
Benki ya NMB Tawi la Musoma, Ndugu Sebastian Kayaga pamoja na Meneja wa 

Miradi na Uwajibikaji kwa Jamii wa Benki ya NMB, Bi Lilian Kisamba  
 

4 HUDUMA ZA KIUCHUMI 
 

4.1 SEKTA YA KILIMO, UVUVI NA UFUGAJI 
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa 
kushirikiana na Serikali kupitia Halmashauri ya Wilaya ya Musoma 
ameendelea kuishirikisha Jamii katika kushiriki shughuli za 
uzalishaji hususani kupitia Kilimo, Uvuvi na Ufugaji ili kuimarisha 



 
 

46 
 

kipato cha kaya na cha mtu mmoja mmoja, kutoa AJIRA kwa 
Wanavijiji wakiwemo Vijana. 
 

4.1.1 KILIMO 

Jimbo la Musoma Vijijini lina takribani Kaya 52,830, kati ya hizo 
Kaya zinazotegemea kilimo ni 42,264 ambayo ni sawa na Asilimia 
80 ya Kaya zote. Kaya nyingine 10,566 ambayo ni sawa na Asilimia 
20 zinajihusisha na shughuli nyingine za kiuchumi. Kwa hiyo, Sekta 
ya Kilimo ndiyo uti wa mgongo wa uchumi kwa wakazi wa Musoma 
Vijijini ambao wanajishughulisha na kilimo cha mazao mbalimbali 
yakiwemo:  

(i) Mazao ya chakula: mihogo, mtama, mahindi, mpunga, 
viazi vitamu, matunda na mbogamboga 

(ii) Mazao ya biashara: pamba, alizeti, mpunga, mahindi, 
mihogo, matunda na mbogamboga 

 
4.1.2 KILIMO CHA UMWAGILIAJI 
Sehemu ya Fedha za Mfuko wa Jimbo ya Mwaka 2015/2016, 
ilitumika kununua Vifaa vya Kilimo cha Umwagiliaji ambavyo 
viligawiwa bure kwenye VIKUNDI 15 vya Wakulima, wengi wao 
wakiwa Vijana. Pampu 15, mipira yake, na mbegu viligawiwa. 
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 

Muhongo (kulia) akikabidhi Pampu 15, mipira yake na mbegu kwa 
Vikundi 15 vya Wakulima wa Kilimo cha Umwagiliaji. 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
Kikundi cha No Sweat No Sweet kilichopo Kijijini Bugunda, Kata ya 
Bwasi baada ya kuvuna matikiti maji shambani mwao. Hiki ni moja 
kati Vikundi 15 vilivyopokea Pampu zilizonunuliwa kwa Fedha za 

Mfuko wa Jimbo  

4.1.3 MRADI WA BONDE LA BUGWEMA 
Mradi mkubwa wa Kilimo cha Umwagiliaji wa Bonde la Bugwema, 

ulionzishwa na Baba wa Taifa, Hayati Mwalimu J. K. Nyerere, 



 
 

48 
 

unafufuliwa. Kilimo cha umwagiliaji kwenye Bonde la Bugwema 

lenye ukubwa wa Ekari 5,075 utakuwa wa ushirika kati ya 

Wanavijiji, Halmashauri na Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania 

(TADB). 

 

Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania itajenga miundombinu ya 

umwagiliaji kwa ajili ya Wananchi kufanya kilimo cha umwagiliaji 

ndani ya Bonde la Bugwema. Mazao yatakayozalishwa kwenye 

Bonde hili ni: mpunga, mahindi, vitunguu, dengu, alizeti na pamba. 

Aidha TADB itatoa vifaa vya Kilimo kwa Wakulima kwa 

Makubaliano ya Mkataba baina ya pande zote. Utaratibu wa 

kurejesha Mikopo utahakikisha unawanufaisha Wakulima 

watakaokuwa ndani ya Mradi huu. Pembejeo zitakazotolewa na 

TADB ni zana za kisasa za kilimo, mbegu na mbolea. Masoko na 

huduma nyingine pale zitakapokuwa zinahitajika, navyo vitatolewa 

na TADB. 

4.1.4 KILIMO CHA ALIZETI 
Licha ya zao la PAMBA kuwa zao la kibiashara kwa miaka mingi 

ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini, uzalishaji wake umeshuka. 

Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo, 

amewashawishi Wakulima Jimboni kuanza kulima zao jipya la 

ALIZETI badala ya kutegemea zao la aina moja tu la Pamba. 
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ALIZETI ni zao ambalo linastawi vizuri kwenye maeneo mengi  

Jimboni. Mbunge wa Jimbo, Profesa Sospeter Mwijarubi Muhongo, 

kwa misimu mitatu mfululizo amegawa bure mbegu za ALIZETI 

kwenye Kata zote 21 kama ifuatavyo:.  

 Msimu wa 2016/2017: Kg 4,682 (Tani 4.68) 

 Msimu wa 2017/2018: Kg 4,974 (Tani 4.97) 

 Msimu wa 2018/2019: Kg 1,243 (Tani 1.24) 

Jumla ya Mchango wa Mbunge wa Jimbo = Kg 9,656 sawa na Tani 

9.66 

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 

Muhongo (wa pili kulia) akiwa na Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr 
Vincent Naano Anney (kushoto) wakati wa uzinduzi wa ugawaji wa 

Mbegu za ALIZETI Jimboni  
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Mbunge wa Jimbo, anatoa shukrani nyingi kwa Serikali kupitia 

Wizara ya Kilimo ambayo ilitoa Jumla ya Tani 10 za mbegu za 

ALIZETI kwa Msimu wa 2018/2019 

 
Viongozi mbalimbali wa Serikali wakikagua Shamba la ALIZETI 

katika Shule ya Msingi Busekela iliyopo katika Kijiji cha Busekela, 
Kata ya Bukumi 

4.1.4.1 MITAMBO YA KUKAMUA MBEGU ZA ALIZETI 
Ili kuboresha kilimo cha ALIZETI na kukifanya kuwa na mvuto kwa 

Wakulima, Kampuni 2 za Watu Binafsi zimefunga Mitambo ya 

kukamua mbegu za ALIZETI ili kuongeza thamani kwenye 

mnyororo mzima wa kilimo cha ALIZETI kwenye Jimbo la Musoma 

Vijijini. Mitambo hiyo imejengwa kwenye Vijiji vya Kusenyi na 

Saragana. Aidha, Soko la ALIZETI linapatikana kwa uhakika ndani 

ya Mkoa wa Mara zikiwemo Wilaya za Musoma, Butiama na Bunda.   
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Mtambo wa kukamua mbegu za ALIZETI katika Kijiji cha Kusenyi, 

Kata ya Suguti ukiwa tayari kwa ajili ya kuzalisha Mafuta ya 
ALIZETI inayolimwa na Wananchi wa Musoma Vijijini. 

4.1.5 KILIMO CHA MIHOGO 
Mbali ya zao la mihogo kuwa la chakula kikuu Jimboni, Wakulima 

wameitikia wito wa kupanua na kuboresha uzalishaji wa mihogo 

kwa matumizi ya chakula na biashara. Mbunge wa Jimbo la Musoma 

Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo amenunua na kugawa 

bure Magunia 796 ya mbegu ya mihogo aina ya Mkombozi. Kila 

gunia lilikuwa na pingili 1,000 na zimegawiwa bure mara mbili: 

 Mwaka 2016/2017: Gunia 446 

 Mwaka 2017/2018: Gunia 350 
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Wananchi wa Kata ya Nyegina wakikabidhiwa mbegu za mihogo 

kwa ajili ya kulima na kuzalisha mbegu zaidi kwa matumizi ya eneo 
hilo. 

 

 
 

Mkulima Mashuhuri wa zao la mihogo akipalilia shamba la mihogo 
lililotumia mbegu aina ya Mkombozi. Hapa ni Kijijini Murangi, Kata 

ya Murangi. 

4.1.6 KILIMO CHA MTAMA 
Katika kukabiliana na tatizo la upungufu wa chakula Jimboni, 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, ameendelea kuhamasisha 

Wananchi kushiriki katika uboreshaji wa kilimo cha mtama ili 
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kukabiliana na majira ya mvua zisizotabirika. Mbunge wa Jimbo 

alipokea maombi ya Wananchi ya kusaidiwa mbegu za mtama. 

Mbunge wa Jimbo alilipokea ombi hilo na kulitekeleza kikamilifu, 

kwa kugawa bure mbegu za mtama kwa Wakulima Vijijini kwa 

misimu miwili kama ifuatavyo: 

 Februari 2017: Kg 900 (Tani 0.9) 

 Agosti 2018: Kg 6,800 (Tani 6.8) 

 

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo (aliyevaa flana nyeupe - katikati) akipeana mkono na 
mmoja wa Wakulima baada ya kukabidhi mbegu za mtama kwa 

Wananchi katika Kijiji cha Nyabaengere, Kata ya Musanja 
 

4.1.7 UBORESHAJI WA ZANA ZA KILIMO 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 

Muhongo kupitia vikao mbalimbali vya Wananchi na Wataalamu wa 

kilimo wamepanga kupunguza utumiaji wa jembe la mkono. 
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Taratibu hizo ziinafanyika chini ya usimamizi wa Wataalamu wa 

Kilimo ngazi za Vijiji, Kata na Halmashauri kama ifuatavyo: 

 TREKTA - Vyama vya Msingi vya Ushirika (AMCOS), 

Vikundi vya Wakulima na Wakulima binafsi wanashawishiwa 

waombe Mikopo ya Matrekta. Ofisi ya Kilimo ya Halmashauri 

inatoa ushauri kwa Wakopaji wa Matrekta. 

 PLAU - Wakulima Vijijini wanashawishiwa waunde Vikundi 

vya kilimo vikiwajumuisha Wanavijiji wenye ng'ombe ili 

majembe (PLAU) ya kukokotwa na ng'ombe yatafutwe na 

kutolewa kwa mkopo. Mbunge wa Jimbo ndiye anayesimamia 

zoezi la upatikanaji wa PLAU zitakazohitajika. 

 

4.2 UVUVI 

Mbunge wa Jimbo, kwa kushirikiana na Mkuu wa Wilaya ya 

Musoma na Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Musoma 

wameendelea kuwashirikisha Wananchi kwenye Uvuvi Bora 

unaozingatia Sheria, Kanuni na Miongozo ya Serikali. 

Mbunge wa Jimbo ameshiriki vikao kadhaa vilivyohusisha Wizara 

ya Mifugo na Uvuvi vilivyokuwa vikihusisha Wavuvi wanaotoka 

maeneo ya Ziwa Viktoria ili kujadili masuala mbalimbali yahusuyo 

Sekta ya Uvuvi. Pia, Mbunge wa Jimbo amefikisha Serikalini 
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maombi ya Boti ya Doria ambayo ikipatikana itaboresha usalama wa 

Wavuvi wa Jimbo la Musoma Vjijini. 

4.3 UFUGAJI 
Serikali kupitia Halmashauri ya Wilaya ya Musoma imeboresha 
Sekta ya Ufugaji kwa kutoa Elimu kwa Wafugaji wa Jimbo la 
Musoma Vijijini kuhusu Ufugaji wa kuku wa nyama na mayai. 
Katika Halmashauri ya Musoma, Serikali imetoa madawa kwa ajili 
ya majosho manane (8) na kugawanywa katika majosho manne (4) 
ya Saragana, Bugwema, Mugango na Bugoji. Mbunge wa Jimbo, 
Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo tayari amefikisha maombi 
mengine Serikalini ya kuongeza majosho na upatikanaji wa madawa 
ili kukidhi mahitaji ya Wafugaji na mifugo yao. Pia, Wananchi 
wamehamasishwa kuchanja mbwa na paka ili kuepuka magonjwa ya 
mapele ya ngozi, homa ya mapafu na kimeta. 
 

5. MIRADI YA MAJI, UMEME NA BARABARA 
Mbunge wa Jimbo ameendelea kuiomba Serikali kutekeleza Miradi 
ya Maji, Umeme na Barabara ndani ya Jimbo lao. Serikali imezidi 
kupiga hatua kubwa kufikisha huduma hizi kwa Wananchi huko 
Vijijini.  
 

5.1 MIRADI YA MAJI 
5.1.1 MIRADI YA MAJI KWA MWAKA WA FEDHA 
2018/2019 
(i) MRADI WA BULINGA - BUSUNGU 
Mradi huu wenye Vijiji vitano (5) vya Bulinga, Bujaga, Busungu, 
Bukima na Kwikerege umegawanywa kwenye makundi mawili (2 
Lots) ili kuharakisha utekelezaji wake kama ifuatavyo: 
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Kundi I (Lot I) 
Bulinga - Bujaga: Maji yatachukuliwa kutoka Kijiji cha Bujaga kwa 
ajili ya kusambaza kwenye Vijiji vya Bujaga na Bulinga, vyote vya 
Kata ya Bulinga. Mradi huu unatekelezwa na Mkandarasi MEDES 
COMPANY Ltd na gharama yake ni Tsh. 1,812,675,036 (Tsh 1.81 
bilioni). Mradi huu ulizinduliwa kwenye Mbio za Mwenge za 
mwaka huu (2019) 
 

 

Mabomba yanayoandaliwa kwa ajili ya usambazaji wa maji wa 
Mradi wa Bulinga - Busungu unaotekelezwa katika Kata ya Bulinga 

 

Kundi II (Lot II) 

Busungu – Bukima - Kwikerege: Maji yatachukuliwa kutoka Kijiji 
cha Bujaga na kusambazwa Vijijini Busungu (Kata ya Bulinga), 
Bukima (Kata ya Bukima) na Kwikerege (Kata ya Rusoli). 
Utekelezaji wa Mradi wa usambazaji wa maji kwenye Vijiji hivi 
vitatu (3) unaendelea kwa kasi ya kuridhisha. Mradi wa Busungu – 
Bukima - Kwikerege: unagharimu Shilingi 1, 022, 531, 876 (Tsh 
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1.02 bilioni), unatekelezwa na Mkandarasi EDM NETWORK LTD 
JV FAU CONSTRUCTION LTD. 
 

 
 

Moja ya Vituo 18 vya kuchotea Maji vikiendelea kujengwa katika 
Mradi wa Maji wa Bulinga - Busungu unaotekelezwa katika Kata ya 

Bulinga 
 

(ii) MRADI WA WANYERE  
Mradi huu utahudumia Vijiji vinne vya Kata ya Suguti ambavyo ni 
Suguti, Kusenyi, Wanyere na Chirorwe. Utekelezaji wa Mradi huu 
unaendelea. 
 

(iii) MRADI WA MAKOJO – CHITARE 
Vijiji vitakavyohudumiwa na Mradi huu ni: Makojo na Chitare. 
 

(iv) UPANUZI WA MRADI WA BUKUMI - BURAGA 
KUELEKEA BUSEKELA 
Baada ya kukamilika kwa Mradi wa Maji wa Bukumi – Buraga 
ambao awali ulikuwa unahudumia Vijiji vya Bukumi na Buraga, 
Mradi huu sasa unapanuliwa kuelekea Kijiji cha Busekela. Hivyo, 
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baada ya upanuzi huu kukamilika, Mradi utakuwa unahudumia Vijiji 
vitatu ambavyo ni: Bukumi, Buraga na Busekela, vyote vya Kata ya 
Bukumi. 
 

(v) MRADI WA BADEA (MUGANGO – KIABAKARI – 
BUTIAMA) 
Mradi huu wa Bomba la Maji safi na salama la kutoka Ziwa Viktoria 
(Mugango, Musoma Vijijini) hadi Wilaya ya Butiama (Kiabakari – 
Butiama) utaanza kutekelezwa mwaka huu (2019). Vijiji vya Kata za 
Mugango na Tegeruka vitakuwa vya kwanza kusambaziwa maji 
kutoka kwenye Bomba hili. Huu ni Mradi mkubwa na muhimu 
wenye thamani ya Shilingi bilioni sabini (Tsh 70 bilioni au US$ 
30.69 million). 
 

(vi) MRADI WA MUWASA 
Maji yanayozalishwa na MUWASA kutoka Ziwa Viktoria kwa ajili 
ya Mji wa Musoma ni mengi mno na matumizi yake kwa sasa ni 
takribani 50% ya maji yanayozalishwa. Kwa hiyo, Serikali imeamua 
Vijiji vya Jimbo la Musoma Vijijini na Jimbo la Butiama 
visambaziwe maji hayo ya ziada. Kwa upande wa Jimbo la Musoma 
Vijijini, Vijiji vyote vya Kata za Etaro, Nyegina, Nyakatende na 
Ifulifu vitasambaziwa maji hayo na tayari Mradi unatekelezwa. 
 

 (vii) MRADI WA MAZIWA MAKUU 
Vijiji thelathini na tatu (33) vya Jimbo la Musoma Vijijini vilivyoko 

karibu na Ziwa Viktoria, vimo kwenye Mradi huu. Usanifu 

umekamilika na Serikali inajipanga ianze utekelezaji wake. 
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5.1.2 MIRADI YA MAJI AMBAYO USANIFU 
UMEKAMILIKA 
 

(i) MRADI WA MIKUYU 
Katika utekelezaji wa Mradi huu, maji yatachukuliwa Kijijini 
Chumwi na kusambazwa kwenye Vijiji vinane (8) ambavyo ni 
Chumwi, Mikuyu, Mabui Merafuru, Nyambono, Saragana, 
Kanderema, Bugoji na Kaburabura. 
 

(ii) MRADI WA BUGWEMA 
Vijiji vitakavyohudumiwa na Mradi huu ni Bugwema, Masinono, 
Muhoji na Kinyang'erere, vyote vya Kata ya Bugwema. 
Miradi hii miwili ambayo usanifu wake umekamilika (Mradi wa 
Mikuyu na Mradi wa Bugwema), imewasilishwa Serikalini na 
Mbunge wa Jimbo anafuatilia upatikanaji wa fedha za utekelezaji 
wake. 
Vilevile, Mbunge wa Jimbo kwa kushirikiana na Halmashauri ya 
Wilaya ya Musoma, amewasilisha Serikalini Ombi la Mradi wa 
Visima 20. 
 

5.2 MRADI WA KUSAMBAZA UMEME VIJIJINI (REA) 
Serikali kupitia Wakala wa Usambazaji wa Umeme Vijijini (REA) 
imepiga hatua kubwa ya usambazaji wa umeme katika Vijiji vya 
Jimbo la Musoma Vijijini ambapo hadi kufikia Juni 2019, Jumla ya 
Vijiji 63 kati ya Vijiji 68 tayari vimeshapata umeme. Pia jumla ya 
Vitongoji 149 kati ya Vitongoji 374 vimeshapatiwa umeme 

Hata hivyo, katika hatua ya utekelezaji wa Mradi wa REA III 
Awamu I, kwa upande wa Musoma Vijijini, Jumla ya Vijiji 
vinavyotakiwa kusambaziwa umeme ni 30, ambavyo tayari 
vimewashwa ni 7. Aidha Vijiji vinavyotarajiwa kuunganishiwa 
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umeme kwa mwezi wa Julai 2019 ni vinne (4). Vijiji hivyo ni 
Kakisheri, Nyang’oma, Kurukerege na Kigera Etuma. Waziri wa 
Nishati, Mhe Dkt Medard Kalemani alirudia kusisitiza ahadi ya 
Serikali isemayo Vijiji vyote 68, na Vitongoji vyake vyote 374 
vitapatiwa umeme ifikapo mwakani (2020). 

 

 

Waziri wa Nishati, Mhe Dkt Medard Kalemani akiwasha umeme 

Kijijini Nyakatende, Kata ya Nyakatende wakati alipokuwa akikagua 

utekelezaji wa Mradi wa Umeme wa REA III ndani ya Jimbo la 

Musoma Vijijini 
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5.3 MIRADI YA BARABARA 
5.3.1 UJENZI WA BARABARA YA LAMI (TANROADS) 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo kwa jitihada zake za kushirikiana na Serikali ya Awamu 
ya Tano, amekuwa akifuatilia kwa ukaribu sana Mradi huu wa 
Barabara ya Lami ya Musoma – Mugango – Makojo - Busekela. 
Hivyo, Jimbo la Musoma Vijijini limepiga hatua kubwa sana hasa ile 
ya kupata, "No Objection" kutoka Wizarani - yaani Wizara imeridhia 
Mradi huo utekelezwe. Mbunge wa Jimbo anafuatilia kila hatua ya 
matayarisho na anawasiliana na ngazi zote za Serikali. Ahadi ya Rais 
wetu, Mhe Dkt John Pombe Joseph Magufuli ya kujenga barabara 
hili la Kilomita 92 kwa kiwango cha lami imeanza kutekelezwa. 

 

5.3.2 MATENGENEZO YA BARABARA (TANROADS) 
Jimbo la Musoma Vijijini lina barabara mbili zinazohudumiwa na 
TANROADS ambazo ni Musoma - Mugango - Makojo - Busekela. 
Fedha za matengenezo ya kawaida zimeendelea kuwepo kwenye 
Bajeti za Serikali za kila Mwaka. 

Barabara ya pili ni ile ya Murangi – Bugwema – Manyamanyama 
(Bunda) ambayo imeendelea kuhudumiwa na TANROADS kwa 
matengenezo ya mara kwa mara. Barabara hii inapitika mwaka 
mzima. 
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Mbunge wa Jimbo anashirikiana na TANROADS kwa karibu sana 
kuhakikisha kwamba barabara kuu hizi za Jimbo zinapata Bajeti 
Serikalini kwa matengenezo yake. 

5.3.3 BARABARA VIJIJINI (TARURA) 
Barabara zote za Vijijini kwa sasa zinahudumiwa na Wakala wa 
Barabara Vijijini (TARURA) na wanajitahidi kuhakikisha barabara 
hizi zinatengenezwa na zinapitika kwa urahisi kwa mwaka mzima. 
Matengenezo hayo ni pamoja na ujenzi wa madaraja yaliyoharibika. 
Mbunge wa Jimbo anawasiliana na TARURA kwa karibu sana 
ikiwemo ufuatiliaji wa Bajeti yao (TARURA) ndani ya Serikali. 
 

 
 

Naibu Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhe Injinia 
Edwin Ngonyani (aliyesimama) akizungumza na Wananchi wa Kijiji 
cha Bukima (hawapo pichani) kuhusu ujenzi wa barabara ya lami ya 

Musoma – Mugango – Makojo - Busekela 
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6. USAFIRI JIMBONI (MAGARI YA MBUNGE) 
Ili kurahisisha zoezi la usafirishaji wa vifaa mbalimbali vya ujenzi na 
shughuli nyingine za Jimbo, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo alinunua MAGARI mawili (2) na kuyakabidhi 
Jimboni kwa ajili ya shughuli za Maendeleo ya Jimbo kama 
ifuatavyo: 

(i) KENTA 1: Kwa ajili ya usombaji wa vifaa mbalimbali vya ujenzi 
na kutoa usafiri kwa wenye mahitaji ndani ya Jimbo la Musoma 
Vijijini. 
(ii) TIPA 1: Kufanya shughuli za ujenzi ndani ya Jimbo la Musoma 
Vijijini. 
Halmashauri nayo wanatumia MAGARI haya kwa uhamisho wa 
wafanya kazi wake na kwa shughuli zake za ujenzi na nyinginezo. 
 

 
Gari (KENTA) iliyotolewa na Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, 
Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa ajili ya shughuli za Jimbo.  
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Gari (TIPA) iliyotolewa na Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, 
Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa ajili ya shughuli za Jimbo.  

 

7. UTUNZAJI WA MAZINGIRA 
Katika zoezi zima la kupambana na mabadiliko ya tabianchi, 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo kwa kushirikiana na Mkuu wa Wilaya ya Musoma Dr 
Vincent Naano Anney, Mbunge wa Jimbo la Musoma Mjini, Mhe 
Vedastus Mathayo na Kikundi cha Wana Nyanja Development 
Initiative (NDI), wameanzisha Mradi wa uoteshaji wa miche ya miti 
kwa ajili ya kupandwa katika Vijiji vyote vya Jimbo la Musoma 
Vijijini na Mitaa ya Musoma Mjini. Mradi huu unakusudia kuotesha 
MICHE ya miti zaidi ya Milioni kumi (10). 
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Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney akishiriki 
katika zoezi la upandaji miti katika Shule ya Msingi Bwai 

Kumusoma ikiwa ni ishara ya Uhamasishaji wa Wananchi kushiriki 
upandaji wa miti katika maeneo mbalimbali ya makazi, mashamba 

na maeneo ya Taasisi za Serikali na za Binafsi 

8. MICHEZO NA UTAMADUNI 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ameendelea kushirikiana na Wananchi wa Wilaya ya 
Musoma kwenye masuala ya Michezo na Utamaduni. 
 
8.1 KUDUMISHA NA KUKUZA UTAMADUNI 
Kwenye mipango ya kudumisha na kukuza utamaduni wetu, Mbunge 
wa Jimbo, ameunda Mabaraza ya Wazee katika ngazi ya Kata na 
Vijiji. 
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Mabaraza haya yanajulikana kama, “Baraza la Wazee la Ushauri, 
Ushawishi, Utamaduni na Maadili”. Kazi yake ni kushauri na 
kushawishi utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwenye Vijiji na 
Kata zao. Vilevile, yanatoa ushauri kwenye udumishaji wa 
utamaduni wetu wa asili. 
Vilevile, Mbunge wa Jimbo ameanzisha mashindano ya KWAYA na 
NGOMA za ASILI ya kila mwaka kusheherekea Sikukuu ya 
Wakulima ya NANENANE. 
 
Mashindano ya KUPIGA KASIA nayo yapo na yalianzishwa na 
Mbunge wa Jimbo. Washindi wa mashindano yote haya wanapewa 
zawadi na mtayarishaji wake ambaye ni Mbunge wa Jimbo, Prof 
Sospeter Mwijarubi Muhongo. 

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo (wa tatu kushoto) akiwa na Viongozi mbalimbali wa 

Wilaya wakishuhudia Mashindano ya Kwaya na Ngoma za Asili 
yaliyofanyika katika Kijiji cha Suguti, tarehe 8/8/2016. 
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Kikundi cha KIWAJAKI kutoka Kata ya Kiriba kikishiriki katika 
Mashindano ya Sherehe za Nanenane Kijijini Suguti. Ilikuwa tarehe 

8/8/2016 

 

 
 

Kikundi cha Kwaya kutoka Kata ya Bugoji kilishika nafasi ya 
kwanza katika Mashindano ya Nanenane yaliyofanyika Agost 8, 

2016 katika Kijiji cha Suguti, Kata ya Suguti  
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Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Musoma,Mhe  Charles 
Magoma (kushoto) ambaye pia ni Diwani wa Kata ya Mugango 

akikabidhi zawadi kwa Washindi wa kwanza katika Mashindano ya 
Kupiga Kasia tarehe 31/12/2016  

8.2 MPIRA WA MIGUU 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 

Muhongo ni Mshiriki mzuri katika masuala ya mchezo wa Mpira wa 

Miguu ambapo amekuwa akitoa michango mbalimbali ili 

kuhakikisha timu zetu zinacheza katika mazingira ya kuridhisha na 

kupata ushindi.  

Katika eneo hili, Mbunge wa Jimbo amekuwa ni mmoja ya 

Wafadhili Wakuu wa Timu ya Biashara United Mara. Baadhi ya 

michango aliyotoa kwa Timu hii ni: 

 Kulipia kodi ya pango  na kununua magodoro, mito na mashuka 

kwa wachezaji. 
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 Kutoa motisha kwa wachezaji na viongozi wote 
 Kununua chakula cha wachezaji na viongozi wao 
 Kuchangia usafiri wa wachezaji na viongozi wa Timu 

 

Kwa upande mwingine, Mbunge wa Jimbo amewahi kutoa mipira na 
jezi kwa timu zote za Vijana katika Vijiji vyote 68 na mashuleni. 
Mbali na Timu hiyo ya Biashara, Mbunge wa Jimbo la Musoma 
Vijijini anatarajia kuunda Timu ya Jimbo la Musoma Vijijini kupitia 
Mashindano ya vijana Vijijini, Katani hadi Jimbo kwa kuchagua 
vipaji na hatimaye kuwa na hazina kubwa ya vijana watakaoweza 
kuchukuliwa na Timu ya Biashara United na timu nyingine kubwa za 
ndani na nje ya nchi. 
 

 
Wachezaji wa Timu ya Mpira wa Miguu ya Biashara United Mara 

ambayo inashiriki Ligi kuu ya Tanzania Bara (TPL), 2018/2019  
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9. USHIRIKI KWENYE MASUALA YA KIJAMII 
 

Mbunge wa Jimbo amekuwa mstari wa mbele katika kuguswa na 
kushirikiana na Jamii yake hasa katika matatizo mbalimbali kama ya 
maafa na misiba. Yafuatayo ni baadhi ya MATUKIO ambayo 
Mbunge wa Jimbo ameweza kuwafikia na kuwasaidia Wananchi 
Vijijini mwao: 
 
(i) Kutembelea na kuzipa pole familia 5 za Kijiji cha Kiemba 

zilizokumbwa na adha ya kubomokewa na nyumba na nyingine 
kuezuliwa mapaa. Mbunge wa Jimbo alichangia mabati, saruji 
na misumari kwa ajili ya kujenga nyumba zilizobomoka. 

(ii) Kuwapa pole waathirika wa kimbunga katika Kijiji cha 
Bukima, Kata ya Bukima na kutoa msaada wa mabati, mbao, 
saruji na misumari kwa familia moja ya mama mzee (mjane). 

(iii) Kuwatembelea waathirika wa mafuriko na kimbunga katika 
Vijiji vya Busekela, Bukumi, Rusoli, Buanga na Kastam 
ambapo alitoa msaada wa chakula kwa familia 11 za Kijiji cha 
Bukumi. 

(iv) Kuwapa pole waathirika wa mvua iliyoambatana na upepo 
mkali katika Kata ya Ifulifu. Alitoa msaada wa chakula kwa 
kaya zipatazo 45 ambazo nyumba zao ziliezuliwa na mazao 
kuharibika mashambani. 

(v) Kutoa msaada wa taa na chaja za simu zinazotumia Mionzi ya 
Jua kwa familia tatu zilizopata matatizo ya kimbunga Kijijini 
Kiemba. 
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(vi) Kuwapa pole waathirika wa kimbunga Kijijini Kurukerege, 
Kata ya Nyegina na kutoa msaada kwa Mama Mjamzito 
aliyeangukiwa na ukuta na kumpatia msaada wa Tsh 200,000/= 
kwa ajili ya matibabu. 

(vii) Kutoa misaada ya sare za Shule kwenye Vijiji vya Seka, 
Wanyere, Murugee na mchango wa Ada kwa Familia zisizo na 
uwezo.  

(viii) Kuwapa pole waathirika wa kimbunga na kutoa msaada wa 
gharama za matibabu kwa waathirika wa mbwa mwenye 
kichaa katika Kijiji cha Masinono, Kata ya Bugwema. 

(ix) Kutoa rambirambi katika misiba mbalimbali ya viongozi wa 
Chama na Serikali na wananchi wengine. 

(x) Kutoa msaada wa gharama za matibabu kwa wagonjwa 
mbalimbali wasio na uwezo hasa wazee pale ilipowezekana. 

(xi) Kutoa msaada wa gharama za kilimo kwa familia zisizo na 
uwezo ili kuziongezea uwezo wa kupata chakula. 

(xii) Kutoa misaada ya usafiri na matengenezo ya vyombo vya 
usafiri kwa wazee na familia zenye watu wenye ulemavu. 

(xiii) Kutoa misaada ya kujikimu kwa wazee na familia mbalimbali 
zisizo na uwezo.  

(xiv) Kugharamia ujenzi wa nyumba ya familia ya watu wenye 
ulemavu wa ngozi Kijijini Kiriba. 
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Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo (kushoto) 
akitoa maelekezo ya kukamilisha ujenzi wa nyumba ya kuishi familia 

ya Johnson Nyeura (katikati aliyeshika kinasa sauti)  

 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo 
(aliyevaa fulana ya kijani katikati) akikabidhi msaada wa mabati na saruji 
kwa moja ya familia zilizopatwa na maafa katika Kijiji cha Kabegi, Kata 

ya Ifulifu 
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Waumini wa Dini ya Kiislam wakishiriki futari ya pamoja katika 
Msikiti wa Busekela wakati wa Mfungo wa Mwezi Mtukufu wa 

Ramadhan 
 

Katika Sikukuu zote hizo Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini 
amekuwa akichangia michango mbalimbali ambayo ni pamoja na: 
 Futari ya tambi, sukari, tende na mchele (Mfungo wa 

Ramadhan) – Waislam 
 Ng’ombe kwenye sikukuu zote za kila mwaka za Idd 

(Waislam), Krismasi na Pasaka (Wakristo) 
 Mchele, unga wa ngano, sukari, mafuta, maharage na viungo 

mbalimbali katika sikukuu zote za kila mwaka za Eid el Fitr, 
Pasaka na Krismasi 
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Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wakishiriki chakula cha 
pamoja cha Sikukuu ya Pasaka kilichoandaliwa na Mbunge wa 
Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo 

kwenye Kanisa la Baptist Kijijini Masinono, Kata ya Bugwema 
 

11. KUWAJENGEA VIJANA UWEZO NA UJUZI 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo alifanikiwa kuwawezesha Vijana 100 kutoka Jimboni 
ambao walipatiwa mafunzo ya kutengeneza chaja za simu na taa 
zinazotumia Mionzi ya Jua. Mafunzo kwa vijana hao yalizinduliwa 
rasmi tarehe 20/2/2017 Kijijini Nyegina na yaliendeshwa na Dr 
Hong Kyu Choi kutoka Korea Kusini kwa kushirikiana na Ofisi ya 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini. Jumla ya Vijana 100 
walishiriki mafunzo na Vijana 97 walihitimu vizuri mafunzo hayo. 
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Vijana wa Jimbo la Musoma Vijijini waliohitimu mafunzo ya 
kutengeneza chaja za simu na taa zinazotumia Mionzi ya Jua 

wakiwa kwenye picha ya pamoja wakati wa kufunga mafunzo hayo 
katika Kituo cha Nyegina, Kijijini Nyegina. 

12. MICHANGO YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA 
CHAMA 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 

Muhongo amekuwa karibu sana na shughuli za Chama cha 

Mapinduzi (CCM) kuanzia ngazi ya Matawi, Kata, Wilaya, Mkoa na 

hata Taifa kwa ujumla. Ukaribu huu unatokana na Mbunge wa Jimbo 

kushiriki kwa hali na mali katika kuchangia shughuli mbalimbali za 

CHAMA (CCM). 
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12.1 SEKRETARIETI YA WILAYA 
(i) Kununua kompyuta kwa ajili ya Ofisi ya Wilaya. Mbunge wa 

Jimbo amepokea ombi la kununua Printer kwa ajili ya Chama 
na ombi hilo litatekelezwa hivi karibuni. 

(ii) Kununua vifaa vya Ofisi ngazi ya Wilaya na Jumuiya zake, 
Kata na Matawi. 

(iii) Kununua Mashine Mbili (2) kwa Gharama ya Shilingi 
1,180,000/= za kusajiria Wanachama kwa mfumo mpya wa ki-
elektroniki ikiwa ni sehemu ya kuboresha na kuimarisha Chama 
cha Mapinduzi. 

(iv) Kununua kadi 1,000 kwa kila Jumuiya (UWT, WAZAZI na 
UVCCM). 

(v)  Kutoa mafuta na posho ya kusafirisha gari la CCM Wilaya ya 
Musoma Vijijini kutoka Dar Es Salaam hadi Musoma. 

(vi) Kuchangia posho na mafuta ya gari kwa Wajumbe wa 
Sekretarieti ya Wilaya katika ziara zao mbalimbali za kikazi na 
zile za Mbunge. 

(vii) Kugharamia matengenezo na “service” za gari la Chama la 
Wilaya. 

(viii) Kuwasaidia Wafanyakazi na viongozi wa Chama kwa shida zao 
za binafsi. 
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Msaidizi wa Mbunge wa Jimbo Ndugu Fedson Masawa (kulia) kwa 

niaba ya Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, akikabidhi Kadi 
1,000 kwa Katibu wa Jumuiya ya Wazazi, Musoma Vijijini, Ndugu 
Lucy John (katikati). Tukio hili lilishuhudiwa na Katibu wa CCM 

Wilaya ya Musoma Vijijini, Ndugu Stephen Koyo (kushoto) 

12.2 MICHANGO YA VIKAO VYA CHAMA NA JUMUIYA 
ZAKE 

(i) Kutoa chakula kwa Vikao mbalimbali vya Chama, Jumuiya 

(Vijana na Wazazi) 

(ii) Kugharamia nauli kwa Wajumbe wa Vikao vya Jumuiya za 

Wazazi (Mkoa), Vijana na UWT (Wilaya) 

(iii) Kuchangia nauli kwa Wajumbe wote wa Halmashauri Kuu 
ya CCM Wilaya kwa Vikao vyote vya kikatiba 
vinavyofanywa na Chama. 

(iv) Kusaidia maji ya kunywa Wajumbe wote wa Kongamano la 
Wazazi Wilaya lililofanyika kwenye Kata ya Mugango. 

(v) Kushiriki Vikao mbalimbali vya Chama na Vikao vingine 
kuwakilishwa na Wasaidizi wa Mbunge.  
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(ii) Vituo vya Afya 
Kituo cha Afya cha Kata ya Nyambono ni Kituo kinachojengwa kwa 
kutumia michango ya Wazaliwa wa Kata ya Nyambono 
wanaoshirikiana na ndugu zao wa Vijijini. Mbunge wa Jimbo ametoa 
mchango mkubwa kwenye ujenzi wa Kituo hiki. 
 
(iii) Ujenzi wa Shule za Msingi na Sekondari 
Wazaliwa wa Jimbo la Musoma Vijijini wameendelea kuungana na 
Mbunge wa Jimbo kuchangia ujenzi wa Shule za Msingi na 
Sekondari. Shule za Sekondari zinazojengwa kwa kutumia michango 
ya Wazaliwa hawa ni Dan Mapigano Memorial Secondary School 
(Kata ya Bugoji), Busamba Sekondari (Busambara), Sekondari 
Mpya ya Nyegina (Nyegina) na Sekondari Mpya ya Kigera 
(Nyakatende). Vilevile kuna ujenzi wa Shule za Msingi zikiwemo 
Kanyega (Murangi) na Shule ya Msingi Chimati (Makojo). Mbunge 
wa Jmbo anachangia ujenzi wa mashule haya. 
 
(iv) Walimu wa Kujitolea 
Kwa kuguswa na Jitihada anazozifanya Mbunge wa Jimbo, Prof 
Sospeter Mwijarubi Muhongo, Wazaliwa wa Musoma Vijijini 
wameungana nae kwa kuchangia Mradi wa Walimu wa Kujitolea 
katika Sekondari za Kata zao na Kata za Jirani. Posho za Walimu wa 
Kujitolea katika Sekondari za Kata ya Bukima, Busambara na Suguti 
zimepatikana. Orodha kamili ya wachangiaji hawa wote inapatikana 
kwenye Ofisi ya Mbunge wa Jimbo. Mbunge wa Jimbo anachangia 
Posho za Walimu wa Kujitolea wa Sekondari 4 kwa miaka miwili 
(2019 - 2021). 
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(v) Mazingira 
Wadau wa Maendeleo kupitia kikundi cha Nyanja Development 
Initiative (NDI), wameungana na Wabunge wa Jimbo la Musoma 
Vijijini na Musoma Mjini, na Mkuu wa Wilaya ya Musoma katika 
kuanzisha na kuendeleza Mradi wa kuotesha miche ya miti. Huu ni 
Mradi wa miche zaidi ya Milioni 10. 
 
14. KUJADILI NA KUTATHMINI MAENDELEO YA JIMBO 

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 

Muhongo amejiwekea utaratibu wa kukutana na Wananchi, Wadau 

mbalimbali wa Maendeleo ya Jimbo kila mwisho wa mwaka ili 

kujadili na kutathimini shughuli na mwenendo mzima wa Maendeleo 

ya Jimbo.  

 

Ili kufanikisha Mkutano huu mkubwa, Mbunge wa Jimbo, amekuwa 

akigharamia kila kitu ikiwemo nauli kwa Wajumbe Maalum 

(Wawakilishi kutoka Vijijini). Huu ni mpango endelevu kwa 

Maendeleo ya Jimbo. 
 

Mbali na utaraibu huo aliojiwekea, Mbunge wa Jimbo, ameunda 

Mabaraza ya Wazee ya Ushauri, Ushawishi, Utamaduni na Maadili 

ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini ambayo kazi yao kuu ni 

kushawishi na kushauri mambo yanayohusu shughuli za Maendeleo 
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15 HITIMISHO 
Jimbo la Musoma Vijijini lenye Vitongoji 374, Vijiji 68 na Kata 21 
lina Kaya takribani 52,830. Jimbo hili linatekeleza Ilani ya Uchaguzi 
ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 – 2020 kwa 
MAFANIKIO MAKUBWA SANA. 
MAFANIKIO makubwa haya yanatokana na WANANCHI VIJIJINI 
kukubali KUJITOLEA kutekeleza MIRADI ya MAENDELEO 
iliyobuniwa na kuasisiwa na wao wenyewe wakishirikiana na 
SERIKALI yao. 
AHADI ZOTE za Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) 
Taifa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe Dkt John 
Joseph Pombe Magufuli alizotoa kwa Wananchi wa Jimbo la 
Musoma Vijijini ZINATEKELEZWA kwa kasi kubwa ikiwemo ya 
ujenzi wa kiwango cha LAMI barabara ya Musoma – Mugango – 
Makojo – Busekela. AHADI nyingine za Viongozi wa Chama cha 
Mapinduzi (CCM) na Serikali wa ngazi mbalimbali nazo 
zinatekelezwa kwa kasi ya kuridhisha. 
AHADI zote hizi zinatoka kwenye Andiko la Ilani ya Uchaguzi ya 
Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 – 2020. Kwahiyo, 
MIRADI ya MAENDELEO ya Jimbo la Musoma Vijijini kwenye 
Sekta za ELIMU, AFYA, KILIMO (Ufugaji na Uvuvi), 
MAZINGIRA, MICHEZO na UTAMADUNI, imetayarishwa na 
kutekelezwa kwa kuzingatia Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 – 
2020). MIRADI ya USAMBAZAJI wa UMEME na MAJI Vijijini 
nayo ni sehemu ya utekelezaji wa Ilani hii ya CCM. Hivyo ndivyo 
ilivyo kwa MIRADI ya USAFIRISHAJI na MAWASILIANO 
inayotekelezwa ndani ya Jimbo la Musoma Vijijini. 
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo ANASHIRIKIANA vizuri SANA na Wananchi Vijijini, 
Viongozi wa Chama na Serikali wa ngazi zote KUTEKELEZA kwa 
MAFANIKIO MAKUBWA Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 – 
2020). Mbunge huyu wa Jimbo la Musoma Vijijini AMETOA 
MICHANGO MINGI na MIKUBWA kwenye MIRADI YOTE ya 
Maendeleo kwenye Vijiji Vyote 68 na Kata zote 21 za Jimbo la 
Musoma Vijijini. AHADI za Mbunge wa Jimbo zimetekelezwa na 
KUVUKA malengo yaliyowekwa hapo awali. 
 

16. SHUKRANI 
Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi 
Muhongo anatoa shukrani nyingi kwa Mwenyekiti wa Chama Cha 
Mapinduzi (CCM) Taifa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe Dkt John Pombe Joseph Magufuli, Mwenyekiti wa 
CCM na Rais wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Mhe Dkt Ali 
Mohamed Shein, Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Bara, 
Mhe Philipo Mangula na Katibu Mkuu wa CCM Taifa, Dkt Bashiru 
Ally kwa usimamizi wao thabiti wa utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi 
ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya 2015 – 2020. 
 

Mbunge wa Jimbo, kwa niaba ya Wananchi wa Jimbo la Musoma 
Vijijini anatoa shukrani nyingi kwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Mhe Samia Suluhu Hassan, Waziri Mkuu 
Mhe Kasim Majaliwa Kasim, Waheshimiwa Mawaziri, Manaibu 
Waziri, Makatibu Wakuu na Viongozi wote wa Serikali kwa 
ushirikiano mkubwa wanaoendelea kuutoa katika kuunga mkono 
jitihada za Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini kutekeleza 
Vipaumbele vyao vya Afya, Elimu, Kilimo (na Ufugaji na Uvuvi), 
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Mazingira, Michezo na Utamaduni ambavyo vimo kwenye Ilani ya 
Uchaguzi ya CCM 2015 - 2020. 
 

Vilevile, Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanatoa 
SHUKRANI nyingi kwa SERIKALI yao inayotekeleza MIRADI ya 
upatikanaji wa MAJI na UMEME Vijijini mwao. Miradi ya 
Miundombinu ya USAFIRISHAJI na MAWASILIANO nayo 
inatekelezwa Vijijini mwao ikiwa ni sehemu muhimu ya Utekelezaji 
wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM (2015 – 2020). 
 

Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo anamshukuru 
sana Mkuu wa Mkoa wa Mara, Mhe Adam Malima na Mkuu wa 
Wilaya ya Musoma, Mhe Dr Vincent Naano Anney kwa jitihada na 
ushirikiano mzuri wanaoutoa kwenye utekelezaji wa Miradi ya 
Maendeleo kwenye Vijiji vyote 68 na Kata zote 21 za Jimbo la 
Musoma Vijijini. 
 

Shukrani nyingi zinatolewa kwa Uongozi wa Chama Cha Mapinduzi 
(CCM) na Jumuiya zake kwa ngazi zote tokea Tawi, Wilaya hadi 
Mkoa. Shukrani za kipekee zinatolewa kwa Mlezi wetu ki-chama 
(CCM) wa Mkoa, Ndugu Kheri James, Mwenyekiti wa CCM Mkoa 
Ndugu Samweli Kiboye, Katibu wa CCM Mkoa wa Mara Ndugu 
Shaibu Ngatiche, MNEC Mkoa wa Mara Ndugu Christopher 
Gachuma, Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Musoma Vijijini, Ndugu 
Nyabukika Bwire Nyabukika, Katibu wa CCM Wilaya ya Musoma 
Vijijini, Ndugu Stephen Koyo, na Viongozi wengine wote wa CCM 
na Jumuiya zake ngazi ya Wilaya na Mkoa. 
 
Shukrani zinatolewa pia kwa Waheshimiwa Madiwani wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Musoma wakiongozwa na Mwenyekiti 
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wa Halmashauri hiyo Mhe Charles Magoma, kwa kusimamia vizuri 

Miradi ya Maendeleo inayotekelezwa kwenye Kata zao. Madiwani 

hawa wanatoa ushirikiano mzuri sana kwa Mbunge wa Jimbo na 

Wasaidizi wake watatu (Ndugu Fedson Masawa, Hamisa Gamba na 

Verediana Mgoma). 
 

Aidha, Mbunge wa Jimbo, anatoa shukrani nyingi kwa Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya Musoma, Ndugu John Lipesi 

Kayombo, Wakuu wote wa Idara za Halmashauri ya Musoma 

(Musoma DC), Watendaji wote ngazi ya Kata na Vijiji kwa jitihada 

zao za usimamiaji mzuri wa Miradi ya Maendeleo ya Jimbo la 

Musoma Vijijini. Wafanyakazi wote wa Halmashauri yetu 

wanapewa shukrani za dhati kwa kutimiza wajibu wao wenye 

mafanikio mazuri.  
 

Mbunge wa Jimbo, anawashukuru Ndugu Isack Kambira Mtendaji 

Mkuu wa Tovuti ya Jimbo la Musoma Vijijini kuhakikisha taarifa za 

maendeleo ya Jimbo zinawafikia Wananchi ndani ya Jimbo la 

Musoma Vijijini, Mkoa, Taifa na Ulimwenguni kote. Ndugu Kingi 

Imani na Ndugu Riadha Saidi wanapewa shukrani kwa kusambaza 

taarifa za Maendeleo ya Jimbo la Musoma Vijijini kupitia Redio ya 

Mtandaoni inayojulikana kwa jina la “Musoma Vijijini Online 

Redio” 
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Kwa niaba ya Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter 
Mwijarubi Muhongo anawashukuru Wadau mbalimbali wa 
Maendeleo, kwa kutambua michango yao wanayoendelea kutoa ili 
kufanikisha Miradi ya Maendeleo ya Sekta mbalimbali. Wadau hao 
ni pamoja na: NMB, PCI, EP4R, EQUIP, BMZ, Madhehebu ya Dini 
na Wazaliwa wa Jimbo la Musoma Vijijini waishio ndani na nje ya 
Jimbo. Serikali za Australia, China, Japan, Korea Kusini, Ujerumani, 
Uingereza na Marekani zinatambuliwa kwa Misaada yao kwa Jimbo 
letu. 
 
Shukrani za pekee kabisa ziwaendee WANANCHI WOTE wa Jimbo 
la Musoma Vijijini, Kata zote 21, Vijiji 68 na Vitongoji vyote 374 
kwa ushirikiano mkubwa wanaoutoa katika kujitolea kuchangia 
shughuli mbalimbali za Maendeleo ndani ya Jimbo letu. Wazee wa 
Mabaraza ya Ushauri, Ushawishi, Utamaduni na Maadili ya Kata 
zote 21 na Vijiji 68 wanapewa shukrani nyingi kwa kushawishi na 
kuhimiza kwa MAFANIKIO ya KUJIVUNIA ya utekelezaji wa Ilani 
ya Chama Cha Mapinduzi (2015 – 2020) ndani ya Jimbo la Musoma 
Vijijini. 

KIAMBATANISHO NAMBA I 
Orodha ya baadhi ya ziara za Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, 

Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo alizofanya kwa kipindi cha 

Januari 2016 – Juni 2019. Mbunge wa Jimbo ametembelea Vijiji 

vyote 68 na Kata zote 21 kwa zaidi ya mara 3 – 5 
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Na TAREHE MAHALI SHUGHULI MCHANGO

1 23/12/2015 Murangi 
Kupanga Mipango ya 
Maendeleo ya Jimbo 

Chakula 

2 22/01/2016 Mkirira 
Kugawa Vitabu vya 
Sayansi na Kiingereza 

Vitabu 

3 04/03/2016 Murangi 

Kukabidhi Ambulance 
kubwa Kituo-Murangi 

Usafiri 

Kuchangia ukamilishaji 
wodi ya akina mama 

Bati 50 & 
Saruji 400 

4 06/03/2016 Murangi 
Kuwatambulisha 
Madaktari kutoka 
China 

Kuleta 
Madaktari 

5 07/03/2016 

Ekungu 
Kuzungumza na 
wananchi wa Ekungu 

……. 

Seka 
Kuzungumza na 
wananchi wa Kijiji cha 
Seka 

…….. 

Kataryo 
Kuzungumza na 
wananchi wa Kijiji 
Kataryo 

……. 

6 10/03/2016 Murangi 

Kusaini Msaada wa 
Milioni 170 uliotolewa 
na Serikali ya Japan 
kusaidia Mradi wa 
upanuzi wa Kituo cha 
Afya cha Murangi 
 

Wadau wa 
Maendeleo 
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7 06/05/2016 Suguti 
Kuhidhinisha M/fedha 
za mfuko wa Jimbo 

Usafiri 

 
8 

07/05/2016 
Rukuba 

Kuzindua zoezi la 
ugawaji madawati 

Madawati 
100 

Saruji 100 

Saragana 
Kuzindua Tovuti ya 
Jimbo Kijijini Saragana 

------ 

 
9 

25/06/2016 

Mugango 
Kuwatambulisha 
Madaktari Bingwa  

……. 

Kwibara 
Kugawa Vitabu vya 
Sayansi na Kiingereza 

Vitabu 

Kigera 
Etuma 

Kusherehekea siku ya 
kuzaliwa kwake 

Chakula 

 
10 

26/06/2016 

Bukumi 

Kukabidhi Madawati 
S/M Bukumi 

Madawati 71

Kuchangia ujenzi wa 
darasa 1 na Nyumba 1 

Saruji 
mifuko 59  
Mabati 100 

Kwibara 
Kukabidhi Madawati  
S/M Kwibara A&B 

Madawati 97

Nyasurura 

Kukabidhi Madawati  
S/M Nyasurura 

Madawati 73
Saruji 

mifuko 100 
Harambee ujenzi wa 
S/M Nyasurura 

Mabati 100 

 
11 

21/07/2016 
Masinono 

Kukabidhi Gari la 
wagonjwa - Zahanati 

Gari 1 la 
wagonjwa 

 
Buraga Kukabidhi Gari la Gari 1 la 
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wagonjwa - Zahanati wagonjwa 
Harambee ujenzi wa 
nyumba ya Mganga 2/1 

Saruji 
mifuko 50 

 
12 

22/07/2016 
 

Mugango 

Kukabidhi Gari la 
wagonjwa - Zahanati 

Gari 1 la 
wagonjwa  

Harambee ujenzi wa 
wadi ya mama na mtoto 

Saruji 
mifuko 400 

Nyakatende
Kukabidhi Gari la 
wagonjwa - Zahanati 

Ambulance 
1 

Nyasurura 
Madaktari Bingwa 
Zahanati ya 
Nyakatende 

Kuleta 
Madaktari 

13 07/08/2016 Suguti 
Mashindano ya kwaya 
sherehe za Nanenane 

Usafiri, 
Zawadi & 
Chakula 

14 08/08/2016 Suguti 

Mashindano ya ngoma 
sherehe za Nanenane 

Usafiri, 
Zawadi, 
Chakula 

Harambee vyumba vya 
madarasa S/M Suguti 

Saruji 
mifuko 100 

15 20/09/2016 U/ Mkendo 
Kugawa vitabu kwa 
Wabunge wote wa 
Mara 

Vitabu 

16 03/10/2016 Murangi 
Kukabidhi vitanda 
Hospital ya Murangi 

Vitanda & 
Chakula 

 

 
17 

25/11/2016 Kabegi 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
kimbunga 

Mabati 
Saruji & 
Misumali 
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Bukima 
Kumpa pole mama 
mjane kutokana na 
athari ya kimbunga 

Mabati, 
Saruji, 

Misumari & 
Mbao 

18 23/12/2016 Murangi 
Kikao cha Tathimini ya 
Maendeleo ya Jimbo 

Chakula & 
Nauli 

 
19 

25/12/2016 Kamguruki 

Kushiriki Ibada katika 
Kanisa la Menonite 

Chakula 
Kikao cha uhamasishaji 
wa maendeleo 
Kushiriki chakula cha 
Christmas na wananchi 

20 26/12/2016 Tegeruka 
Kuidhinisha fedha za 
Mfuko wa Jimbo 

Usimamizi 

 
21 

31/12/2016 
Etaro 

Mashindano ya kupiga 
kasia 

Zawadi & 
Usafiri wa 
Vikundi 

Etaro S/M 
Kugawa vitabu kwa 
shule zenye Maktaba 

Vitabu 

 
22 

20/02/2017 

Nyegina 
Kuzindua mafunzo ya 
taa na chaja kwa vijana 

Gharama za 
Mafunzo 

Kome 
Kukagua ujenzi  wa 
madarasa S/M Kome B 
 

……. 

23 24/02/2017 Seka 
Kuzungumza na 
wananchi (tukio la 
wizi) 

……….. 

 
24 

15/04/2017 Bugoji 
Ujenzi  wa madarasa 
S/M Kanderema “B” 

………. 
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Muhoji 
Ujenzi  wa madarasa 
S/M Muhoji 

……. 

Masinono 
Harambee ya ujenzi wa 
choo cha zahanati 

Nondo, 
Wavu, na 
Masink 

Chumwi 
Kuaga mwili wa 
Mwalimu S/M Chumwi 

….. 

 
25 

16/04/2017 

Mwiringo 
Kukagua ujenzi wa 
vyumba vya madarasa 

……. 

B. 
Kumusoma 

Kukagua ujenzi wa 
vyumba vya madarasa 

Saruji 
mifuko 50 

Kiriba 
Chakula cha Pasaka na 
wananchi 

Chakula 

 
26 

07/05/2017 

Saragana 
Kuwatambulisha 
madaktari kutoka china 

Madaktari 

Musanja 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
kimbunga 

…….. 

Bulinga 
Kukagua ujenzi 
vyumba vya madarasa 

………. 

27 31/08/2017 Murangi 
Kuzindua nyumba ya 
Mganga Afya/Murangi 

…….. 

28 13/11/2017 Nyasurura 
Kuhidhinisha M/fedha 
za Mfuko wa Jimbo 

Usimamizi 

 
29 

19/11/2017 

Rusoli 
Kuwapa pole 
waathirika wa Mafuriko 

………. 

Bukumi 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
Kimbunga 

………… 
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Busekera 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
Kimbunga 

Gharama za 
Matibabu 
Mzee 1 

Kastam 
Kuwapa pole 
waathirika wa Mafuriko 

………. 

 
30 

20/11/2017 

Mabui 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
Kimbunga 

…….. 

Seka 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
Kimbunga 

Sare na 
Vifaa vya 

Shule 
familia 1 

Kurukerege
Kuwapa pole 
waathirika wa 
Kimbunga 

200,000/=  
Mjamzito 

 
31 

25/12/2017 Nyambono 

Kushiriki misa ya 
Chrismass K. Menonite 

Chakula  
Kushiriki chakula cha 
pasaka na wananchi 
Jiwe la Msingi ujenzi 
wa Kituo cha Afya 

 
32 

29/12/2017 

Bukima 
Ujenzi vyumba vya 
madarasa na Zahanati 

…….. 

Kasoma 
Ujenzi wa Vyumba vya 
madarasa 

……. 

Nyasaungu 
Ujenzi wa Zahanati na  
Madarasa 

…….. 

 
33 

23/01/2018 Murangi 
Kuidhinisha M/fedha za 
Mfuko wa Jimbo 

Usimamizi, 
Chakula na 
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Kukutana na 
wawakilishi wa wazee 
kata 

Nauli 

34 15/01/2018 Murangi 
Kushiriki ziara ya 
Waziri mkuu – 
Musoma V. 

…… 

35 12/02/2018 Mwiringo 
Kuchangia ukamilishaji 
wa zahanati 

Samani zote 
& Gharama 

za Fundi 

36 15/02/2018 Nyasaungu 
Kushiriki Harambee 
ujenzi wa zahanati 

Saruji 
mifuko 100 

 
37 

 

15/03/2018 
 
 

Burungu 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
Kimbunga 

Chakula - 
Waathirika 

Bukumi 
Kuitembelea S/M 
Bukumi iliyoezuliwa 

Chakula - 
Waathirika 

Busekera 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
kimbunga 

…….. 

Bugwema 

Kuwapa pole 
waathirika wa 
kimbunga na waathirika 
wa Mbwa wenye 
Kichaa 

Matibabu 

38 20/02/2018 
Musoma 

(M) 
Kuhudhuria kikao cha 
Baraza la Madiwani 

………. 

 
 

39 
21/02/2018 

Mkirira 
Kugawa Mbegu za  
Alizeti na Ufuta Bure 

Alizeti na 
Ufuta 

Tegeruka Kugawa Mbegu za  Alizeti na 
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Alizeti na Ufuta Bure Ufuta 

Suguti 
Kugawa Mbegu za  
Alizeti na Ufuta Bure 

Alizeti na 
Ufuta 

Masinono 
Kugawa Mbegu za  
Alizeti na Ufuta Bure 

Alizeti na 
Ufuta 

Busungu 
Kugawa Mbegu za  
Alizeti na Ufuta Bure 

Alizeti na 
Ufuta 

 
40 

16/03/2018 

B. 
Kumusoma 

Kuipa pole familia 
iliyoangukiwa na 
nyumba 

Chakula - 
Mfiwa 

Kurukerege
Kuwapa pole 
waathirika wa 
kimbunga 

……….. 

Mkirira 
Kuwapa pole 
waathirika wa 
kimbunga 

……… 

 
41 

29/03/2018 Maneke 
Mgeni rasmi Sherehe 
za wiki ya Wazazi 
Mkoa wa Mara 

Gharama za 
Miche na 
Chakula 

 
42 

01/04/2018 Masinono 

Kushiriki Ibada ya 
pasaka Kanisa la 
Baptist 

Zawadi - 
Kwaya 

Chakula cha Pasaka 
pamoja na wananchi 

Chakula 

43 28/04/2018 
Nyamrandir

ira 
Mazishi ya Mbunge 
Magoti Chinuno 

Gharama za 
Msiba 

44 30/04/2018 Chumwi 
Uzinduzi mabaraza 
Wazee wa ushauri Kata 

Nauli kwa 
Wajumbe 

 01/05/2018 Kurwaki Harambee ya ujenzi wa Saruji 350 
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45 Zahanati ya kijiji na fundi 
Kigera 
Etuma 

Harambee ya ujenzi wa 
Zahanati ya kijiji 

Saruji 
mifuko 50 

46 02/05/2018 Mkirira 
Harambee ya ujenzi wa 
Zahanati 

Saruji 
mifuko 200 

47 13/06/2018 

Bukima 
Harambee ya ujenzi 
wadi la mama na mtoto 

Saruji 
mifuko 100 

Saragana 
Harambee ya ujenzi wa 
kituo cha Polisi 

Saruji 
mifuko 100 

Nyambono 
Harambee ujenzi wa 
Kituo cha Afya 

Saruji 
mifuko 100 

48 15/06/2018 

Nyakatende
Kujumuika na waumini 
wa Kiislamu (Idd) 

Chakula 

Kwikuba 

Kukagua Eneo/Mradi 
wa ujenzi wa Sekondari  

Chakula Kujumuika na waumini 
wa Kiislamu (Idd) 

Kasoma 
Kujumuika na waumini 
wa Kiislamu (Idd) 

Chakula 

49 16/06/2018 

Mkirira 
Kukagua Mradi wa 
Ujenzi wa Zahanati 

…….. 

Nyasaungu 
Kukagua Mradi wa 
Ujenzi wa Zahanati 

……… 

Kurwaki 
Kukagua Mradi wa 
Ujenzi wa Zahanati 

Saruji 
mifuko 100 

50 10/07/2018 
Halmashaur

i 

Kushiriki kikao na 
wataalama na wadau 
wa kilimo 

Ushauri 

51 11/07/2018 CCM Kushiriki kikao cha ……….. 
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Wilaya K/Siasa CCM Wilaya 

52 12/07/2018 CCM Mkoa
Kushiriki kikao cha 
H/Kuu Mkoa 

…….. 

53 13/07/2018 
Murangi - 

RK 
Kushiriki kikao cha 
H/kuu CCM Wilaya 

Nauli kwa 
Wajumbe 

54 15/07/2018 Nyegina 
Uzinduzi wa Shule ya 
Msingi Nyegina B 

Saruji 
mifuko 50 

55 16/07/2018 Kwibara 
Kikao na walimu 
wakuu S/M 112 na 
MEKs 

Nauli kwa 
Wajumbe 

56 04/08/2018 Chumwi 
Kushiriki Kikao cha 
H/kuu CCM Wilaya 

Nauli kwa 
Wajumbe 

57 06/08/2018 
Makojo 

Sekondari 

Kikao cha Maendeleo 
ya Elimu na Wakuu wa 
Sekondari 20 MEKs 

Nauli kwa 
Wajumbe 

58 08/08/2018 

Musoma 
(M) 

Kukabidhi SIMTANK 
– Mradi wa miche 

SIMTANK 

Nyegina 
Kukabidhi vitabu 
Nyegina S/M & 
Sekondari 

Vitabu 

59 10/08/2018 Suguti 
Kikao na Wataalamu 
wa Kilimo  

Nauli kwa 
Wajumbe 

60 30/08/2018 

Kanderema 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Bugoji 

Mbegu Kg 
300 

Muhoji 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vya Kata ya Bugwema 

Kg 400 

Nyabaenger
e 

Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Musanja 

Kg 300 

Lyasembe Kugawa Mbegu Vijiji Kg 200 
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vya Kata ya Murangi 

Kwikerege 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Rusoli 

Kg 300 

61 31/08/2018 

Butata 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Buukima 

Kg 300 

Bujaga 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Bulinga 

Kg 300 

Bwasi 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Bwasi 

Kg 300 

Chimati 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Makojo 

Kg 300 

Buira 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Bukumii 

Kg 400 

62 01/08/2018 

Chirorwe 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Suguti 

Kg 400 

Nyambono 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vya Kata ya Nyambono 

Kg 200 

Mikuyu 
Kugawa Mbegu Kata 
ya Nyamrandirira 

Kg 500 

Mwiringo 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vya Kata ya Busambara 

Kg 300 

Kiriba 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Kiriba 

Kg 300 

63 02/08/2018 

Kataryo 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vya Kata ya Tegeruka 

Kg 300 

Nyang’oma
Kugawa Mbegu Vijiji 
vya Kata ya Mugango 

Kg 300 

Kiemba 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Ifulifu 

Kg 300 
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Kakisheri 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vya Kata Nyakatende 

Kg 400 

Kurukerege
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Nyegina 

Kg 300 

Mmahare 
Kugawa Mbegu Vijiji 
vyote Kata ya Etaro 

Kg 400 

64 04/08/2018 Kisorya 
Kushiriki Ziara ya Rais 
Wilayani Bunda 

……… 

65 05/08/2018 
Musoma 

(M) 
Kushiriki Ziara ya Rais 
Wilayani Musoma 

………. 

66 09/10/2018 

Buanga 
Kushiriki Harambee 
ujenzi wa S/M Mpya 

Saruji 
mifuko 100 

Butata 
Kushiriki Harambee 
ujenzi wa Zahanati 

Saruji 
mifuko 50 

Mmahare 
Kushiriki Harambee 
ujenzi wa Zahanati 

Saruji 
mifuko 50 

Suguti 
Kukutana na Wasaidizi 
wa Kisheria 

……… 

67 10/10/2018 Maneke 
Kikao cha Baraza la 
wazee ngazi ya Vijiji 

Usafiri & 
Chakula 

68 11/10/2018 Musoma 
Kushiriki kikao cha 
DCC Musoma 

……… 

69 12/10/2018 Nyasurura 
Kikao cha Baraza la 
wazee ngazi ya Kata 

Usafiri & 
Chakula 

70 17/10/2018 Musoma 
Kushiriki kikao cha 
Bodi ya Barabara Mkoa 

…… 

71 14/12/2018 Chitare 
Kukagua ujenzi wa 
shule shikizi ya 
Mwikoko 

Saruji 
mifuko 50 
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Makojo 
Kukagua Miradi na 
Kuongea na wananchi 

…… 

Chimati 
Kukagua ujenzi wa 
Zahanati 

Saruji 
mifuko 50 

Busungu 
Kukagua ujenzi wa 
madarasa 

Saruji 
mifuko 50 

Bulinga 
Ujenzi wa Madarasa na 
Maabara Bulinga Sec 
 

Saruji 
mifuko 50 

Bujaga 
Kukagua Ujenzi wa 
Madarasa Kurugongo B 

Saruji 
mifuko 50 

72 15/12/2018 

Kiriba 
Kuzungumza na 
wananchi na kukagua 
Miradi 

…… 

B. 
Kumusoma 

Kuongea na Wananchi 
…… 

B. 
Kwitururu 

Kukagua ujenzi wa 
madarasa S/M 
Chanyauru 

Mabati 52 

Kukagua ujenzi wa 
zahanati 

…… 

Mwiringo 
Kukagua ujenzi wa 
madarasa 

…… 

Kwikuba 
Kukagua ujenzi wa 
sekondari ya 
Busambara 

Mabati 96 

Maneke 
Kukagua ujenzi wa 
Zahanati 

…… 

73 17/12/2018 Maneke Kikao cha Wataalam Nauli 
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wa Kilimo cha Muhogo 

74 18/12/2018 
Musoma 

(M) 

Kikao cha K.Siasa 
CCM Wilaya Musoma 
(V) 

…… 

75 19/12/2018 Murangi 
Kikao cha H.Kuu ya 
CCM Wilaya Musoma 
V 

Nauli kwa 
Wajumbe 

76 20/12/2018 

Masinono 
Kukagua ujenzi wa 
madarasa S/M 
Masinono 

Mabati 151 

Muhoji 
Kukagua ujenzi wa 
madarasa na zahanati 

…… 

Nyasaungu 
Kukagua ujenzi wa 
Zahanati 

…… 

Kiemba 
Kukagua ujenzi wa 
Madarasa 

…… 

Kabegi 
Kukagua ujenzi wa 
shule shikizi Binyago 

Saruji 
mifuko 50 

77 21/12/2018 

Bukumi 
Kukagua ujenzi wa 
zahanati Burungu 

Saruji 
mifuko 50 

Busekera 
Kukagua ujenzi wa 
Maabara Mtiro 
Sekondari 

Mabati 55 
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Kukagua Ujenzi wa 
Madarasa S/M 
Buesekera 

Mabati 40 

Buira 
Kukagua Ujenzi wa 
Madarasa S/M Buira 

Mabati 54 

Buraga 

Kukagua ujenzi wa 
Madarasa S/M Buraga 

…… 

Ujenzi wa shule shikizi 
Buraga Mwaloni 

Saruji 
mifuko 50 

Kwikerege 
Kuzungumza na 
Wananchi 

…… 

Rusoli 
Ujenzi wa madarasa 
S/M Rusoli A&B 

Mabati 50 

Buanga 
Kukagua ujenzi wa 
Shule mpya Buanga 

Saruji 
mifuko 50 

78 22/12/2018 

Kaburabura
Kuzungumza na 
wananchi 

…… 

Bugoji 
Kukagua ujenzi wa 
Sekondari ya Bugoji 

Saruji 
mifuko 175 

Saragana 
Kuzungumza na 
Wananchi 

…… 

Nyambono 
Kukagua ujenzi wa 
Kituo cha Afya 

Nondo 18 
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79 24/12/2018 

Kurwaki 
Harambee uezekaji wa 
Zahanati 

Mabati 
Bando 144 

Nyang’oma
Kukagua ujenzi wa 
Kituo cha Afya 

…… 

Kwibara 
Ukamilishaji wa 
Maabara Mugango Sek 

Saruji 
mifuko 50 

Mkirira 
Kukagua ujenzi wa 
zahanati 

…… 

Nyegina 
Kukagua ujenzi wa 
madarasa S/M Nyegina 
B 

…… 

Kurukerege

Kukagua ujenzi wa 
madarasa S/M 
Bukwaya 

Mabati 65 

Ujenzi wa Zahanati 
Kurukerege 

…… 

80 25/12/2018 

Bukima 
Ujenzi wa Maabara 
Parokia ya Bukima 

Saruji 
mifuko 50 

Bukumi 
Sikukuu ya Chrismas 
kanisa la RC Bukumi 

Chakula 

81 31/12/2018 
B. 

Kwitururu 
Chakula cha Pamoja 
cha kufunga mwaka 

Chakula 
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82 04/01/2019 
Musoma 

(M) 
Kushiriki Kikao cha 

Halmashauri Kuu Mkoa 
…… 

83 05/01/2019 

Mikuyu 
Kukagua ujenzi wa 

Madarasa S/M Mikuyu 
Mabati 54 

Chumwi 
Kukagua ujenzi wa 

vyumba vya Madarasa 
….. 

Seka 

Kukagua ujenzi wa 
Madarasa 

Nyamurandirira 
….. 

Kukagua ujenzi wa 
Madarasa S/M Seka B 

Saruji 
mifuko 50 

Kasoma 

Kutembelea Shule ya 
Kasoma Sekondari 

….. 

Kukagua ujenzi wa 
madarasa Kasoma S/M 

….. 

Harambee ujenzi wa 
madarasa S/M Rwanga 

Mabati 150 

Saruji 
mifuko 50 

K. Etuma Kukagua ujenzi wa Mabati 90 
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Madarasa S/M Kigera 

Kakisheri Ujenzi wa Zahanati ….. 

Nyakatende

Ujenzi wa Madarasa 
S/M Nyakatende 

….. 

Ujenzi wa Madarasa 
Nyakatende Sekondari 

Saruji 
mifuko 50 

Ujenzi wa Madarasa 
Nyakatende Sekondari 

Mabati 58 

84 06/01/2018 

Bwasi 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Bwasi B 
Saruji 

mifuko 10 

Kome 

Ukamilishaji wa 
Maabara Nyanja 

Sekondari 

Saruji 
mifuko 50 

Kuezeka Madarasa S/M 
Kome B 

Mabati 72 

Bugunda 
Ujenzi wa Madarasa 
S/M Bulinga A&B 

….. 

Bukima 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Bukima Sekondari 

Saruji 
mifuko 100 

Mabati 58 

Kastam Ujenzi wa Madarasa Saruji 
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S/M Mkapa mifuko 50 

85 07/01/2019 

Mabui 
Ujenzi wa Madarasa 

Mabui Sekondari 
….. 

Musanja 
Ujenzi wa Shule mpya 

Gomola 
Saruji 

mifuko 50 

Nyabaenger
e 

Ujenzi wa Madarasa 
S/M Nyabaengere 

Mabati 108 

Lyasembe 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Murangi 
….. 

Murangi 
Ujenzi wa Madarasa 
Murangi Sekondari 

Saruji 
mifuko 50 

86 08/01/2019 

Wanyere 

Ujenzi wa Madarasa 
S/M Murugee 

Saruji 
mifuko 50 

Ujenzi wa Madarasa 
S/M Wanyere A 

Saruji 
mifuko 25 

Ujenzi wa Madarasa 
S/M Wanyere B 

Mabati 50 

Saruji 
mifuko 25 

Chirorwe 
Kukagua ujenzi wa 

Zahanati 
….. 

Kusenyi 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Kusenyi A 

Mabati 54 

Saruji 
mifuko 20 
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Suguti 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Suguti A 
Saruji 

mifuko 50 

 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Suguti B 
Saruji 

mifuko 50 

87 09/01/2019 

Kataryo 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Kataryo 
Mabati 54 

Mayani 
Ujenzi wa Madarasa 
Tegeruka Sekondari 

Mabati 54 

Tegeruka 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Nyaminya 
Mabati 54 

Busamba 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Egenge 
Saruji 

mifuko 50 

Etaro 
Ujenzi wa Madarasa 

S/M Etaro 
Mabati 144 

88 11/01/2019 Rukuba 
Ujenzi wa Maktaba 

S/M Rukuba 
Mabati 57 

89 21/04/2019 Rukuba 

Uzinduzi wa Maktaba 
S/M Rukuba 

Kibao cha 
Uzinduzi 

Kushiriki Chakula cha 
Mchana cha Pasaka 

Chakula 

90 22/04/2019 Bugoji 
Jiwe la Msingi Dan 

Mapigano Sekondari 

Kibao na 
Chakula 

Kibao Jiwe 
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la Msingi 

91 31/05/2019 Musoma V 
Kushiriki Mbio za 

Mwenge 
Ng’ombe 
(Mboga) 

92 31/05/2019 Kakisheri 
Kukagua Mradi wa 

Ujenzi wa Zahanati ya 
Kakisheri 

Saruji 
mifuko 50 

 

….. UTEKELEZAJI WA ILANI YA CCM KWA VITENDO…. 
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